Wabunge wapinga billlioni 6 kurejeshwa Serikalini

Wabunge wapinga billlioni 6 kurejeshwa Serikalini

Kwani umelazimishwa kuchangia.?watanzania watu wa ajabu Sana. Watoto wenu wanasoma bure mpaka sasa lakini mkiambiwa mchangie hata chaki tu mnaruka juu kama mmeng'atwa na nnge. Una mchango gani wewe kwa nchi yako?
 
Kwanza Nakupa Pole ya Kufiwa na Baba Yako Mkubwa!
Pili,Siku ya Jumatatu Tarehe 18/04/2016 Diwani Wangu wa Kata ya Tulya Mhe Willison Kizanga "Kiteka" Akiongozana na Ujumbe Wake Kutoka Kiomboi Walifanya Mkutano Katika Ofisi ya Kijiji Cha Tulya Wakitueleza Kuwa:
a)Tufanye Harambee ya Kuchangia Madawati Katika Kata yetu na Kijiji
b)Harambee Hiyo Ni ya Pesa Na Itatolewa Kwa Hiyari
c)Ni Itazunguka Iramba Nzima Kukusanya Pesa Hili Kuongeza Wingi wa Madawati!
Nakupa Hongera Kwa Wazo Hili,Hila Ile 600 Mills Imeenda Wapi?Hiari Hio Itakuwa Endelevu?Hivi Bajeti Ya Wizara ya Elimu Haipo?Mapato ya Halmashauri Hayapo Mpaka Mzigo Huu Wana Iramba Tuubebe?Na Je Pesa Zetu Zitakuwa Salama?Kama Tu Za Maabara Zililiwa?Hivi Tutapumulia Wapi Mwenge Ungali Njiani Kuja Na Itatubidi Tuuchangie?
Negative territory na upotoshaji kwa kila kitu, bila hata kuwa makini kwa taarifa zozote. Go back utwambie hizo Tzs.600m/- kwa kila mbunge zimetolewa kutoka wapi!
 
Kwanza Nakupa Pole ya Kufiwa na Baba Yako Mkubwa!
Pili,Siku ya Jumatatu Tarehe 18/04/2016 Diwani Wangu wa Kata ya Tulya Mhe Willison Kizanga "Kiteka" Akiongozana na Ujumbe Wake Kutoka Kiomboi Walifanya Mkutano Katika Ofisi ya Kijiji Cha Tulya Wakitueleza Kuwa:
a)Tufanye Harambee ya Kuchangia Madawati Katika Kata yetu na Kijiji
b)Harambee Hiyo Ni ya Pesa Na Itatolewa Kwa Hiyari
c)Ni Itazunguka Iramba Nzima Kukusanya Pesa Hili Kuongeza Wingi wa Madawati!
Nakupa Hongera Kwa Wazo Hili,Hila Ile 600 Mills Imeenda Wapi?Hiari Hio Itakuwa Endelevu?Hivi Bajeti Ya Wizara ya Elimu Haipo?Mapato ya Halmashauri Hayapo Mpaka Mzigo Huu Wana Iramba Tuubebe?Na Je Pesa Zetu Zitakuwa Salama?Kama Tu Za Maabara Zililiwa?Hivi Tutapumulia Wapi Mwenge Ungali Njiani Kuja Na Itatubidi Tuuchangie?
Angalieni msije kutumika kama ngazi,akawachangisha kumbe anaziweka mfukoni huyo
 
ccm ni ileile
1461257885576.jpg
 
wanalilia kwenda Kuangalia nyumba za mabalozi kamati nzima! !!! Kwa nini wasitumie mabalozi walioko kwenye nyumba hizo watoe report ya nyumba hizo na kisha watume mjumbe mmoja ama wawili kwenda kuverify info zilizotumwa na mabalozi! !! Hilo la TBC linazungumzika. ..Waziri Nape ameisha ahidi.
 
ulichokiandika hakiendani na uhalisia,,anaeajiri walimu na kuwapangia vituo ni msigwa au huyo meya wa chadema


jiongeze,halafu alichokiongea msigwa ni kuhusu bunge kuzidiwa majukumu huku pesa ilotakiwa kufanya hayo haionekani so sidhani kama msigwa anakosa ama tatizo maana waliolalamika sio msigwa pekeake hata wabungr wa ccm wamelalamika.



kunamuingiliano wa kimamlaka kati ya rais na bunge,inaonekana kabisa bunge linakosa weledi wakufanya shughuli zake kwa uhuru maana kinachoonekana ni serekali kama imejivika madaraka ya kutoa maelekezo nini bunge wafanye na nini wasifanye
Kazi kubwa ya mbunge ni kusimamia serikali. kama serikali haifanyi equal distribution ya walimu katika jimbo lake na yeye amekaa kimya kwa miaka yote mitano nn wajibu wake. Ni kero gani za wananchi anazozipeleka kwa serikali? Jiongezeni mjue nn wajibu wa mbunge na ni vitu gani anavuotakiwa kuvisimamia kama mbunge. ikitokea wananchi wana kero za maji, afya nk mbunge akae kimya kwa sababu wajibu wa kufanya hivyo ni wa serikali? sasa amechaguliwa na wananchi ili iweje?
 
Ningeshangaa wabunge wa Chadema wasilielie..
 

Mchungaji Peter Msigwa, Mbunge wa Iringa Mjini (CHADEMA), aliiambia Nipashe kwenye viunga vya Bunge jana kuwa wameshangazwa na uongozi wa Bunge kurejesha fedha serikalini wakati kuna mambo mengi ya msingi ya Bunge hayajafanyika, kutokana na ukosefu wa fedha.

"Kamati zingine zimezuiwa kusafiri wa maelezo kwamba hakuna fedha. Kamati ya Mambo ya Nje imezuiwa kusafiri kwa madai kuwa hakuna hela, walitarajia kwenda kuangalia nyumba za ubalozi huko nje, lakini wanaambiwa hakuna fedha, wakati pesa nyingi imerejeshwa serikalini," alisema.

Jamani kazi zingine za kamati zetu zinatia mashaka, kama hiyo hapo! Unatoka bongo na unakwea pipa kwenda kuangalia nyumba za ubalozi, wajemeni hivi kweli hivi kwelii?
 
~~~~>>>Msigwa anataka kwenda Ulaya kuangalia nyumba za Balozi huku wanafunzi wanakaa chini..


~~~~>>>Yaani kwenda tu kuziangalia...... Balozi azipige picha azitume waziangalie..


Msimu huu tutawaona Wabunge ambao wapo Kimaslahi .....
 
Kumbe hapa ni kukomoana na sio kufuata sheria na msingi yake? Sikujua. Only in Tanzania
 
~~~~>>>>Nahisi hawa Wabunge walikuwa wanafanya matatizo yetu kama Mtaji wa Kisiasa.



~~~~>>>Brother Magu wabane hivyo hivyo ili tuwajue wanafiki.
 
Msigwa anataka kusafiri nje ya nchi kuangalia nyumba...analialia...ndio uamuzi wa kudhibiti matumizi lazima baadhi ya watu watachukia sababu hilo ndilo lilikuwa chaka la kupiga hela....la msingi ni madawati kwanza..mengine baadae.Sisi walipa kodi tunataka na sisi tule keki kupitia madawati.
So kuna report ya CAG kuhusu hizo nyumba, bus ni vizuri akauliza ma swahili kuhusu hizo nyumba basing on the said report
 
Back
Top Bottom