Video: 'Baniani mbaya kiatu chake dawa', Matembezi ya Shein Abu Dhabi

Video: 'Baniani mbaya kiatu chake dawa', Matembezi ya Shein Abu Dhabi

Safi sana ziara za nje za viongozi kuwekwa wazi ili wananchi wafahamu fursa zilizopo nje ili kunufaika nazo iwe ktk nyanja za biashara, teknolojia, elimu na kijamii.
 
Hilo pia mumejitakia wenyewe. Sisi Zanzibar ipo inajulika na inaonekana. Nyinyi kwa nini munalikataa jina lenu tanganyika? Zanzibar ndio dai lao kubwa hilo, yaonekano madaraka na Mipaka yake ya Tanganyika kama ilivyo kwa Zanzibar.
Unguja na Pemba ziliizaa zanzibar ndoma sikuitaja Tanganyika kama ambavyo sikuzitaja unguja na pemba, nikaitaja Zanzibar na Tanzania bara, baada ya zanzibar kujiunga na Tanganyika.
Hivo kuna nchi mbili Tanzania bara na Tanzania Zanzibar zenye serikali ya jamhuri ya muungano ambayo ni Tanzania.
Ndo nasema nchi moja yenye serikali mbili serikali ya Tanzania bara naserikali ya Tanzania Zanzibar na kila nchi moja na taratibu zake na mamlaka yake
Tanganyika utaiweka wapi au Unguja- yanabaki majina tu kama kumbukumbu.
 
Safiii sanaaaa hiiii.. Dk. Shein hongera sana sanaaa
 
Hapana, kila Mzanzibari kwanza ni Mzanzibari, kisha ni Mtanzania, hivyo Wanzanzibari wote, pia ni Watanzania, ila sio Watanzania wote ni Wazanzibari!. Ni kama ilivyo kwa makabila yetu, Wasukuma wote ni Watanzania, lakini sio Watanzania wote ni Wasukuma!, na kwenye kugombea ni vivyo hivyo, Wachagga na Wahaya na Wanyakyusa, na makabila mengine yoyote, unaweza kugombea ubunge na udiwani jimbo lolote, mkoa wowote na ukachaguliwa, lakini huwezo kugombea na kuchaguliwa Moshi kama sio Mchagga, Mbeya kama sio Myakyusa au Bukoba kama sio Mhaya.

P.
Mkuu umezidisha tafakuri, japo huo ndio ukweli wenyewe.
 
Hii pia ni habari njema sana, hii hadithi ya Mafuta ya kwenye kinibu, tumeisikia siku nyingi, na itikipotokea kuwa kweli, hapa sasa ndio muda wa kuboresha muungano kwa kuungana kamili tuwe kitu kimoja, chini ya serikali moja!.
P.
[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]
Mkuu heshima kwako.....
 
Msibadilishe historia wanafiki nyinyi Waarabu walikuja katika pwani ya Africa Mashariki kutokana na nja kwao
Wew ndio hujui Historia, Zanzibar ina Historia kubwa. Kama hayo niliyoandika unahisi sio kweli, nenda kumbukumbu Zanzibar uakjsomee mwenyewe
 
Wew ndio hujui Historia, Zanzibar ina Historia kubwa. Kama hayo niliyoandika unahisi sio kweli, nenda kumbukumbu Zanzibar uakjsomee mwenyewe
Mimi nimezaliwa ZNZ lakini huo ni uwongo unaosema Wazazibar walienda kuwaomba waarabu.Hakuna vitabu vya kihistorianvinavyosema hivyo hizo ni tungo zilizotungwa ili kuhalalissha uvamizi wao.
 
Swali la Paskali ni muhimu sana, Je misaada kutoka nje inayokuja kupitia maombi ya Zanzibar tunagawana ama ni ya kwao peke yao?

Je ile inayoingia kwa jina la Tanzania je tunagawana? Kama tunagawana, wao Zenji ni ngapi na Tanzania Bara ni ngapi? (kiasilimia)
Wakifanikiwa kuanza kuchimba mafuta, je hizo hela zitakuwa kwenye hazina ya Taifa ama ya Zenji?
 
Endelea tu kuwahusudu waarabu ila kaa ukijua:

1. Zanzibar ni ya waafrika 'blacks'

2. Mapinduzi ya Januari 12, 1964 ndo ukombozi wa mzanzibari

3. Muungano hauvunjwi mpaka kiama

4. Na hakuna cha serikali tatu wala mkataba, hapa ni mbili kuelekea moja

Chenye mwanzo kina mwisho ,

hakuna muungano huo ni uvamizi wa Tanganyika kwa Zanzibar


Mnatugeuza mchwa na tutaliangusha Gogo , kaanza na Laanatullahi nyerere na tukaze mikanda , sasa tunakaza sukurubu , HAPA KAZI MOJA TU , KUKAZA VYUMA
 
Nimevutiwa na technology ya kutumia nishati ya jua. Hili jua linalopotea kila siku Huku Tandahimba kumbe linaweza kuwa suluhisho la mgao cha umeme umeme
 
Hii ni habari njema sana. Hivi kuna mtu anayejua, katika ile asilimia 4.5% ya mgao wa Zanzibar katika Fedha za misaada yote ya Tanzania, jee misaada ambayo Zanzibar inapata yenyewe direct kutoka mchi wafadhili, pia kuna mgao wa bara?, au Fedha za misaada zinazogawanywa, ni zile tuu za misaada ya Tanzania, lakini misaada kwa Zanzibar, ni zake tuu na hakuna mgao wa bara?.

Hii inanikumbusha kisa cha mgao wa mali za ndoa, mali zinazogawanywa ni za mume tuu, lakini za mke, hazigawanywi, ni za mke tuu!.

Hongereni sana wenzetu kupata misaada ya UAE, sisi tuu wamoja, mkipata nyinyi, tumepata sisi, au tumepata wote.
P.
Wakati mwingine huwa na vutiwa sana na waandishi wanao sema kweli japo kidogo lkn je kwann kwa kipande kidogo kile vipi kuhusu wanaofuja mali za uma lkn pia baadae hutudi tena kufuja mali za uma kwa kupitia upande wa watawala na kuungwa mkono na mazuzu wa kitanzania?tulitumia ma mia ya mamilion kinondoni kwa uchaguzi 2015 leo yuleyule kwa kwa kumpata bwana toka ccm katoka huku kenda ku mfuata bwaana mpya ccm kwa fedha kiasi cha bilion moja ambazo ni za walipa kodi watanzania tunamuunga mkono arudi tena bungeni kwa kututia asala je tukiitwa ma mburumataru kuna kosa?je tukisema tunaongozwa na wasiojitambua kuna makosa?je ni kweli akili zetu ni matope kwa kuruhusu huyu mtu mleta hasara kwa taifa kugombea tena ubunge ?hivi tukiitwa akili zetu ni maboga ni kosa kwa kushangilia ujio wa mtu aliye isababishia hasara nchi?je hakufaa kufikishwa mahakamani huyu?nashindwa kujua jina gani hawa kijani wanapashwa kuitwa?je ni kweli hawa jamaa wanamtindio wa ubongo?kumbe kuzuiliwa kwa bunge live ni ili fedha zile zitumike kwa haya yanayofanyika ss?mwenye akili atafakari na kuchukua hatu lkn akili ni nywele kila mtu anazake sjui ni ng'ombe au kondoo,wacha tuone,yangu ni hayo.
 
Waswahili wana msemo wao unaosema "Baniani mbaya kiatu chake dawa"

Wanazaisia wa Zanzibar na Watanzania kwa ujumla kila siku tunawasikia wakisema warabu wabaya,warabu hivi warabu vile..

Kuna wanasiasa walifikia hadi kutoa kauli za uchochezi baina ya watanzania wenye imani ya kikiristo na wale wenye imani ya kiislam,kauli zilizotolewa kanisani,lakini wanasiasa haohayo kila siku wanakimbilia nchi a kiarabu kuomba omba..

Mdau toa mawazo yako



Kwa hiyo kaenda wasalimia wajombaze Maalim Seif?
 
hahaha "Baniani mbya kiatu chake dau",dau maana yake nini....kwanza unajua nini maana ya huo msemo mkuu
Nikiri kukosea "mbya" nilitaka kuandika "mbaya" lakini ninajua maana yake, ni sawa na kusema - kafiri akufaaye si islamu asiyekufaa au akufaaye kwa dhiki ndiye rafiki.
 
Hii ni habari njema sana. Hivi kuna mtu anayejua, katika ile asilimia 4.5% ya mgao wa Zanzibar katika Fedha za misaada yote ya Tanzania, jee misaada ambayo Zanzibar inapata yenyewe direct kutoka mchi wafadhili, pia kuna mgao wa bara?, au Fedha za misaada zinazogawanywa, ni zile tuu za misaada ya Tanzania, lakini misaada kwa Zanzibar, ni zake tuu na hakuna mgao wa bara?.

Hii inanikumbusha kisa cha mgao wa mali za ndoa, mali zinazogawanywa ni za mume tuu, lakini za mke, hazigawanywi, ni za mke tuu!.

Hongereni sana wenzetu kupata misaada ya UAE, sisi tuu wamoja, mkipata nyinyi, tumepata sisi, au tumepata wote.
P.
Unguja ni ndugu zetu, Wete na Chake pia
Wapatacho si cha kwetu, kwa dola ama Rupia
Cha kwao katu si chetu, cha kwetu cha kwao pia
Bila shaka nimejibu, tudumishe muungano!
 
Nikiri kukosea "mbya" nilitaka kuandika "mbaya" lakini ninajua maana yake, ni sawa na kusema - kafiri akufaaye si islamu asiyekufaa au akufaaye kwa dhiki ndiye rafiki.
sawa mkuu,hilo ni kosa la kawaida, lakini vipi kuhusu neno "dau"
 
Moyoni hata wana CCM Zanzibar wanajua heri Ukoloni wa muarabu kuliko wa Mtanganyika. Daktari wakaribishe waarabu tufaidi Petro dolari.
 
Hii ni habari njema sana. Hivi kuna mtu anayejua, katika ile asilimia 4.5% ya mgao wa Zanzibar katika Fedha za misaada yote ya Tanzania, jee misaada ambayo Zanzibar inapata yenyewe direct kutoka mchi wafadhili, pia kuna mgao wa bara?, au Fedha za misaada zinazogawanywa, ni zile tuu za misaada ya Tanzania, lakini misaada kwa Zanzibar, ni zake tuu na hakuna mgao wa bara?.

Hii inanikumbusha kisa cha mgao wa mali za ndoa, mali zinazogawanywa ni za mume tuu, lakini za mke, hazigawanywi, ni za mke tuu!.

Hongereni sana wenzetu kupata misaada ya UAE, sisi tuu wamoja, mkipata nyinyi, tumepata sisi, au tumepata wote.
P.
Chako ni chako na changu ni chetu!! Expansion joint hiyo!!!
 
Hii ni habari njema sana. Hivi kuna mtu anayejua, katika ile asilimia 4.5% ya mgao wa Zanzibar katika Fedha za misaada yote ya Tanzania, jee misaada ambayo Zanzibar inapata yenyewe direct kutoka mchi wafadhili, pia kuna mgao wa bara?, au Fedha za misaada zinazogawanywa, ni zile tuu za misaada ya Tanzania, lakini misaada kwa Zanzibar, ni zake tuu na hakuna mgao wa bara?.

Hii inanikumbusha kisa cha mgao wa mali za ndoa, mali zinazogawanywa ni za mume tuu, lakini za mke, hazigawanywi, ni za mke tuu!.

Hongereni sana wenzetu kupata misaada ya UAE, sisi tuu wamoja, mkipata nyinyi, tumepata sisi, au tumepata wote.
P.
Pascal mwanaume akimtaka mke kufanya gharama kama za mshumaa kuwamulikia mwanga huku yenyewe ikiteketea kwenye kisosi
Tanganyika the same as mshumaa!! Hawana cha ku gain lakini Zanzibar ikinufaika kote kote kwa Tanganyika na kwa wengine e.g. UAE, OMAN etc. So Tanganyika akomae, anajua anachokitaka
 
Kwa hiyo kaenda wasalimia wajombaze Maalim Seif?
Seif sio mwarabu,Seif ana damu ya ushirazi hana tafauti na Thabiti Kombo

Unajua maana ya ASP (Afro Shirazi party),kile chama kilichompindua mwarabu zanzibar? sio kila mwenye ngozi nyang'avu ni mwarabu,Mkuu

Ubaguzi wa rangi tutaanza kubagauna mwenyewe kwa wenyewe,Zanzibar ni kisiwa kina mchanganyiko wa watu kama visiwa vyengine

Hata hayo makabila ya kiafrika kama vile wazaramu,wazigua, wandegerekao,wasegeju na makabila mengine yanayopakatina Zanzibar yaliyochanganyika na wageni wengine kutoka bara la Asia na mashiriki ya kati kufanya utamaduni wa kiswahili, wamevuka bahari kwenda kuhamia Zanzibar,tafakari
 
Back
Top Bottom