Wanaume tutalijibu hili siku ikifika . . .!!

Wanaume tutalijibu hili siku ikifika . . .!!

Duh, huu ni ukwerli mchungu, kwa kweli wanaume tuna mashitaka ya kujibu kesho kwa Mwenye enzi Mungu.......
Hebu ngoja nichunguze home kama nimepokwa madaraka yangu na mama Ngina na kama yamepokwa nitatumia mifano wa maneno yako haya kuyarejesha kwa nguvu zote..

Biblia haiongopi bana, safi sana mkuu Eiyer ......


Heheh we mzee acha kumuinjoi mwenzio.
Si umwambie tu kwamba amechemka!

Teh na we utajibu hilo siku ikifika.
 
gfsonwin na wenzako,
'
Unajua sio lazima kila kitu tubishane
'
Madai yangu ni simple na yako wazi na nina ushahidi wa ku-back up madai yangu hayo,na nimeuweka ushahidi huo
'
Nyie mnapinga,sawa,lakini mna ushahidi gani?Au mnaongea tu?
'
Nimesema haya yafuatayo
'
Mungu hakupanga kumuumba mwanamke tangu mwanzo,
'
Adam alipokua peke yake Mungu alianza kumtafutia msaidizi,aina ya kwanza ya msaidizi Mungu alioileta kwa Adam hakuwa mwanamke tazama Mw 2:18-20
'
Mungu alifanya hili kwa sababu gani kama tangu mwanzo alipanga kumuumba mwanamke?
'
Tafadhalini hebu tumieni akili angalau kidogo!
 
Last edited by a moderator:
niko pamoja na wewe kwa misingi kwamba umefanya research ya kutosha that why unatoa point na evidence hongera!siwezi kusema zaidi by this time!

Yes!Hivi ndivyo inavyotakiwa,sio kutokwa mapovu bila ushahidi!
 
Kaunga dear,kwanza nakushukuru kwa kujitahidi kuja na ushahidi japokuwa umepotoka
'
Mwanzo 1 Mungu anaelezea namna alivyoumba dunia na vilivyomo kwa ujumla wake,lakini kuanzia Mw 2 anafafanua kipi kilianza na kwanini
'
Unapo-quote vifungu kwenye mwanzo 1 utapotea
'
Mfano,huko mwanzo 1:24 inaonesha wanyama ndo waliumbwa kabla ya Adam lakini Mwanzo 2:19 inaonekana Adam ndio aliumbwa kwanza,je utasemaje hapo?
'
Tofauti ya vifungu hivyo viwili ni kuwa cha kwanza kinaeleza uumbaji wa jumla ila cha pili kinafafanua sababu ya wanyama kuumbwa
'
Vitu vyote,wanyama wote pamoja na mwanamke viliumbwa viwe chini ya Mwanaume
'
Hapa sio Eiyer anazungumza ni aliyeniumba,usibishane na mimi bishana na maandiko!
 
Last edited by a moderator:
Kaka huwa ninaheshimu fikra zako na aina ya falsafa yako ya uandishi, ila una tatizo moja tu nalo ni kuamini sana vile vitu pekee unavyovifahamu.
Ni mara chache sana huwa najiingiza kwenye mijadala ya threads zako kwa kuwa huwa natambua ni ngumu kukuaminisha otherwise.
Ukweli ni kwamba kuna mahali kadha wa kadha umeteleza na nikitaka kukosoa tutabadili mjadala na dhana nzima ya thread yako na kuwa mabishano ya maandiko ya Biblia.
Nikipata wasaa nitakujibu kwa ufupi sana nikijumuisha na nukuu za maandiko.

watu8 ,nani amekuambia kuwa tuliumbwa siku moja?
'
Hebu rejea maandiko niliyonesha hapo
'
Pia umedai kuna mahala nimepotoka hebu niambie ni wapi?
'
Unaposema nimepotoka bila kusema mahala nilipopotoka unakua umepotoka zaidi!
 
Last edited by a moderator:
Last edited by a moderator:
Mwanzo 1:
26 Mungu akasema, Na tumfanye mtu kwa mfano wetu, kwa sura yetu; wakatawale samaki wa baharini, na ndege wa angani, na wanyama, na nchi yote pia, na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi.
27 Mungu akaumba mtu kwa mfano wake, kwa mfano wa Mungu alimwumba, mwanamume na mwanamke aliwaumba.
28 Mungu akawabarikia, Mungu akawaambia, Zaeni, mkaongezeke, mkaijaze nchi, na kuitiisha; mkatawale samaki wa baharini, na ndege wa angani, na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi.
29 Mungu akasema, Tazama, nimewapa kila mche utoao mbegu, ulio juu ya uso wa nchi yote pia, na kila mti, ambao matunda yake yana mbegu; vitakuwa ndivyo chakula chenu;

Hiyo ni Mwanzo sura ya kwanza, kwa hiyo mistari niliyoiwekea rangi nyekundu ndiyo inayoonesha kuwa mwanaume na mwanamke walifanywa kwa wakati mmoja na wakapewa majukumu kulingana na uumbaji.

Pia nukuu zako zimeanzia Mwanzo sura ya pili na ukasahau kwamba uumbaji ulianzia sura ya kwanza kama nilivyoainisha hapo juu.
Hivyo nukuu zako hapa chini zina mushkeli mkuu.

Kwa mujibu wa biblia,uumbwaji wa mwanamke haukuwa mpango wa Mungu at the first place
'
Aliekua mpango wa Mungu ni mwanaume ndo maana ndie aliekabidhiwa Eden(Mwa 2:15)
'
Mwanamke hakuumbwa kwaajili ya mpango wa Mungu bali kwaajili ya mwanaume(Mwa 2:18)
 
Nashindwa kujizuia kuget personal; childhood ina madhara makubwa ya jinsi tunavyokuja kutazama mambo ukubwani.

Mh!This is a big problem here MMU!Kwanini usitazame mada na unamtazama mtoa mada?Mwanzo nimesema,hii ni kwa mujibu wa biblia,now unanishambulia mimi binafsi,kaaaazi kwelikweli!!
 
Kaka huwa ninaheshimu fikra zako na aina ya falsafa yako ya uandishi, ila una tatizo moja tu nalo ni kuamini sana vile vitu pekee unavyovifahamu.
Ni mara chache sana huwa najiingiza kwenye mijadala ya threads zako kwa kuwa huwa natambua ni ngumu kukuaminisha otherwise.
Ukweli ni kwamba kuna mahali kadha wa kadha umeteleza na nikitaka kukosoa tutabadili mjadala na dhana nzima ya thread yako na kuwa mabishano ya maandiko ya Biblia.
Nikipata wasaa nitakujibu kwa ufupi sana nikijumuisha na nukuu za maandiko.

I'll be more than glad to here that!!
 
Wanaume tulikabidhiwa bustani ya Eden tukashindwa kutii maagizo ya Mungu kwa ushawishi wa mwanamke,hii ni aibu
'
Na baada ya hapo Mungu alisema tutamtawala mwanamke,lakini leo tunatawaliwa,hii ni LAANA

'
Leo ni kama tumegeuka wanawake na tunashabikia wanawake kututawala,eti nafasi bungeni na serikalini ziwe sawa,hii ni LAANA
'
Iko siku tutajibu haya!!

Sawa kabisa anza kutawala walio karibu yako, UTAJIJUU.
 
Thanks mkuu watu8 ,mistari uliyoiweka kuibatilisha dhana yangu umeitoa kwenye sura ya kwanza
'
Lakini mkuu,unatakiwa ujue kuwa sura ya kwanza imeelezea uumbaji kwa ujumla wake lakini sura ya pili imechambua kipi kiliumbwa kwanza na kwanini
'
Kwa mfano tusingejua majina ya wanyama yalipatikanaje kama sio sura ya pili,lakini pia tumeweza kujua pia hao wanyama lengo la kuumbwa kwao ni katika hali ya Mungu kumtafutia Adam msaidizi,(Mw 2:18-20),assume kwamba Adam angepata msaidizi miongoni mwa wanyama mwanamke angekuwepo leo?
'
Jambo la kujua hapa na wala sio tusi au udhalilishaji kama wanavyodai ni kwamba,mpango wa kwanza wa uumbaji wa Mungu haukumhusisha mwanamke!
 
Last edited by a moderator:
Mwanzo 1: 27 Inasema 'Mungu akaumba mtu kwa mfano wake, kwa mfano wa Mungu alimwumba, mwanamume na mwanamke aliwaumba'
 
Mwanzo 2:18 imesema "Bwana Mungu akasema, Si vema huyo mtu awe peke yake, nitamfanyia
msaidizi wa kufanana naye".

Hapo kwenye red nadhani pameeleweka. Tazama dhana ya neno "kufanana naye"
 
Hii n kweli kwan cku hz wanaume 2merud nyuma, ila m nahic pia n mpango wa mungu kuwe na usawa.
 
Mwanzo 2:20-24 inasema 20 "Adamu akawapa majina yao kila mnyama wa kufugwa, na ndege wa angani, na kila mnyama wa mwituni;lakini hakuonekana wa kumsaidia Adamu aliyefanana naye.

21 Bwana Mungu akamletea Adamu usingizi mzito, naye akalala; kisha akatwaa ubavu wake mmoja,akafunika nyama mahali pake,
22 na ule ubavu alioutwaa katika Adamu Bwana Mungu akaufanya
mwanamke, akamleta kwa Adamu.

23 Adamu akasema, Sasa huyu ni mfupa katika mifupa yangu, na nyama katika nyama yangu, basi ataitwa mwanamke, kwa maana ametwaliwa katika mwanamume.

24 Kwa hiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe, nao watakuwa mwili mmoja".

Eiyer umesema unasimamia Mwanzo 2. Si ndiyo? Sasa hebu tazama maandiko hayo hapo juu. Je kuna pahala popote pameonesha kuwa Adam alipewa amri ya kumtawala Mwanamke?
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom