Video: 'Baniani mbaya kiatu chake dawa', Matembezi ya Shein Abu Dhabi

Video: 'Baniani mbaya kiatu chake dawa', Matembezi ya Shein Abu Dhabi

Kwa akili zako unafikiri warabu,wanataka kurudi kutawala Zanzibar,umeshaziona nchi zao,umeshaona watu wao wanaishi vipi,??wakati warabu walipokuja Zanzibar,Zanzibar ilikuwa na neema,warabu walikimbia njaa kwao wakaja zanzibar..

Hivi sasa nani anataka kurudi Zanzibar,nchi imejaa ufukara,mvua ikinyesha leo Korela mwaka mzima...,fikiri kabla hujajibu mkuu
We lazima utakuwa ni mwathirika wa mapinduzi ya Zbar!
 
Kwa ujumla asilimia kubwa ya watanzania wenye imani ya kikristo wana chuki sana na waarabu pamoja na waafrika wenye imani ya kiislamu hilo lipo wazi kabisa kiasi ambacho unakuta chuki za waziwazi kwenye makala mbalimbali hapa jamii forum. Wakiristo.wa Tanzania ndio wameshika hatamu katika serikali na ndio mafisadi na wezi wa nchi hii.
 
Waafrika tumezoea kuomba na kusaidiwa hatujiwezi kwa lolote sisi ni sawasawa na maiti zitembeazo hata vyoo tunawategema wafadhili wahisani kila.maneno ya kujidharaulisha tunayo lakininwao wakitusema na vilio mtindo mmoja lakini kiukweli waafrika hatujiwezi kabisa lakini kwa kuiba na kupenda starehe bila kazi hilo ndio tuko mbele kushinda jamii yoyote duniani
 
We lazima utakuwa ni mwathirika wa mapinduzi ya Zbar!
Hahaha,Kaka mimi natoka katika famili ya kimapinduzi...,hatujapindua kuleta ubaguzi,tumepindua kuleta jamii bora ya kizanzibari isiyokuwa na ubaguzi..

kama tumepindua tufe njaa,na wazanzbari wabaguane wenyewe kwa wenyewe bora basi wangelibaki chini ya Sultani...
 
Mkuu hawa jamaa ni wanafiki sana nakumbuka walisambaza propaganda kuwa maalim seif akishinda Urais eti waarabu watarudi kutawala zenji afu kituko mwaka 2014 mawaziri wa SMZ walienda uarabuni na kuwaomba kuja kuwekeza visiwani ssa unashangaa nani hasa anayewakaribisha waarabu warudi kuitawala zenji je ni maalim seif au serikali ya CCM!!!
Tena hayo maneno aliongea Rukuvi clip yake nshaipoteza
 
Kumradhi, ilikuwa ziara au matembezi?
Angalia vizuri Video utapata jibu lako,Kuna kitu kimoja ambacho sijapenda katika hii video vipi raisi wa Zanzibar Shein alivyokuwa anaongea na yule mwenyeji wake wa Abu Dhabi

Shein allipokuwa anaongea nae yule Sheikh alikuwa hamtizami machoni,aidha Shein alikuwa anatizama chini au upande mwingine,hilo ni kosa kubwa kidiplomasia..

Kosa kama hilo hutafsiriwa kuwa aidha humaanishi unachoongea,au unamdharau unaeongea nae,au unaona aibu hujui unachofanya,Kuna mambo mawili muhimu sana katika kuongea na mtu,si kidplomasia tu,bali hata kama unakwenda kwenye mahojiano ya kazi

Jambo la kwanza unapopeana mkono kusalimia lazima ukazi mkono,jambo la pili unapozungumza mtizame mtu machoni...
itikadi za kiswahili na za kiafrika kwa ujumla ukimtizama mtu unae ongea nae machoni maana yake huna adamu,wenzetu hawachukulii hicho...

Wanadiplomasia wafundisheni viongozi wetu nini wafanye wakikutana na viongozi wa nje......
 
Kwa ujumla asilimia kubwa ya watanzania wenye imani ya kikristo wana chuki sana na waarabu pamoja na waafrika wenye imani ya kiislamu hilo lipo wazi kabisa kiasi ambacho unakuta chuki za waziwazi kwenye makala mbalimbali hapa jamii forum. Wakiristo.wa Tanzania ndio wameshika hatamu katika serikali na ndio mafisadi na wezi wa nchi hii.
Mkuu heshima kwako.... Umeanza vizuri kwa kupinga ulichokiita '' chuki za wakristo kwa waislamu na waarabu'' well and good ila kwanini na wwe unapandikiza chuki ya kwamba Tanzania inatawaliwa na wakristo na ya kwamba MAFISADI ni wakristo???

Sidhani kma ni busara kuhusisha dini na tabia za watu binafsi sijaona dini yoyote ya kikristo au kiislam inayosupport ufisadi au wizi serikalini sasa kivp uhusishe dini na udhaifu wa mtu binafsi ni sawa na mkristo aseme waislam ni magaidi je ni sawa ??? ilihali hakuna Qur'an inayosupport watu kuwa magaidi ......

Tusiweke udini kwenye mada kama hizi hatutokuwa wakweli daima, ahsante
 
Fedha za misaada zinazogawanywa, ni zile tuu za misaada ya Tanzania, lakini misaada kwa Zanzibar, ni zake tuu na hakuna mgao wa bara?.
Hapa ni sawa mko katika Ndoa, mkeo Ana kazi kipato cha shiling 10,mwanaume anapata shiling mbili, alafu katika maisha ya familia mkeo anakuambia yeye yupo vibaya sana, hana ela kila mwisho wa mwezi
 
Tena hayo maneno aliongea Rukuvi clip yake nshaipoteza



Sikiliza kuanzia 6:41 "Warabu watarudi" Lukuvi anasema wazanzibar ni waisalmu,wakiachiwa waisalam wa Zanzibar wataungana na warabu wataleta ugharamia Tanganyika....

Haya ndio maneno ya viongozi wetu,wanataka kuwatenganisha watanzania kwa imani za kidini....hizi kauli za Lukuvi ni za kichochezi sijawahi kumsikia kiongozi yoyote kusema hivi tangu hizi nchi mbili zimeungana

Pinda alisha wahi sema Zanzibar sio nchi lakini ile ni siasa,siasa ni kuropokwa na kuwadanganya unaowatawala ule sio ubaguzi

lakini haya ya Lukuvi ni ubaguzi mkubwa sana,huyu jamaa ilibidi aitwe kwenye kamati ya maadili ya uongozi kuhojiwa kauli yake hii,lakini kwa vile yeye ni CCM kitu kama hicho hakiwezi kufanyika..
 
sawa mkuu,hilo ni kosa la kawaida, lakini vipi kuhusu neno "dau"
Ulishawahi kusikia methali isemayo " dau la mnyonge haliendi joshi? Dau ni chombo cha majini , ngalawa . Na hapo zamani za kale, kwetu sisi tuliosoma kitabu someni kwa furaha kama nakumbuka vizuri. Katika hadhi ya Kiswira binti Sultani ndomo humo dau kama chombo cha kusafiria baharini lilitumika. Mimi si bingwa katika lugha hii adhimu ya kiswahili lakini kwa maana ya hili neno ' dau" na matumizi yake katika methali hiyo uliyotwambia; ni dau tu, hilo lisiloenda joshi na si dawa.
 
Mkuu heshima kwako.... Umeanza vizuri kwa kupinga ulichokiita '' chuki za wakristo kwa waislamu na waarabu'' well and good ila kwanini na wwe unapandikiza chuki ya kwamba Tanzania inatawaliwa na wakristo na ya kwamba MAFISADI ni wakristo???

Sidhani kma ni busara kuhusisha dini na tabia za watu binafsi sijaona dini yoyote ya kikristo au kiislam inayosupport ufisadi au wizi serikalini sasa kivp uhusishe dini na udhaifu wa mtu binafsi ni sawa na mkristo aseme waislam ni magaidi je ni sawa ??? ilihali hakuna Qur'an inayosupport watu kuwa magaidi ......

Tusiweke udini kwenye mada kama hizi hatutokuwa wakweli daima, ahsante
Ndio ukweli utabaki kuwa kweli
 
Ndio ukweli utabaki kuwa kweli
Ulishawahi kusikia methali isemayo " dau la mnyonge haliendi joshi? Dau ni chombo cha majini , ngalawa . Na hapo zamani za kale, kwetu sisi tuliosoma kitabu someni kwa furaha kama nakumbuka vizuri. Katika hadhi ya Kiswira binti Sultani ndomo humo dau kama chombo cha kusafiria baharini lilitumika. Mimi si bingwa katika lugha hii adhimu ya kiswahili lakini kwa maana ya hili neno ' dau" na matumizi yake katika methali hiyo uliyotwambia; ni dau tu, hilo lisiloenda joshi na si dawa.
Ndio, lakini ukiweka neno "dau" katika hii methali,methali itakuwa haileti maana...
Methali hii inasema "Baniani mbaya kiatu chake dawa",kwanza unamjua baniani ni nani??

Dau ni ngarawa isiyokuwa na "mirengo",Dau halina "tezi" wala "omo" dau limefanana na mtumbwi,kaka mimi ni mswahili,nimepata bahati kiswahili nimekisoma vile vile
 
Mkuu kama tumepidua tufe njaa,basi na

Ndio, lakini ukiweka neno "dau" katika hii methali,methali itakuwa haileti maana...
Methali hii inasema "Baniani mbaya kiatu chake dawa",kwanza unamjua baniani ni nani??

Dau ni ngarawa isiyokuwa na "mirengo",Dau halina "tezi" wala "omo" dau limefanana na mtumbwi,kaka mimi ni mswahili,nimepata bahati kiswahili nimekisoma vile vile
Hakika wewe ni mswahili, nimeamini, maana dau unalijua vizuri na wala haubahatishi. Baniani ni watu wenye asili ya uarabuni au uhindini. Ni wasafiri mashuhuri wa majini. Enzi hizo walitumia sana viatu ambavyo vilifana sasa na mtumbwi huo uliousema. Sijui vilitengenzenezwa kwa ngozi au kwa mti kama zilivyo tarawanda. Kwa umbo lake ilikuwepo dhana kuwa viatu hivyo vingeweza kuokolea maisha endapao ajali ingetokea baharini. Kwahiyo, pamoja na kwamba baniani ni watu wabaya hasa kwa wajakazi wao, lakini viatu vyao vingeweza kutumika kama dau la kuokolea maisha na hiyo ingekuwa faida kubwa kutoka kwa mtu mbaya, yaani baniani.
 
Hakika wewe ni mswahili, nimeamini, maana dau unalijua vizuri na wala haubahatishi. Baniani ni watu wenye asili ya uarabuni au uhindini. Ni wasafiri mashuhuri wa majini. Enzi hizo walitumia sana viatu ambavyo vilifana sasa na mtumbwi huo uliousema. Sijui vilitengenzenezwa kwa ngozi au kwa mti kama zilivyo tarawanda. Kwa umbo lake ilikuwepo dhana kuwa viatu hivyo vingeweza kuokolea maisha endapao ajali ingetokea baharini. Kwahiyo, pamoja na kwamba baniani ni watu wabaya hasa kwa wajakazi wao, lakini viatu vyao vingeweza kutumika kama dau la kuokolea maisha na hiyo ingekuwa faida kubwa kutoka kwa mtu mbaya, yaani baniani.
Hahaha sawa mkuu,inawezekana uko sawa,...lakini nionavyo mimi huu msemo unamaanisaha vingine kabisa,baniani ni wahindi wenye dini ya "Hindu",kwa wakati huo hawa walikuwa wahindi maskini,kwani walikuwa wakibaguliwa na wahindi wenzao ambao wengi walikuwa waislam...,kazi yao ilikuwa uchuuzi (machinga)na kuuza vitu vidogo vidogo

"Baniani mbaya kiatu chake dawa" inamaanisha mtu hata kama yuko mbaya lakini ana mazuri yake...
nimeona nikuwekee post moja ya mwaka 2013 yenye methali hii ya baniani mbaya kiatu chake dawa.,uzidishe maarifa mkuu,bofya chini hapo😉
Baniani mbaya kiatu chake dawa!!!!!!
 
Hii ni habari njema sana. Hivi kuna mtu anayejua, katika ile asilimia 4.5% ya mgao wa Zanzibar katika Fedha za misaada yote ya Tanzania, jee misaada ambayo Zanzibar inapata yenyewe direct kutoka mchi wafadhili, pia kuna mgao wa bara?, au Fedha za misaada zinazogawanywa, ni zile tuu za misaada ya Tanzania, lakini misaada kwa Zanzibar, ni zake tuu na hakuna mgao wa bara?.

Hii inanikumbusha kisa cha mgao wa mali za ndoa, mali zinazogawanywa ni za mume tuu, lakini za mke, hazigawanywi, ni za mke tuu!.

Hongereni sana wenzetu kupata misaada ya UAE, sisi tuu wamoja, mkipata nyinyi, tumepata sisi, au tumepata wote.
P.

Mkuu Pascal, hiyo 4.5% ni kwa mujibu wa nini? Umeirefer wapi ili wengine tuweze kuelewa vizuri? Natanguliza shukrani za dhati.
 
Hii pia ni habari njema sana, hii hadithi ya Mafuta ya kwenye kinibu, tumeisikia siku nyingi, na itikipotokea kuwa kweli, hapa sasa ndio muda wa kuboresha muungano kwa kuungana kamili tuwe kitu kimoja, chini ya serikali moja!.
P.
Hapa umekoroga tena, daah!
 
Muungano ni kama ndoa, ila wanandoa wa muungano hawana jinsia, bali majukumu tuu, kuna mmoja anamgharimia mwingine, na mwingine kazi yake ni kupokea tuu, kula na kulala.
Kwa mujibu wa set up ya muungano wetu, wanandoa hawa walipaswa kuwa sawa na kushare gharama za kuendesha ndoa hii, lakini utekelezaji ni tofauti, kuna mwanandoa mmoja tuu anabeba gharama zote, huku mwingine kazi yake ni kubebwa tuu.

P
Kweli kabisa nakuunga mkono.
 
Ndio ukweli utabaki kuwa kweli
Kwahiyo kikwete na ufisadi wote ule alikuwa mkristo??? Vipi mwinyi utawala wake ufisadi alikuwa mkristo?? Na hata huyo mkapa na nyerere unauhakika walikuwa ni wakristo au kwenda kanisani ndio unakuwa mkristo? Hakuna uhusiano wowote wa dini na ufisadi mkuu dini zote haziruhusu wizi hivyo ikitokea kuna mtu anaitwa mohamed au john alafu ni wezi basi jua hao HAWANA DINI irresepctive anaitwa said au john

Ni hayo tu .... Uwe na jioni njema
 
Back
Top Bottom