Wabunge wapinga billlioni 6 kurejeshwa Serikalini

Wabunge wapinga billlioni 6 kurejeshwa Serikalini

Wabunge wa upinzani na wa CCM, wamekosoa uamuzi uliofanywa na uongozi wa Bunge wa kurejesha Sh. bilioni sita serikalini ilhali baadhi ya shughuli za Bunge zimekwama kutokana na uhaba wa fedha.Aidha, baadhi ya wabunge hao wamedai Rais Dk. John Magufuli, amekuwa akiingilia majukumu ya mihimili mingine, likiwamo Bunge.

Aprili 11, mwaka huu, uongozi wa Bunge ulimkabidhi Rais Magufuli hundi ya Sh. bilioni sita, ambazo ulieleza kuwa uliziokoa kutokana na kubana matumizi.

Rais Magufuli aliupongeza uongozi huo na kuagiza fedha hizo zitumike kutengeneza madawati, huku akizitaka ofisi na taasisi zingine za serikali kuiga mfano huo.

Kiongozi huyo wa serikali aliagiza fedha hizo zipelekwe Magereza na Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) ili vyombo hivyo vitengeneze zaidi ya madawati 120,000 ambayo yatasambazwa katika shule kukabiliana na tatizo la wanafunzi kukaa chini.

Katika kikao cha wabunge na uongozi wa Bunge hilo kilichofanyika mjini hapa juzi, kuanzia saa 11 jioni hadi saa 2:15 usiku, wabunge waliukosoa uongozi wa Bunge kwa uamuzi huo kwa vile "shughuli nyingi za Bunge zimekwama kutokana na uhaba wa fedha."

Katika mkutano huo, waandishi wa habari walizuiwa kushiriki kwa maelezo kuwa ulikuwa maalum kwa ajili ya maelekezo kwa wabunge.
 
Hao ni kutandika risasi tu wanajifanya wana uchungu na wananchi kumbe wapo kimaslahi zaidi eti kwenda kuangalia nyumba duuuh
 
Jamani wabunge wetu..oneni huruma ni kweli taratibu zinaweza kuwa hazijafuatwa lakini hili limefanywa kwa nia njema ni aibu sana mbune kuyasema haya huku jimboni kwako watoto wakikaa chini kwa kukosa madawati.
 
Una Maana gani unaposema hii nchi haikuandaliwa kuwa na Rais? Toa maelezo ya kina! And from now kama huna mambo ya ku share uache usiandike Huu Upuuzi kama huu.
 
Mkuu jaribu kujikita zaidi kujenga hoja zinazoweza kuwasaidia hata hao unawaita vichaa,kwani wote ni watanzani hatuna budi kustahimiliana.Vyama vya siasa vitapita ila Tanzania itabaki.
Huo ni msimamo wako mzee,
 
Mimi na wapiga kura wenzangu wa iringa mjini hatutampa kura tena msigwa huu ndo mwisho wake
 
Huyo ndugu amejawa na mahaba mpaka anadhani kila anayeisema vibaya CHADEMA basi lazima atakuwa ni CCM tu....
Mkuu jaribu kujikita zaidi kujenga hoja zinazoweza kuwasaidia hata hao unawaita vichaa,kwani wote ni watanzani hatuna budi kustahimiliana.Vyama vya siasa vitapita ila Tanzania itabaki.
 
Na tuna Wabunge basi!!!!
Shame kuona wanapinga uamuzi mzuri kama huo.... Ndugu zangu wa TZ nchi hii imekuwa na ushirikishwaji kwa muda Mrefu sana na kupitia ushirikishwaji huo wataalam na hao Wabunge wetu ndo kwanza waliendelea kuimong'onyoa Nchi kwa fedha hizo kuingia mifukoni mwao kwa kuendesha vikao eti vya ushirikishwaji kwanza..... Bravo viongozi wa Bunge ALUTA CONTINUA
 
Wabunge wa upinzani na wa CCM, wamekosoa uamuzi uliofanywa na uongozi wa Bunge wa kurejesha Sh. bilioni sita serikalini ilhali baadhi ya shughuli za Bunge zimekwama kutokana na uhaba wa fedha.Aidha, baadhi ya wabunge hao wamedai Rais Dk. John Magufuli, amekuwa akiingilia majukumu ya mihimili mingine, likiwamo Bunge.

Aprili 11, mwaka huu, uongozi wa Bunge ulimkabidhi Rais Magufuli hundi ya Sh. bilioni sita, ambazo ulieleza kuwa uliziokoa kutokana na kubana matumizi.

Rais Magufuli aliupongeza uongozi huo na kuagiza fedha hizo zitumike kutengeneza madawati, huku akizitaka ofisi na taasisi zingine za serikali kuiga mfano huo.

Kiongozi huyo wa serikali aliagiza fedha hizo zipelekwe Magereza na Jeshi la Kujenga Taifa (JKT) ili vyombo hivyo vitengeneze zaidi ya madawati 120,000 ambayo yatasambazwa katika shule kukabiliana na tatizo la wanafunzi kukaa chini.

Katika kikao cha wabunge na uongozi wa Bunge hilo kilichofanyika mjini hapa juzi, kuanzia saa 11 jioni hadi saa 2:15 usiku, wabunge waliukosoa uongozi wa Bunge kwa uamuzi huo kwa vile "shughuli nyingi za Bunge zimekwama kutokana na uhaba wa fedha."

Katika mkutano huo, waandishi wa habari walizuiwa kushiriki kwa maelezo kuwa ulikuwa maalum kwa ajili ya maelekezo kwa wabunge.
wapige kura ya kutokuwa na imani na uongozi wa bunge, rais hana hatia ameletewa tu
 
Msigwa naye ni jipu...
Kwani wabunge ni wataalamu wa majengo?
Mabalozi wapige picha wamtumie Msigwa kwa whatsapp kwenda nje asahau.
Msigwa ,si urudi kwenu Iringa ukawasalimie wazee na ndugu zako?
VIVA AWAMU YA TANO....VIVA DR.TULI!!!
 
Kweli. Ki uhasibu pale fedha inapobaki kwenye mwaka mmoja wa fedha huwa carried forward kwenye mwaka mwingine wa pesa... Na sio kurudishwa ilipotoka...
hukumalizia sentenso yako. monies are carried forward with negative mark implying deductive effect to forward year budget subvention instalment receivables. Kwa hiyo total accounting effect ya kurudisha au kutorudisha hazina ya nchi, fedha zilizobaki bila kutumika baada ya mwaka wa fedha kuisha, ni sifuri.
 
Huyo Msigwa jimboni kwake ana shule ina walimu wanne tu, Aibu kubwa sana ndani ya manispaa unakua na shule yenye walimu wanne wakati shule zingine ndani ya manispaa hiyo hiyo zina walimu mpaka 50 ameshindwa hata kuongea na afisa elimu au kumbana mkurugenzi ahamishe walimu kutoka shule zingine na kuwapeleka huko. Meya chadema, diwani chadema mbunge chadema wao wanaangalia matumbo yao. ni Aibu sana kutaka fedha wakazitumbue badala ya kwenda kuwasaidia wananchi
 
Kila fedha inayoonekana kukosa kazi inaambiwa iende kwenye madawati, kila siku madawati tu, au kuna shule zinazouza madawati?
 
Kweli. Ki uhasibu pale fedha inapobaki kwenye mwaka mmoja wa fedha huwa carried forward kwenye mwaka mwingine wa pesa... Na sio kurudishwa ilipotoka...
Kama sio mhasibu yanin kujitia kujua mambo ya kiuhasibu mkuu..heshima yako ipo pale pale hata kwa kukaa kimya
 
Back
Top Bottom