Uwazi na usiri katika mahusiano kipi chafaa...?!

Uwazi na usiri katika mahusiano kipi chafaa...?!

Habari za wakati huu..?
Katika maisha yetu ya kiafrika tumelelewa kuwa wasiri haswa katika mambo ya mahusiano..yani hata kama jambo linaumiza wewe litunze moyoni kuna siku mambo yatakuwa sawa,..
..kwa upande mwingine kumekuwa na utamaduni mpya wa wapenzi/wanandoa kupenda kuanika/expose mambo yao hadharani yaani hata kama ni pungufu mdogo tu mtu anauanika hadharani bila ya kujali..
...karibuni tujadili ni kipi ambacho chaweza kusitiri mahusiano kwa muda mrefu kati ya usiri na uwazi/kuanika matatizo hadharani,
..ni nini faida za kuwa na siri katika ndoa/mahusiano..
Na nini faida za kuwa na uwazi katika mahusiano..hasa wa kwa watu wa nje ya yale mahusiano,
karibuni ladydoctor, Excel, The Boss, passionlady watu8 Eiyer, Karucee, picha toka kwa Tyta, Bulldog Munkari King'asti HARUFU Kongosho Tuko kokutuna,. Na wanaMMU woote...

Dada Jawilat goja nichangie kwa mfano wa moja ya mahusiano yangu nlowahi kuwa nayo.

Back in the college, i had a girl, i loved her from the first sight (They say there is no love at the first sight but am a believer of the theory), The girl we dated from first year day one up to the last semester of the third year. We broke up because she was older to me and she was in hurry for a marriage.

Maisha yetu yalikuwa ya kugombana sana kwasababu kila mmoja alitaka kuwa juu ya mwenzake, kuna vitu alikuwa akitaka mimi sitaki na viceversa, haipiti siku bila kupishana maneno au mmoja akamuuzi mwenzie ila before we go to bed we must meet and say sorry for eachother. Na Nilichompendea sana huyu girl alikuwa hamuambii mtu yeyote matatizo yetu, hata dada yake ambae alikuwa ndo best friend wake. Nilikuja kugundua hilo wakati nikikutana na marafiki zake, wananisifia nimekuwa mpole na kumthamini rafiki yao. Kumbe deep inside our relationship was in trouble.

Hadi mwaka wa tatu mambo yalipoanza kunizidia niliamua kumuelezea dada ake ambaye alishangaa sana kwanini tumekaa kipindi chote tunagombana na hatusemi. Hapo ndo huyo girl akasema sio kila mtu anatakiwa kujua what we are doing because its none of their business, alikasirika sana nilivyomwambia dada ake.

Bahati mabaya yule msichana tuliachana nae kwa wema (alikuwa mkubwa kwangu na ilikuwa ngumu kuweka our differences pembeni) na hajawahi kumwambia mtu yeyote kuwa tumeachana na hata marafiki zake waliogundua kuwa tumeachana hajawahi kuwapa sababu. Na most of people walokuwa wanaifahamu couple yetu wananisema vibaya kuwa nimemwacha mtoto wa watu lakini ukweli ni kwamba hakuna anaejua ukweli kwanini tumeachana na exactly lini tumeachana. Sasa hivi yupo tu na ofisi yake bahati mbaya hajaolewa ila nahisi mwaka huu ataolewa tu. And i really thank her for showing me how to handle relationships privately.

Inshort, sio kila mtu anatakiwa ajue kuhusu mahusiano yenu, iwe furaha, iwe huzuni. Kuwa na marafiki inaruhusiwa na unaweza kuwaambia zile ishu ambazo zipo too general na sio personal stuffs. Marafiki wakishajua weakness kuhusu nyie inakuwa rahisi sana kuwatenganisha au kuwaumiza.

Be careful with friends, not everyone is worthy to be one.
 
kabisa.. ingawa wapo watakaodai picha. babu Dark City mkongwe wa ndoa akuje hapa.


Mdogo wangu Husninyo, ukongwe sina kwa sababu kila siku inayopita ni shule tosha....

Hata hivyo, mleta mada katuchanganya...kaongea uwazi kati ya wanandoa, na kaumix na uwazi wa kueleza mambo ya ndani kwa watu wa nje.

Naamini uwazi katika ndoa ni jambo muhimu sana (ingawa si kwa watu wote, kwa hiyo watu wawe mbayu wayu), hata hivyo siamini katika kueleza mambo ya ndani kwa watu wa nje. Labda kama imefikia mahali ambapo hakuna jinsi bali kutafuta mwafaka kwa kushirikisha watu wa nje.

Vinginevyo ni aibu kuongea ongea hovyo mambo ya ndani!!
 
Dark City, shkamoo kaka.
hebu lala unategea zamu kwa bibi. Ama ndo unakula kodi zetu kwenye spring?
 
Last edited by a moderator:
Nadhani kabla hujashirikisha watu wa nje unapaswa kutafakari yafuatayo:
- mmejaribu wenyewe ndani ikashindikana?
- Na kama imeshindikana ndani ninI impact ya kulichunia hilo tatizo? Je ni kubwa kiasi hicho halivumiliki?
- what are you hoping to achieve kwa kumuleza mtu wa nje? Je ni kutoa tu stress, kumuaibisha, kupata ushauri etc?
- nafsi yako itajisikiaje ukija kutana na huyo mtu uliyomfungukia halafu wewe na mwenzio mmesha resolve hiyo issue? Je utajisikia aibu? Au utakuwa poa tu? Would you have wished usingemwambia? If so then inamaana pengine ulienda kusema kwa ajili ya hasira ( not recommended)
- nani unamshirikisha? unamuamini huyo mtu wa nje na siri zako?
Hizi ni baadhi ya factor ambazo mimi huzi consider sana kabla sijafunguka kwa mtu
 
Nadhani kabla hujashirikisha watu wa nje unapaswa kutafakari yafuatayo:
- mmejaribu wenyewe ndani ikashindikana?
- Na kama imeshindikana ndani ninI impact ya kulichunia hilo tatizo? Je ni kubwa kiasi hicho halivumiliki?
- what are you hoping to achieve kwa kumuleza mtu wa nje? Je ni kutoa tu stress, kumuaibisha, kupata ushauri etc?
- nafsi yako itajisikiaje ukija kutana na huyo mtu uliyomfungukia halafu wewe na mwenzio mmesha resolve hiyo issue? Je utajisikia aibu? Au utakuwa poa tu? Would you have wished usingemwambia? If so then inamaana pengine ulienda kusema kwa ajili ya hasira ( not recommended)
- nani unamshirikisha? unamuamini huyo mtu wa nje na siri zako?
Hizi ni baadhi ya factor ambazo mimi huzi consider sana kabla sijafunguka kwa mtu

like! like! like!
 
Mdogo wangu Husninyo, ukongwe sina kwa sababu kila siku inayopita ni shule tosha....

Hata hivyo, mleta mada katuchanganya...kaongea uwazi kati ya wanandoa, na kaumiz na uwazi wa kueleza mambo ya nadani kwa watu wa nje.

Naamini uwazi katika ndoa ni jambo muhimu sana (ingawa si kwa watu wote, kwa hiyo watu wawe mbayu wayu), hata hivyo siamini katika kueleza mambo ya ndani kwa watu wa nje. Labda kama imefikia mahali ambapo hakuna jinsi bali kutafuta mwafaka kwa kushirikisha watu wa nje.

Vinginevyo ni aibu kuonge onge hovyo mambo ya ndani!!

nimekusoma mzee. halafu siku hizi nimekuwa mdogo wako sio mjukuu??!!! mbona unaniongezea distance hivo? loh.
 
Last edited by a moderator:
Habari za wakati huu..?
Katika maisha yetu ya kiafrika tumelelewa kuwa wasiri haswa katika mambo ya mahusiano..yani hata kama jambo linaumiza wewe litunze moyoni kuna siku mambo yatakuwa sawa,..
..kwa upande mwingine kumekuwa na utamaduni mpya wa wapenzi/wanandoa kupenda kuanika/expose mambo yao hadharani yaani hata kama ni pungufu mdogo tu mtu anauanika hadharani bila ya kujali..
...karibuni tujadili ni kipi ambacho chaweza kusitiri mahusiano kwa muda mrefu kati ya usiri na uwazi/kuanika matatizo hadharani,
..ni nini faida za kuwa na siri katika ndoa/mahusiano..
Na nini faida za kuwa na uwazi katika mahusiano..hasa wa kwa watu wa nje ya yale mahusiano,
karibuni ladydoctor, Excel, The Boss, passionlady watu8 Eiyer, Karucee, picha toka kwa Tyta, Bulldog Munkari King'asti HARUFU Kongosho Tuko kokutuna,. Na wanaMMU woote...
Niongelee zaidi wanandoa ambao tayari wako verified usiri unaotakiwa ni ule wa kutunza mambo ya mwenzio kwa kuamini kwamba ya mwezio ndiyo ya kwako kwakuwa ni mwili mmoja tabia ya kutoa siri zenu za ndani nje au kimgogoro kidogo tu unaenda kupayuka nje wewe ndo utaonekana --------,lakini uwazi kati ya wanandoa ni kitu cha msingi sana intakiwa mwenzio ajue kila kitu juu ya hiyo ndoa ili kuondoa wasiwasi na mashaka
 
Mbona kama dini zimetoka huko western..
Kabla hamja jibu kitu hebu mrudi katika maandiko kwa kila mwenye imani haijalishi dhehebu hakuna maneno laana iliyo kemewa kama.kutoa siri ya ndani asa kama mungu amekemea na kuita ni laana asa kitugani mnacho taka kujadili na jambo lipo wazi na hii tabia ya kutoa siri za ndani waafrika tumeitoa wapi zaidi.ya kuwaiha westn wasiokuwa na dini wala mila wala desturi tuache tabia hizo za kuiha mbo yasio kwenda na utaratibu alio.tuwekea mfalme wa milele hata desturi zetu hazikubalinai nayo
 
Kwa hivyo mpenzi mambo yetu ya ndani nikayaweke wazi kwa majirani?
Ulaya huko watu wanajiua sana kwa sababu hawana wa kumhadithia matatizo yao. Huku Africa tuna bahati ya kuwa na watu lukuki wa kuwaeleza matatizo yako wakasikiliza.... jirani, mfanyakazi mwenzio, saluni nk... Sometimes ukisema tatizo kwa mtu unakuwa kama umetua mzigo fulani hivi...
 
Kwa hivyo mpenzi mambo yetu ya ndani nikayaweke wazi kwa majirani?

hebu niambie Tuko alichokufanya jana bana, mbona nilisikia vilio vya kwi kwi!

halafu hata hela ya pasaka amegoma kutoa, mtakula mawe leo? lols.
 
Last edited by a moderator:
Mi napendelea usiri kwa kiasi kikubwa japo uwazi unanafasi yake kwenye baadhi ya mambo japo uwaz huo hautakiwi kuwa kama matangazo ya vifo au sherehe! Ni kwa watu special wenye msaada tu.
 
Inakuwaje wale wachache unaowaamini na kuwapa nafasi ya kusikiliza matatizo wanayaweka tena hadharani kwa watu wengine?,
Mi napendelea usiri kwa kiasi kikubwa japo uwazi unanafasi yake kwenye baadhi ya mambo japo uwaz huo hautakiwi kuwa kama matangazo ya vifo au sherehe! Ni kwa watu special wenye msaada tu.
 
Excel wacha ntandike jamvi nikusimulie habari za Tuko wangu na matukio yetu ndani....
hebu niambie Tuko alichokufanya jana bana, mbona nilisikia vilio vya kwi kwi!

halafu hata hela ya pasaka amegoma kutoa, mtakula mawe leo? lols.
 
Last edited by a moderator:
shida ukiamua kukaa kimya then mwwnzio akalinyaka , heheheheheheheeh!!!!!!!!!!!!! patamu hapo
 
Daudi1 hauoni kwamba kusema mambo yanayokuumiza katika ndoa inaweza kusaidia kupunguza moto wa uchungu kifuani na pengine kupata suluhisho kutoka kwa wale unaowaambia?
Niongelee zaidi wanandoa ambao tayari wako verified usiri unaotakiwa ni ule wa kutunza mambo ya mwenzio kwa kuamini kwamba ya mwezio ndiyo ya kwako kwakuwa ni mwili mmoja tabia ya kutoa siri zenu za ndani nje au kimgogoro kidogo tu unaenda kupayuka nje wewe ndo utaonekana --------,lakini uwazi kati ya wanandoa ni kitu cha msingi sana intakiwa mwenzio ajue kila kitu juu ya hiyo ndoa ili kuondoa wasiwasi na mashaka
 
Last edited by a moderator:
Namaanisha kuexpose mambo ya ndani kuyaweka hadharani Maarifa
shida ukiamua kukaa kimya then mwwnzio akalinyaka , heheheheheheheeh!!!!!!!!!!!!! patamu hapo
 
Last edited by a moderator:
Kiss our son for me...unatokka na hasira hukoo unaanza kumwagaa ooh jamani sijui huyu mwanaume hivi na vile hirizi kiunoni inapumua,ooh sijui ana hichi ana kile..kesho unamkuta shostiyo na mumeo samakisamaki.!ulale salama,

My son is fine girl, thanks for asking.

Good day hun.
 
Nimeipenda hii,
Nadhani kabla hujashirikisha watu wa nje unapaswa kutafakari yafuatayo:
- mmejaribu wenyewe ndani ikashindikana?
- Na kama imeshindikana ndani ninI impact ya kulichunia hilo tatizo? Je ni kubwa kiasi hicho halivumiliki?
- what are you hoping to achieve kwa kumuleza mtu wa nje? Je ni kutoa tu stress, kumuaibisha, kupata ushauri etc?
- nafsi yako itajisikiaje ukija kutana na huyo mtu uliyomfungukia halafu wewe na mwenzio mmesha resolve hiyo issue? Je utajisikia aibu? Au utakuwa poa tu? Would you have wished usingemwambia? If so then inamaana pengine ulienda kusema kwa ajili ya hasira ( not recommended)
- nani unamshirikisha? unamuamini huyo mtu wa nje na siri zako?
Hizi ni baadhi ya factor ambazo mimi huzi consider sana kabla sijafunguka kwa mtu
 
Back
Top Bottom