Wamembaka mke wangu, nimeona niachane nae tu

Wamembaka mke wangu, nimeona niachane nae tu

hunahaja ya kukasirikia kitu ambacho huwezi kubadilisha unapoteza muda na unajiumiza mwenyewe,sasa rafiki zako wakiuliza kwanini umeachana na mkeo unajibu nini?watoto wakakua na kuuliza?utajiscrew mwenyewe huna haja,msubiri apone akwambie ukweli kilichomkuta we ni mwanaume kua na koromeo,kawasikilize na hao wabakaji usikie,inawezekana kawazurulisha kila mahali hanunui shamba wala hawalipi kitu anawapotezea muda tu.kunatabia ya wanawake wenye hela kujiona bora kuliko mtu yoyote sio wote wanaweza vumilia hilo,sithibitishi uovu waliomtendea ila kama wewe usipotetea hadhi yako nani akutetee?chukua hatua
 
Sitaki kucheka pls. Lol. Afu sipati picha. HV mfano wangeswitch sides afu mume abakwe name wanaume wenzie huyo mke angepewa ushauri gani kama sio akae kwenye ndoa??
Kuolewa na myanaume sampuli hii si bora nidodee kwetu.....kwi kwi kwi
 
Hehehehe mnanichekesha sana atafute sababu za nn hasa?
Hv wapi hasa alivyokuambia anashindia bia?please Mr parfect stop being insane asinywe bia kisa?
Before unajua alikua hanywi?mwache agonge monde za kutosha as long as halewi akazingua n besides haumlipii so don't make the rules pia
Vaa viatu vya mwandishi mkeo awe anajaribu kukupanda kichwani anarudi midnight bila taarifa ndo uje ulete ulokole Mavi wako hapa

Mbona umepanic hivyo,, inamaana mkeo akibakwa,, hata kama ulizoea kunywa bia,, na wewe kwa kichwa yako maji
Unaenda bar kustarehe na bia tena miguu mezani,,
Ebu acha dhihaka zako za kimtindio wa ubongo
 
Ni afadhali amebakwa na ukapata ushahidi maamuzi yanakuwa rahisi sana kuyafanya, hata baadhi yetu wake zetu wana-hehave just like that na huenda wameshabakwa mara kadhaa bila kuleweshwa na kwa hyo tunakosa ushahidi and this is more dangerous. Pole sana mkuu hiyo ni dosari kubwa kabisa katika ndoa, au tuseme umepata jaribu kubwa pengine kuliko yote yaliyowahi kukusibu.
 
Ingawa stori nyingi za humu ndani ni chai....


Umeongra meeeeeengi lakini ukiangalia ulichokiandika ni hasira ya pesa/ madili /mafanikio ya mkeo ndio yanayokutesa

Na umetumia kubakwa kwake kama sababu


Nikirudi kwa wanawake...mnachochagua waume chagueni wanaume sio tu wanaowapenda kwa dhati kiasi cha kuwa tayari kusupport ndoto zenu. ..watakawaelewa..... na kujitoa kwenu kwa hali na mali.....mwisho mhakikishe Nyumba yenu iwe na mawasiliano

mchango wako umenifariji sana maana nilikuwa kama nataka kulia hivi nikimfikiria huyo dada. Hata kama mtu kakukosea namna gani jamani kubakwa ni tukio kubwa. Wenye watoto tunajua mtoto ukimwambia asicheze jikoni, siku akicheza akaungua utapita njia zote kumsaidia, huku ukilia, ukimbembeleza na kumuomba Mungu amponye. Akipata nafuu ndo unamkumbusha kosa lake, hapo hata kumuonya humuonyi tena maana ameshajifunza kwa njia ngumu.

Nikirudi kwenye maoni yako hata mimi nimeliona hilo. Juzi kati nilikutana na hekima moja inasema: usiingie kwenye ndoa kwa sababu ya upweke, haja ya watoto, shinikizo, hali ngumu ya kiuchumi n.k, bali kwanza jiulize ni nini lengo la maisha yako (unataka maisha ya aina gani) kisha funga ndoa na mtu atakayekusaidia kutimiza lengo lako.

Pole zangu zimwendee dada maana hali yake kisaikolojia ni mbaya, jumlisha na kutelekezwa na mume ambaye alitarajia angekuwa pembeni yake saa hizi. Huyu kaka nae aache ujinga wa kushabikia mwenzie kubakwa. Anajuaje mkewe labda kabakwa na maadui zake ili kumkomoa yeye? Mwanaume mwenye busara angempigania mkewe, mambo yakishakaa vizuri ndo achukue hatua inayofata, yaani hatma ya ndoa yao.
 
Ndio maana hata mimi nimeswma kuna kitu nyuma ya pazia, huyo mke ni mtu wa madili, badala ya kumshirikisha "partner in life", eti siri zake zote ana share na mama yake.



Yamemkuta hayo kwa upumbavu wake mwenyewe, wake wengi wana tabia hiyo...they put their mothers first, badala ya kuwa bega kwa bega na waume zao kujenga familia zao. Nisingesema kuwa alivuna alichopanda, lakini mumewe ana kila sababu ya kuwa na
hasira. Kwanza hana heshima wala adabu kwa mumewe.

si kweli kuwa huyu mke hana heshima wala adabu kwa mumewe. Si unaona mume mwenyewe kasema mke pamoja na kufanya madili na wanaume hajawahi kumsaliti wala kumnyima mgegedo? hata asipoomba ruhusa ya kwenda kitchen party kwa uhakika wa kunyimwa ruhusa huwa akifika anatoa taarifa yuko wapi. Na hata siku anaenda kuangalia shamba aliaga. Tatizo hapa ni kuwa wote wawili hawakupata wa kufanana nao. Na hili ni somo tosha. Sasa unakuta mtu ni mchakarikaji anaenda kuolewa na mtu aliyeridhika na mshahara na ukijaribu kumshirikisha kwenye mishe mishe zako anakuzingua, unaamua kumshirikisha anayekuelewa kama mke alivyomshirikisha mamaake -sihalalishi ila kuna sababu.

Hili jibu la "............nilijua utakataa........." umelitafakari? Kumbuka kuwa mke au mume hakumaanishi mtu aue ndoto zake au kazi zake na malengo yake kana kwamba ndoa ndo ultimate end. Mara ngapi tunaskia mwanaume au mwanamke anasema "....yule mwanamke au mwanaume alinilostisha"? Ni dhahiri kuwa hawa hawakuwa wanafanana toka mwanzo. Kizungu ni kwamba they are incompatible ndo maana hata jinsi yao ya kuwasiliana ni ngumu. Hawana mitazamo inayofanana kuhusu mali, fedha na career.

Kwa ufupi huyu mwanaume ni muoga tu. kama alishataka kumuacha kwa nini alikuwa anasubiri sababu? Hizi sababu alizo"orosesha" hapa hazikuwa zinatosha kumuacha? (kama dharau, kurudi usiku, usiri wa mali...) Je nikisema yeye ndo alichora huu mpango wa kubakwa na kulawitiwa mkewe ili apate sababu rahisi ya kumuacha nitakuwa nimekosea? Sidhani. Ni kwa nini hataki hata kujua nani alimbaka mkewe na kwa nini? Anatoa wapi ujasiri wa kumtelekeza mkewe hospitali kiasi eti cha kufurahia bia yake wakati mkewe yuko hospitali akigugumia maumivu ya mwili, moyo na nafsi? Kama kweli ujeuri wa mkewe ulikuwa kero kiasi cha kutotingishika mshipa wa huruma alikuwa anawezaje kufanya tendo la ndoa na mkewe wakati ana hasira naye kiivyo? Kitendo cha mke kubakwa na mume kushangilia kinaonyesha kuwa hata wakati anachunguza mienendo ya mkewe kuhakiki michepuko hakuwa anasukumwa na upendo wala wivu bali kutafuta ushahidi wa kumuacha. Maana ingekuwa alisukumwa na wivu wa kuibiwa mke basi kitendo cha kubakwa kwa mkewe kingemfanya apoteze network kwa muda. Huyu hana jina lingine zaidi ya MUUAJI. Yaani mtu mmeamka kitanda kimoja asubuhi halafu uje kuskia kapatwa na janga uchekelee??? Huyu ni muuaji na ningekuwa polisi huyu angekuwa miongoni mwa washukiwa.
 
Masaibu mazito sana pole sana lakini kuyakabili inahitajika tafakuri ya kina sana usichukue uamuzi wa haraka.
Jipe mda wa kutafakari zaidi.
 
Hivi ulisema pale gesti mlikuta na kinyesi kidogo na kondomu kadhaa zimejaa gundi?
 
mkeo kala vya watu sasa kulipa kazingua ndo kilichmpta ila pole sana mkuu ndo mkeo haina jinsi umsamehe kwa yaliyotkea

umejuaje mke ndo kala vya watu? Nani ajuaye labda mume ndo kala vya watu halafu mwenye mali kaamua kulipiza ili jamaa nae ajue uchungu wa kuliwa mke? Tusishabikie hadithi ya upande mmoja.
 
Actually sijamtetea huyo mwanamke
ninachosema kuna ababu zilizomfanya mwanamke ajifanyie mambo yake
hata kama hizo sababu hazikuwa sahihi kwa hili la kubakwa limempa funzo tosha
sasa mume asogee karibu na mkewe waanze upya....au hata kama kuachana waachane baada ya
kufarijiana kwa hili la kubakwa.....kwangu hakuna kitu mwanamke anachoweza kukifanya
kika halalisha kubakwa.....hakuna......

The Boss i thought you were wise, now i know you're wiser. Kiswahili hakina scale ya hili neno.
 
Mkuu yawezekana kabisa tatizo la kubakwa kwa mkeo ikawa umesababisha mwenyewe pasipokujua ikiwa ushawahi kuongelea matatizo ya ndoa yako kwenye vikao vyako vya pombe na marafiki zako wa karibu. Chunguza kwa umakini mkubwa make case kama hihii ilishawahi kumtokea rafiki yangu mmoja wa kichagga kila alipokaa kwenye vikao vyake vya baa alikuwa haishi kutoa malalamiko dhidi ya mkewe kumbe wenzie wakaona kuwa mwanamke yule ni kero na kikwazo kikubwa kwa rafiki yao make jamaa ilifikia hatua akawa anatoa excuses nyingi sana kwenye issue za biashara na hao jamaa zake kisa mvulugano na mkewe. Basi ikawa kila siku wakikutana jamaa kilio chake ni mkewe mpaka biashara zake zikaanza kuyumba. Kuna siku jamaa wakamwambia aisee meku tumechoshwa na vilio vyako huyo mkeo tutatuma vijana wamnyamazishe mazima... jamaa nae kipombepombe akakubaliana nao akijua ni maskhara ya vikao vya pombe. Jamaa walivyoachana tu usiku ule alipofika home alimkuta mke wake ameuawa kwa kupigwa risasi!!!! jamaa alilia sana na alijua marafiki zake ndo waliomuua ila hakua na jinsi zaidi ya kukubaliana na tukio.
Narudi kwako mkuu; Japo umesema hutaki ushauri ila kuna vipengele katika maazimio yako unajichanganya mwenyewe. Umedai kwamba uliichunguza mienendo ya mkeo ktk harakati zake zote ukajiridhisha pasi na shaka hakuwa na michepuko hivyo ukaamua kumuacha aendelee na issues zake za biashara n.k. Kitendo cha wewe kuizoea tabia ya mkeo na kuruhusu aendelee na yake ilhal ukitambua kwamba kwenye hizo biashara zake ana interract na watu mbalimbali wakiwemo na wapinzani/rivals wa biashara afanyazo so kuchezewa rafu kwenye bzness ni kawaida sana. Huyo ni mwanamke, ni tofauti na wewe so masahibu yaliyompata hata wewe yangeweza kabisa kukutokea haijarishi ni kwa namna gani provided yametokea kwenye issues za busness.
Umedai kuwa alikuwa anafanya biashara zake ambazo zinampa faida na hiyo faida alienda kuiwekeza kwenye asset nyingine(land). Katika kufanya yote hayo lengo lake hasa lilikuwa ni kuboresha maisha yake na wanae ambao actually ni wanao pia!
Mi naona tatizo hapo ni umwamba, ulitaka kuleta umwamba wa kujiona wewe ni kichwa kumonopoly nyanja zote za kiuchumi pia na wivu ndani yake baada ya mkeo kuanza kujihusisha na mali zake za urithi.
Mkuu hapo umefail vibaya from the very begin u should have learnt how to tackle your wife na kama ungekuwa unamshirikisha vzr kabisa kabisa kwenye hizo biashara zako toka mwanzo sidhani kama angeruka/kataa kuingiza huo urithi kwenye family business. Acha kujifanya kijogoo mkuu, kubali kwamba uliteleza in the whole context na unamkosea sana mkeo kumtenga katika hali aliyonayo. Hasira zako zoote zimelenga kwenye mali tu sio kingine.
Kumbuka huyo ni mkeo na mzazi mwenzio, jitahidi uepuke fedheha ya baadae kwa wanao incase watahadithiwa sababu ya kutalikiana na mama yao.
Huyo ni mkeo kama ulipenda, basi ulipaswa pia umlinde. Hajabakwa kimaksudi na sidhani kama alijipeleka huko ili abakwe.

another brilliant mind. samahanini kwa kukoti gazeti
 
Samahani mkuu ila kama passage yote hyo umeshindwa kuelewa kwamba hyo ndoa ilishakufa miaka minne nyuma sidhan hata tukiandika insha utaelewa
U r asking about kids?well according to the guy she haven't been there for them(kutokana na ratiba mpya zisizo na kichwa wala miguu na bila kujali majukumu yake kwa familia atafanya nani) so wht will make the difference now?

we nae umeng'ang'ania ndoa kufa miaka minne iliyopita utafikiri hakuna hoja nyingine. Sasa kama ilishakufa jamaa alikuwa anasubiri nini kuachana na mkewe? Kwa nini amtafutie watu wambake ili apate kisingizio cha kumuacha? Usiniulize nimepata wapi ushahidi, habari ndo hiyo.
 
Mkuu nevile pablo Pole sana kwa yaliokukuta. Ni bahati mbaya sana kwa kitu ambacho kingeweza kuzuilika kabisa. Bahati mbaya ndio hivyo limeshatokea kama wahenga walivyosema asiesikia la Mkuu huvunjika guu.

Naogopa sana kukushauri kitu sasa hivi kutokana na maumivu ya nafsi na kihisia ulionayo na unayoyapitia. Nikija kupata fursa mbeleni ya kukushauri, ningekuambia haya:

Lenga kusacrifice pride yako kwa kumpenda tena na kumheshimu tena huyu dada... Just do the impossible once are you are the winner forever.... Kama mwanadamu alidanganywa na mali zake na kiburi cha kijinga toka kwa mama yake na fedha alizo nazo. Na sasa yuo mahali ambapo fedha na mama yake haviwezi kumtoa hapo. Kifupi naona ni mtu anayejiheshimu kama ulivyomsema sema mali ina tabia ya kuleta PRIDE kwa watu wenye ujinga na ulimbukeni wa fedha. Yamemkuta, this is the only chance of your life time to show LOVE I tell you. Najua wengi watapita na hisia zao hapa za kukuambia umuache, lakini hatupaswi kuamua kwa hisia, UBINADAMU ulikuongoza kuishi naye hadi sasa, ukuongoze pia kumfikiria tena sasa, kumuach kwa kuwa alibakwa surely utamuua kwa uchungu na hata kujikataa.... there is no life after you. Lakini pia kwa upande wako utakua hujafanya kitendo cha kiutu maana si kwa hiari yake bali ni kwa kibui chake haya yamemkuta.. and I promise you atakuwa the BEST wife forever.

Ni ngumu kueleweka hapa kwa watu wengi.. ntakurudia baada ya Muda Mkuu tuzungumze mawili matatu... FAIDA ya kujitoa sadaka, Faida ya kumchukua mkeo sasa ni kubwa na itadumu kuliko kumuacha na kuoa au kutokuoa mwingine. You have one opportunity now. use it wisely with feelings and hatred aside. This risk is worthy taking my Brother because its rewards is beyond imagination. TIME WILL TELL.

this reminds me of my best philosophy of life: life is a test. you have to approach any challenge/problem as you approach an exam. tests (minor challenges) prepares one for exams (bigger challenges). The way you handle minor challenges determine the way you'll handle difficult challenges. Huyu kaka anataka kushindwa huu mtihani kwa sababu majaribio ya mwanzo madogomadogo yalimshinda. Akitulia akamuomba Mungu wake amuongoze na kama haamini Mungu basi akitulia akajihoji maswali muhimu na makubwa anaweza kukuta huu mtihani ndo nafasi ya kipekee ya kuiponya ndoa yake na kuanza maisha ambayo hawajawahi kuyaishi. Mara nyingi uamuzi unaouona ni mgumu kuchukua ndo uamuzi sahihi.

Hata mke angekuwa mbaya namna gani, hakuna ubaya unaohalalisha kubakwa kwake. Hata kubakwa kwa huyu mke hakuhalalishi kumuacha kwa sababu hajazini. Dina binti wa yakobo alipobakwa kaka zake walienda wakauwa vijana wote wa mji husika kama kutoa adhabu na ishara ya kujali dada yao kuvunjiwa heshima. Walifanya vile kwa sababu walijua walikuwa na wajibu wa kumlinda dada yao. Mambo mengine yalifata baadae. Nimeshaongea sana huko juu, na wengine mmeshasema sana. Naamini atapata nafasi ya kutafakari zaidi.
 



Mwanamke Mpumbavu




1. Hudharau hekima na ushauri.

Mithali 1:7 Kumcha BWANA ndiyo chanzo cha maarifa, lakini wapumbavu hudharau hekima na adabu.


2. Mkamilifu machoni pale mwenyewe.

Mithali 12:15 Njia ya mpumbavu huonekana sawa machoni pake mwenyewe, bali mtu mwenye hekima husikiliza shauri.


3. Hukasirika upesi.

Mithali 12:16 Mpumbavu huonyesha kuudhika kwake mara,bali mtu wa busara hupuuza matukano.


4. Hapendi kuachana na uovu.

Mithali 13:19 Tarajio lililotimizwa ni tamu kwa nafsi, bali wapumbavu huchukia sana kuacha ubaya.


5. Mdanganyifu.

Mithali 14:8 Hekima ya mwenye busara ni kufikiria njia zake, bali upumbavu wa wapumbavu ni udanganyifu.


6.Mkorofi na asiyejali.

Mithali 14:16 Mtu mwenye hekima humcha BWANA na kuepuka mabaya, bali mpumbavu hukasirika kwa hamaki na uzembe.


7.Huwakasirisha wengine kwa maneno yake.

Mithali 18:7 Kinywa cha mpumbavu ni uharibifu wake na midomo yake ni mtego kwa nafsi yake.

8. Huichochea hasira yake.

Mithali 29:11 Mpumbavu huonyesha hasira yake yote, bali mwenye hekima hujizuia.

mbona zina-apply hata kwa mume? hasira, kuhamaki, kutokujali, mkamilifu machoni pake mwenyewe...n.k. Sema mke na mume wapumbavu
 
Pole sana kiongozi...
Ni kweli, kama nyumba haina mawasiliano, maisha ya ndoa yanakuwa machungu sana. Ubabe baina ya wanandoa wala hausaidii bali hubomoa tu. Japo umesema hutaki ushauri, ingekuwa mimi ningetaka kujua sababu za hao madalali kumla mande mke wangu, ningewafanyia mbaya hilo halina ubishi...

atakuwa aidha aliwarusha/kuwazika hela

mwanamke anaonekana anapenda ku dominate na hajui maana ya ndoa
 
NANDERA naona umekuja kwa kasi ya ajabu. It is what it is!!! Mke kaliwa kiboga kwa upumbavu wake mwenyewe, let her pay the price. Na hilo ni kovu she'll never forget, sometimes you women like to tussle against men, forgetting that you're always on the loosing end...hamna namna nyingine, keshatiwa kovu la maisha, it will take her forever to recover!! But her mom is always on her side..!
 
Last edited by a moderator:
Mkuu nna kichwa chepes sn na ninajua kumsoma mtu maandsh yk...uyu jamaa kwnz hn counsious na kilichomtokea mkewe..why?? alf back kwa statement yk alishamwambia mkewe ipo cku watakuja kuniita ukiwa mochwar au polis ...alf anakuja kwny jukwaa anasema hatk ushaur..so alishapanga alishajishaur ndo akaja kutupa tu taarifa ya yaliyojir..alf asa hv anakwambia nko bar nakunywa bia zng nawaangalia wanamletea counselor mara watumish...yn yy hn hrm yn km ni polis wangeanza nae uyu kwa uchunguz..na anaonekana he has problem koz ndoa bwana ni sir kubwa mkuu..nyumba hz znafcha meng usione wt wanatoka wanacheka as wife an husband jn walidundana ..bt..ol in ol mambo yanaenda lkn sasa ktk kuta kuta hzi nne(nyumba) mwngn anaeza ishi na mwenzio just bcoz wana wtt lkn aza side anaendesha maisha yk mengn kw wale anao hisi anawaamin.!! trust me mwanamke hawez fanya desicion bila course mkuu ..trust me mkuu..

Kama kuwa na kichwa chepesi ndio hivi basi kazi ipo.
 
Back
Top Bottom