Uwazi na usiri katika mahusiano kipi chafaa...?!

Uwazi na usiri katika mahusiano kipi chafaa...?!

Hornet

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Posts
26,892
Reaction score
52,491
Habari za wakati huu..?
Katika maisha yetu ya kiafrika tumelelewa kuwa wasiri haswa katika mambo ya mahusiano..yani hata kama jambo linaumiza wewe litunze moyoni kuna siku mambo yatakuwa sawa,..
..kwa upande mwingine kumekuwa na utamaduni mpya wa wapenzi/wanandoa kupenda kuanika/expose mambo yao hadharani yaani hata kama ni pungufu mdogo tu mtu anauanika hadharani bila ya kujali..
...karibuni tujadili ni kipi ambacho chaweza kusitiri mahusiano kwa muda mrefu kati ya usiri na uwazi/kuanika matatizo hadharani,
..ni nini faida za kuwa na siri katika ndoa/mahusiano..
Na nini faida za kuwa na uwazi katika mahusiano..hasa wa kwa watu wa nje ya yale mahusiano,
karibuni ladydoctor, Excel, The Boss, passionlady watu8 Eiyer, Karucee, picha toka kwa Tyta, Bulldog Munkari King'asti HARUFU Kongosho Tuko kokutuna,. Na wanaMMU woote...
 
Last edited by a moderator:
kuna mambo ya kuwekana wazi na mengine unaweza kumute tu.
 
Husninyo ni yepi ya kuweka wazi ni yepi ya kufichwa?kuna faida yoyote ya kuweka wazi ama kuficha mambo kwenye mahusiano?
kuna mambo ya kuwekana wazi na mengine unaweza kumute tu.
 
Last edited by a moderator:
Habari za wakati huu..?
Katika maisha yetu ya kiafrika tumelelewa kuwa wasiri haswa katika mambo ya mahusiano..yani hata kama jambo linaumiza wewe litunze moyoni kuna siku mambo yatakuwa sawa,..
..kwa upande mwingine kumekuwa na utamaduni mpya wa wapenzi/wanandoa kupenda kuanika mambo yao hadharani yaani hata kama ni pungufu mdogo tu mtu anauanika hadharani bila ya kujali..
...karibuni tujadili ni kipi ambacho chaweza kusitiri mahusiano kwa muda mrefu kati ya usiri na uwazi/kuanika matatizo hadharani,
..ni nini faida za kuwa na siri katika ndoa/mahusiano..
Na nini faida za kuwa na uwazi katika mahusiano..hasa wa kwa watu wa nje ya yale mahusiano,
karibuni ladydoctor, Excel, The Boss, passionlady watu8 Eiyer, Karucee, picha toka kwa Tyta, Bulldog Munkari King'asti HARUFU Kongosho Tuko kokutuna,. Na wanaMMU woote...

Yote yana faida na hasara.na yote yanahtajika kune mahusiano.mtihani ni wewe tuu
Uweze kunga'mua kipi cha kukiweka wazi na kipi cha kufumbia macho,ni hayo tuu
 
Last edited by a moderator:
Husninyo ni yepi ya kuweka wazi ni yepi ya kufichwa?kuna faida yoyote ya kuweka wazi ama kuficha mambo kwenye mahusiano?

yale ambayo yanaonekana yakifichwa then yakaja kugundulika yatahatarisha mahusiano ni bora kuyaweka wazi mapema. yale ambayo hayana impact yoyote, either mpenzi wako ayajue au asiyajue waweza yaficha.
 
Last edited by a moderator:
Husninyo nilimaanisha mambo ya watu wawili kuyaweka wazi kwa watu wengine..kwa mfano mumeo anakunyima haki ya ndoa kila siku..utafanya siri ama utaenda kuliongelea kwa ndugu?
yale ambayo yanaonekana yakifichwa then yakaja kugundulika yatahatarisha mahusiano ni bora kuyaweka wazi mapema. yale ambayo hayana impact yoyote, either mpenzi wako ayajue au asiyajue waweza yaficha.
 
Last edited by a moderator:
kuna kijana mmoja hivi alikuwa na mpenzi wake, kwa jinsi alivyohadithia, alisema kwamba kila wakifanya sex, mpenzi wake alikuwa anatoa harufu kali sana kutoka kwenye papuchi yake, binti alikuwa hasikii chochote, ila mvulana alikuwa anasikia kila kitu...

mwisho wa siku, kutokana na ku-mute mambo, kijana hakusema, akaamua kumuacha bidada solemba bila kumwambia tatizo la kuachana! mpaka leo dada analia na moyo, kampoteza kipenzi chake bila kujua sababu ya msingi.

je, unadhani muting ni nzuri katika mahusiano? chukulia uhalisia wa kisa hapo juu.

cc. Jawilat.

hebu soma post ya chini niliyomjibu jawilat.
 
Last edited by a moderator:
Husninyo nilimaanisha mambo ya watu wawili kuyaweka wazi kwa watu wengine..kwa mfano mumeo anakunyima haki ya ndoa kila siku..utafanya siri ama utaenda kuliongelea kwa ndugu?

doh! nsamehe sikuelewa vizuri.
 
Last edited by a moderator:
dear Jawilat,

kati ya vitu ambavyo huwa napenda liwalo na liwe kokote kule iwe especially kwenye mahusiano, basi ni kusema ukweli na kuwa muwazi, sipendi kukaa na kidonda ama donge moyoni wakati najua niliye nae ni mtu muhimu sana maishani mwangu..

always ukweli ndio hum-weka mtu huru, wengi wetu wameshatangulia mbele ya haki sababu ya muting styles..

uwazi ni muhimu sana katika mahusiano, inapunguziana sana kupotezeana muda wakati mwingine.
 
Last edited by a moderator:
Kwa muktadha huo kijana hakuwa sahihi kabisa,ila kwa hapa nazungumzia uwazi na usiri wa mahusiano ya wawili kwa watu wengine..
kuna kijana mmoja hivi alikuwa na mpenzi wake, kwa jinsi alivyohadithia, alisema kwamba kila wakifanya sex, mpenzi wake alikuwa anatoa harufu kali sana kutoka kwenye papuchi yake, binti alikuwa hasikii chochote, ila mvulana alikuwa anasikia kila kitu...

mwisho wa siku, kutokana na ku-mute mambo, kijana hakusema, akaamua kumuacha bidada solemba bila kumwambia tatizo la kuachana! mpaka leo dada analia na moyo, kampoteza kipenzi chake bila kujua sababu ya msingi.

je, unadhani muting ni nzuri katika mahusiano? chukulia uhalisia wa kisa hapo juu.

cc. Jawilat.

na inapokuja usiri na uwazi kwa wawili/wapenzi ni wazi faida ni nyingi...lakini vipi kuwa wazi na kuweka siri kwa watu wa nje kuna faida zozote? Excel
 
Last edited by a moderator:
Excel,uwazi na usiri kwa wawili unaeleweka kwa kiasi kikubwa..lakini vipi kusema mambo yanayojiri katika mahusiano yako kwa watu wa nje?kuna faida?
dear Jawilat,

kati ya vitu ambavyo huwa napenda liwalo na liwe kokote kule iwe especially kwenye mahusiano, basi ni kusema ukweli na kuwa muwazi, sipendi kukaa na kidonda ama donge moyoni wakati najua niliye nae ni mtu muhimu sana maishani mwangu..

always ukweli ndio hum-weka mtu huru, wengi wetu wameshatangulia mbele ya haki sababu ya muting styles..

uwazi ni muhimu sana katika mahusiano, inapunguziana sana kupotezeana muda wakati mwingine.
 
Last edited by a moderator:
kuhusu kuexpose mambo yenu ni endapo tu unahitaji msaada wa mawazo na unaona huyo ni mtu sahihi anaweza kukusaidia kwa namna moja au nyingine. kuna watu ukiwaelezea matatzo yako wanatake advantge hapo. mfano, siwezi kumwelezea Excel kuwa Katavi ananinyima unyumba wakati najua fika excel ananitaka. kuna watu hupata nafuu ya nafsi baada ya kuwaelezea wengne yanayowasibu. swala la msingi ni kuzingatia nani wa kumweleza hizo mambo zako.
 
Last edited by a moderator:
Kwa muktadha huo kijana hakuwa sahihi kabisa,ila kwa hapa nazungumzia uwazi na usiri wa mahusiano ya wawili kwa watu wengine..

na inapokuja usiri na uwazi kwa wawili/wapenzi ni wazi faida ni nyingi...lakini vipi kuwa wazi na kuweka siri kwa watu wa nje kuna faida zozote? Excel

dear Jawilat,

wahenga wanasema '' tell me your problems, i need to lough''! -- inaweza onekana inachekesha, lakini kifasihi inaweza tafsirika kipana zaidi na kuleta maana nzito sana hasa kwa watu walio katika mahusiano..

kuna njia nyingi sana za kutoa siri za chumbani, endapo tu mlioko chumbani mmeshindwa kupata suluhu..

kumbuka kuwa japo wahenga wanasema mambo ya mahusiano yasoviwe na wawili ndani (that means mahusiano yawe ya siri- yasitolewe nje!) lakini pale yanapozidi, hakuna jinsi bali kuyatoa kwa watu ''wenye busara tu!'' ili waweze kunusuru mambo kabla hayajafika mbali..

binafsi siamini katika usiri wala kutoa mambo ya ndani nje! -- sijui kama kujadiliana wawili ni siri ama?
 
Last edited by a moderator:
kuna wimbo wa diamond...baadhi ya maneno ni kwamba kwa mjanja kuchapiwa ni siri ya ndani.
kumwambia ndg au rafiki au jirani ina madhara yake......watu wengine ni magazeti/redio/tv.
ukishasema unakuwa mtumwa wa kutunziwa siri.
usiposema unaweza kufa kihoro/kujinyonga endapo mambo ni mazito.
tafakari kabla ya kuzungumza na watu mambo unayoyaita SIRI.
 
Ukisema hadharani unamaanisha nje ya four bricks yaani chumba cha watu hao wawili au hadharani kama hapa JF au kwa ndugu na marafiki au kivipi?
Kwa mtazamo wangu mkiwa katika mahusiano mnatakiwa muwe na uhuru kiasi cha kuwa wawazi kuongelea chochote kiwe kibaya au kizuri.Ijapokuwa sio vitu vyote vitakuwa na manufaa kwa mwenza wako kujua mfano kama mahusiano yako ya awali.You can keep that to yourself.Lakini chukulia mfano wa kama ulibakwa...Ni muhimu kwa mwenza wako kufahamu kwasababu hawezi kujua u/ameathirika kiasi gani kupitia kwenye experience hio kisaikolojia n.k
Na sio lazima kila kitu umueleze mtu kwa mdomo,vitu vingine vinaelezwa kwa vitendo,Mfano unaona mwenzako ana nuka jasho,mnunulie deodorant,mnaweza kuoga pamoja asubuhi na jioni.
 
Ewaa hapo tumeelewana,...
kuhusu kuexpose mambo yenu ni endapo tu unahitaji msaada wa mawazo na unaona huyo ni mtu sahihi anaweza kukusaidia kwa namna moja au nyingine. kuna watu ukiwaelezea matatzo yako wanatake advantge hapo. mfano, siwezi kumwelezea Excel kuwa Katavi ananinyima unyumba wakati najua fika excel ananitaka. kuna watu hupata nafuu ya nafsi baada ya kuwaelezea wengne yanayowasibu. swala la msingi ni kuzingatia nani wa kumweleza hizo mambo zako.
 
Last edited by a moderator:
kuhusu kuexpose mambo yenu ni endapo tu unahitaji msaada wa mawazo na unaona huyo ni mtu sahihi anaweza kukusaidia kwa namna moja au nyingine. kuna watu ukiwaelezea matatzo yako wanatake advantge hapo. mfano, siwezi kumwelezea Excel kuwa Katavi ananinyima unyumba wakati najua fika excel ananitaka. kuna watu hupata nafuu ya nafsi baada ya kuwaelezea wengne yanayowasibu. swala la msingi ni kuzingatia nani wa kumweleza hizo mambo zako.
yani mbuzi afie kwa muuza supu?! lol. Katavi ataimba haleluyah! you wont go back!

:focus:

wengi wetu huwa wanatumia matatizo ya wengine kusafirishia nyota zao, that means ukimweleza tu tatizo lako, badala ya kutoa ushauri wa maana, yeye anakuwa ndio msumari wa mwisho kwako kwa kukuangamiza zaidi....

mtoto wa kike ni mwepesi sana kuchoropoka nje kuomba msaada wa kimawazo, mwepesi kutegeka na kuingia mitegoni linapokuja suala la mapenzi...

sincerely speaking, kama majadiliano kati ya wawili yameshindikana, ni bora mkimbilie kwa wazazi!- shida itakuja kama hamko certified..!
 
Last edited by a moderator:
Excel naweza kusema kujadiliana wawili ni siri kwa kuwa yanawahusu nyinyi ila sasa ukishawakusanya akina Husninyo Jawilat na wengieo kujadili nao mambo yako hapo ni uwazi...halafu umesema haumini katika usiri wala uwazi?upo katika kipi Excel?
dear Jawilat,

wahenga wanasema '' tell me your problems, i need to lough''! -- inaweza onekana inachekesha, lakini kifasihi inaweza tafsirika kipana zaidi na kuleta maana nzito sana hasa kwa watu walio katika mahusiano..

kuna njia nyingi sana za kutoa siri za chumbani, endapo tu mlioko chumbani mmeshindwa kupata suluhu..

kumbuka kuwa japo wahenga wanasema mambo ya mahusiano yasoviwe na wawili ndani (that means mahusiano yawe ya siri- yasitolewe nje!) lakini pale yanapozidi, hakuna jinsi bali kuyatoa kwa watu ''wenye busara tu!'' ili waweze kunusuru mambo kabla hayajafika mbali..

binafsi siamini katika usiri wala kutoa mambo ya ndani nje! -- sijui kama kujadiliana wawili ni siri ama?
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom