Uganda kumuenzi iddi amin je historia ilipindishwa?

E

eltontz

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2009
Messages
860
Points
250
E

eltontz

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2009
860 250
unaweza kuona nonsense but kuna mengi mazuri kuhusu huyu mtu lakini wameyaficha
Angebaki huko kwake Uganda bila kuingia Kagera poa tu ila tamaa imemfanya hivyo anavyochukuliwa hivyo….
 
DiasporaJay

DiasporaJay

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2016
Messages
16,033
Points
2,000
DiasporaJay

DiasporaJay

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2016
16,033 2,000
Idd Amin was so real unlike many african thiefs who are sometimes called presidents.
 
andjul

andjul

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2013
Messages
15,316
Points
2,000
andjul

andjul

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2013
15,316 2,000
Ni vyema ukawa mchunguzi wa histry na kuzungumzia ukweli kuliko hisia tetesi na mihemko hasa ukizingatia watu humu ndani Ni wepesi kuaminisha...
Amin alitaka mpaka wake uwe bandari ya Tanga na alitamka hivyo akiikanyaga kanyaga bendera ya CCM pale alikuwa njiani tuu...
Kwenye aya ya mwisho pale "kuikanyaga kanyaga bendera ya CCM" ingekuwa imetokea miaka ya hivi karibuni hata Tanzania kungekuwa na vita (sisimua dhidi ya washangiliaji) vya wenyewe kwa wenyewe.
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
5,508
Points
2,000
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
5,508 2,000
Sehemu kubwa ya wilaya ya misenyi ni Uganda hata kule wanaongea kiganda
 
cyrustheruler

cyrustheruler

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2015
Messages
2,008
Points
2,000
cyrustheruler

cyrustheruler

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2015
2,008 2,000
Bahati mbaya Historia ya Amini inaandikwa kwa kalamu ya Maadui zake na kusomwa katika miwani ya Maadui zake na wasio maadui zake wanajua Historia nyingine kabisa
 
Echolima

Echolima

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2007
Messages
3,465
Points
2,000
Echolima

Echolima

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2007
3,465 2,000
Hakuna jema alilolifanya kaidada zaidi ya hayo mapicha yaliyotupiwa hapo juu.... Alikuwa kibaraka mkubwa wa mkulima wa kizungu Bob astless na hili liko wazi Sana... Alikuwa kibaraka wa queen Elizabeth na kwa hili histry haidanganyi....
Alimuua yule General mzuri maskini nimesahau tuu jina lake mwanzoni kabla ya mapinduzi.. akaruka kwenye kilichotajwa seng'eng'e kwenye vitabu vya kumbukumbu kiasi Cha kujeruhika mwili wake mbona hili lipibwazi Sana. Kwa ushauri wa Bob na kwaamri yake alimuua Askofu Janan Luwumu maskini asiye na hatia na kusingizia ajali ya gari.. mbona hili sio Siri na Ni yeye na Bob walionekana lastly na marehemu.
Yapo maovu mengi jamaa amefanya na kumbuka dunia haikumuona Kama dikteta hakukuwepo walio kuwa upande wa mwalimu rejea malalamiko aliyoyatoa mwalimu kipindi kile.
Msimponde mwalimu kwa kila issue nyie vijana muwe na utu
Echolima mkongwe Kuna uzi huku
Nimeambatanisha picha ya Askofu Luwumu RIP
View attachment 1193184View attachment 1193185
mtwa mkulu
Makosa makubwa 6 aliyoyafanya IDD AMIN kwenye utawala wake ambayo wananchi wa Uganda na Dunia nzima hawawezi kuyasahau wala kumsamehe wala kum-enzi.
1.1971 Baada tu ya kunyakua madaraka kutoka kwa Dr.Milton Obote alianza kuua wanajeshi wa kabila la Acholi na Langi kwa sababu tu makabila hayo jeshini ndiyo walikuwa wengi na alijua walikuwa wanamuunga mkono Dr Obote.Kwa hali kama hiyo jamii ya makabila hayo hayawezi kabisa kum-enzi na hayawezi ku,sahau kwa unyama aliowafanyia vijana wao.
2.1972 Mwezi Agost IDD AMIN aliwafukuza wananchi wa Uganda wenye asili ya Asia kwa kisingizio cha vita vya kiuchumi na aliwapa siku 90 wawe wameondoka Uganda,Kisha kuwamilikisha jamaa zake biashara kubwakubwa na majumba ya waasia hao aliwagawia jamaa zake kitu kilichokuja kusababisha mdololo wa uchumi maana waliokabidhiwa biashara hizo hawakuwa na ujuzi wa biashara hizo.
3.1973 Mauaji ya watu mashuhuri nchini Uganda yalishamiri watu wenye Elimu waliuliwa kwa visingizio mbalimbali
4.1974-1976 Mauaji ya maafisa wa kijeshi wa Jeshi la Uganda kwa visingizio vya kula njama za kumpindua vilevile alianzisha uhasama na nchi zingine(Annoying Other Countries) Mbali ya Kuanzisha uhasama na nchi ya Tanzania IDD AMIN aliwachokonoa sana Kenya ambao nao walijibu kwa kufunga mpaka wao na Uganda hivyo kusababisha nchi ya Uganda kuzidi kudolola kiuchumi,Ikumbukwe kuwa Bandari ya Mombasa nchini Kenya ndiyo ilikuwa inapitisha mizigo yote ya Uganda hivyo kufungwa kwa mpaka kuliifanya Uganda kuumia kiuchumi na maumivu hayo yaliwaumiza sana wananchi wa kawaida.Kosa lingine kubwa alilolifanya IDD AMIN ni kuruhusu magaidi wa kipalestina waliokuwa wameiteka ndege ya Air France kutua kwenye uwanja wa ndege wa Entebe kitu kilichokuja kusababisha makomandoo wa Israel kuingia nchini humo na kuwakomboa mateka wao na kisha kuziharibu ndege za kijeshi za Uganda MIG-21 zilizokuwa zimeegeshwa hapio uwanjani hivyo kusababisha hasara kubwa sana kwa nchi.
5.1977 Askofu mkuu Janan Luwum aliuwawa na haikupita muda mrefu aliuwawa tena Mkuu wa Polisi OLYEMA
6.1978 Kosa kubwa kanisa alifanya la kuivamia Tanzania na kutangaza mto kagera ndiyo mpaka halali kosa hilo ndilo lililomuondoa madarakani Tarehe 11-04-1979,Maovu kama hayo niliyoyaeleza hapo juu sidhani kama kunaweza kutokea mtu akaamua kumu-enzi labda awe ndugu yake wa damu siamini kama waliweza kumu-enzi kitaifa mtu aliyefanya madudu mengi namna hii.
 
V

vacyy

Member
Joined
Sep 26, 2017
Messages
43
Points
95
V

vacyy

Member
Joined Sep 26, 2017
43 95
Hizi ni habari za uongo sie waganda hatuzijui
mtwa mkulu
Makosa makubwa 6 aliyoyafanya IDD AMIN kwenye utawala wake ambayo wananchi wa Uganda na Dunia nzima hawawezi kuyasahau wala kumsamehe wala kum-enzi.
1.1971 Baada tu ya kunyakua madaraka kutoka kwa Dr.Milton Obote alianza kuua wanajeshi wa kabila la Acholi na Langi kwa sababu tu makabila hayo jeshini ndiyo walikuwa wengi na alijua walikuwa wanamuunga mkono Dr Obote.Kwa hali kama hiyo jamii ya makabila hayo hayawezi kabisa kum-enzi na hayawezi ku,sahau kwa unyama aliowafanyia vijana wao.
2.1972 Mwezi Agost IDD AMIN aliwafukuza wananchi wa Uganda wenye asili ya Asia kwa kisingizio cha vita vya kiuchumi na aliwapa siku 90 wawe wameondoka Uganda,Kisha kuwamilikisha jamaa zake biashara kubwakubwa na majumba ya waasia hao aliwagawia jamaa zake kitu kilichokuja kusababisha mdololo wa uchumi maana waliokabidhiwa biashara hizo hawakuwa na ujuzi wa biashara hizo.
3.1973 Mauaji ya watu mashuhuri nchini Uganda yalishamiri watu wenye Elimu waliuliwa kwa visingizio mbalimbali
4.1974-1976 Mauaji ya maafisa wa kijeshi wa Jeshi la Uganda kwa visingizio vya kula njama za kumpindua vilevile alianzisha uhasama na nchi zingine(Annoying Other Countries) Mbali ya Kuanzisha uhasama na nchi ya Tanzania IDD AMIN aliwachokonoa sana Kenya ambao nao walijibu kwa kufunga mpaka wao na Uganda hivyo kusababisha nchi ya Uganda kuzidi kudolola kiuchumi,Ikumbukwe kuwa Bandari ya Mombasa nchini Kenya ndiyo ilikuwa inapitisha mizigo yote ya Uganda hivyo kufungwa kwa mpaka kuliifanya Uganda kuumia kiuchumi na maumivu hayo yaliwaumiza sana wananchi wa kawaida.Kosa lingine kubwa alilolifanya IDD AMIN ni kuruhusu magaidi wa kipalestina waliokuwa wameiteka ndege ya Air France kutua kwenye uwanja wa ndege wa Entebe kitu kilichokuja kusababisha makomandoo wa Israel kuingia nchini humo na kuwakomboa mateka wao na kisha kuziharibu ndege za kijeshi za Uganda MIG-21 zilizokuwa zimeegeshwa hapio uwanjani hivyo kusababisha hasara kubwa sana kwa nchi.
5.1977 Askofu mkuu Janan Luwum aliuwawa na haikupita muda mrefu aliuwawa tena Mkuu wa Polisi OLYEMA
6.1978 Kosa kubwa kanisa alifanya la kuivamia Tanzania na kutangaza mto kagera ndiyo mpaka halali kosa hilo ndilo lililomuondoa madarakani Tarehe 11-04-1979,Maovu kama hayo niliyoyaeleza hapo juu sidhani kama kunaweza kutokea mtu akaamua kumu-enzi labda awe ndugu yake wa damu siamini kama waliweza kumu-enzi kitaifa mtu aliyefanya madudu mengi namna hii.
 
Echolima

Echolima

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2007
Messages
3,465
Points
2,000
Echolima

Echolima

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2007
3,465 2,000
Hizi ni habari za uongo sie waganda hatuzijui
Wewe si mganda na kama ni mganda basi wewe ni mtoto ambaye hata shule hujasoma na hujui historia ya nchi yako!!!!! Mtu ambaye hata hajui IDD AMIN alifanya nini hujui basi wewe ni Mbulula wa kiwango cha Standard Gauge Hata hujui alivamia kagera wala hujui aliwaua viongozi mashuhuri kwa visingizio mbalimbali basi wewe si mganda tu bali ni MJINGA asiyejua kitu!!!.
 
Echolima

Echolima

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2007
Messages
3,465
Points
2,000
Echolima

Echolima

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2007
3,465 2,000
Bahati mbaya Historia ya Amini inaandikwa kwa kalamu ya Maadui zake na kusomwa katika miwani ya Maadui zake na wasio maadui zake wanajua Historia nyingine kabisa
Hebu tupe wewe historia nzuri ya kumpamba IDD AMIN maana huyo hapambiki kabisa vitendo alivyovifanya vinamfuata nyuma yake wewe utamsafisha vipi???.
 
W

wakurochi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2017
Messages
1,165
Points
2,000
W

wakurochi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2017
1,165 2,000
Hata kama hapambiki ndio ana makosa yake mengi sana lakini ana mazuri yake ambayo hayasemwi.

Angalia hapa kwetu TZ wachina na wahindi mpaka wanatupangia mshahara na kwa ujumla ni manyapara wetu.

HIyo sio hali niyoikuta Uganda na hasa Entebbe na Ji ja na Kampala. Uganda ni nchi ya waganda full stop.

Ingawa ni miaka kidogo imepita toka nikanyage pale lakini uchumi wao unarudi ingawa jeshi linasauti kubwa sana kule kama ilivyo CCM hapa yaani kule wajeda wanajisikia sana, Lakini mchina sio kama huku ameingila mpaka umachi nga.

Yote hii ni mojaya kazi aliyofanya Mwana wa Afrika Iddi Amin Dada Field Marshall, The Conqueror of the British Empire . Hakuuza nchi.

Wala hakujipendekeza kwa mabeberu. Utakuta viongozi wengi wa Afriva wote na wa Russia wakomunisti wote wana wa nanga magharibi aka mabeberu lakini kumbe huko watoto wao wanasoma na wammali kibao.

Angalia Yahya Jahme walimkuta ana bank Accounts 75 nchi za magjaribi huko huko na kila siku alikuwa anatukana mabeberu na kuvaa nguo nyeupe na Qurani kubwa mkononi. Hawa ndio vio gozi wa Africa mnaowapedna ndio waliotufikisha bara hi hapa tulipo
 
Old - Hand

Old - Hand

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2017
Messages
1,436
Points
2,000
Old - Hand

Old - Hand

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2017
1,436 2,000
Nimebahatika kuishi uganda miaka 5..
Iddi amini hajawahi kuwa adui kwa waganda wenzake.. Ni raisi pekee aliyefanya mabadiriko makuubwa ya kimaendeleo kwa juhudi kubwa kuliko raisi yeyote kipindi kile..

Alitanua barabara na kuzirekebisha vizuur saana.
Aliweka kipaumbele wananchi wake katika suala zima la ajira na maendeleo.
Alichukia unyanyasaji wa wawekezaji toka mataifa makubwa.
Alipunguza kodi zoote zisizokuwa za msingi.


Iddi amini alikuwa na ugomvi na mataifa makubwa na ndio waliopandikiza propaganda hadi tukawa tunaimbishwa nyimbo mashulen ili kumchukia huyu... Na ilikuwa ni kwa nia nzuuri tu ya kutujengea spirit ya kumshinda adui yetu....
 
fidel castro wapili

fidel castro wapili

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2017
Messages
905
Points
500
fidel castro wapili

fidel castro wapili

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2017
905 500
Nimebahatika kuishi uganda miaka 5..
Iddi amini hajawahi kuwa adui kwa waganda wenzake.. Ni raisi pekee aliyefanya mabadiriko makuubwa ya kimaendeleo kwa juhudi kubwa kuliko raisi yeyote kipindi kile..

Alitanua barabara na kuzirekebisha vizuur saana.
Aliweka kipaumbele wananchi wake katika suala zima la ajira na maendeleo.
Alichukia unyanyasaji wa wawekezaji toka mataifa makubwa.
Alipunguza kodi zoote zisizokuwa za msingi.


Iddi amini alikuwa na ugomvi na mataifa makubwa na ndio waliopandikiza propaganda hadi tukawa tunaimbishwa nyimbo mashulen ili kumchukia huyu... Na ilikuwa ni kwa nia nzuuri tu ya kutujengea spirit ya kumshinda adui yetu....
Kuna msemo mmoja unaosema, Paka ukitaka kumuua mpe jina baya. Sasa ule ni ubaya ulikuwa unapandikizwa kwa IDD AMIN.
 
M

Mzee Kijana

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
776
Points
500
M

Mzee Kijana

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2011
776 500
Idd amin dada mla nyama za watu..
Muua mtoto wake mwenyewe.
Kawamwaga watu mto wa mamba.
Kaua ndugu zetu wa kagera na mabomu yake.

Huyu boya tulitakiwa kumdaka tukamfunga bongo hapa hapa akawa analima na kuchunga ng'ombe.
Muwe mnatumia walau muda wenu kidogo kutafuta ukweli wa mambo badala ya kuziachia akili zenu kulishwa ujinga na kuamini ujinga huo ndiyo ukweli. Haya uliyoandika ni upuuzi mtupu na msomi yeyote hawezi kuandika upuuzi huu.
 
M

Mzee Kijana

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
776
Points
500
M

Mzee Kijana

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2011
776 500
Hakuna jema alilolifanya kaidada zaidi ya hayo mapicha yaliyotupiwa hapo juu.... Alikuwa kibaraka mkubwa wa mkulima wa kizungu Bob astless na hili liko wazi Sana... Alikuwa kibaraka wa queen Elizabeth na kwa hili histry haidanganyi....
Alimuua yule General mzuri maskini nimesahau tuu jina lake mwanzoni kabla ya mapinduzi.. akaruka kwenye kilichotajwa seng'eng'e kwenye vitabu vya kumbukumbu kiasi Cha kujeruhika mwili wake mbona hili lipibwazi Sana. Kwa ushauri wa Bob na kwaamri yake alimuua Askofu Janan Luwumu maskini asiye na hatia na kusingizia ajali ya gari.. mbona hili sio Siri na Ni yeye na Bob walionekana lastly na marehemu.
Yapo maovu mengi jamaa amefanya na kumbuka dunia haikumuona Kama dikteta hakukuwepo walio kuwa upande wa mwalimu rejea malalamiko aliyoyatoa mwalimu kipindi kile.
Msimponde mwalimu kwa kila issue nyie vijana muwe na utu
Echolima mkongwe Kuna uzi huku
Nimeambatanisha picha ya Askofu Luwumu RIP
View attachment 1193184View attachment 1193185
Mbona wengine huwataji waliodhulumu mali za watu kwa kisingizio cha utaifishaji na kuwaweka watu kizuizini bila ya hatia na wengine kupotezwa, kuminya demokrasia na utawala bora kwa miaka 24 aliyotawala, kuiingiza nchi kwenye umaskini mkubwa kwa sera mbovu za ujamaa na kujitegemea na mengine mengi mabaya. Wewe unaona ya Amin tu?! Acha unafiki.
 
M

Mzee Kijana

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
776
Points
500
M

Mzee Kijana

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2011
776 500
Wewe si mganda na kama ni mganda basi wewe ni mtoto ambaye hata shule hujasoma na hujui historia ya nchi yako!!!!! Mtu ambaye hata hajui IDD AMIN alifanya nini hujui basi wewe ni Mbulula wa kiwango cha Standard Gauge Hata hujui alivamia kagera wala hujui aliwaua viongozi mashuhuri kwa visingizio mbalimbali basi wewe si mganda tu bali ni MJINGA asiyejua kitu!!!.
Jibu hoja acha matusi
 

Forum statistics

Threads 1,336,420
Members 512,614
Posts 32,538,869
Top