Vijana wa Tanga mna shida gani?

Vijana wa Tanga mna shida gani?

Maisha ni namna unavyoya define wewe na jamii yako!

Ni ujinga kutoa maana ya maisha kwa tafsiri ya jamii nyingine isiyo na faida kwako!
Watu waishi. Mila, tamaduni na utaratibu wa jamii moja moja uheshimiwe!

Karibu Sabasaba tutafune Mdudu!
hakuna utamaduni ni uvivu nilishawahi kwenda kufanya Kaz Tanga Kaz ya masaa manne nikakaa siku mbili fundi anakwambia kesho nitakua site saa nne nitafanya Kaz mpaka saa sita halafu nitaenda kula na kupumzika kidogo Kisha nitarejea saa kumi baada ya swala ilibidi nimvumulie tu maana niliambiwa huyu ndio jembe lao baada ya kua ninekimbiza mafundi wengi.
So ndugu yetu huu sio utamaduni ila ni malezi mabaya
 
Ndo maana wanakutwa tu wamejifia zao chumbani, hivi kwa akili yako wewe utafanya huo ujinga kwa mke wa mtu na mumewe anajua huku ukijisifu unahudumia? Kwanza nikuulize, huyo jamaa yako yupo hai mpaka leo?
Anadunda vizuri tu na mtoto alishazalisha huyo mke wa yule fala maana demu alijiongeza zaidi ili huduma zisikome. Kwasasa mwamba yuko Dom ila sijui kama anaendeleaga kuzagamua ule mzigo.
 
Sijui ni mila na desturi ama ni mazoea yaliojengeka kutokana na malezi, mazoea yani inshort nakosa majibu.

1. Si jambo la kushangaza mkoani tanga kumkuta kijana akiishi ukweni pamoja na familia yake(mke na watoto).

2. Vijana hawajitumi kabisa, kutwa wako kwenye mabao ya keram,drafti na vijiwe vya alkasus

3. Wameridhika sana, kupokea 6000 kwa siku kwa kazi ya kiwandani wanaona maisha wameyapatia.

4. Kuendekeza sana ushirikina( uganga ).
Kuna dereva alienda kikazi Tanga yupo na boss wake.
Baada ya kazi gari anaacha hoteli aliyofikia boss...yeye anaenda guest ya nafuu.
Kule guest muhudumu akamwambia kwa nini walipa hela hapa?... karibu kwetu.
Kufika kwao kawakuta wazazi....Mara wazazi wamewapisha...eti wao wana nyumba ingine.
Jamaa kapewa huduma...kapewa mambo...
Siku zikapita....anatakiwa arudi na boss makao makuu...
Jamaaa kagoma kasema kama kazi atatafuta Tanga...
Na kweli mpaka leo jamaa yupo T.A.
Kama chai utajua mwenyewe....tembea uone.
 
Sasa mbona huyo bilionea uchwara anasema tunashinda tukicheza bao? Hizo kazi za kusafirisha wanajeshi wakisomali mwenye roho ya kingesengese hawezi.
Wahamiaji haramu wanaopita kwenda majuu sio wanajeshi.
 
Sijui ni mila na desturi ama ni mazoea yaliojengeka kutokana na malezi, mazoea yani inshort nakosa majibu.

1. Si jambo la kushangaza mkoani tanga kumkuta kijana akiishi ukweni pamoja na familia yake(mke na watoto).

2. Vijana hawajitumi kabisa, kutwa wako kwenye mabao ya keram,drafti na vijiwe vya alkasus

3. Wameridhika sana, kupokea 6000 kwa siku kwa kazi ya kiwandani wanaona maisha wameyapatia.

4. Kuendekeza sana ushirikina( uganga ).
Sio Tanga sema watu wa pwani wote Zanzibar, Mtwara.
 
Ndugu usibishe ,Nina rafiki ni mtu wa tanga nafanya nae kaz nilichoka siku moja aliponiambia amewahi muingilia kinyume na maumbile mwanaume mwenzie akasema hyo dhambi inamtesa sana

Nami niliwahi muona shoga pale Moshi anaitwa Kinje Dada kwa macho yangu! Je niondoke na dhana kuwa Kilimanjaro nzima ni mashoga??

Hawa Wachagga hawa
 
Unawezaje kukaa ukweni?

Kwanza mi ukimuoa dada yangu tu sitaki ushkaji na wewe ndo nije nikukute unaishi kwetu asubuhi umefunga taulo kiunoni kifua wazi ntakuletea noma kichizi

Kuna vitu vinaitwa tamaduni na mila za jamii!!

Ndiyo maana Mnyakyusa hairuhusiwi yaani si ruhusa kuongea na "Mkwe" ukimuona mkweo pita kule, lakini Msambaa akikutana na "Mkwe" wanakaa wanakunywa kahawa!!

Ukienda kwa Wamakonde na jamii nyingi za pwani ni "matrilineal" hapo zamani ilikuwa ukioa unakwenda kuishi ukweni!! Ukifika pale unapewa chumba na mkeo maisha yanaanza!! Thus why jamii hizo mtoto wa kike ana thamani sababu analeta uzazi!!

Mtoto wa kiume akioa anakwenda kuishi alikooa, ni mvurugano wa maisha hizi tamaduni zinapotea lakini bado ile element inaishi!! So, msibeze hili na kwenye History mmesoma haya na leo mnajitoa fahamu mnapigia kelele!!

Wahindi mpaka kesho hiyo tamaduni haijaondoka! Mbona watu twaona kawaida, au ndiyo Waafrika kubaguana ila akisema Mzungu mbaguzi!!
 
hakuna utamaduni ni uvivu nilishawahi kwenda kufanya Kaz Tanga Kaz ya masaa manne nikakaa siku mbili fundi anakwambia kesho nitakua site saa nne nitafanya Kaz mpaka saa sita halafu nitaenda kula na kupumzika kidogo Kisha nitarejea saa kumi baada ya swala ilibidi nimvumulie tu maana niliambiwa huyu ndio jembe lao baada ya kua ninekimbiza mafundi wengi.
So ndugu yetu huu sio utamaduni ila ni malezi mabaya

Taratibu kaka!! Uchina, nilifika kwenye kiwanda cha kuzalisha machines mbalimbali!! Bahati mbaya sikuuliza tamaduni zao, nikafika pale saa nane kamili!!

Nikajibiwa hutaweza kuonana na mtu muda huu ni muda wa mapumziko na ni lazima!! Wakitoka lunch, inayoanza saa sita nanusu mpaka saba unusu! Wanapumzika "kulala" kwa lisaa limoja! Baada ya hapo kazi kama kawaida!! Hiyo ni ratiba ya lazima!!

Na actually niliipenda!! Tukapiga misele na mwenyeji then tuliporudi baadae kila kitu fresh!!

Bro! Hawa tuwaweke kundi gani tofauti na huyo wa Tanga aliyejiwekea ratiba yake ya kazi, mpumziko na kuswali?? Just curious
 
hakuna utamaduni ni uvivu nilishawahi kwenda kufanya Kaz Tanga Kaz ya masaa manne nikakaa siku mbili fundi anakwambia kesho nitakua site saa nne nitafanya Kaz mpaka saa sita halafu nitaenda kula na kupumzika kidogo Kisha nitarejea saa kumi baada ya swala ilibidi nimvumulie tu maana niliambiwa huyu ndio jembe lao baada ya kua ninekimbiza mafundi wengi.
So ndugu yetu huu sio utamaduni ila ni malezi mabaya
Wavivu wapo katika jamii zote...ama kwenu hawapo?

Wewe ulishafanya kazi na Mgogo kwao ugogoni?

Ndg yangu hakuna malezi mabaya. Wewe kazini kwako unafika kwa wakati?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom