Wanaume tutalijibu hili siku ikifika . . .!!

Wanaume tutalijibu hili siku ikifika . . .!!

Nadhani mtoa mada angetumia Waefeso 5:25-33 mada yake ingekidhi zaidi hoja zake. Hebu tazameni kwanza hapa.
25 Nanyi waume, wapendeni wake zenu kama Kristo alivyolipenda kanisa, akajitoa mwenyewe sadaka kwa ajili yake. 26 Alifanya hivyo, ili kwa neno lake, aliweke wakfu kwa Mungu, baada ya kulifanya safi kwa kuliosha katika maji, 27 kusudi ajipatie kanisa lililo takatifu na safu kabisa, kanisa lisilo na doa, kasoro au chochote cha namna hiyo. 28 Basi, waume wanapaswa kuwapenda wake zao kama miili yao wenyewe. 29 (Hakuna mtu yeyote auchukiaye mwili wake; badala ya kuuchukia, huulisha na kuuvika. Ndivyo naye Kristo anavyolitunza kanisa, 30 maana sisi ni viungo vya mwili wake.) 31 Kama yasemavyo Maandiko Matakatifu: "Kwa hiyo, mwanamume atawaacha baba na mama yake, ataungana na mkewe, nao wawili watakuwa mwili mmoja." 32 Kuna ukweli uliofichika katika maneno haya, nami naona kwamba yamhusu Kristo na kanisa lake. 33 Lakini yanawahusu ninyi pia: kila mume lazima ampende mkewe kama nafsi yake mwenyewe, naye mke anapaswa kumstahi mumewe.
​

Wanaume tunaamrishwa kuwapenda wake zetu kama Kristo alivyolipenda Kanisa; yaani tuwapende kama tunavyozipenda nafsi zetu.

Wanawake wameamrishwa kuwatii waume zao kwa kuwa mume ndiye kichwa cha familia, kama Kristo alivyo kichwa cha Kanisa.

Ukweli ni kwamba, siku hizi, familia nyingi za Kikristo wamesahau misingi hii. Utakuta mke anajiamulia atakavyo, licha ya kwamba mafundisho yote ya dini aliyapitia, na alipokea Kipaimara na Komunyo ya Kwanza (nawazungumzia Wakatoliki). Bado anaenda kanisani na anapokea Ekaristi Takatifu. Lakini nyumbani kwake, mambo ni tofauti. Je, kuna ulazima wa kuendelea kuwa Mkristo iwapo unashindwa kuifuata misingi imara iliyowekwa na Kristo?

Ukiangalia, kwa upande mwingine, Kanisa Katoliki halitofautiani sana na mila na tamaduni za Kiafrika. Wanaume ndio waliokuwa watawala wa familia, na waliwapenda wake zao kwa dhati, na wake zao waliwatii. Hivyo hata malezi nayo yalikuwa yenye baraka, japokuwa Ukristo haukuwapo.

Misingi iliyoletwa kwenye Ukristo si migeni; ni jinsi na namna ya kuishi kwa upendo, kwa amani. Leo hii utakuta nyumba nyingi, baba akitoka kazini anapitia kwenye baa, anakutana na washkaji zake, wanajimwaga kwa pombe na nyama choma. Hajui nyumbani kama kuna chakula au la. Hajui kama watoto wanadaiwa ada za shule au la. Akirudi nyumbani, saa tano au sita usiku, amechoka, anataka huduma kwa mkewe. Na kwa kuwa ni haki yake, mke atampa tu hiyo huduma.

Hayo mapenzi gani? Sasa kwa nini mke asichoke na kutafuta wa kumfariji nje ya ndoa? Huyo mke atakustahi vipi wewe mume usiyejali?

Matatizo mengi wanaoyasababisha ni wanaume, tusiwalaumu wanawake, kwani wao ndio wanaoshawishiwa. Ukiona mkeo ana dalili za kutoka na mpango wa nje, jua ya kwamba wewe ndiye chanzo. Jichunguze.

Sina zaidi ya hapa. Natumai ujumbe umefika.
 
Kwa mujibu wa biblia,uumbwaji wa mwanamke haukuwa mpango wa Mungu at the first place
'
Aliekua mpango wa Mungu ni mwanaume ndo maana ndie aliekabidhiwa Eden(Mwa 2:15)

Mpango wa Mungu is more than kuumbwa kwa mwanamke na mwanaume.

'
Mwanamke hakuumbwa kwaajili ya mpango wa Mungu bali kwaajili ya mwanaume(Mwa 2:18)

Mungu aliumba kiytu asicho na mpango nacho?

'
Makatazo na maelekezo ya namna ya kuishi Eden hakupewa mwanamke bali Mwanaume,kwani wakati makatazo hayo yanatolewa mwanamke hakuwepo(Mwa 2:16-17)
'
Hivyo makatazo na mamlaka ya kuishi Eden yalikabidhiwa kwa Mwanaume ayasimamie,kazi ya mwanamke ni kufuata maelezo ya Mwanaume tu
'
Hivi ndivyo ilivyo kwa kuwa uumbwaji wa mwanamke haukuwa kwaajili ya Mungu ila kwa ajili ya Mwanaume(Mwa 2:18)
'
Baada mwanamke kula tunda,haikuhesabika kosa kwa kuwa yeye hakuwa mhusika mkuu pale mpaka alipokula Mwanaume(Mwa 3:6)
'
Baada ya kukosa,Mungu aliposhuka Eden hakumuita mwanamke kwanza bali Mwanaume(Mwa 3:9)
'
Mungu alijua umuhimu wetu lakini sisi tulidharau,hii ni aibu,
'
Wanaume tulikabidhiwa bustani ya Eden tukashindwa kutii maagizo ya Mungu kwa ushawishi wa mwanamke,hii ni aibu
'
Na baada ya hapo Mungu alisema tutamtawala mwanamke,lakini leo tunatawaliwa,hii ni LAANA
'
Leo ni kama tumegeuka wanawake na tunashabikia wanawake kututawala,eti nafasi bungeni na serikalini ziwe sawa,hii ni LAANA
'
Iko siku tutajibu haya!!

Tatizo ni mwanaume kushindwa kusimama kwenye nafasi yake, kwa nini umlaumu mwanamke?

Mwanaume aliambiwa utakula kwa jasho, leo hii unamzlisha mwanamke unamwacha na huwajibiki kama mzazi what do you expect? Kama familia na wao wanahudumia single parents wengi tu, wanafanya kazi sawa na wanaume ina maana na wao wanakula kwa jasho, ila kamwe mwanaume hata uweje huwezi kuzaa kwa uchungu!
 
Mpango wa Mungu is more than kuumbwa kwa mwanamke na mwanaume.

'


Mungu aliumba kiytu asicho na mpango nacho?

'


Tatizo ni mwanaume kushindwa kusimama kwenye nafasi yake, kwa nini umlaumu mwanamke?

Mwanaume aliambiwa utakula kwa jasho, leo hii unamzlisha mwanamke unamwacha na huwajibiki kama mzazi what do you expect? Kama familia na wao wanahudumia single parents wengi tu, wanafanya kazi sawa na wanaume ina maana na wao wanakula kwa jasho, ila kamwe mwanaume hata uweje huwezi kuzaa kwa uchungu!

Hiyo ndiyo point. Wanaume tumeacha msingi aliyo tupa Mungu tukawapa wanawake watutawale. Sasa inatakiwa turudi kwenye msingi halisi mwanaume anatakiwa amtawale mwanamke na kumpenda ndiyo agizo alilo tupa Mungu.
 
Mh!This is a big problem here MMU!Kwanini usitazame mada na unamtazama mtoa mada?Mwanzo nimesema,hii ni kwa mujibu wa biblia,now unanishambulia mimi binafsi,kaaaazi kwelikweli!!

Nimekujibu kwa vifungu na vifungu, umeshindwa kureply jibu moja moja unakuja na majibu ya jumla.
Haya sikatai, mwanaume aliumbwa kwanza. Ila ninakataa, kwamba kuumbwa kwa mwanamke haikuwa mpango wa Mungu.
Sikatai kwamba mwanamke alisemwa ni msaidizi wa mwanaume; ila nakataa maana yako ya msaidizi kuwa ni inferior. Maana hata Roho takatifu ametajwa kama msaidizi wetu; soma Yohana 14:16 na kuendelea
 
Mpango wa Mungu is more than kuumbwa kwa mwanamke na mwanaume.

'


Mungu aliumba kiytu asicho na mpango nacho?

'


Tatizo ni mwanaume kushindwa kusimama kwenye nafasi yake, kwa nini umlaumu mwanamke?

Mwanaume aliambiwa utakula kwa jasho, leo hii unamzlisha mwanamke unamwacha na huwajibiki kama mzazi what do you expect? Kama familia na wao wanahudumia single parents wengi tu, wanafanya kazi sawa na wanaume ina maana na wao wanakula kwa jasho, ila kamwe mwanaume hata uweje huwezi kuzaa kwa uchungu!

na wewe umeona matatizo yake eeh, he is very bitter kwa kweli; l real feel for him!
 
Hiyo ndiyo point. Wanaume tumeacha msingi aliyo tupa Mungu tukawapa wanawake watutawale. Sasa inatakiwa turudi kwenye msingi halisi mwanaume anatakiwa amtawale mwanamke na kumpenda ndiyo agizo alilo tupa Mungu.

In red is WRONG, anatakiwa AMPENDE
sasa kama kwa mwanamke kuwa msaidizi maana yake yuko chini (inferior) ya mwanaume, ina maana Roho Mtakatifu yuko inferior kwa Mitume? Na kumbuka kumkufuru Roho Mtakatifu ni dhambi isiyosamehewa! Maana maanndiko yanamuita RM kama msaidizi wa Mitume na wetu pia!

NB
Binadamu, (Mtu) ndio aliambiwa atawale viumbe vingine vyote!
 
Samaritan is good to see you here
'
Kuhusu kama Mungu kuumba asichokua na mpango nacho,napenda nikufafanulie tu kuwa;
'
Kwa mujibu wa ufaham wangu ni kuwa kuna mambo Mungu aliyafanya kwa sababu ya viumbe wake kukosea au kuwa na magungufu
'
Mfano rahisi ni hiki tunachojadili hapa,Mungu alipanga kumuumba Mwanaume tu,mwanamke alikuja kupatikana kwa kuwa Mungu aliona amtafutie Mwanaume msaidizi,lakini pia kumbuka Mungu alianza na wanyama ndipo akafuatia mwanamke kwa kuwa wanyama hawakufaa kuwa wasaidizi wa Mwanaume
'
Sijamlaumu mwanamke,najilaumi mimi na Wanaume wengine kwa kuruhusu huu uzembe
'
Soma kichwa cha habari ya uzi huu na uzi wenyewe!
 
Last edited by a moderator:
Kaunga ,post ulioi-quote nilikujibu kulingana na post yako niliyoku-quote
'
Vifungu ulivyovitaja nimevitolea maelezo na hata watu8 nae alikuja na madai kama yako nae nilimjibu kagua page no 6 na 7 utaona
'
Kama nimezijibu hoja zako hii ina maana unatakiwa ulete ushahidi wa maandiko kusapoti madai yako kuwa uumbwaji wa mwanamke ni mpango wa Mungu,usije na vifungu ulivyotaja kwani vimeshajibiwa kama nilivyokueleza hapo juu
'
Hebu jiulize kama jaribio la Mungu la kutaka Adam achague msaidizi miongoni mwa wanyama lingefanikiwa kungekua na mwanamke leo?Tazama Mwanzo 2:19-20
'
Na kama Mungu alipanga kumuumba mwanamke tangia mwanzo,kwanini alimletea Adam wanyama ili achague msaidizi tena wa kufanana nae?Tazama tena Mwanzo 2:18-20
'
Kwanini mwanamke hakuumbwa pamoja na Adam?
'
Kwanini baada ya kosa,Mungu alimuita Adam badala ya mwanamke?
 
Last edited by a moderator:
Kaunga acha kujitoa akili mama,maandiko unayajua vyema na unajua Mwanaume anatakiwa amtawale mwanamke, ombeni hajakosea chochote hapo
'
Mwanzo 3:16 inasema;"Akamwambia mwanamke,Hakika nitakuzidishia uchungu wako na kuzaa kwako kwa utungu utazaa watoto na tamaa yako itakua kwa mumeo nae atakutawala
'
1Tim 2:12 inasema;"Simpi mwanamke ruhusa ya kufundisha wala kumtawala Mwanaume,bali awe na utulivu"
'
Sihitaji kuongeza mistari mingine hiyo inajitosheleza!!
 
Last edited by a moderator:
Kaunga ,post ulioi-quote nilikujibu kulingana na post yako niliyoku-quote
'
Vifungu ulivyovitaja nimevitolea maelezo na hata watu8 nae alikuja na madai kama yako nae nilimjibu kagua page no 6 na 7 utaona
'
Kama nimezijibu hoja zako hii ina maana unatakiwa ulete ushahidi wa maandiko kusapoti madai yako kuwa uumbwaji wa mwanamke ni mpango wa Mungu,usije na vifungu ulivyotaja kwani vimeshajibiwa kama nilivyokueleza hapo juu
'
Hebu jiulize kama jaribio la Mungu la kutaka Adam achague msaidizi miongoni mwa wanyama lingefanikiwa kungekua na mwanamke leo?Tazama Mwanzo 2:19-20
'
Na kama Mungu alipanga kumuumba mwanamke tangia mwanzo,kwanini alimletea Adam wanyama ili achague msaidizi tena wa kufanana nae?Tazama tena Mwanzo 2:18-20
'
Kwanini mwanamke hakuumbwa pamoja na Adam?
'
Kwanini baada ya kosa,Mungu alimuita Adam badala ya mwanamke?

Nimeshachoka kubishana na wewe!
Ukitaka kupata maana kamili usitumie lugha moja, chukua na biblia ya kiingereza, tafuta wenye kujua kigiriki, kiebrania pia.

Pia unachagua ya kujibu, mengine hujibu. Kuna hoja zangu za kutosha tu hujajibu!
Kuna maswali ya logic nimekuuliza umeshindwa kujibu. Moja ni hili, "wanyama na ndege waliumbwa dume na jike, mimea hali kadhalika ili viendelee kuwepo" sasa wanyama ni muhimu kuliko binadamu maana according to you Mungu alipanga kumuumba mwanaume pekee; au huenda Adamu alikuwa bisexual kama hibiscus flower. hilo ni moja!

la pili, ni maana ya neno MSAIDIZI, umeamua ku-ignore kujibu.

Hayo hiyo mistari yako Gen 2:20 "The man gave names to all cattle and to the birds of the air; and to every animal of the field; but for the man there was not found a helper as his partner"

haya turudi kwa Mungu, tujue alimpitishia wanyama Adamu kwa lengo gani? Mstari wa 19 ".........................and brought them (wanyama hao) to the man to see what he would call them; and whatever the man called every living creature, that was its name"

Usiku mwema!
 
Kwa mujibu wa biblia,uumbwaji wa mwanamke haukuwa mpango wa Mungu at the first place
'
Aliekua mpango wa Mungu ni mwanaume ndo maana ndie aliekabidhiwa Eden(Mwa 2:15)
'
Mwanamke hakuumbwa kwaajili ya mpango wa Mungu bali kwaajili ya mwanaume(Mwa 2:18)
'
Makatazo na maelekezo ya namna ya kuishi Eden hakupewa mwanamke bali Mwanaume,kwani wakati makatazo hayo yanatolewa mwanamke hakuwepo(Mwa 2:16-17)
'
Hivyo makatazo na mamlaka ya kuishi Eden yalikabidhiwa kwa Mwanaume ayasimamie,kazi ya mwanamke ni kufuata maelezo ya Mwanaume tu
'
Hivi ndivyo ilivyo kwa kuwa uumbwaji wa mwanamke haukuwa kwaajili ya Mungu ila kwa ajili ya Mwanaume(Mwa 2:18)
'
Baada mwanamke kula tunda,haikuhesabika kosa kwa kuwa yeye hakuwa mhusika mkuu pale mpaka alipokula Mwanaume(Mwa 3:6)
'
Baada ya kukosa,Mungu aliposhuka Eden hakumuita mwanamke kwanza bali Mwanaume(Mwa 3:9)
'
Mungu alijua umuhimu wetu lakini sisi tulidharau,hii ni aibu,
'
Wanaume tulikabidhiwa bustani ya Eden tukashindwa kutii maagizo ya Mungu kwa ushawishi wa mwanamke,hii ni aibu
'
Na baada ya hapo Mungu alisema tutamtawala mwanamke,lakini leo tunatawaliwa,hii ni LAANA
'
Leo ni kama tumegeuka wanawake na tunashabikia wanawake kututawala,eti nafasi bungeni na serikalini ziwe sawa,hii ni LAANA
'
Iko siku tutajibu haya!!

Kwani Beijing tuliwapeleka sisi? Mi sitajibu hayo
 
Kaunga acha kujitoa akili mama,maandiko unayajua vyema na unajua Mwanaume anatakiwa amtawale mwanamke, ombeni hajakosea chochote hapo
'
Mwanzo 3:16 inasema;"Akamwambia mwanamke,Hakika nitakuzidishia uchungu wako na kuzaa kwako kwa utungu utazaa watoto na tamaa yako itakua kwa mumeo nae atakutawala

'
1Tim 2:12 inasema;"Simpi mwanamke ruhusa ya kufundisha wala kumtawala Mwanaume,bali awe na utulivu"
'
Sihitaji kuongeza mistari mingine hiyo inajitosheleza!!

Inred, great!
Turudi nyuma, why did God tell the woman that? Ngoja nikusaidie.
Kwasababu ni adhabu baada ya mwanamke kuvunja amri ya Mungu ya kutokula tunda RIGHT?
Then if that is the case, basi mwanamke naye alipokea maagizo ya Mungu na ndio maana akapewa adhabu. So futa kauli yako ya hapo juu (Makatazo na maelekezo ya namna ya kuishi Eden hakupewa mwanamke bali Mwanaume,kwani wakati makatazo hayo yanatolewa mwanamke hakuwepo(Mwa 2:16-17))
 
Tena laana imezidi hadi siku hizi tunaandamana kudai haki za kuoa na kuolewa wenyewe kwa wenyewe tukidai uhuru na haki. Mola atuhurumie!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Hongera kwa kujitahidi kuja na hoja na ushahidi,hivi ndivyo inavyotakiwa Kaunga
'
Nije kwenye hoja zako,umesema Mungu aliumba wanyama na ndege dume na jike mwanzoni,where did you get this?
'
Hata kama nikiamua ni-assume kijinga kuwa aliwaumba hivyo mwanzo,nani alikuambia kuwa hakuna njia nyingine ya kuzaliana mpaka viumbe vijamiiane?
'
Unamfunga Mungu kwenye kibox kidogo hivyo,kuzaliana kwa kujamiiana ni formula ambayo Mungu aliiweka,angeweza kuweka utaratibu mwingine kama angetaka
'
Kama unataka kuielewa Biblia isome kwa utaratibu,Gen 2:19 uliyoi-quote majibu yake yapo Gen 2:20
'
Ulivyosema usiku mwema nadhani umefanya jambo la maana sana,bora ulale mama!
 
Last edited by a moderator:
Hongera kwa kujitahidi kuja na hoja na ushahidi,hivi ndivyo inavyotakiwa Kaunga
'
Nije kwenye hoja zako,umesema Mungu aliumba wanyama na ndege dume na jike mwanzoni,where did you get this?
'
Hata kama nikiamua ni-assume kijinga kuwa aliwaumba hivyo mwanzo,nani alikuambia kuwa hakuna njia nyingine ya kuzaliana mpaka viumbe vijamiiane?
'
Unamfunga Mungu kwenye kibox kidogo hivyo,kuzaliana kwa kujamiiana ni formula ambayo Mungu aliiweka,angeweza kuweka utaratibu mwingine kama angetaka
'
Kama unataka kuielewa Biblia isome kwa utaratibu,Gen 2:19 uliyoi-quote majibu yake yapo Gen 2:20
'
Ulivyosema usiku mwema nadhani umefanya jambo la maana sana,bora ulale mama!

who do you think you are??????
 
Msaidizi maana yake ni kumsaidia anayetakiwa asaidiwe kwa mujibu wa wanayofanya,kwa lugha nyepesi msaidizi hana amri ya kufanya lolote mpaka aagizwe na anaemsaidia(bosi)
'
Sifuti kauli yangu ya mwanzo kwa sababu zifuatazo
'
Moja-Ni kweli mwanamke hakuwepo wakati Mwanaume anakabidhiwa Eden
'
Pili-Ni kweli mwanamke hakupewa makatazo na Mungu moja kwa moja
'
So that,mwanamke kufanya kosa na kuadhibiwa hakumfanyi awe na madaraka sawa na Mwanaume
'
Pia adhabu aliyopewa haimfanyi kuwa alikuwa sawa na Mwanaume mwanzo,bali kwa kukosea kibano kiliongezeka
'
Baada ya mwanamke kutoka ubavuni mwa Mwanaume alikua ni sehemu yake hivyo akawa sehemu ya Adam
'
Kuwa sehemu ya Adam kulimfanya mwanamke atii makatazo aliyokatazwa Mwanaume kupitia maelekezo ya Mwanaume
'
Na hilo ndilo jukumu la msaidizi,anasikiliza maelekezo kutoka kwa bosi wake na kutii
'
Alipokiuka maagizo ya Mungu aliyoyapata kupitia bosi wake ambae ni Adam alistahili kuadhibiwa
'
Kuadhibiwa huko hakumfanyi awe alikua mpango wa Mungu tangu mwanzo,huyu alidandia tu
'
Ni sawa na basi liwe linatoka Mwanza kwenda Dar,abiria apande basi hilo Singida na basi hilo likapata ajali Dodoma na yule akaumia sawasawa na abiria waliotoka na basi hilo Mwanza,
'
Kuumia sawa na abiria walioanzia Mwanza hakumfanyi abiria wa Singida awe ametokea Mwanza!
 
Kaunga ,Msaidizi maana yake ni kumsaidia anayetakiwa asaidiwe kwa mujibu wa wanayofanya,kwa lugha nyepesi msaidizi hana amri ya kufanya lolote mpaka aagizwe na anaemsaidia(bosi)
'
Sifuti kauli yangu ya mwanzo kwa sababu zifuatazo
'
Moja-Ni kweli mwanamke hakuwepo wakati Mwanaume anakabidhiwa Eden
'
Pili-Ni kweli mwanamke hakupewa makatazo na Mungu moja kwa moja
'
So that,mwanamke kufanya kosa na kuadhibiwa hakumfanyi awe na madaraka sawa na Mwanaume
'
Pia adhabu aliyopewa haimfanyi kuwa alikuwa sawa na Mwanaume mwanzo,bali kwa kukosea kibano kiliongezeka
'
Baada ya mwanamke kutoka ubavuni mwa Mwanaume alikua ni sehemu yake hivyo akawa sehemu ya Adam
'
Kuwa sehemu ya Adam kulimfanya mwanamke atii makatazo aliyokatazwa Mwanaume kupitia maelekezo ya Mwanaume
'
Na hilo ndilo jukumu la msaidizi,anasikiliza maelekezo kutoka kwa bosi wake na kutii
'
Alipokiuka maagizo ya Mungu aliyoyapata kupitia bosi wake ambae ni Adam alistahili kuadhibiwa
'
Kuadhibiwa huko hakumfanyi awe alikua mpango wa Mungu tangu mwanzo,huyu alidandia tu
'
Ni sawa na basi liwe linatoka Mwanza kwenda Dar,abiria apande basi hilo Singida na basi hilo likapata ajali Dodoma na yule akaumia sawasawa na abiria waliotoka na basi hilo Mwanza,
'
Kuumia sawa na abiria walioanzia Mwanza hakumfanyi abiria wa Singida awe ametokea Mwanza!
 
Last edited by a moderator:
Hongera kwa kujitahidi kuja na hoja na ushahidi,hivi ndivyo inavyotakiwa Kaunga
'
Nije kwenye hoja zako,umesema Mungu aliumba wanyama na ndege dume na jike mwanzoni,where did you get this?
'
Hata kama nikiamua ni-assume kijinga kuwa aliwaumba hivyo mwanzo,nani alikuambia kuwa hakuna njia nyingine ya kuzaliana mpaka viumbe vijamiiane?
'
Unamfunga Mungu kwenye kibox kidogo hivyo,kuzaliana kwa kujamiiana ni formula ambayo Mungu aliiweka,angeweza kuweka utaratibu mwingine kama angetaka
'
Kama unataka kuielewa Biblia isome kwa utaratibu,Gen 2:19 uliyoi-quote majibu yake yapo Gen 2:20
'
Ulivyosema usiku mwema nadhani umefanya jambo la maana sana,bora ulale mama!
 
Last edited by a moderator:
who do you think you are??????

If you ask me about that "kijinga" thing,that was not meant for you,that was for me!Kama pamekukera samahani mama!!
 
Samaritan is good to see you here
'
Kuhusu kama Mungu kuumba asichokua na mpango nacho,napenda nikufafanulie tu kuwa;
'
Kwa mujibu wa ufaham wangu ni kuwa kuna mambo Mungu aliyafanya kwa sababu ya viumbe wake kukosea au kuwa na magungufu
'
Mfano rahisi ni hiki tunachojadili hapa,Mungu alipanga kumuumba Mwanaume tu,mwanamke alikuja kupatikana kwa kuwa Mungu aliona amtafutie Mwanaume msaidizi,lakini pia kumbuka Mungu alianza na wanyama ndipo akafuatia mwanamke kwa kuwa wanyama hawakufaa kuwa wasaidizi wa Mwanaume
'
Sijamlaumu mwanamke,najilaumi mimi na Wanaume wengine kwa kuruhusu huu uzembe
'
Soma kichwa cha habari ya uzi huu na uzi wenyewe!

"So God created mankind in his own image, in the image of God he created them; male and female he created them"

Genesis 1:27 (New International Version @2011)

Kwa kuongezea tu, Adam alikua na akili sana na uelewa wa hali ya juu. Hakudanganywa na Eva kirahisi kama tunavyodhani, alimpenda sana Eva, alikuwa na mambo mawili ya kuchagua kabla ya kula tunda:-

1-Asingekula tunda ambalo tayari Eva alishakula, inamaana Eva angepotea peke yake na wasingeonana tena.

2-Kula tunda ili wapotee wote na Eva, hiyo ni asili ya upendo na tunaambiwa Mungu ni pendo.
Ndio maana biblia takatifu inasema waume wawapende wake zao kama Kristo alivyolipenda kanisa, alikubali kupotea na mwanadamu akaja duniani akafa ili kulipata kanisa.


  • Jesus became the Savior of the world by giving his life as a ransom for the forfeited life of father Adam.


  • An important object of Jesus' first advent was to die as the Redeemer, to ransom the world from death. He comes the second time as the Deliverer, to restore mankind to life.

Nadhani Eiyer kama kuna kitu inabidi tujiandae kujibu ni kuhusu kuukataa huu mpango wa Mungu wa kuturudisha kwake baada ya anguko la Adam.

 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom