Vijana wa Tanga mna shida gani?

Vijana wa Tanga mna shida gani?

Mtindo wa Maisha ya watu wa Ukanda wa Pwani yanafanana.
Watu wengi wa Pwani Wana utamaduni wa mambo ya kiswahili-swahili, mipasho, blah blah nyingi pamoja na porojo kibao midomoni mwao. Wanapenda kuongea saaana kupita kiasi kuliko vitendo. Walio wengi hawapendi sana masuala ya kwenda shule ili kupata maarifa ya elimu dunia.
Na hili ndilo tatizo la wengi wenu mnaochangia kwenye huu uzi. Yaani mnafikiri Mkoa wa Tanga unaihusisha Tanga mjini tu.
Kumbe Mkoa umegawanyika katika Wilaya nyingi, na zenye watu wenye maisha na tamaduni tofauti kabisa na hizo za wakazi wa Tanga mjini.
 
Hata nyie wanaume wa Dar pia mnawasema vijana wa Tanga?
FB_IMG_1666087194800.jpg
 
Sijui ni mila na desturi ama ni mazoea yaliojengeka kutokana na malezi, mazoea yani inshort nakosa majibu.

1.Si jambo la kushangaza mkoani tanga kumkuta kijana akiishi ukweni pamoja na familia yake(mke na watoto).

2. Vijana hawajitumi kabisa, kutwa wako kwenye mabao ya keram,drafti na vijiwe vya alkasus

3. Wameridhika sana, kupokea 6000 kwa siku kwa kazi ya kiwandani wanaona maisha wameyapatia.

4.Kuendekeza sana ushirikina( uganga ).
Hata zanzibar unakuta mtu kaoa anaishi nyumba ya Baba na Mama yake anazaa anaongeza na mke wa pili humo humo
 
Na hili ndilo tatizo la wengi wenu mnaochangia kwenye huu uzi. Yaani mnafikiri Mkoa wa Tanga unaihusisha Tanga mjini tu.
Kumbe Mkoa umegawanyika katika Wilaya nyingi, na zenye watu wenye maisha na tamaduni tofauti kabisa na hizo za wakazi wa Tanga mjini.
Mimi sijaizungumzia Tanga kama Tanga, Bali nimegusia watu wote wenyeji wa asili wa ukanda wa Pwani ukianzia mkoa wa Mtwara, Lindi, Pwani, Dsm, Tanga, Mombasa, Lamu na hata Zanzibar. Wenyeji wa asili wa maeneo haya Wana tamaduni fulani Fulani zinazofanana kama ambavyo nimeeleza kwenye comment yangu ya awali.
 
Sijui ni mila na desturi ama ni mazoea yaliojengeka kutokana na malezi, mazoea yani inshort nakosa majibu.

1.Si jambo la kushangaza mkoani tanga kumkuta kijana akiishi ukweni pamoja na familia yake(mke na watoto).

2. Vijana hawajitumi kabisa, kutwa wako kwenye mabao ya keram,drafti na vijiwe vya alkasus

3. Wameridhika sana, kupokea 6000 kwa siku kwa kazi ya kiwandani wanaona maisha wameyapatia.

4.Kuendekeza sana ushirikina( uganga ).
Huko kuna kipindi nilienda,vijana wanawaza kuoa tu na kazi hawataki,wanapenda kazi laini laini,kama kuuza juisi ya miwa,salon

Kijana anaoa anakaa kwenye Nyumba moja pamoja na wazazi wake,nyumba mzazi,kama kaachiwa urithi, mtoto nae anaisubiria hio hio

Hatari
 
Tanga kwa njeka na mabovu bila kusahau nguvu mali.
Wapi wanangu wa sahare......

Tanga wavaa misuli, Tanga mtoto wa kiume kusutana na mwaju au Aisha ni kawaida sana.

Watoto wenyewe weupe kina Farid [emoji28][emoji28][emoji28]

Watoto wa kiume kama mabinti wametepeta yaani urojo wa zenji....

Ila mabinti wa kitanga sifa ziende kwao.
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Mtindo wa Maisha ya watu wa Ukanda wa Pwani yanafanana.
Watu wengi wa Pwani Wana utamaduni wa mambo ya kiswahili-swahili, mipasho, blah blah nyingi pamoja na porojo kibao midomoni mwao. Wanapenda kuongea saaana kupita kiasi kuliko vitendo. Walio wengi hawapendi sana masuala ya kwenda shule ili kupata maarifa ya elimu dunia.
Kukaa maskani
Kuanzia asubuhi mpk jioni

Ova
 
Nilistaajabu sana mwaka 2013 nilipokuwa nmemtembelea mshikaji wangu aliyekuwa yuko Tanga kikazi, ile siku alipomtudisha mke wa mtu nyumbani kwake maeneo ya Mwamboni akiwa katoka kumto**a halafu mumewe tukamkuta nje ya nyumba. Yule bwege alisalimia kabisa japo kinyongenyonge halafu akamshukuru mwamba kwa kumrudisha mkewe nyumbani mapema siku hiyo.

Wakati tunaondoka nkamuuliza mwana kuhusu yule jamaa, ni nani na je anajua mahusiano yake na yule manzi? Mwamba alijibu simple tu kuwa yule ni mumewe na anajua kwamba huwa anamto***ga mkewe ila kwa kuwa yeye ndo anaewalisha na kuwaweka town wote wawili basi jamaa hana kipingamizi na mahusino yao. Alisema hata kama angetaka kulala kabisa na yule mwanamke basi jamaa angepiga simu kinyonge kwa mke wake akajibiwa jibu moja tu akafyumu.

Wanaume wa huu mkoa nna mashaka nao na kiwango cha uanaume wao toka siku ile.
 
Sijui ni mila na desturi ama ni mazoea yaliojengeka kutokana na malezi, mazoea yani inshort nakosa majibu.

1.Si jambo la kushangaza mkoani tanga kumkuta kijana akiishi ukweni pamoja na familia yake(mke na watoto).

2. Vijana hawajitumi kabisa, kutwa wako kwenye mabao ya keram,drafti na vijiwe vya alkasus

3. Wameridhika sana, kupokea 6000 kwa siku kwa kazi ya kiwandani wanaona maisha wameyapatia.

4.Kuendekeza sana ushirikina( uganga ).

Ngoja waje

“想要成功,那么你需要的就是无知和自信。”
 
Niliwahi kuishi Tanga kwa muda Fulani, mbona hayo unayosema sikuwahi kushuhudia wala sikuwahi kupata taarifa zake hata siku moja?? Hivi huwa mnakuwa mko serious mnamaanisha kuwa ni ukweli au huwa ni utami tu wa kuwapaka matope watu wa Tanga kuhusiana na suala hili??????
Ndugu usibishe ,Nina rafiki ni mtu wa tanga nafanya nae kaz nilichoka siku moja aliponiambia amewahi muingilia kinyume na maumbile mwanaume mwenzie akasema hyo dhambi inamtesa sana
 
Sijui ni mila na desturi ama ni mazoea yaliojengeka kutokana na malezi, mazoea yani inshort nakosa majibu.

1.Si jambo la kushangaza mkoani tanga kumkuta kijana akiishi ukweni pamoja na familia yake(mke na watoto).

2. Vijana hawajitumi kabisa, kutwa wako kwenye mabao ya keram,drafti na vijiwe vya alkasus

3. Wameridhika sana, kupokea 6000 kwa siku kwa kazi ya kiwandani wanaona maisha wameyapatia.

4.Kuendekeza sana ushirikina( uganga ).
Mashoga hao
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom