Wamembaka mke wangu, nimeona niachane nae tu

Wamembaka mke wangu, nimeona niachane nae tu

Kama kuwa na kichwa chepesi ndio hivi basi kazi ipo.

...kushabikia upande mmoja muache koz mm wewe na yule hatujui source ya hayo yt! so stop it..kchwa kiwe chepes kizto haikuhusu..pita hivii
 
Wengi waliounga mkono humu mawazo ya Mleta uzi wanapungukiwa na judgemental Decision

Kwanza tujue hatuwezi kuunga Mkono mia kwa mia Mawazo ya Mleta Uzi kwa sababu ni One sided story (hakuna mizani hapo)

Lazima na nina hakika akija huyu Mkewe akatililika hapa na yeye pia atatueleza mambo mengi ya Huyu jamaa (mumewe) yaliomfanya awe selfish kwa mujibu wa mleta Uzi

Kuna viasharia kadhaa katika hadithi hii vyakutufanya sisi kuanza kudadisi Upande wa pili ambao hatujauskia hapa kwa ukamilifu, viashiria hivi kaviweka mezani hapa mwenyewe mleta Uzi kama ifuatavyo

1. Mke hana matatizo katika mausiano ya kiunyumba ni mwaminifu lakn ana ubaya sehemu flan tu. hii kwa mujibu wa huyu jamaa (mume)

2. Hasira, ya sitaki kushauriwa nimeleta taarifa, Uamuzi nishachukua(??)

3. Amehisi tatizo ni mali za mke, na familia ya mke inahis jamaa atapora mali, Hapa kuna swali na Maswali mengi. Lazima huyu jamaa ana kitu, mke akipewa nafasi/ ama tukipata kusikia utetezi mke atafunguka mengi . (na hapa ndipo ulipo msingi wa Maamuzi haya).

4. Anaondoka mara nyingi bila kuaga...... "Nami najua ni kawaida yake" .!!?? Rejea maandiko yake mwenyewe hapo juu.

5. Huwa anasema "ningekuaga usingeniruhusu" 👈 hapa mke anatoa clue ya tatizo la huyu bwana

Vipo vingi lakin katika Hadithi hii kwakuanzia kabla ya kuhukumu hayo mambo matano yanaweza ama lazima yatupe break kutaka kujua upande wa Pili upoje na kum judge huyu jamaa.

Kwa maelezo yake huyu jamaa kajiweka katika utakatifu 100% na Ubaya wa mke 75% angalau akamsifu kwa 25% kwa ni mwaminifu katika ndoa

Sasa mambo 5 predictable ya upande wa pili tusio yajua kwa huyu jamaa yaweza kuwa hivi

1. Jamaa anatamaa ya mali za mke za urithi na amekuwa akiona ana haki katika mali hizo na kuwekwa mbali na mali hizo imezua kinyongo kwake

2. Familia ya Huyu Jamaa mleta Uzi huu imekuwa Ikiingilia kwa namna moja ama nyingine ndoa hii, katika chokochoko za Mali au vitu kama hivi.

3. Hii yaweza kuendena na sababu ya pili lakin itajitegemea hivi, huyu bwana hana kipato kikubwa ivo, na mara kadhaa huku nyuma katika maisha yao, ametumia pesa ya mke kufanya Mambo yake au ya kifamilia au anasa na katika kuitumia huko kuna sehemu alifanya kitu kilichomfanya mkewe asimuamini katika Mali au pesa zake. (ndio maana hata mama mkwe anaungana na mwanae). Na yeye ndie chanzo cha tatizo

4. Huyu jamaa amekuwa mkaidi na kum treat mke Ovyo na hakumpa uhuru kama binadamu/mke na kwasababu ya pesa ya mke huyu Jamaa amekuwa na Wivu mkubwa na wasiwasi mwingi kwa mke. Rejea majibu ya mke " ningeomba ruhusa usinge niruhusu" kwa maelezo yake mleta Uzi.

5. Huyu jamaa alishindwa isimamia familia na kujisimamia kama baba/Mume na amekuwa akishauriwa na ndugu na marafiki zake vibaya wanaomuonesha ubaya wa mke na amekuwa mwenye lawama kwa mke na generally irresponsible na bila shaka katika masuala ya kiuchumi hasahasa.

Haya matano ni yana Uwezekano mkubwa wakuwepo upande wa pili kwa jicho pana la hii Story.

USHAURI

Vaa sasa uanaume, Acha hasira, Muuguze huyo mama bila kujali Chochote apone kimwili na kisaikolojoa

Ungana na familia kuupata Ukweli kupiti Vyombo Vya dola kisha haki itendeke huo ndio upendo kwa Adui ingawa simuoni kama adui mama wa Wanao.

Mke akipona kuwa mpole onesha upendo na kujali alafu muulize kwa u pole ilikuwaje mke wangu
Hapa yani hata kama kweli yeye ndie ana makosa atakwambia ukweli

Chukua maamuzi Sahihi sio maamuzi magumu kama ni Kweli ana Makosa kwa hili, atakwambia, Akishakwambia ukweli hatorudia.

Hata uyo mama yake unaesema, atamshauri atulie JAPO katika story nzima hukusema kama umewai washirikisha wazazi wake, ndg jamaa na marafiki katika matatizo haya ya mkeo, wakuu wa Imani, shekh, Mchungaji.

👆(hapo napo kunahitaji udadisi) yakujua kweli huyu mama ni mkorofi kama ulivowaaminisha wengi hapa JF

Ushauri wangu wa mwisho hata wewe umeathirika kisaikolojia kubali Ushauri

Hama eneo unaloishi mkaishi na mkeo katika mazingira mapya, kama uchumi utaruhusu ila ni bora zaidi, mtahs mpo eneo jipya na tatizo limekwisha

Ukipuuza haya. Na ushauri mzuri wa wana Jf waliosema usimwache mkeo

We count down days, hata usipokuja kushuhudia hapa tena, ila Uta regret the Consequences ya Maamuzi yako magumu ya sasa badala ya Maamuzi Sahihi

Nawakilisha. Huu ni mtazamo wangu tu.
 
Nakushukuru mkuu kwa uelewa wako mwepesi, Nina hasira sana kwa sasa na siko vizuri kichwani, nitakapotulia nitafanya kuchambua upya situation nzima na kuona cha kufanya

Ni kweli kwa sasa tulia hasira zipungue utafanya uamuzi mzuri zaidi hasa kwa faida ya watoto ili wabakie kuonja upendo wa baba na mama badala ya kuishi na mzazi mmoja. Bravo kwa kweli kwa mawazo haya.
 
Ni kweli Nina hasira sana, ni kwa sababu jambo kubwa linatutokea ambalo lilikua ndani ya uwezo kulizuia lisitokee
Mtu unamwambia ule ni moto anaamua kwenda kuweka mguu hapo hapo,
Mwisho wanakuja watu kukulaum ww uliemtahadharisha asipite kwenye moto

Otherwise nashukuru kwa uelewa, infact napona haraka kwa comment za namna hii kuliko wale wanaokimbilia kusema nilitaman mirathi, wengine Nina wivu, wengine Nina gubu, yaani nilitamani kuipiga sim chin kwa hasira

Nimekaa zaidi ya saa mbili kuandika ile post Jana, nikijaribu kwa kadri ya uwezo wangu kuwa mkweli, kueleza kwa uwazi kabisa
Nimefikia hatua ya kueleza kwamba mke wangu ni mwaminifu na sijawahi kumshika kwa uzinzi pamoja na kumwekea morden surveillance ya 24 hrs

Sasa ningelisema hili kweli mkuu kama ningekua biased kwenye post hiyo?

Kosa langu ni kujitenga na hiyo kesi, na hii ni kwa sababu ya ghadhabu niliyonayo moyoni

Binafsi nimeomba likizo kazini kwa ajili ya hili Nina uchungu mno

Pole sana dogo unaeleweka kwa kweli hustahili kulaumiwa bali kushauriwa utulie kwanza muda upite hasira, uchungu na maumivu hatimaye vitapungua na kuisha ili ukabili jambo hili ukiwa na fresh mind. Once again pole sana.
 
Maskini familia ndio inataka kusambaratika hivyo!
 
Ni kweli Nina hasira sana, ni kwa sababu jambo kubwa linatutokea ambalo lilikua ndani ya uwezo kulizuia lisitokee
Mtu unamwambia ule ni moto anaamua kwenda kuweka mguu hapo hapo,
Mwisho wanakuja watu kukulaum ww uliemtahadharisha asipite kwenye moto

Otherwise nashukuru kwa uelewa, infact napona haraka kwa comment za namna hii kuliko wale wanaokimbilia kusema nilitaman mirathi, wengine Nina wivu, wengine Nina gubu, yaani nilitamani kuipiga sim chin kwa hasira

Nimekaa zaidi ya saa mbili kuandika ile post Jana, nikijaribu kwa kadri ya uwezo wangu kuwa mkweli, kueleza kwa uwazi kabisa
Nimefikia hatua ya kueleza kwamba mke wangu ni mwaminifu na sijawahi kumshika kwa uzinzi pamoja na kumwekea morden surveillance ya 24 hrs

Sasa ningelisema hili kweli mkuu kama ningekua biased kwenye post hiyo?

Kosa langu ni kujitenga na hiyo kesi, na hii ni kwa sababu ya ghadhabu niliyonayo moyoni

Binafsi nimeomba likizo kazini kwa ajili ya hili Nina uchungu mno

My observations.

  1. Nisingetegemea ungewaza jambo lengine mbali na ulilowaza kutokana na maelezo uliyotoa. It's natural. wise people keep quite and avoid making decisions when they are angry. Mkwere anaita upepo. ukipita ndio unafanya maamuzi.
  2. Ndoa yako iko kwenye life support, kila uamuzi utakaochukua sasa hivi utakuwa na impact kwenye maisha yako sasa na baadae pamoja na watoto wako.
  3. Umeelezea kuwa mabadiliko ya mke yamekuja baada ya kupata mirathi, hili ni jambo jema, kwani umeshafahamu chanzo.
  4. Phase ya vurugu za mke kutokana na mirathi bahati mbaya zimeishia yeye kupata janga lililomapata.
  5. Kitakachotokea hapa,kwa maana ya phase gani mke atafuata baada ya hili janga ni aina gani ya reaction itatoka kutoka kwako.
  6. Kama utaamua kumuacha basi atajutia kwa muda mfupi na kusahau.., atarudia kule kwenye kiburi chake cha mirathi
  7. Kama utaacha kufanya uamuzi wa kumuacha.., hata kwa kumuweka kwenye incubation period, basi utapata mke bora zaidi ya yule wa post inheritance period, kwani atajua nani mbaya wake na nani mwema kwake. Sio rahisi kwa mtoto kukubali kuwa mzazi anaweza kuwa chanzo cha yeye kupata tatizo, lakini kama usiri aliofundishwa na mzazi umemfikisha kwenye janga alilopata, hii itamsaidia kwenye kuchuja ushauri wa mzazi.utampa sauti yake ya peke yake.
  8. Janga hili litarudisha mawasiliano na masikilizano kama mtakuwa tayari kusikilizana.Lakini hili litategemea sana point namba moja. Lini utafanya hayo maamuzi?ukifanya maamuzi sasa na baada ya miezi sita matokeo hayawezi kuwa sana.
  9. Umesema hupokei ushauri, lakini nina imani unasoma kilichoandikwa na labda kuna mawili matatu unaweza kuyaingiza kwenye process yako ya maamuzi. Tusamehe kwa kujiingiza kwenye yasiyotuhusu,labda kwa kuwa umeyaweka hapa.
  10. Hivyo nahitimisha kwa kukushauri ku-postpone Talaka yako hadi hasira zitakapoisha, hadi pale uamuzi wako utakapoacha kushinikishwa na picha za tukio zima. Katika kipindi hiki mke atakuwa na nafasi ya kuchagua njia ya kwenda,kurudi kuwa mke wa miaka minne nyuma kabla ya mirathi, au kuendelea kuwa mke wa miaka minne baada ya mirathi. Kama hana uchizi wowote, atarudi kuwa mke wa miaka minne kabla ya mirathi.Ukimuacha sasa hivi hutajua angekuwa mke wa aina gani baada ya hili tukio,si busara kufanya uamuzi based on incomplete set of information, kwa lugha kavu tunaita kukurupuka.Kuhusu yeye kubadilika msamehe kwa kweli, kwani, Money and Power corrupts most except those with the strongest of hearts. Umeshajua mkeo ni sampuli ya weka mbali na hivyo vitu, kazi kwako sasa.

Kama umewahi kusoma kuhusu Game Theory, mara baada ya maumivu kupoa ni wakati wakurudi Library kujikumbusha kuhusu decision making and art of cooperative and non-cooperative game theory.

Ukimaliza, kusoma angalau decision yako itakuwa na premise ya kusimamia mbali na maumivu.

Kila lenye heri!
 
NANDERA naona umekuja kwa kasi ya ajabu. It is what it is!!! Mke kaliwa kiboga kwa upumbavu wake mwenyewe, let her pay the price. Na hilo ni kovu she'll never forget, sometimes you women like to tussle against men, forgetting that you're always on the loosing end...hamna namna nyingine, keshatiwa kovu la maisha, it will take her forever to recover!! But her mom is always on her side..!

it is what it is but we see it differently, and we're all right. you too have scars, every one has. so, time is going to heal her wound, and she'll come out stronger and wiser.
 
it is what it is but we see it differently, and we're all right. you too have scars, every one has. so, time is going to heal her wound, and she'll come out stronger and wiser.


Sawa, tumuombee basi huyo dada apone jeraha la kuachwa plus hilo lingine...! Ila tujifunzeni Jamani...wanawake acheni ubabe asee!!
 
Nilidhani alikuwa anakubania tendo....kila la kheri...
Ila kwa ufupi utajuta...
Naomba uje tena humu JF na ID hii hii utupe feedback ya mwenendo wa mke aliyem replace mkeo...

Mke hajawai kukuchiti....anakuridhisha 6X6..

Umwache kisa amekunyima urithi toka kwa babake..(kwa yeyote aliyesoma hii story kwa jicho la tatu hili ndo limekutia hasira)

Hizo mali si atawapa watoto wenu (maana kwao mambo swafi hawawezi kuzizima akifa kwani ndiko zilikotoka)

Point sana hii na ni wachache wameona. Wife inaonekana mpiganaji go getter halaf mwanaume lofa flani hivi. Sio mtu wa maendeleo angalia janga limemkuta mama wa watoto wake ambaye hajamfanyia baya LOLOTE LILE zaidi ya eti hio dharau wakati ni haki adharaulike halafu ona reaction yake. Kweli ni mwanaume huyo. Nakuhakikishia utakuja mpigia magoti huyo mama watoto wako. Mark my words.
 
mhh.pole. like I hear yu ,. iko na long root hyo decision ako. personally I've learned kitu as a woman.. daamn I lov respectin my man so much.. I've learned to leave my degree n master out of the door n enter the house like a layman.
 
Point sana hii na ni wachache wameona. Wife inaonekana mpiganaji go getter halaf mwanaume lofa flani hivi. Sio mtu wa maendeleo angalia janga limemkuta mama wa watoto wake ambaye hajamfanyia baya LOLOTE LILE zaidi ya eti hio dharau wakati ni haki adharaulike halafu ona reaction yake. Kweli ni mwanaume huyo. Nakuhakikishia utakuja mpigia magoti huyo mama watoto wako. Mark my words.

nop.. he may juta akikutana na woman unfaithful, but thre s nothing disappointing like kujua huna thaman na mtu ktk maisha ake.. hapo jamaa ni kama anatumika kwa pleasure, tht woman.she is a man herself, its just she can't make lov to herself she needs that d**k. n mayb anamajivuno thts why hata wakaamua kumbaka(just sayin) tht makes the guy feel his opinions on his wife's plans has never n shall never matter at all. yes she is a go getter but hatakiwi kumpa mmewe info tuu but involve him. doesn't make sense leaving in a mansion n u don't have good communication.
 
My observations.

  1. Nisingetegemea ungewaza jambo lengine mbali na ulilowaza kutokana na maelezo uliyotoa. It's natural. wise people keep quite and avoid making decisions when they are angry. Mkwere anaita upepo. ukipita ndio unafanya maamuzi.
  2. Ndoa yako iko kwenye life support, kila uamuzi utakaochukua sasa hivi utakuwa na impact kwenye maisha yako sasa na baadae pamoja na watoto wako.
  3. Umeelezea kuwa mabadiliko ya mke yamekuja baada ya kupata mirathi, hili ni jambo jema, kwani umeshafahamu chanzo.
  4. Phase ya vurugu za mke kutokana na mirathi bahati mbaya zimeishia yeye kupata janga lililomapata.
  5. Kitakachotokea hapa,kwa maana ya phase gani mke atafuata baada ya hili janga ni aina gani ya reaction itatoka kutoka kwako.
  6. Kama utaamua kumuacha basi atajutia kwa muda mfupi na kusahau.., atarudia kule kwenye kiburi chake cha mirathi
  7. Kama utaacha kufanya uamuzi wa kumuacha.., hata kwa kumuweka kwenye incubation period, basi utapata mke bora zaidi ya yule wa post inheritance period, kwani atajua nani mbaya wake na nani mwema kwake. Sio rahisi kwa mtoto kukubali kuwa mzazi anaweza kuwa chanzo cha yeye kupata tatizo, lakini kama usiri aliofundishwa na mzazi umemfikisha kwenye janga alilopata, hii itamsaidia kwenye kuchuja ushauri wa mzazi.utampa sauti yake ya peke yake.
  8. Janga hili litarudisha mawasiliano na masikilizano kama mtakuwa tayari kusikilizana.Lakini hili litategemea sana point namba moja. Lini utafanya hayo maamuzi?ukifanya maamuzi sasa na baada ya miezi sita matokeo hayawezi kuwa sana.
  9. Umesema hupokei ushauri, lakini nina imani unasoma kilichoandikwa na labda kuna mawili matatu unaweza kuyaingiza kwenye process yako ya maamuzi. Tusamehe kwa kujiingiza kwenye yasiyotuhusu,labda kwa kuwa umeyaweka hapa.
  10. Hivyo nahitimisha kwa kukushauri ku-postpone Talaka yako hadi hasira zitakapoisha, hadi pale uamuzi wako utakapoacha kushinikishwa na picha za tukio zima. Katika kipindi hiki mke atakuwa na nafasi ya kuchagua njia ya kwenda,kurudi kuwa mke wa miaka minne nyuma kabla ya mirathi, au kuendelea kuwa mke wa miaka minne baada ya mirathi. Kama hana uchizi wowote, atarudi kuwa mke wa miaka minne kabla ya mirathi.Ukimuacha sasa hivi hutajua angekuwa mke wa aina gani baada ya hili tukio,si busara kufanya uamuzi based on incomplete set of information, kwa lugha kavu tunaita kukurupuka.Kuhusu yeye kubadilika msamehe kwa kweli, kwani, Money and Power corrupts most except those with the strongest of hearts. Umeshajua mkeo ni sampuli ya weka mbali na hivyo vitu, kazi kwako sasa.

Kama umewahi kusoma kuhusu Game Theory, mara baada ya maumivu kupoa ni wakati wakurudi Library kujikumbusha kuhusu decision making and art of cooperative and non-cooperative game theory.

Ukimaliza, kusoma angalau decision yako itakuwa na premise ya kusimamia mbali na maumivu.

Kila lenye heri!

WORDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD.
will look for that book also.
 
nakuona unavyoumia kwa kuoa mwanamke ambaye hakuheshimu na kukutii. halafu anapokumbwa na matatizo yanayotokana na ubishi na ujuaji wake anategemea kuwa wewe umsaidie. inaumiza sana na usipokuwa ngangaari lazima uvurugikie sana
pole sana. Hata hivyo nahis huyo mwanmke atakuwa wa kule kaskazini
 
Unauliza maswali ambayo majibu yake yote yapo kwenye thread huo ni upuuz na wendawazim
Mnatujazia server tu

Pole Mkuu kwa maswali ya kipuuzi/wendawazimu!!
Je, Server ni ya daddy yako au!
We nnani unayetaka kunipangia maswali ya kuuliza..?!
Mambo ya pilipili ya shamba ..............!!
 
Pole Mkuu kwa maswali ya kipuuzi/wendawazimu!!
Je, Server ni ya daddy yako au!
We nnani unayetaka kunipangia maswali ya kuuliza..?!
Mambo ya pilipili ya shamba ..............!!

Acha kubishana na wanaume wewe ..ndiyo maana hamuolewi siku hizi maana kidogo tu mnadindisha chuchu kuanza kubishana
 
Acha kubishana na wanaume wewe ..ndiyo maana hamuolewi siku hizi maana kidogo tu mnadindisha chuchu kuanza kubishana


Hahaaaa...., nawe pilipili ya shamba...?!
Wanaume hawajishebedui kama wewe na huyo fal** mwenzio hapo juu!!
 
Back
Top Bottom