Utapeli tiGOPesa!


Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,421
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,421 3,471 280
Leo asubuhi nimeenda kumtumi mtu hela kwa njia ya tigo pesa. Wakala akaniambia kuwa huwa hawatumi pesa, labda aniwekee kwanza ktk akaunt yangu then nitume mwenyewe.
Nilijiuliza kwanini iingie kwanza kwangu ndipo nitume wakati lengo si kuweka ktk akaunti yangu?
Niligundua ninapofanya transaction wanakata 200/= so wakala akituma direct wanazikosa, ila si kuna kiasi wanakata mteja anapotoa hela?
Hii imenikera sana, naona ni wizi mkubwa.
 
kingxvi

kingxvi

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
882
Likes
1
Points
0
kingxvi

kingxvi

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
882 1 0
mbna unakuwa mbumbumbu wewe ataitumaje direct? Lazma akuingizie wewe na uisikie imeingia ili kuondoa mikanganyko
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Ndo utaratibu mkuu! wanaepuka direct transaction ili kuepusha usumbufu utakaotokea pindi muhusika akisema hajapata. Ni rahisi wewe na yeye kuhakikisha kwamba mambo yote yamekwenda sawa palepale maana mnaonana face to face!

Leo asubuhi nimeenda kumtumi mtu hela kwa njia ya tigo pesa. Wakala akaniambia kuwa huwa hawatumi pesa, labda aniwekee kwanza ktk akaunt yangu then nitume mwenyewe.
Nilijiuliza kwanini iingie kwanza kwangu ndipo nitume wakati lengo si kuweka ktk akaunti yangu?
Niligundua ninapofanya transaction wanakata 200/= so wakala akituma direct wanazikosa, ila si kuna kiasi wanakata mteja anapotoa hela?
Hii imenikera sana, naona ni wizi mkubwa.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,421
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,421 3,471 280
Kwana anapotuma si anapata message kuonyesha kuwa umemtumia mtu flan, nawe utaangalia jina kama ni sahihi au la!
 
S

serious1

Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
41
Likes
0
Points
0
S

serious1

Member
Joined Jul 5, 2011
41 0 0
mzee hapa tunavyoongea voda wamewafungia mawakala kibao kwa kufanya huo mchezo wakutuma direct from wakala..lazima uingiziwe kwanza then ww ndo umrushie mtu wako anaweza kua mkeo/rafik/ndugu n.k.........
 
Edmond

Edmond

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2010
Messages
363
Likes
0
Points
33
Edmond

Edmond

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2010
363 0 33
Leo asubuhi nimeenda kumtumi mtu hela kwa njia ya tigo pesa. Wakala akaniambia kuwa huwa hawatumi pesa, labda aniwekee kwanza ktk akaunt yangu then nitume mwenyewe.
Nilijiuliza kwanini iingie kwanza kwangu ndipo nitume wakati lengo si kuweka ktk akaunti yangu?
Niligundua ninapofanya transaction wanakata 200/= so wakala akituma direct wanazikosa, ila si kuna kiasi wanakata mteja anapotoa hela?
Hii imenikera sana, naona ni wizi mkubwa.
Acha uongo,labda huyo wakala ndo hajui, mbona mimi jana nimetuma direct kwa mhusika??,wakala kimeo
 
NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
850
Likes
133
Points
60
NEW NOEL

NEW NOEL

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
850 133 60
Lakini mbona kwa mawakala wengine wa Tigo pesa na hata M-pesa,huwa wanatuma direct. Labda tatizo ni kwa huyo wakala na baadhi ya mawakala wengine.
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
12
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 12 135
Leo asubuhi nimeenda kumtumi mtu hela kwa njia ya tigo pesa. Wakala akaniambia kuwa huwa hawatumi pesa, labda aniwekee kwanza ktk akaunt yangu then nitume mwenyewe.
Nilijiuliza kwanini iingie kwanza kwangu ndipo nitume wakati lengo si kuweka ktk akaunti yangu?
Niligundua ninapofanya transaction wanakata 200/= so wakala akituma direct wanazikosa, ila si kuna kiasi wanakata mteja anapotoa hela?
Hii imenikera sana, naona ni wizi mkubwa.
Nadhani bado aujaelewa hizi huduma jinsi zinavyo tolewa,nenda kapate darasa alafu rudi tena hapa.
Hata voda nao ni hivyo hivyo.
Ndio maana sasa hivi wanashauri nawewe mtumaji uwe umejiunga na hiyo huduma.
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,372
Likes
96
Points
145
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,372 96 145
jifunze upate maarifa
 
gango2

gango2

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2011
Messages
1,370
Likes
615
Points
280
Age
28
gango2

gango2

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2011
1,370 615 280
mbna unakuwa mbumbumbu wewe ataitumaje direct? Lazma akuingizie wewe na uisikie imeingia ili kuondoa mikanganyko
nawewe nadhani hujawai tumia huduma hii ya tigo pesa so ungekaa kimya, hilo analolitaka kutuma moja kwa moja inawezekana sana kaka, na hata tigo wanalitambua, sasa kama inawezekana kuniwekea katika namba yangu kwanini ishindikane katika namba nyingine, ngoja nikupe logic behind hapa kaka,

akikuwekea wewe atapata commisions hapo wakala na wewe utapoituma tigo watapata commision, ila akituma moja kwa moja only wakala anapata commisions. SIO TIGO TUU HUO MCHEZO SIKU HIZI HATA M PESA WANAO, VODACOM wanakataza mawakala kutuma pesa moja kwa moja wanataka umuingizie mteja kwanza nae atume.

bongo wizi mtupu??
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,595
Likes
1,817
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,595 1,817 280
Mkuu kuna biashara ya usafirishaji wa hela chafu, kwa hiyo ile ni moja ya control. Ili waweze kuwa na kumbukumbu ya mtumaji na mpokeaji ni lazima wewe utume. (ili kubaki na trail)
 
B

betty marandu

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2011
Messages
820
Likes
353
Points
80
B

betty marandu

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2011
820 353 80
Lakini mbona kwa mawakala wengine wa Tigo pesa na hata M-pesa,huwa wanatuma direct. Labda tatizo ni kwa huyo wakala na baadhi ya mawakala wengine.
<br />
<br />
Umewahi kufikir ukituma pesa leo ukiwa mji mmoja halafu ikatokea uliyemtumia hakupata au kakwambia kutokana na sababu fulan inabid azirudishe kwako na wewe umefanya direct deposit ?itabid urud pale ulipotuma mwanzo jambo ambalo ni usumbufu ila angekuwekea kwanza kwenye simu yako wewe ukatuma ikirudishwa itaingia kwako.kwa hiyo kuepusha usumbufu usifanye direct deposit.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,421
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,421 3,471 280
nawewe nadhani hujawai tumia huduma hii ya tigo pesa so ungekaa kimya, hilo analolitaka kutuma moja kwa moja inawezekana sana kaka, na hata tigo wanalitambua, sasa kama inawezekana kuniwekea katika namba yangu kwanini ishindikane katika namba nyingine, ngoja nikupe logic behind hapa kaka, <br />
<br />
akikuwekea wewe atapata commisions hapo wakala na wewe utapoituma tigo watapata commision, ila akituma moja kwa moja only wakala anapata commisions. SIO TIGO TUU HUO MCHEZO SIKU HIZI HATA M PESA WANAO, VODACOM wanakataza mawakala kutuma pesa moja kwa moja wanataka umuingizie mteja kwanza nae atume.<br />
<br />
bongo wizi mtupu??
<br />
<br />
mkuu nadhani umewaelewesha kitu ninachocomplain.
 
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
1,373
Likes
8
Points
0
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2011
1,373 8 0
Mleta thread umepewa majibu mengi tu yenye logic ila unang'ang'aniza jibu lako unalolijua wewe. hata kama inakera sababu ndio hizo hapo zilizotolewa.
 
oba

oba

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
307
Likes
8
Points
35
oba

oba

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
307 8 35
Pole, kumbe ulikuwa hujui? me juzi nilikatwa 2000 kwa kuchukua pesa kidogo nilizokuwa nimewekewa M PESA, Nakitamani sana kile kibuyu cha babu nitunzie fedha zangu coz hakuna kimbilio; benki wanatuibia kwa service charges zao, mitandao nayo inaiba vivyo hivyo- HAKUNA HAJA YA KUWEKA PESA ZAKO HUKO!
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,314
Likes
10,258
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,314 10,258 280
mbna unakuwa mbumbumbu wewe ataitumaje direct? Lazma akuingizie wewe na uisikie imeingia ili kuondoa mikanganyko
Mkuu hakuna lugha ingine ya kutumia hapo zaidi ya hiyo?
Mi nimekuuelewa vingine sasa!!
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,421
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,421 3,471 280
mbna unakuwa mbumbumbu wewe ataitumaje direct? Lazma akuingizie wewe na uisikie imeingia ili kuondoa mikanganyko
<br />
<br />
lugha yako tata. Fafanua zaidi.
 
Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
13,528
Likes
10,941
Points
280
Raimundo

Raimundo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
13,528 10,941 280
Mkuu kuna biashara ya usafirishaji wa hela chafu, kwa hiyo ile ni moja ya control. Ili waweze kuwa na kumbukumbu ya mtumaji na mpokeaji ni lazima wewe utume. (ili kubaki na trail)
Umenifungua macho, asante. Natamani hii kitu iwe vry serious ili isiwe rahisi mijitu kusafisha hela. Ila hata commission inahusika pia.
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
21
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 21 0
hii mitandao wanacharge kubwa kuliko bank ni bora mtu utumie benk M pesa ukito laki wanakula 1500 ambayo ni hela kubwa saaaaaaaaaaana
 
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
11,306
Likes
1,612
Points
280
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
11,306 1,612 280
&lt;br /&gt;<br>
&lt;br /&gt;<br>
mkuu nadhani umewaelewesha kitu ninachocomplain.
Mkuu, walichokuelewesha wadau wengine ndicho sahihi zaidi kuliko ufafanuzi ambao unaonekana kuu-support. Wakala kukuingizia wewe kwanza ni more safe kwa mteja than otherwise. Mara nyingi sana inatokea pesa inatumwa halafu haijafika kwa mlengwa kutokana na network problem au&nbsp;uzembe wa wakala(ushauri kwa watumiaji huduma za Tigo Pesa au M-Pesa. Mara nyingi unaweza kwenda kwa wakala halafu akakuambia ingiza namba ya wakala ambayo huwa wanabandika ukutani. Mawakala wengi hawaoneshi ipi namba ya wakala&nbsp;wa Tigo au Voda, therefore mara nyingi unakuta mtumaji kwa njia ya Tigo & M-Pesa anatumia namba ya wakala wa M-Pesa na hapo kinachofuata ni full usumbufu. Therefore, wakati unapoambiwa ingiza namba ya wakala, make sure anakuonesha ni ipi hasa namba ya wakala wa mtandao unaotuma). In addition, ukichukua Tigo Pesa, mtumiwa asipochukua pesa ndani ya wiki moja, then pesa inarudishwa kwa sender; so wht will happen kama sender atakuwa ni wakala?! Lakini unapotuma mwenyewe, pesa itakuwa sent back kwako mwenyewe. All in all, hata kama kwa kukutumia wewe wana-pata commission bado njia hiyo ni salama zaidi kwako kuliko hiyo commission wanayochukua unless u're completely 100% risk taker!
 

Forum statistics

Threads 1,215,361
Members 463,166
Posts 28,544,703