Video: 'Baniani mbaya kiatu chake dawa', Matembezi ya Shein Abu Dhabi

Video: 'Baniani mbaya kiatu chake dawa', Matembezi ya Shein Abu Dhabi

Hahaha sawa mkuu,inawezekana uko sawa,...lakini nionavyo mimi huu msemo unamaanisaha vingine kabisa,baniani ni wahindi wenye dini ya "Hindu",kwa wakati huo hawa walikuwa wahindi maskini,kwani walikuwa wakibaguliwa na wahindi wenzao ambao wengi walikuwa waislam...,kazi yao ilikuwa uchuuzi (machinga)na kuuza vitu vidogo vidogo

"Baniani mbaya kiatu chake dawa" inamaanisha mtu hata kama yuko mbaya lakini ana mazuri yake...
nimeona nikuwekee post moja ya mwaka 2013 yenye methali hii ya baniani mbaya kiatu chake dawa.,uzidishe maarifa mkuu,bofya chini hapo😉
Baniani mbaya kiatu chake dawa!!!!!!
Leo umeifanya thamani ya jamii kuwa kubwa sana kwangu. Nimejifunza na lililonifurahisha zaidi wewe ni mtu mwenye busara maana huna jazba kama baadhi ya wanamtandao wanavyofanya. Umeimarisha ufahamu wangu. Tangu mwanzo sijaongelea maudhui ya mada zako ile ya Dr. Shein na ufalme wa arabuni na hata hii ya Dr. Salim Ahmed salimu, mtu mjuzi na mstaarabu wa viwango vya juu kabisa katika historia ya nchi yetu. Tumeongelea zaidi lugha/ methali. Huu ni mjadala mkubwa japo hauwavutii watu wengi.

Ki ukweli watu wengi wamekuwa wakiikosea methali hii kwa miaka mingi sasa. Watalaam wa lugha hii wanafanya makosa kuhusiana na kuruhusu makosa kuendelea kufanyika. Na kadri inavyozoeleka wengine wanadhani basi ni sahihi. Mimi na wewe tumekubaliana karibu kila eneo isipokuwa dau kwa upande wangu na dawa kwa upande wako. Kwa maana hii nitakubaliana na neno "dawa" kama methali mpya, yaani ya kizazi chenu lakini ile ya wahenga itabaki kuwa "baniani mbaya kiatu chake dau". Kama umefatilia unaona uhusiano uliopo kati ya baniani, Ubaya wake, kiatu chake, dau lake. Wewe unasema baniani mbaya kiatu chake dawa kwa ugonjwa upi?
 
Kwahiyo kikwete na ufisadi wote ule alikuwa mkristo??? Vipi mwinyi utawala wake ufisadi alikuwa mkristo?? Na hata huyo mkapa na nyerere unauhakika walikuwa ni wakristo au kwenda kanisani ndio unakuwa mkristo? Hakuna uhusiano wowote wa dini na ufisadi mkuu dini zote haziruhusu wizi hivyo ikitokea kuna mtu anaitwa mohamed au john alafu ni wezi basi jua hao HAWANA DINI irresepctive anaitwa said au john

Ni hayo tu .... Uwe na jioni njema
Umeyasema yote, anatakiwa aelewe.
 
Leo umeifanya thamani ya jamii kuwa kubwa sana kwangu. Nimejifunza na lililonifurahisha zaidi wewe ni mtu mwenye busara maana huna jazba kama baadhi ya wanamtandao wanavyofanya. Umeimarisha ufahamu wangu. Tangu mwanzo sijaongelea maudhui ya mada zako ile ya Dr. Shein na ufalme wa arabuni na hata hii ya Dr. Salim Ahmed salimu, mtu mjuzi na mstaarabu wa viwango vya juu kabisa katika historia ya nchi yetu. Tumeongelea zaidi lugha/ methali. Huu ni mjadala mkubwa japo hauwavutii watu wengi.

Ki ukweli watu wengi wamekuwa wakiikosea methali hii kwa miaka mingi sasa. Watalaam wa lugha hii wanafanya makosa kuhusiana na kuruhusu makosa kuendelea kufanyika. Na kadri inavyozoeleka wengine wanadhani basi ni sahihi. Mimi na wewe tumekubaliana karibu kila eneo isipokuwa dau kwa upande wangu na dawa kwa upande wako. Kwa maana hii nitakubaliana na neno "dawa" kama methali mpya, yaani ya kizazi chenu lakini ile ya wahenga itabaki kuwa "baniani mbaya kiatu chake dau". Kama umefatilia unaona uhusiano uliopo kati ya baniani, Ubaya wake, kiatu chake, dau lake. Wewe unasema baniani mbaya kiatu chake dawa kwa ugonjwa upi?
Hapana mkuu mrthali ya wahenga walitumia neno "dawa",bibi yangu kafa ana umri wa mika 100,amekufa miaka 25 iliyopita huo ndio ulikuwa msemo wake mkubwa...
tuko pamoja mkuu,mabishano mazuri ni mabishano ya kuelimishana....
 
Mkuu heshima kwako.... Umeanza vizuri kwa kupinga ulichokiita '' chuki za wakristo kwa waislamu na waarabu'' well and good ila kwanini na wwe unapandikiza chuki ya kwamba Tanzania inatawaliwa na wakristo na ya kwamba MAFISADI ni wakristo???

Sidhani kma ni busara kuhusisha dini na tabia za watu binafsi sijaona dini yoyote ya kikristo au kiislam inayosupport ufisadi au wizi serikalini sasa kivp uhusishe dini na udhaifu wa mtu binafsi ni sawa na mkristo aseme waislam ni magaidi je ni sawa ??? ilihali hakuna Qur'an inayosupport watu kuwa magaidi ......

Tusiweke udini kwenye mada kama hizi hatutokuwa wakweli daima, ahsante
Tabia za watu kuhusisha na dini si jambo zuri. Magaidi ya kiarabu na wengineo ambao wana majina ya kiarabu wanahusishwa na uislamu?
Mauaji ya wayahudi 6 milioni,mauaji ya vietnam 12milioni,mauaji ya kimbari Rwanda ,mauaji ya wacongomani 20milioni yoote haya yamefanywa na wasio waislamu lakini leo magaidi wakiua wazungu watatu tu dunia nzima inazizima kwa masikitiko eti waislamu wameua.
Mauaji ya kutisha na mabaya sana kuwahi kutokea duniani haisemwi ni wakiristo. Wanaua mahalaiki wanahalalisha ushoga na usagaji si waislamu
 
Mmmekuuliza umewahi kwenda Kilimani kwenye hayo Makumbusho kusoma Historia?
Nakubali kua waarabu walikuwa na njaa. Lakini wao ndio waliokuja kumuondoa Mreno.
Mbona husemi kuwa Okelo sie alikuja kuongoza Mapinduzi Zanziba kumuondoa Sultani?
Kigezo ni njaa au ukweli wa Mambo ulivyokuwa?. Kwani hiyo shiba ilitikea wapi Zanzibar?
Kama ni mikarafuu wao ndio walioileta, kama ni minazi pia ndio wao. Sasa kabla ya hao waarabu tulikuwa na shiba gani hebu nieleze? Usitoe matusi letew Hoja
Wacha kuweweseka na naona umeshaanza kubadilisha maneno. Kilimani hamna kumbukumbu hata moja inayosema hivyo. Okelo hajaja kutawala Zanzibar amepewa kazi kuifanya na baada ya kutumiliwa akafukuzwa naona sijui unaongea kitu gani waarabu waliondoka bara arabu baada ya ukame na historia itabaki kuwa hivyo. Hahahaha umesahau ya kuwa mlipofika visiwani mkachukua more 80% ya ardhi yenye rutba na mkawaaacha wenyeji wakiwa dhalili na kuwatawala kwa kuwafanya kama ni second class na wengine kuwafanya watumwa.
Hivi yaani umtoa mfano wa mikarafuu hivi unajua mikarafuu ilipandwa mwaka gani?
Nenda mzalendo katoe upupu wako na mkadanganyane hapa watu wana akili zao
 
nimependa sana maoni yako mkuu
Mkuu kama utapata bahati ya kwenda Abu Dhabu utaona vipi wakenya,walivyotawala katika sehemu za kazi kuanzia Airport mpaka sehemu nyegine,wenzentu wakenya wanajua kuwakaribu na walio nacho..

Zile sehemuz a kazi zilikuwa ziwe sehemu za Watanzania hususan wazanzibari,lakini kwasababu ya uwelewa wetu mdogo,na kuweka siasa za chuki kwa kila jambo,tunambulia kwenda kuomba huku,hatumtizami tunaemuomba machoni kwa aibu tulio kuwa nayo...

Zanzibar kwa historia tuliyokuwa nayo na hawa jamaa tungelinufaika sana,nafikiri uliona ile meli ya Qabus kutoka Oman ilipokuja kuitembelea Tanzania mawaziri kama watatu,kuanzia waziri wa Utalii,waziri wa mafuta na waziri wa elimu hao wote wana uhusiano na Zanzibar,waziri wa mafuta yeye alizaliwa Pemba na kusoma Pemba masomo yake ya msingi..

Wenzetu wameshatoka kimaisha uchumi wao mkubwa dunia nzima inawapiga magoti,sisi tunabahati ya kupedwa kutokana na historia,wanatamani watulipe fadhila ya waliyo wafanyia babu na bibi zetu

Lakini kama hatujawa nao karibu ili walipe fadhila za kututawala unafikiri fadhila watazilipa vipi,chuki zinawafanya watukimbie na kutuogopa,probaganda za kuwatisha watanzania kuwa mwarabu akirudi atatutawala hazi saidii chochote,tukiwa nao karibu tutaneemeka na kile walichokuwa nacho...
 
Wacha kuweweseka na naona umeshaanza kubadilisha maneno. Kilimani hamna kumbukumbu hata moja inayosema hivyo. Okelo hajaja kutawala Zanzibar amepewa kazi kuifanya na baada ya kutumiliwa akafukuzwa naona sijui unaongea kitu gani waarabu waliondoka bara arabu baada ya ukame na historia itabaki kuwa hivyo. Hahahaha umesahau ya kuwa mlipofika visiwani mkachukua more 80% ya ardhi yenye rutba na mkawaaacha wenyeji wakiwa dhalili na kuwatawala kwa kuwafanya kama ni second class na wengine kuwafanya watumwa.
Hivi yaani umtoa mfano wa mikarafuu hivi unajua mikarafuu ilipandwa mwaka gani?
Nenda mzalendo katoe upupu wako na mkadanganyane hapa watu wana akili zao
Mkuu usizidishe mambo,usiongee kwa jazba,soma historia ya nchi yako kwanza,Unajua kuwa mingi ya miti unayoiona Zanzibar imeletwa na warabu kutoka India,kuanzia Minazi,miembe,mikarafuu na miti mengiene...

Unajua kuwa wakati wa utawala wa masultan,Dhahabu,almas na vitu vyengine vilkuwa rahisi hapo zanzibar kuliko dunia nzima,unajua kwanini ilikuwa hivyo..,kwasabu Zanzibar ilikuwa "Free port" kama unavyoiona Dbai sasa hivi,Zanzibar ilikuwa isipittwe na Dubai kutokan na "Logstical position" iliyokuwepo..

Ukosefu wa mipango ya matumizi ya pesa,utawala usiokuwa na mipango,na siasa za chuki imeifanya Zanzibar iwe kama ilivyo,viongozi wamejaa kasumba za mwarabu atarudi,hawana mbinu za kuenua uchumi wa nchi,kazi kuomba hao wanao wasema kila siku

Unajua wakati Zanzibar inajiunga na Tanganyika 1964 wakaazi wazanzibar walikuwa laki tatu (300,000) na population kubwa ilikuwa ya watu wenye asili ya kiarabu,au walichanganyiko damu..

Unajua Karume alikuta kiasi gani katika benki ya Zanzibar zilizoachwa na sultani aliyepinduliwa,pesa ambazo Karume alizifuja kwa kujenga Nyumba za Michenzani za Bambi za Pemba,Kuleta TV ya rangi ya kwanza katika Afrika,kujenga kiwanja cha michezo cha Afrika kuwa na "Tartan",unafikiri karume zile pesa alizitoa wapi???

Kaka ubaguzi wa aina yoyoye ule ni mbaya,waliofanya mapinduzi walifanya kwa kuondoa tabaka,sio kubaguana,Mambo mengi yamefujika tangu mapinduzi,hivi sasa Zanzibar ni moja katika Mkoa fukara katika nchi ya Tanzania,kwababu watawala na watu kama wewe bado mna akili mgando za" Warabu watarudi bora tufe njaa",,,,

Tafuteni mbinu za kula na waliokutawaleni ili walipe fadhila,ili muondoke katika umasikini wa ufukara...Sheikh Ameir Taju aliwahi kumwambia Karume,kuwa tusibiri kidogo tusiombe uhuru kwani bado hatuwezi kujitawala,ASP wakamwimbia nyimbo za kumkejeli,""cha cha ndu kajipalia makaa uhuru kaukataa"....

sasa tunayaona,Zanzibar mufls.......,ule msemo wa zanzibar njema atakae aje,haupo tena,sasa mkisikia meli imeteremaka na watu kutoka Bara tu habari kibao mitandaoni,njaa zimewashika..
 
Wacha kuweweseka na naona umeshaanza kubadilisha maneno. Kilimani hamna kumbukumbu hata moja inayosema hivyo. Okelo hajaja kutawala Zanzibar amepewa kazi kuifanya na baada ya kutumiliwa akafukuzwa naona sijui unaongea kitu gani waarabu waliondoka bara arabu baada ya ukame na historia itabaki kuwa hivyo. Hahahaha umesahau ya kuwa mlipofika visiwani mkachukua more 80% ya ardhi yenye rutba na mkawaaacha wenyeji wakiwa dhalili na kuwatawala kwa kuwafanya kama ni second class na wengine kuwafanya watumwa.
Hivi yaani umtoa mfano wa mikarafuu hivi unajua mikarafuu ilipandwa mwaka gani?
Nenda mzalendo katoe upupu wako na mkadanganyane hapa watu wana akili zao
Muarabu gani aliemfanya Mtu Mtumwa? Kama ni watumwa wakiuzwa Kanisani Pale Mkunazini. Na watumwa Wengi walipelekwa Marekani na Nchi za Europe, Nako kuna Muarabu?
Kama ni Utumwa, mpaka Dunia itamalizika waafrika ni Watumwa tu. Lakini hatuwatumikii waarabu, tunawatumikia hao Mambwana zako wazungu. Tafauti Zamani wakitutawala ki mwili, sasa wanatutawala kiakili. Katika Dunia hii Waafrika hatuna maamuzi yoyote. Hata yale mazao tunayoyazalisha sisi wenyewe hatuwezi kujipangia Bei mpaka watupangie wao. Jee sisi Waafrika tunaweza kuamua bei ya Gari inayozalishwa Germany au London iwe na bei gani?
Jee huu si utumwa?
Tatizo sio Wazungu tatizo ni sisi wenyewe hatujitambui, karne mzima inaisha ya uhuru mpaka Leo tunapigana na wapinzani, Maendeleo =0
 
Kasome History kilichosababisha Sultan Said kuhamishia Makazi yake na Familia yake yote visiwani Zanzibar 1884!
Hizo sababu bado zipo
Ni kweli bado zipo lakini waArabu Leo wamejitengenezea mazingira mazuri sana kwao, na wametumia rasili mali zao za mafuta vizuri sana kujenga nchi zao na kuebdeleza maisha ya wananchi wao
 
Hii ni habari njema sana. Hivi kuna mtu anayejua, katika ile asilimia 4.5% ya mgao wa Zanzibar katika Fedha za misaada yote ya Tanzania, jee misaada ambayo Zanzibar inapata yenyewe direct kutoka mchi wafadhili, pia kuna mgao wa bara?, au Fedha za misaada zinazogawanywa, ni zile tuu za misaada ya Tanzania, lakini misaada kwa Zanzibar, ni zake tuu na hakuna mgao wa bara?.

Hii inanikumbusha kisa cha mgao wa mali za ndoa, mali zinazogawanywa ni za mume tuu, lakini za mke, hazigawanywi, ni za mke tuu!.

Hongereni sana wenzetu kupata misaada ya UAE, sisi tuu wamoja, mkipata nyinyi, tumepata sisi, au tumepata wote.
P.

mkuu huu sasa siyo ucho...chezi au! hehehe
 
Muarabu gani aliemfanya Mtu Mtumwa? Kama ni watumwa wakiuzwa Kanisani Pale Mkunazini. Na watumwa Wengi walipelekwa Marekani na Nchi za Europe, Nako kuna Muarabu?
Kama ni Utumwa, mpaka Dunia itamalizika waafrika ni Watumwa tu. Lakini hatuwatumikii waarabu, tunawatumikia hao Mambwana zako wazungu. Tafauti Zamani wakitutawala ki mwili, sasa wanatutawala kiakili. Katika Dunia hii Waafrika hatuna maamuzi yoyote. Hata yale mazao tunayoyazalisha sisi wenyewe hatuwezi kujipangia Bei mpaka watupangie wao. Jee sisi Waafrika tunaweza kuamua bei ya Gari inayozalishwa Germany au London iwe na bei gani?
Jee huu si utumwa?
Tatizo sio Wazungu tatizo ni sisi wenyewe hatujitambui, karne mzima inaisha ya uhuru mpaka Leo tunapigana na wapinzani, Maendeleo =0
Two wrong doesn't make right. Naona unatetea kitu ambacho hukielewi. Soma vizuri historia kanisa limejengwa lini na biashara ya utumwa lini imekuwa abolished.
Nendeni mzalendo mnaandika vitu ambavyo hamvijui.
 
Ni kweli bado zipo lakini waArabu Leo wamejitengenezea mazingira mazuri sana kwao, na wametumia rasili mali zao za mafuta vizuri sana kujenga nchi zao na kuebdeleza maisha ya wananchi wao
Kwani tuna dispute status ya waarabu hivi sasa? tofauti yetu mimi na wewe sababu iliyowafanya waarabu kuja East Africa. Mimi sina mawazo ya kijenda wazimu ya kuona waarabu wanaitaka Zanzibar kwa lipi? Lakini mimi nina matatizo na wale wazanzibar waliondoka wakati wa mapinduzi na baada ya mapinduzi na kuendeleza fitna na kutaka kurudisha status quo ile wanayoiona wao iko sawa.
 
Hii ni habari njema sana. Hivi kuna mtu anayejua, katika ile asilimia 4.5% ya mgao wa Zanzibar katika Fedha za misaada yote ya Tanzania, jee misaada ambayo Zanzibar inapata yenyewe direct kutoka mchi wafadhili, pia kuna mgao wa bara?, au Fedha za misaada zinazogawanywa, ni zile tuu za misaada ya Tanzania, lakini misaada kwa Zanzibar, ni zake tuu na hakuna mgao wa bara?.

Hii inanikumbusha kisa cha mgao wa mali za ndoa, mali zinazogawanywa ni za mume tuu, lakini za mke, hazigawanywi, ni za mke tuu!.

Hongereni sana wenzetu kupata misaada ya UAE, sisi tuu wamoja, mkipata nyinyi, tumepata sisi, au tumepata wote.
P.
Paskali,eeeenh unakumbuka ile uzi wako wa mateso ya waarabu kwa "Waunguja"
 
Mkuu usizidishe mambo,usiongee kwa jazba,soma historia ya nchi yako kwanza,Unajua kuwa mingi ya miti unayoiona Zanzibar imeletwa na warabu kutoka India,kuanzia Minazi,miembe,mikarafuu na miti mengiene...

Unajua kuwa wakati wa utawala wa masultan,Dhahabu,almas na vitu vyengine vilkuwa rahisi hapo zanzibar kuliko dunia nzima,unajua kwanini ilikuwa hivyo..,kwasabu Zanzibar ilikuwa "Free port" kama unavyoiona Dbai sasa hivi,Zanzibar ilikuwa isipittwe na Dubai kutokan na "Logstical position" iliyokuwepo..

Ukosefu wa mipango ya matumizi ya pesa,utawala usiokuwa na mipango,na siasa za chuki imeifanya Zanzibar iwe kama ilivyo,viongozi wamejaa kasumba za mwarabu atarudi,hawana mbinu za kuenua uchumi wa nchi,kazi kuomba hao wanao wasema kila siku

Unajua wakati Zanzibar inajiunga na Tanganyika 1964 wakaazi wazanzibar walikuwa laki tatu (300,000) na population kubwa ilikuwa ya watu wenye asili ya kiarabu,au walichanganyiko damu..

Unajua Karume alikuta kiasi gani katika benki ya Zanzibar zilizoachwa na sultani aliyepinduliwa,pesa ambazo Karume alizifuja kwa kujenga Nyumba za Michenzani za Bambi za Pemba,Kuleta TV ya rangi ya kwanza katika Afrika,kujenga kiwanja cha michezo cha Afrika kuwa na "Tartan",unafikiri karume zile pesa alizitoa wapi???

Kaka ubaguzi wa aina yoyoye ule ni mbaya,waliofanya mapinduzi walifanya kwa kuondoa tabaka,sio kubaguana,Mambo mengi yamefujika tangu mapinduzi,hivi sasa Zanzibar ni moja katika Mkoa fukara katika nchi ya Tanzania,kwababu watawala na watu kama wewe bado mna akili mgando za" Warabu watarudi bora tufe njaa",,,,

Tafuteni mbinu za kula na waliokutawaleni ili walipe fadhila,ili muondoke katika umasikini wa ufukara...Sheikh Ameir Taju aliwahi kumwambia Karume,kuwa tusibiri kidogo tusiombe uhuru kwani bado hatuwezi kujitawala,ASP wakamwimbia nyimbo za kumkejeli,""cha cha ndu kajipalia makaa uhuru kaukataa"....

sasa tunayaona,Zanzibar mufls.......,ule msemo wa zanzibar njema atakae aje,haupo tena,sasa mkisikia meli imeteremaka na watu kutoka Bara tu habari kibao mitandaoni,njaa zimewashika..
wacha uwongo huo naona unazopokwa tu. Populatioon kubwa ilikuwa ya kiarabu? mbona unaongea mambo ya kipuuzi Anglia data za sensor ya mwisho ya uchaguzi kabla ya mapinduzi ndiyo unajua kama unaongea upuuzi.
Waarabu wameleta miti znz? hiyo minazi imetoka India? mbona unaongea upuuzi.
Nani analeta chuki naona mamcho yako na akili zako zimekuwa distorted na kushindwa kutafautisha baina ya facts and fantasy. Rudi shule na kumbe nimeshaona kuendelea kulumbana na wewe ni kupoteza muda
 
Hii ni habari njema sana. Hivi kuna mtu anayejua, katika ile asilimia 4.5% ya mgao wa Zanzibar katika Fedha za misaada yote ya Tanzania, jee misaada ambayo Zanzibar inapata yenyewe direct kutoka mchi wafadhili, pia kuna mgao wa bara?, au Fedha za misaada zinazogawanywa, ni zile tuu za misaada ya Tanzania, lakini misaada kwa Zanzibar, ni zake tuu na hakuna mgao wa bara?.

Hii inanikumbusha kisa cha mgao wa mali za ndoa, mali zinazogawanywa ni za mume tuu, lakini za mke, hazigawanywi, ni za mke tuu!.

Hongereni sana wenzetu kupata misaada ya UAE, sisi tuu wamoja, mkipata nyinyi, tumepata sisi, au tumepata wote.
P.
Are you conversant with the marriage act? .... Tanzania include Zanzibar, unless otherwise or there is Tanganyika .... Please be Smart... Wanatumia MTU mwenye udadisi na uelewa mdogo wa mambo
 
wacha uwongo huo naona unazopokwa tu. Populatioon kubwa ilikuwa ya kiarabu? mbona unaongea mambo ya kipuuzi Anglia data za sensor ya mwisho ya uchaguzi kabla ya mapinduzi ndiyo unajua kama unaongea upuuzi.
Waarabu wameleta miti znz? hiyo minazi imetoka India? mbona unaongea upuuzi.
Nani analeta chuki naona mamcho yako na akili zako zimekuwa distorted na kushindwa kutafautisha baina ya facts and fantasy. Rudi shule na kumbe nimeshaona kuendelea kulumbana na wewe ni kupoteza muda
Mkuu usibishe,huo ndio ukweli,hata hiyo minazi jina lake ni "long India",sio minazi tu mpaka miembe na miti mingi mengine,unayoiona hapo Zenji imetoka India imeletwa na mwarabu,naona unabisha kitu usichokijua,,,

Na ndio maana utaona mazao mengi yaliyopo Zanzibar huyaonekani sehemu nyengine ya mwambao wa pwani ya Afrika mashariki,mfano Matofaa,madoriani,pilipili doria,shokishoki nk,kwasababu hiyo miti sio asili yake hapo imeletwa kutoka nchi nyengine

majumba ya mj mkongwe yamejengwa na wahindi walioletwa na warabu,Hiyo milango mnayoiita "Zanzibar Door" hiyo ni kazi za wahindi,

Hiyo milango sio utamaduni wa zanzibar wala mwarabu ,,,,population ya wafrika imezidi baada ya mapinduzi..

Zanzibar ilikuwa nchi inayoongoza kwa kuuza nazi,na mazao mengine yanayotokana na mnazi,kama vile mafuta ya nazi,mashudu nk..

Tangu watu kama nyinyi mmeitawala Zanzibar,nazi,madafu siku hizi mnaagiza kutoka Mafia, Tanzania Bara,Karafuu mmepeleka miche Indonesia,hivi sasa Indonesia ndio nchi inayoongoza kwa kuuza Karafuu...,ujinga wa mwafrika kazi kurogana na kuyukanana hatuna tunachokijua....

Kutoka na majibu yako ya matusi,naona na wewe ndio wale wale,walikuwa na IQ ndogo,sina haja ya kubishana na wewe,aminini unachoamini, mkuu
 
Mkuu usibishe,huo ndio ukweli,hata hiyo minazi jina lake ni "long India",sio minazi tu mpaka miembe na miti mingi mengine,unayoiona hapo Zenji imetoka India imeletwa na mwarabu,naona unabisha kitu usichokijua,,,

Na ndio maana utaona mazao mengi yaliyopo Zanzibar huyaoni sehemu nyengine ya mwambao wa pwani ya Afrika mashariki,mfano Matofaa,madoriani,pilipili doria,shokishoki nk,kwasababu hiyo miti sio asili yake hapo imeletwa kutoka nchi nyengine

majumba ya mj mkongwe yamejengwa na wahindi walioletwa na warabu,Hiyo milango mnayoiita "Zanzibar Door" hiyo ni kazi za wahindi,

Hiyo milango sio utamaduni wa zanzibar wala mwarabu ,,,,population ya wafrika imezidi baada ya mapinduzi..

kutoka na majibu yako ya matusi,naona na wewe ndio wale wale,walikuwa na IQ ndogo,sina haja ya kubishana na wewe,aminini unachoamini, mkuu
No..unaongea kitu ambcho hukijui.na wacha ujinga minazi na miembe ni miti ambayo inapatikana tropical and subtropical areas kwa hivyo ukanda wa east Africa ni natural habitat yake. ameuambia nani population ya Africa ilikuwa ndogo kulinhanisha na waarabu before mapinduzi.. hivi mbona unaongea vitu vya kijinga wewe hebu angalia chaguzi zote na idadi ya watu walipiga kura na kwa nini zilikuwa zina ugonvi kabla ya mapinduzi mbona. Wahindi hawajaletwa na Waarabu katika ukanda wa East Africa mpaka southern Africa hii histotia anakusomesha nani wewe sasa hiyo milango ya Zanzibar door nikielezo cha nini na ndiyo justification ya kuwa minazi inatoka india?
Wacha kuleta upuuzi hapa rudi shule kasome huna hata kimoja unachokijua... eti IQ kubwa hahahahahahaaa.. hata chizi ukimuuliza atakuambia ana akili nyingi
 
Muungano ni kama ndoa, ila wanandoa wa muungano hawana jinsia, bali majukumu tuu, kuna mmoja anamgharimia mwingine, na mwingine kazi yake ni kupokea tuu, kula na kulala.
Kwa mujibu wa set up ya muungano wetu, wanandoa hawa walipaswa kuwa sawa na kushare gharama za kuendesha ndoa hii, lakini utekelezaji ni tofauti, kuna mwanandoa mmoja tuu anabeba gharama zote, huku mwingine kazi yake ni kubebwa tuu.

P
Mzima wa akili weye? Historia ya Zanzibar inukusuta. Zanzibar sio ya kubebwa na kalubandika Tanganyika.
 
Two wrong doesn't make right. Naona unatetea kitu ambacho hukielewi. Soma vizuri historia kanisa limejengwa lini na biashara ya utumwa lini imekuwa abolished.
Nendeni mzalendo mnaandika vitu ambavyo hamvijui.
Wewe ndio unatetea vitu usivvyo vijua. Hicho ulichoandika kinaitwa Kingereza?
Kama kweli jina lako unaitwa Kizibao linakuzuru. Unajua maana ya Kizibao?
 
Back
Top Bottom