Wanaume: Ushawahi kuwa na mwanamke mgomvi?

Wanaume: Ushawahi kuwa na mwanamke mgomvi?

aisee mm mwanamke niliyenae ni mbishi sijapata kuona,sometimes hadi nataman nimtie kofi ila naishinda nafsi najua siku nikimpiga tu kwa ubishi alionao ndio tutaanza habari za kupigana
 
kuna mambo mengi yanasababisha hali za ukorofi kwanza kujuana tabia za awali na watu tunatofautiana ukioa mwanamke choleric na wewe ni phlagmatic au sangwine utaipata fresh ni lazima upigwe tu na upokee kichapo chakutosha.

Pili kuna mambo ya Nyota ambayo hayana maana sana lakini sio mbaya kuyajua badala ya kuyapuuza sana, Mwanaume wa Nyota ya Maji anaoa mwanamke Nyota ya Moto ni lazima moto ukuwakie ikibidi ukuunguze vinginevyo ujue jinsi yakuenenda nae itasaidia.

Pili hatupendi kujua background zetu tulikotoka, wazee wazamani walikuwa wakienda hadi kutembelea koo za anapoolewa au anapooa mtoto wao, sasa kutokana na mambo ya dunia ya sasa tunachukuana chukuana tu kesho tumetangaza ndoa kumbe tumetangaza ulingo rasmi wa pambano.
Ni vyema kujuana badala ya kuangalia magauni au mashati yalivyopendeza machoni, kumbe umependa gauni badala ya aliyevaa hilo gauni.

Pia kuzingatia kabla yakuingia kwenye mahusiano ya kimapenzi kutumia muda wa urafiki kwanza inasaidia kujuana tabia na sa ngapi huyu anakua hivi, muda wa urafiki hujenga msingi mzuri wakujuana na kuchukuliana, mahusiano mara nyingi ni majukumu na kujitoa sasa huwezi kuanzia tu stage yamapenzi kwa mwenzio hujamfahamu, madhara yake ndo hayo.

Pia wakati wa ndoa wengi wetu huwa tunabadilika kama ni mwanaume anakuwa Baba na Mwanamke anakuwa Mama ile hali yaurafiki inapotea sababu mnaishi kama Baba na Mama badala ya mtu na mpenzi wake, matokeo yake Mume anageuka Kituo cha Polisi Mke anageuka kuwa Mlezi na ndo hapo Ndondi zinapoanza.

Ni muhimu wakati wakuanza mahusiano kujuana vyema ili wakati mtu anapoanza kunyanyua makabati usione ni Muujiza au shetani ujue tu kusolve situation badala ya kuitisha sinema kitaani.

Kipindi cha nyuma ndoa zilikuwa vizuri sana kwasababu heshima ilishika nafasi zaidi ngono kihasarahasara hazikuwepo, na pia watu walijua kubeba majukumu yao kikamilifu kama ni Baba anafanya kazi analeta chakula Mama kazi yake kupika kufua nakuangalia vitu vya nyumbani katika hali hiyo si rahisi kubishana na Baba maana hakuna vitu wanaweza zungumza lazima Baba ndo anayejua vitu vingi zaidi.

Pia makundi mabaya na taarifa zisizo rasmi kwenye mitandao yakijamii ambayo wengi wetu tunatumia muda wetu mwingiii kuliko familia zetu ndo maana unakuta wengi wetu tunakili akili za kifacebook, kiwastup, kiinstagram tunashauri kwamisingi ya facebook au redioni/utube .

Sasa kutokana na mambo ya usasa ni vyema kujua hali zetu nakutafuta namna bora yakuendana nazo kwakutafuta ushauri bora na si bora ushauri, kwenye mitandao yakijamii kuna sehemu nyingi za msaada lakini nyingi ni zaburudani zaidi kuliko faida ya maisha, tuwe makini kufanya uchaguzi wa mambo mengi mengi angalau asilimia 80 ya vitu tunavyohitaji kwenye maisha.
 
Ni leo asubuhi nimetoka kugombana na mrembo wangu. Kaniambia anajiskia anaumwa tumbo na miguu anajiandaa kwenda hospitali. Nikamuuliza una pesa, akanijibu ndiyo ninayo Tsh16000; nikamuuliza hiyo pesa inatoshakwenda hospitali? Ni hospitali gani inatibu kwa hiyo pesa? Hilo likawa kosa akawa mkali, eti dharau sipendi! Nikamuuliza dharau zinatoka wapi tena kuuliza ni dharau? Akawa mkali tena, eti kuuliza gani huko. Duh nikamwambia basi nenda huko hospitali ila hiyo pesa haitoshi. Tukamaliza kwa style hiyo, lakini nikawa najiuliza kwa nini wanawake wengi ni wagomvi wanapenda sana maisha ya purukushani na ubabe ubabe hasa wale wanawake wafupi wana matatizo sana.
Wanawake wafupi naona ndio wanaongoza kwa ukorofi. Nimeshuhudia hili
 
Kabisa we unadhani hasira gani hizo mpaka mtu anachana makochi anavunja tv we bado uko nae tu kesho c atakuchoma kisu!?!?
Hizo si hasira zakawaida bali wehu uliochanganyika ujinga ndani mwake
 
Nakumbuka visa Vingi lakini hizi Ndio vilikuwa too much.
1.jirani zetu,
Wote wanyakyusa lakini mwanaume alikuwa anapigwa mpaka anatoka nje kuomba pooh na msaada. Yaani anatoka nje baada ya kujaribu kuzichapa ndani,akiona amezidiwa na anavuja damu kabisa anatoka nje kuomba msaada,wanazichapa mpaka mwanaume anatoka nje yuko uchi kabisa wa mnyama. Tuliamulia mpaka tukachoka wakawa wanaokoa polisi jamii,mpaka mwenye nyumba akawapa notice na mtaani wakatimuliwa Maana mjumbe alisha wachoka na kesi zao kila siku.

2.Shangazi yangu
Ni mkorofi typically,Yaani yeye bila ugomvi kwa siku hajalala vizuri aisee. Anazichapaga na mume wake mpaka mwanaume anazimia. Kuna siku wakawekwa kikao na ndugu wa mume,sasa vile walivyokuwa wanamsema na mume wake akachangia maeno machafu sana,aisee alinyanyuka akaanza kutembeza kichapo kwa mumewe,akakimbilia ndani akamfuata huko huko alipiga mpaka mwanaume akawa anavuta pumzi kama anakufa hivi lakini bado anaendelea kupiga. Baba Ndio alikuwa ana wasili eneo la tukio,alikata nyaya akamgusisha nazo alipigwa na shoti Ndio akaacha.

3. Rafiki yangu,
Alikuwa mtata jamani sijawahi kuona wala Ku image,mzuri na ana msambwanda kama basi la Kilimanjaro. Ilikuwa akianza kuzichapa na bwana ake,mpaka wanakatana nyembe na kushikiana visu,full ngeu kila siku. Siku moja akatuita Mimi na Marafiki zetu wengine wa4,tumsindikize ubungo. Alawasha gari yake tukaingia sisi haoooo to ubungo. Alivyofika akapark,akaenda kugonga nyumbani Fulani wakati Huo na sisi tunashuka. Yule msichana aliyefungua,alivutwa kama mwizi. akaanza kumpa kipondo,alipiga,mwanamke anapigana kama john cena. Akaja kaka wa yule binti,akaingilia ugomvi. Rafiki etu akarudi kwenye gari,kwenye buto alitoa nondo na nyundo,ule ugomvi uliamuliwa na wanajeshi. Maana ilikuwa anapiga watu wawili na anawachakaza.
Nilivunja urafiki nae days ahead,nikawa simpokelei simu wala sijibu Sms zake.

4. Cousin wangu,
Ameolewa toka mwaka 2014. Around 2016 mume wake akawa anachepuka,lakini she is decent and hakuwa anamfuatilia. Na Hata alipo ambiwa mumeo huko Hapo somewhere na mchepuko hakuwahi kumfatiliza.
There is a day yule bwana akajichanganya,akamwambia cousin "Yaani wewe malaya umenichosha,bora ningeoa mama ako" ile siku ni alimpiga sitaki Kukumbuka ni alipiga kwa kiasi gani,akapiga tu simu nyumbani akasema jamani nimeua huku. Tulivyoenda jamaa hajitambui,alikaa ICU mwezi mmoja. Cousin nae akawekwa ndani na ndugu wa mume wake,sababu wakwe walivyofika Wifi mmoja akaleta jeuri aKampa kipigo akachanika mdomo na jicho wakaenda polisi. Mume wake alivyoamka akasema namtaka mke wangu,good thing mpaka Leo wapo pamoja,mwanaume alijua makosa yake,yakaisha. Wakafuta kesi polisi.
Haaaaaa duuh hao wanaume au wavulana? Cjui Kama kweli mwanaume kbsa unapigwa mpaka usaidiwe au unaumia haswa duuuuh
 
Usiombe!...
Hapa ninapoandika hii text nimehamia chumba kingine na kutandika godora chini.....(Nalala huko).Ni HATARI..Huyu wangu ni hatari...Yeye akishachukia...hubomoa Milango,kuvunja TV,kuchana masofa....
YAANI...Bora wasio oa...hii ndoa yangu ni ngumu mno....
Na ukitaka kukusanya mtaa mzima uwe unajibizana naye....So me nimechagua kuto kujibizana naye na kuhamia room nyingine....
Kabla ya kuoa msio oa....
Waangalieni Vizuri wadada
dah mkuu huyu bado upo naye mpaka leo?
 
Hahahaa huu uzi umenichekesha sana nimejikuta nausoma wote aisee
 
Niliwahi kumchumbia mdada mmoja hivi. Tulipoendelea kwa mda nikaona ananizoea kwa haraka sana. Akawa ananifuatilia nyendo zangu zote. Baadae ikafika mahali ni km vile hataki nisalimiane na mwanamke yeyote, nikaona ni mpuuzi sana. Nikamtosa kiaina, akawa hataki, nikamweleza wazi sikutaki! Akaliaa. Kumbe alichukua uamuzi aende kwetu aeleze habari ya uchumba wetu, eti tatizo mi sieleweki kwa haraka... Nashangaa naitwa nyumbani nikaelezwa habar ile huku wakikauka kucheka. Nilipatwa na hasira sana, kwa bahati nzuri jioni ya siku hiyo alikuja geto kwangu, nilipandisha hasira nikachukua kisu nikamfukuza. Ikawa ndo mwisho wake kunifuata fuata
Mkuu una roho ngumu sana!
 
😄😄😄😄😄😄😄 nimesoma kidogo tu ila nimecheka sana, ngoja niendelee.
 
Nastahili tu kupewa tuzo ya mwaka ya uvumilivu.

Nastahili kutunikiwa nishani ya jeshi maana depo nimemalizia nyimbani.

Huyu mwanamke ni mkorofi na kisirani wa kutosha. Ila 31-12-2018 nakuacha mama rasmi nenda kamtese na mwingine.
[emoji16][emoji16]
 
Back
Top Bottom