Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

Mazungumzo hayo yalikua ni hatua zilizofikiwa kabla ya kwenda kwenye mahakama ya kimataifa.... kumbuka kinachogombewa siyo Ziwa Nyassa kama lilivyo inasadikika kuna mafuta ya kutosha ambapo utafiti unafanywa na Kampuni la Uingereza lenye mkataba na Malawi....! Hivyo Malawi wanasaidiwa na UK kulisukuma hili mahakama ya Kimataifa....!

My take;
Kwakuwa imekua ni mazoea kwa serikali ya sasa kujihusisha na watu wenye uwezo mdogo katika kila fani.... Rais Joyce Banda ameuona udhaifu wa timu yetu ya usuluhishi..... nawaambieni watu walioenda kutuwakilisha si ajabu kubwa walilonalo ni kutafuna posho za vikao

Hapa km taifa kulitakiwa watu kama Tindu Lissu ...! aiongoze timu ya majadiliano na hata km tunaenda kwenye mahakama ya kimataifa basi tuwe na watu wenye uwezo sio kina Jaji Werema ambao kazi yake kubwa ni kutafuta kamusi ya Kiswahili ili atuambie tusi ninini .., hana weledi wa taaluma km tulivyomtarajia.
Utafiti wa mafuta umeanza siku nyingi na hakuna takwimu rasmi za kuonyesha kuwa mafuta yamepatikana! Hii ni hisia tu na kukuza jambo bila sababu! Kwa sasa tunachohitaji ni mpaka kamili katika ziwa hilo!

Endapo mafuta au gesi vitapatikana bila shaka tutakuwa na mgawo wetu!
 
Duuu....ina maana hata ex-Presidaa Nkapa alikuwa hajui mpaka wetu katika ziwa Nyasa mpaka akaomba kibali cha ku-access maji ya ziwa hilo! Wonders will never end!

​Hii nayo kali! Mkapa kuomba kibali cha kujenga reli!
 
Duuu....ina maana hata ex-Presidaa Nkapa alikuwa hajui mpaka wetu katika ziwa Nyasa mpaka akaomba kibali cha ku-access maji ya ziwa hilo! Wonders will never end!
kuna msemo wa kikwetu hapa kuwa mtu akienda sehemu inabidi afanane na aliowakuta hapo. Sasa kama kweli haya yatathibitika kuwa kweli basi ni wazi kuwa hatuna nchi hapa!
 
huyu mama hana lolote atakalo ni mbwembwe tu....halafu ilikuwaje wampe uwa rais mtu hawezi hata ku-reason
 
Poor Tanzania hahahaaaaaa bado Rwanda inawasubiri...CCM nambari1

poor rwanda mnaotawaliwa na familia ya kagame, hata akifa hamna demokrasia ya kweli mtatawaliwa hata na hawara wake tu na bado mnajisifia ujinga ....pooor tusi and their arogant kagame
 
yaan hakuna watu wapumbavu na wajinga na ubongo wako kama wa wanguruwe kama ww bwana kwenye migogoro ya mipaka ya nchi bado unaleta uccm na uchadema!!? Hv unafkir hyo raslimali ikichukuliwa watakao athirika ni ccm? Hakika ww hauna ubongo kabisa kichwa chako kimejaa mifupa tu! Unaendeshwa kama robot. F***ker

huyu ni kibaraka wa nduli kagame mbona kuna posts zake nyingi tu za kejeli kwa Tanzania? usijali, historia itajiandika tena! miaka ya sabini tulikuwa na migogoro mingi sana ya mipaka tukianzia na mpaka wa malawi chini ya dr. kamuzu banda, kenya chini ya mzee kenyata vita ya biafra tanzania ikiwasaidia waasi lakini uganda chini ya amini ilivyotuchokoza tu pamoja na mbwembwe nyingi kama za kagame tulifagia nchi nzima, na historia ikaandikwa. UNAKUMBUKA HUU WIMBO? MAITI NAO WASEMA HAAAAAAAAAAAAAA TANZANIA WATAIKUMBUKA!!!!!!!!!!!!!!!!MAJESHI YA AMINI YAKISAIDIWA NA LIBYA WALIIHAMA UGANDA BILA KUPENDA SEMBUSE KAGAME!
 
Leo hii 16/7/2013 kuna ujumbe toka malawi unatua Dar tusubiri tuone wamekuja na petition gani japo tunajua jeuri ya huyu mama Banda kuwa there is no contextual agreement ila cha moto atakiona huyu mama.
 
mimi tayari kupigani ardhi ya nci yangu nasubiri amiri jeshi mkuu tu.atoe amri ya mapambano.sisi ndio USA wa africa
 
Si wanajidanganya na uzalendo ulioonyeshwa na kwa Nyerere enzi za vita ya uganda wakidhani na sasa huo uzalendo upo, tutawakimbia na hawataamini kitakachowakuta

Tutakubal endapo dk.wetu atatuambia tuende,kama sivyo wataenda hawa wanaotpiga mabom na akina wasira wake
 
Mwenyewe kashasema kazi ya Urais uenda ikamfanya kichaa

[h=1]Joyce Banda - job could make her 'mad'[/h]2013-07-05 22:34












c65cd01d26a742de9de3d05cd418c533.jpg
Malawian President Joyce Banda.

Blantyre
Malawian President Joyce Banda on Friday gave a candid glimpse into the stresses of office, admitting that thinking of the plethora of problems including widespread poverty could drive her mad.


"With this job of being president, you can run mad when you think of the many problems the country faces," Banda said during her televised national address marked by prayers.
Malawi is still plagued by endemic poverty, 49 years after independence from Britain.
Banda, the country's first female president, came into office in April 2012, after the death of president Bingu wa Mutharika.
Since taking charge Banda has overseen a raft of policy changes in a bid to boost the economy and unlock donor funding.
The measures included the unpopular devaluation of the kwacha currency by 50%, the easing of foreign exchange restrictions, and the raising of fuel prices and cutting of subsidies.
But the interventions have not been enough to ease poverty, in a country where 39% of the 13 million people live on less than a dollar a day.
"The majority of Malawians are still poor. They have been in this condition too long," she said.

Chanzo: Joyce Banda - job could make her 'mad' | News24
 
Poor Tanzania hahahaaaaaa bado Rwanda inawasubiri...CCM nambari1

wewe lala jf tu na propaganda zako zisizo na kichwa wala miguu, tunaendelea kufagia kuekekea kigali, mwambie mume wako kagame ajiandae kukazwa.
 
Hakuna haja ya kubishana naye waje mawakili wangalie je ni kweli wananchi wa nchi zote 3. yaani Tz.Malawi na Msumbiji wanatumia Ziwa basi nchi zote 3 MIPAKA iwekwe na wafrika wenyewe. huyu Joyce kachanganikiwa hata visiwA vya Likoma vilikuwa Msumbiji Malawi ikapola kupitia waingereza hao hao ambao leo wanata kutupola wa Tz tusikubali la sivyo tuishike adabu Malawi
 
Ulichokiandika ni sahihi, ndio maana ukorofi wa kamuzu banda amemuambukiza mtoto wake joyce banda, wajaribu kutatua matatizo ya wananchi wao. Na sio kutamani vitu ambavyo havimuhusu na ninavyojua wakianza ukorofi askari wa bongo wanatamani sana. Hasije akaanzisha fujo na yeye akimbie tabu awaachie wananchi wake maskini ambao hawana uwezo wa kukimbie. Na hiyo tamaa ya huyo mama kutamani ardhi ya bombo afute "ASIPO ANGALIA TUTAMFUTA KWENYE RAMANI YA DUNIA"
 
Ziwa+Nyasa+Photo.jpg


Watu wa viunga vinavyolizunguka Ziwa Nyasa /Ziwa Malawi wakiendelea na shughuli za uvuvi. Tafiti mbalimbali zimeonyesha wengi wao hawaelewi hasa chanzo cha mtafaruku huu wa mipaka ya Ziwa ulioibuka kati ya Tanzania na Malawi. PICHA | PLATOURS (KWA HISANI)



KWA UFUPI

  • Malawi na Tanzania zimewasilisha ushahidi na majibu ya maswali kuhusu umiliki wa maeneo kwenye Ziwa Nyasa, kwa jopo la wasuluhishi linaloongozwa na Rais mstaafu wa Msumbiji
  • Joachim Chissano.


Dar es Salaam.
Malawi na Tanzania zimewasilisha ushahidi na majibu ya maswali kuhusu umiliki wa maeneo kwenye Ziwa Nyasa, kwa jopo la wasuluhishi linaloongozwa na Rais mstaafu wa Msumbiji Joachim Chissano.


Wasuluhishi hao walizitaka Malawi na Tanzania kutoa majibu ya maswali manne muhimu, wakati wakiwasilisha ushahidi wao kuhusu umiliki wa ziwa hilo wenye mgogoro.

Mgogoro huo uliibuka baada ya Serikali ya Malawi bila kushauriana na Tanzania kutoa leseni kwa kampuni mbili za kigeni, kutafuta mafuta katika eneo la ziwa ambalo linamilikiwa na Tanzania.

Kwa mujibu wa gazeti la mtandaoni la Malawi la Nyasa Times, msemaji wa Waziri wa Mambo ya Nje na Uhusiano wa Kimataifa wa Malawi, Quent Kalichero alithibitisha Jumatano wiki hii kwamba nchi hiyo imewasilisha majibu ya maswali hayo na ushahidi uliohitajika.

"Waziri wetu amewasilisha taarifa maalumu ya maandishi kwa wasuluhishi na kwa sasa yuko nchini Msumbiji, kwa ajili ya suala hilo," alisema Kalichero juzi.

Makabidhiano hayo yalifanyika mjini Maputo, Msumbiji ikiwa ni siku chache baada ya Rais Jakaya Kikwete kufanya mazungumzo na wasuluhishi, marais wa zamani wa Msumbiji, Joachim Chissano na wa Botswana, Festus Mogae jijini Dar es Salaam.

Akizungumza baada ya mkutano huo wa Jumatatu mjini Dar es Salaam, Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa wa Tanzania, Bernard Membe aliwaeleza wanahabari kwamba mazungumzo baina ya Rais Kikwete na wasuluhishi hao yalihusu zaidi ushahidi wa Tanzania katika suala la umiliki wa Ziwa Nyasa.

Pia alithibitisha kwamba Tanzania ilikuwa tayari kuwasilisha ushahidi wake kwa sekretarieti ya ofisi ya waliokuwa wakuu wa nchi za Jumuiya ya Maendeleo ya Kusini mwa Afrika (Sadc) inayoongozwa na Chissano, Jumatano iliyopita.

Baada ya mkutano huo wa Jumatatu, Membe alieleza kwamba nchi zote husika, yaani Tanzania na Malawi zinatakiwa kuheshimu maagizo na kuwasilisha ushahidi huo kwa wakati, na kuwaachia wasuluhishi kazi ya kupitia na kutekeleza wajibu wao wakiwa wamepewa muda unaofikia mwaka mmoja kupata suluhu.

Wasuluhishi hao wa Sadc, Chissano na Mogae waliwasili jijini Dar es Salaam Jumapili iliyopita kwa ajili ya mazungumzo kuhusu mgogoro huo, kama walivyofanya kwa Malawi Julai mwaka huu.

Julai mwaka huu, Rais Joyce Banda wa Malawi alinukuliwa akisema kuwa nchi yake haina nia ya kulegeza kamba katika mgogoro wa mpaka wa Ziwa Nyasa na Tanzania.

Alitoa msimamo huo baada ya kukutana na Chissano wa Msumbiji na Thabo Mbeki wa Afrika Kusini ambao ni wajumbe maalumu wa Jumuiya ya Sadc katika mgogoro huo. Alisema kwamba madai ya Tanzania kuwa inamiliki sehemu ya Ziwa Nyasa, siyo ya kweli na kwamba mpaka uko ufukweni mwa ziwa hilo upande wa Tanzania.
Rais Banda alidai kuwa nchi yake inafuatilia kwa karibu upatanishi wa SADC na kwamba isiporidhishwa na uamuzi ya jumuiya hiyo italiwasilisha suala hilo Mahakama ya Kimataifa ya Uadilifu (ICJ).

Kabla ya hatua hiyo ya Malawi, Aprili mwaka huu Serikali ya Tanzania iliitaka nchi hiyo kuacha kutapatapa na kuonya kuwa kamwe isithubutu kugusa eneo hilo la mpaka.

Akitoa kauli ya Serikali ya Tanzania Membe alisema: "Nadhani watasikia na kuelewa, Serikali ya Malawi iache kutapatapa, nchi zote ilikoenda kulalamika kuhusu mgogoro huu, Tanzania tumekuwa tukielezwa na hata hao wanaotueleza wanaishangaa sana Malawi." Kauli hiyo ya Serikali ilifuatia Rais Banda kusema kuwa mgogoro huo sasa utapelekwa katika Mahakama ya Kimataifa ya Haki (ICJ), kwa madai kwamba juhudi za usuluhishi wa kidiplomasia zimeshindikana.

Hata hivyo, uamuzi huo wa Malawi ni kinyume na makubaliano baina ya nchi hizo mbili yaliyofanyika Novemba 7 mwaka jana, jijini Dar es Salaam ambapo zilikubaliana kwamba jopo hilo ndiyo sehemu ya mwisho ya makubaliano.

Katika maelezo yake, Rais Banda alisema nchi yake imejitoa katika mazungumzo ya usuluhishi kwa madai ya kuhujumiwa na katibu wa jopo hilo ambaye ni Mtanzania, John Tesha kwa maelezo kuwa anavujisha taarifa muhimu za Malawi kwa Tanzania kabla ya Tanzania haijawasilisha taarifa zake kwa jopo hilo. Alisema kuwa tangu kuibuka kwa mgogoro huo, Malawi imekwenda kulalamika katika nchi za Uingereza, Marekani, Umoja wa Afrika (AU) na katika Jumuiya ya Maendeleo ya Nchi za Kusini mwa Afrika (Sadc).

Hata hivyo, baadaye Julai mwaka huu, Serikali ya Malawi ilitangaza kuwa itaendelea na mazungumzo na Tanzania kuhusu mpaka huku ikieleza kuwa viongozi wa Tanzania hawaelewi mipaka ndiyo maana wanapigania kuwa wao ni sehemu ya ziwa.

Waziri wa Habari wa Malawi, Moses Kunkuyu aliliambia Shirika la Utangazaji la Malawi (MBC) kuwa viongozi wote wa Tanzania wanadhani wanamiliki Ziwa Malawi (Nyasa) lakini watakuja kubaini baadaye kuwa hawana hata tone la umiliki. chanzo. Ushahidi wa umiliki wa Ziwa Nyasa watolewa - Kitaifa - mwananchi.co.tz



 
Ziwa limewekwa na Mwenyeezi Mungu, mipaka imewekwa na binaadam. Malawi na Tanzania wote walitumie na kulitunza na kulienzi kwa faida ya binaadam wote awe wa Malawi au Watanzania au wa kwingine kokote.
Hiyo ni fujo. Lazima watu wajue ni kiasi gani ya ziwa wanamiliki kabla ya kubwabwaja mambo ya kuchangia matunzo
 
Back
Top Bottom