Ushauri wangu kwa watengenezaji wa ndege za abiria

Ushauri wangu kwa watengenezaji wa ndege za abiria

Nashauri kuwe na maparachuti katika kila siti ya abiria..
Kuna mfjmo nimewahi kuuona kwenye ajali nyingi za ndege kijeshi..huwa ikipata hitilafu au imeshika moto yule rubani sijui anafanyaje au nahisi Kuna button anaminya kisha anafyatuka juu na parachute linafunguka mgongoni mwake huku ndege ikielekea chini.
Kwanini hizi ndege za abiria zisiwe na huu mfumo?
Na huu mfumo uwe na access kwa mtu mmoja maalum..akishahisi ndege inaa hitilafu na kuelekea kuanguka sehemu ya juu inafunguka automatically na abiria wote wanarushwa juu ikiwemo marubani na air hostess.kisha parachute zinafunguka zenyewe automatically wanatua chini.hii kufanyika kwenye zile golden seconds za ndege kuanguka inawezekana..


Sent using Jamii Forums mobile app
Aggjyjay inaitwa ejection seat. Lakin kile kitu unaona pale si rahisi kihivyo.
Kuna amount of force ambayo hutokea pale rubani anapo eject.. ile kitu inaweza kukuvunja migu au kuumiza uti wa mgongo. Wanashauriwa waso attempt mara wa mara.

Si rahis kama unavyodahi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Labda kama una record za uhalisia kabisa zilizo wahi kutokea duniani kwa manual landing apo sito kaaa nikubishie ata tone, maana unaiamini sana kuwa unaweza kutua bila engine kufanya kazi zote.

Alie tengeneza dege anajua madhaifu yake ila sio hawa wachambuzi makanjanja ata software yake hawaijui.

ghost rider




angalia video mpaka mwisho utaona video ya kweli ya tukio. Ndege hizi ziliiishiwa mafuta angani mbali kabisa, engine zikazima na zilifanikiwa kutua salama.
 
Labda kama una record za uhalisia kabisa zilizo wahi kutokea duniani kwa manual landing apo sito kaaa nikubishie ata tone, maana unaiamini sana kuwa unaweza kutua bila engine kufanya kazi zote.

Alie tengeneza dege anajua madhaifu yake ila sio hawa wachambuzi makanjanja ata software yake hawaijui.

ghost rider
 
Hazihitaji uzoefu..sababu Kuna tutaopanda ndege Mara ya kwanza.iwe jukumu LA wasaidizi ndani ya ndege kuhakikisha yamevaliwa.pia kuvaliwa kwake iwe sambamba na seat.na pia kutoa elimu
Kwakweli asilimia ya kupona ndege ikifeli kule juu ni ndogo mno..wanaweza wakabuni mbinu kuongeza hizo asilimia

Sent using Jamii Forums mobile app
Inahitaji uzoefu aggy. Unadhani parachute ni kama unavyoona kwenye movie. Is not that simple.
Kwanza lazima ufaham jinsi gani ya ku manuver ukiwa kwenye free fall.. na pia katika futi ngapi ndio u deploy parachute.
Sio rahis.. jeshin huwa wanarudia rudia ara nyingi hilo zeozi mpaka mtu azoee .

Sent using Jamii Forums mobile app
 




angalia video mpaka mwisho utaona video ya kweli ya tukio. Ndege hizi ziliiishiwa mafuta angani mbali kabisa, engine zikazima na zilifanikiwa kutua salama.
Aya munene zilishiwa mafuta kweli, nimeona ata tank halina mafuta harafu wakatoa tarifa kuwa hazina mafuta wakaja kuchukua video kabisa adi za full image ya ndege ili raia mwamini ni kweli,

ghost rider
 
Ndege ya abiria inaruka futi 30,000 au zaidi juu. Huko kuna baridi hadi -50c pia hakuna Oxygen ya binadamu ku-survive. Kwahio hata ukiruka utakufa huko huko juu. Pia ndege haiwezi kufungua mlango huko juu kwasababu abiria wote mtakuwa-sucked outside.

Ili uweze kupata Oxygen inabidi ndege iwe chini ya 10,000ft sasa kama ndege iko 35,000ft ikapata hitilafu na kuweza kushuka hadi 10,000ft ni dhahiri rubani anaweza kufanya kitu mingine kuonoa abiria zaidi ya kuruka. Ila kama ndege iko 40,000ft inapata tatizo kama bawa moja kukatika inaanguka kama jiwe hamna nafasi ya kuruka na parachute hata ikiwepo.

Tune kwenye ndege ya kivita
1.hairuki juu Sana kama ndege za abiria
2.rubani anaweza ku-eject baada ya kuona hatari hata akiwa kashalengwa na adui ndege inamwambia ushalengwa
3.kiti chake kinakibomu AMBACHO kinamrusha nje na kufungua parachute

Ndege ya abiria kuiwekea vifaa hivi kila kitu nafikiri itakuwa na uzito mkubwa Sana na inabidi iwe na roof kama y ndege za kivita kitu AMBACHO si rahisi Kwa compressed cabin.
Perfect umeelezea vizur. Watu wanafikiri mtu unaruka kama kwenye movie. Wanasahau kuna principles nyuma yake. Sio unaruka tu hovyo..

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndege mbili za aina hiyo hiyo zimepata ajali mara tu baada ya kuruka katika kipindi cha chini ya miezi sita. Sasa ni wazi waundaji wa ndege hizo ambazo ni toleo jipya kabisa hawana budi kurejea kwenye "drawing board" ili kurekebisha muundo wao na hasa kule kupaa nyuzi 90 moja kwa moja kuelekea juu angani.


Na baada ya marekebosho waanze wao kuziendesha kwa customer countries kwa kipindi kisichopungua miezi sita
 
Aya munene zilishiwa mafuta kweli, nimeona ata tank halina mafuta harafu wakatoa tarifa kuwa hazina mafuta wakaja kuchukua video kabisa adi za full image ya ndege ili raia mwamini ni kweli,

ghost rider
Aisee kweli una akili fupi. Ngoja nikufahamishe kama mtoto wa darasa la kwanza. Ni hivi ndege iliishiwa mafuta. Wakafanya kama wanavyofundisha hao marubani wakafanikiwa kufanya emergency landing kwenye airport ya karibu. Baada ya kutua uchunguzi ukafanyika kwanini mafuta yaliisha wakati ndege inatakiwa ijazwe mafuta ya kufika inapotakiwa au airport ya jirani iwapo hawayaweza kutua ilipopangwa.
Wakishamaliza uchunguzi nini kilitokea ndio NatGeo wanachukua report wanatengeneza scenario ya kilichotokea na tunapata hizi video. Kwenye video wameambataisha na real event ndege ilipotua. Sasa wewe una akili ya kuingia JF ila huna akili ya kutambua kuwa hizo video ni narration ya kilichotokea.

Bottom line ni kuwa ndege ina uwezo wa kutua hata engine zote zikiwa zimezimika inategemea tu ni wapi engine hizo zimezima au ipo kwenye hatua gani.
 
Lazima biashara ibume.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hii sio mara ya kwanza boeing wanapatwa na tatizo kama hili. Kuna kipindi 787 wkt ni mpya zilikuwa zinatatizo la betri kuwaka moto ndege ikiwa angani.
Baadaw walirekebisha.. na 787 ndio ndege inayongooza kwa mauzo mpaka sasa.

So yes hitilaf hutokea lakin watarud baada ya marekebisho

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Parachutes huwa zipo katika kila seat ya abiria ila sema kuna ajali nyingine zinatokea ghafla muno kiasi kwamba huwezi hata kupata muda wa kujiandaa. Parachutes zinaweza kusaidia tu pale ambapo Rubani amebaini hitilafu kwenye ndege, halafu akapata muda wa kuwanaandaa abiria kwa kuwatangazia na wao pia wakapata muda wa kuvaa parachute hizo, tofauti na pale ambapo ajali inakuwa ni ya ghafla especially wakati wa kutua au wa kupaa.


Nadhani umechanganya na life jackets ambazo kusudi lake ni kuelea majini
 
Everything is possible..sio lazima iwe kioo kufunguka

Sent using Jamii Forums mobile app
Structure ya ndege ni changamoto. And sio possible mama unavyodhani.
Ndege vita zimekuwa designed for fighting.. ndio maana wako ready muda wote.. hata structure ya ndege zinaruhusu.
Ndege za abiria ni different story.. hawana 360 glass cockpit.. so huwezuvunja metal body ya ndege utokea nje.

And in emergency how uta evacuate watu mia miambili at a time?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nashauri kuwe na maparachuti katika kila siti ya abiria..
Kuna mfjmo nimewahi kuuona kwenye ajali nyingi za ndege kijeshi..huwa ikipata hitilafu au imeshika moto yule rubani sijui anafanyaje au nahisi Kuna button anaminya kisha anafyatuka juu na parachute linafunguka mgongoni mwake huku ndege ikielekea chini.
Kwanini hizi ndege za abiria zisiwe na huu mfumo?
Na huu mfumo uwe na access kwa mtu mmoja maalum..akishahisi ndege inaa hitilafu na kuelekea kuanguka sehemu ya juu inafunguka automatically na abiria wote wanarushwa juu ikiwemo marubani na air hostess.kisha parachute zinafunguka zenyewe automatically wanatua chini.hii kufanyika kwenye zile golden seconds za ndege kuanguka inawezekana..


Sent using Jamii Forums mobile app
Japo ni wazo la kuona kwenye movie lakini ni zuri

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Soma elewa sio kutoa matusi utaonekana na ww sio mtu mwenye busara kabisa, mtu kama ww unakuta ni bure tu kama wasomi wa chadema tuuu.

Sikumanisha ulivyo jibu ww, nilikuwa nabishana na mtu nikaona isiwe kero nikampotezea tuuu kwa matakwa yake
Aisee kweli una akili fupi. Ngoja nikufahamishe kama mtoto wa darasa la kwanza. Ni hivi ndege iliishiwa mafuta. Wakafanya kama wanavyofundisha hao marubani wakafanikiwa kufanya emergency landing kwenye airport ya karibu. Baada ya kutua uchunguzi ukafanyika kwanini mafuta yaliisha wakati ndege inatakiwa ijazwe mafuta ya kufika inapotakiwa au airport ya jirani iwapo hawayaweza kutua ilipopangwa.
Wakishamaliza uchunguzi nini kilitokea ndio NatGeo wanachukua report wanatengeneza scenario ya kilichotokea na tunapata hizi video. Kwenye video wameambataisha na real event ndege ilipotua. Sasa wewe una akili ya kuingia JF ila huna akili ya kutambua kuwa hizo video ni narration ya kilichotokea.

Bottom line ni kuwa ndege ina uwezo wa kutua hata engine zote zikiwa zimezimika inategemea tu ni wapi engine hizo zimezima au ipo kwenye hatua gani.

ghost rider
 
Mie nina wazo tofauti kidogo but katika same angle.
Kwa nini ndege yenyewe isiwe parachuted?
Linapotokea tatizo ambapo rubani anagundua hakuna namna mfano labda bawa moja limekatika au injini zote zimegoma kufanya kazi analifyatua parachute, hivyo ndege inakua inabembea kushuka chini walau kwa speed pungufu tofauti na kama ingekua haina
Na kama mdau mmoja aliechangia kwa kusema ndege huruka kama 35000ft urefu ambao hata mtu akitoka atakufa kwa kukosa hewa, hivyo wakishalifyatua wanasubiri walau ndege ishuke mpaka at least ft10000 hivi then mnatoa go on la abiria kuruka kila mmoja na parachute yake, hapo natumai itakua afadhali kidogo.
Nimesema haya baada ya kuona ndege kabila ya concord ikitua chini hutumia kitu kama parachute kupunguza speed yake ili iweze kusimama( hufyatuliwa na kuwa nyuma kuzuia upepo ili chombo kipunguze speed) ni hayo tu.
Picha na video ingia youtube angalia concord zinapotua.


Sent from my iPhone using JamiiForums
Ndege itatua na pua na impact itakuwa kubwa sana. At tha altude huwez ku deploy parachute pressure iliyohuko juu inaweza fanya parachute ikaharibika. Atleast 15000 ft

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Inabidi ndege yenyewe iwe na parachute. Hii itaisaidia kutua bila kujipigiza sana inapogusa ardhi au maji. Hizo parachute zifunguke pale kunapotokea hitilafu kwenye ndege.

tatizo la hili wazo ni moja, endapo ndege itapata ajali ikiwa karibu sana na uso wa ardhi, haitasaidia kwa vile muda wa parachute kufunguka na kuweza kuifanya ndege itue taratibu hautakuwepo. Namaanisha inaweza tu kusaidia ndege inapokua juu zaidi lakini sio mara baada ya kuruka au ikiwa imekaribia sana kutua.
 
Mkuu injini zikizima zote mnatua salama tu ma pilot wameishafundishwa kutua na injini zikiwa zimezimika hata yale mataili kama system ya automatic ikigoma kuna mfumo wa manual ya kuyafungua yakafunguka vitu vyote wataalam waliisha vifikiria ndio mana wanasema ndege ndio usafili salama zaidi
Total engine failure ikitokea katikati ya safar hakuna kupona. Labda zizime akiwa amekaribia run way. Na akiwa elevation ya chini..
Ila ikitokea yuko 30,000ft .. mara nyingi kinachofuata ni nose dive.. na hapo ndio kifo huonekana live

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom