Umeishi Kijijini? ...Mimi Nimeishi

Umeishi Kijijini? ...Mimi Nimeishi

Nakumbuka enzi za kutangaziwa na barozi wa nyumba kumi kwamba wakati wa kandikishwa shule umefika, ilikuwa unapimwa kwa kushika sikio wakati ule.

Nkumbuka lile darasa liliitwa vidudu(siyo vidudu ya siku hizi) ile ya kipindi kile ilikuwa mnaingia shule mwisoni mwa mwaka kabla darasa la kwanza hawajaenda la pili(watu wa shamba wananielewa)

Nina uzoefu mzuri na ule msemo wa kukimbia umande maana kulikuwa na umande kweli nyakati za asubuhi.
Nakumbuka masomo tuliyosoma yalikuwa tofauti sana na sasa, masomo kama sayansi kilimo sijui kama watu wengine wamewahi kuyasikia.
Nakumbuka siku za mwenge zilivyokuwa na hekaheka mambo ya maandamano kwenda kuupokea na kujipanga barabarani.

Nakumbuka sana ule utaratibu wa kujipikilisha kila siku ya kufunga muhula wa masomo. Haina twisheni hiyo na wakati wa likizo ilikuwa ni kijembe hom kwa kwenda mbele.
tulikuwa tunabeba makande na chai kwenda shamba hakuna kurudi mpaka jioni, usifanye mchezo bwana. Hata hivyo mamshukuru sana mama yangu kwakuwa somo alilonifunza linaniongoza hata leo.(niishi na mama zaidi utotoni).
Kipindi kile ilikuwa tunakwenda kuangalia sinema mission kwa waRoma(RC)
siku za jumapili jioni,sinema za chale mnene na chale mwembamba(ilikuwa safi sana) pia jamaa walikuwa wanatuuziia mitumba karibu na sikukuu kama x-mas na pasaka. Dah naomba tu niishie hapa maana siwezi maliza.
Asante sana mkuu kwa kutumbusha haya mambo
Hivi mnaufahamu wimbo wa Sugu(ZAMANI) Anakwambia enzi hizo watu walikuwa wanazamia Greece ...Marekani walikuwa wanaenda wazee....anasema kukikuwa na bangi tu wakati huo maana unga haukuwako...
 
PJ yale maisha niliyoishi kijijini sipendi mtoto wangu aje hata aguse kabisa
chai ni anasa mojawapo,sanasana uji wa chumvi,kukata kuni kila jmosi,kufuata maji bondeni,afu bado ili uende shule na vihela kidogo inabidi ufanye kibarua cha kupanga nyanya,
ambacho huwa nakimiss kijijini niwapo huku mjini ni ulazi na komoni kwakweli
Tofautisha kati ya kuishi kijijini na maisha magumu , hii chai anasa na kunywa uji wa chumvi hata mijini hayo maisha yapo na watu wanaishi.
 
Mkuu Amoeba

Wewe una uzoefu wa ukweli babaake!
Umenifurahisha hapo kwenye red!

Na kuhusu viatu, hapo mi umenikumbusha raba fulani SIJUI ZA KICHINA, tulikuwa tunaziita DH, sijui ndo Double Hapiness, au nini, lakini ilikuwa ukiwa nazo we ndo mjanja, na kila sikukuu unahakikisha unawapiga bao wenzio kwa kuwa navyo vipya, huku umevalia suruali kitambaa cha KIMPLINI!...huh,what a sweet life!

teh teh, hizo watoto wa mjini waliita dada halima, shamba ziliitwa dada holo! zilikuwepo kabla ya NJUMU, msister duu waligonga redimedi nyekundu zenye vidoa vyeupe na kicheni begani, walifunga mkanda wa lastiki wenye kipepeo tumboni, walivaa viatu vya loso na kuchoma nywele na kuzibana na kibanio cha plastiki chenye alama ya dole.
 
hakuna maisha matamu kama ya kijijini...mie nimekuja mjini kuingia chuoni ...just imagine.... tena nilikuwa day schools hata nilipofika chuoni nikawa sijui utaratibu wa kukaa kwenye 'dorm' aka hostel..... duh!!!!! kucheza tangu saa saba mpaka giza liingie ukirudi nyumani vumbi mpaka utosini...halafu tunalala hivyo hivyo hamna hata kuoga.. we acha tu!
 
teh teh, hizo watoto wa mjini waliita dada halima, shamba ziliitwa dada holo! zilikuwepo kabla ya NJUMU, msister duu waligonga redimedi nyekundu zenye vidoa vyeupe na kicheni begani, walifunga mkanda wa lastiki wenye kipepeo tumboni, walivaa viatu vya loso na kuchoma nywele na kuzibana na kibanio cha plastiki chenye alama ya dole.

ahahahah hii imenifurahisha...kuna rubber shoes zilikuwa za Bata tukiziita' rubber mshenzi" we acha ukiwa nazo yaani shuleni ni wewe tu....ah!
 
ahahahah hii imenifurahisha...kuna rubber shoes zilikuwa za Bata tukiziita' rubber mshenzi" we acha ukiwa nazo yaani shuleni ni wewe tu....ah!

bata mimi nilizikuta mjini, za ngozi ngumu kama ya tembo, sole yake imewekewa mbao ubao kwa ndani, ngumu ajabu nilivaa mpka nikazichanja viwembe, walinichapa balaa!
 
Mimi bwana life la village huniambii kitu, mambo ya kuamka asubuhi na kunywa chai na kiporo cha ugali mbona sana tuu, kufua na majani ya mpapai, maswala ya kuoga kijijini si muhimu ki viile, maisha ya kijijini ni peace sana huwa hakuna stress au kuna anaebisha?

mkuu
hicho kijiji chenu kitakuwa mjini yani mnakunywa hadi chai asubuhi
 
kijijini kuna mambo yake,nimeishi kijijini na nilifika mjini kwa mara ya kwanza kwa sababu ya UKWATA enzi hizo,hicho ndo kipindi unaimba bezi mpaka shetani hapendi. Si unajua seminari zetu ni pori kwa pori. Unatoka Imalinyi unakwenda Kidugara seminary huko Njombe,shule ikifunga unatembea kwa mguu kwenda kijijini.

Siku moja kuku wetu aliyekuwa anatotoa vifaranga vingi alivunjika mguu,tukampiga POP ya vijiti hadi akapona. Chai tulikuwa tunakunywa mara moja kwa mwaka kanisani,siku ya sikukuu ya mikael na watoto,kwa hiyo mkinywa september mwaka huu ni mpaka september mwakani. Kwa mara ya kwanza kuona gari ni lile lililokuja kumleta Mzungu kanisani,nakumbuka watoto wote tulishinda pale kanisani kuangalia gari.

Baada ya vitu vya kisasa kufika kijijini,maisha ya huko kwa sasa ni mazuri,natamani ikiwezekana siku moja watoto wangu niwapeleke wakajionee utamu wa zambarau nk.
 
veryGood,
asante sana PJ
,nimekumbuka mbali sana....binafsi nimezaliwa kijijini,nimesomea primary school kijijini,nimeingia town baaada ya kufaulu std 7.Leo nimesoma post zote,na kukumbuka mbali...zaidi nimegundua kuwa kumbe about 90% ya wanaJF tu wanakijiji....aisee..wakisema kila mmoja arudi alikokuwa akiwa na umri 12years, JF hakutakuwa na mtu,maana vijiji vingi internet ni msamiati.

WanaJF kumbukeni kwenu,pelekeni maendeleo ya kweli vijijini kwenu....si kubaki town mnakula kuku..
 
PJ mimi nimezaliwa na kusomea shule ya msingi kijijini. Nilianza kutoka kijijini kwa mara ya kwanza baada ya kufaulu mtihani wa darasa la saba na kuchaguliwa kuendelea na masomo ya sekondari. Huo ndio ulikuwa mwanzo wa kupanda basi na treni.

Watoto wangu huwa nawachekesha kuwa wakati wao naanza kuwavalisha viatu wakiwa bado wanabebwa, mimi nilianza kuvaa kiatu nilipokwenda sekondari. Maisha ya shule ya msingi nilitembea umbali wa karibia kilomita mbili kwa mguu na njia hiyo ilikuwa na changalawe. Unaweza ukapiga picha maisha hayo. Hata kiatu nilichovaa siku ya kusherehekea kumaliza darasa la saba niliazima, suruali nilivaa ya baba ilibidi ipunguzwe ili iweze kunienea. Ni shati tu ndilo mzee alijitahidi akaninunulia mtumba. Kweli ninamshukuru mzee wangu kuniwezesha kufika hatua niliyofikia leo.

Kama mtoto wa kwanza wa kiume nilimsaidia mama kuosha sahani, kuwabeba wadogo zangu mgongoni na kwenda shambani karibia kila siku. Hata kama miaka zaidi ya 30 imepita nayakumbuka maisha hayo. Hata hivyo natamani watoto wangu na wajukuu wasipitie maisha haya.

goog!wewe km mimi vile!
 
teh teh, hizo watoto wa mjini waliita dada halima, shamba ziliitwa dada holo! zilikuwepo kabla ya NJUMU, msister duu waligonga redimedi nyekundu zenye vidoa vyeupe na kicheni begani, walifunga mkanda wa lastiki wenye kipepeo tumboni, walivaa viatu vya loso na kuchoma nywele na kuzibana na kibanio cha plastiki chenye alama ya dole.

Teh teh teh hii imenikumbusha mbali sana. Mimi nakumbuka mvua zikinyesha kidogo tulikuwa tunashinda huko nyikani tunatafuta uyoga kwa ajili ya kitoweo, matokeo yake unaambulia patupu na kurudi kula chakula kwa chumvi. Du! kweli tumetoka mbali.

Kwenye mambo ya radio nakumbuka mziki wa "Sisili mwanaa yeye......." Basi hapo kuna nyumba maalum za Jpili kucheza disko huku milango imefungwa, madirisha wazi, wewewe!!! bampingi.
 
veryGood,
asante sana PJ
,nimekumbuka mbali sana....binafsi nimezaliwa kijijini,nimesomea primary school kijijini,nimeingia town baaada ya kufaulu std 7.Leo nimesoma post zote,na kukumbuka mbali...zaidi nimegundua kuwa kumbe about 90% ya wanaJF tu wanakijiji....aisee..wakisema kila mmoja arudi alikokuwa akiwa na umri 12years, JF hakutakuwa na mtu,maana vijiji vingi internet ni msamiati.

WanaJF kumbukeni kwenu,pelekeni maendeleo ya kweli vijijini kwenu....si kubaki town mnakula kuku..

Ndugu, ukweli ni huo.wengi tumetokea kijijini, na tuna kila sababu ya kupakumbuka mahala huko.Kuna kitanda fulani enzi hizo kikiitwa VONO, SIJUI KILITENGENEZWA NCHI GANI KILE!..Maana kilitesa sana na aliyekuwa nacho alionekana wa juu sana!Hapo juzi kati kuna jamaa walikuwa wanapita vijijini kwetu wakitafuta screpa ya kitanda kile, sikui wanafanyia nini...najiuliza huenda material yake ina thamani.
 
kwa hiyo kuishi kijijini unajiona umewin sana...............hujui kuwa mjini shule na kijijini darasa?
 
teh teh, hizo watoto wa mjini waliita dada halima, shamba ziliitwa dada holo! zilikuwepo kabla ya NJUMU, msister duu waligonga redimedi nyekundu zenye vidoa vyeupe na kicheni begani, walifunga mkanda wa lastiki wenye kipepeo tumboni, walivaa viatu vya loso na kuchoma nywele na kuzibana na kibanio cha plastiki chenye alama ya dole.
Umenikumbusha zazuu..
 
Back
Top Bottom