Ufisadi kwenye uteuzi wa Nehemia Mchechu?

Ufisadi kwenye uteuzi wa Nehemia Mchechu?

Unfortunately UN have no teeth to bite katika situations kama hizi...kumbuka Tz is a contributor to the UN... UN hata siku moja hawaweki conditionalities na siku zote wao ni trusted partners wa serikali popote walipo! It explains why kwa mfano chaguzi zote husimamiwa na UN maana ni wao tu huaminiwa na serikali.Bilaterals wote kwa mfano hata TZ hupitishia pesa zao za support for elections huko maana serikali inajua kuwa UN haitawachagulia wala kuwawekea vikwazo.
Kukiwa na fundamental issue UN can play mediatimg role tu....na sioni ni vipi issue ya uteuzi wa Mchechu ita escalate to that level.

Mkuu nimekuelewa. Mchango wangu umekuja baada ya kuonekana kwamba huyu jamaa amewekwa pale kwa ajili ya kuichotea pesa CCM wakati wa uchaguzi na mchangiaji mmoja akasema tuwatonye UN wasitoe hiyo pesa waliyoahidi kutoa kwa ajili ya ujenzi wa nyumba (nafikiri kuna huo mpango wa UNHABITAT) kutoa hela. Kilichopendekezwa hapa sio UN kuingilia suala la uteuzi wa Nehemia bali kutokutoa pesa za ujenzi kwanza mpaka uchaguzi upite!!!

Natumaini nimeeleweka!!!

Tiba
 
juha ataweza vipi kuwa na majibu ya kuridhisha..?

teh teh teh

Hujaelewa, labda nifafanue zaidi kidogo
Ukifanya ushirika na mtu kibiashara mmkawekeza pamoja ,harafu huyo jamaa akaja akakulalia fedha weye juwa weye ni juha.Nafikiri nimeleweka
 
Umeniangusha mtu wangu, whatever we do here lengo letu ni change! whether in JF au serikalini , kwenye vyama n.k

Life is always at some turning point. To exist is to change, to change is to grow, to grow is to go on creating oneself endlessly.

waliosema jana na leo wamebadilika ni kwa sababu ya knowledge kuongezeka, na bado kinachoongelewa hapa kiko subject to change!!knowledge always influence decisions. Our mission is that one day government will change, people will change me and you we will lways be changing.

I believe in quotes lamba hii

He that never changes his opinions, never corrects his mistakes, and will never be wiser on the morrow than he is today. ~Tryon Edwards~

Any change, even a change for the better, is always accompanied by drawbacks and discomforts.
~Arnold Bennett~

Mkuu wangu

Nakubali yote, labda tu si kwenda ndani kuelezea zaidi na zaidi.

Kuna mambo ambayo hayatakiwi kufanya try na error, ni mambo ambayo unapoamuwa lazima mtu kuwa na uhakika likitokea kinyume basi ni mambo ambayo yanakuwa kweli yapo nje ya uwezo.

Hii move u can see jinsi gani ilivyo rahisi kuhadaa na kujitwalia madaraka. How comes leo nikisema Waberoya ni mchapakazi kafanya lile na hili na jamaa mwingine naye anadaka mic kueneza injili na watu wanakubali within no second.?

in very small change of t , mwingine anadaka mic eeh unajuwa Waberoya ni fisadi, mnafiki injili inakolea na kuendelea inakuwa? ?????????

Kumbuka hawa ni wasomi wa juu. Na je unategemea ktk jamii hii kutapatikana kiongozi makini? usifikiri ile injili kuwa jk ndiye ilikuwa mbinu ya mafisadi hakuna
hii ni kwa sababu ya jamii tunayoishi ndivyo ilivyo.

How you can deploy synthesis followed by analysis?
 
hapana sikumuona kuwa ni mkombozi.. nilimuona kama mtu ambaye angeweza kutumia popularity yake kuliiamsha taifa. NI kama watu waliomuona Obama hapa.. ndio maana baada ya kujifunza ya JK sikumuamini kabisa Obama na ajenda yake ya 'change'.. nimejifunza kutoka historia.

Mzee wa busara ni vipi tena?Utafanishaje siasa za bongo na US?Certainly change ya Obama ni ya kweli kwasababu imefikia kipimo muhimu cha kuwa "it doesnt come easily"na ndio maana unaona bado ana msimamo licha ya unpopularity ya health care bill ambayo binafsi naamini ikipitishwa basi itakuwa mojawapo ya vichocheo vya kustimulate uchumi kwa sababu health care ndio namba moja kwenye spending ya serikali ya marekani,licha ya kwamba kuna wanaodhania ni defense ie vita vya Iraq,Afganistan etc,lakini siyo,defense ni namba mbili.

Tukirudi kwa upande wa JK,Hr has everything on his disposal to crash ufisadi,yeye ameogopa kufanya changes kwasababu anajua si rahisi, kutokana na "mwingiliano mwingi" kwa hiyo amekuwa kama "A dead fish" that goes with a flow,a typical Tanzanians,just like the ones we hve here in JF,just imagine this saga from the other ngt and now!

Nadhani ni busara zaidi kutokuwafananisha kwa misingi ya upondaji....Obama still believes in change and its what he's now fighting for despite all the pitfalls he still believes.
 
Mkuu wangu

Nakubali yote, labda tu si kwenda ndani kuelezea zaidi na zaidi.

Kuna mambo ambayo hayatakiwi kufanya try na error, ni mambo ambayo unapoamuwa lazima mtu kuwa na uhakika likitokea kinyume basi ni mambo ambayo yanakuwa kweli yapo nje ya uwezo.

Hii move u can see jinsi gani ilivyo rahisi kuhadaa na kujitwalia madaraka. How comes leo nikisema Waberoya ni mchapakazi kafanya lile na hili na jamaa mwingine naye anadaka mic kueneza injili na watu wanakubali within no second.?

in very small change of t , mwingine anadaka mic eeh unajuwa Waberoya ni fisadi, mnafiki injili inakolea na kuendelea inakuwa? ?????????

Kumbuka hawa ni wasomi wa juu. Na je unategemea ktk jamii hii kutapatikana kiongozi makini? usifikiri ile injili kuwa jk ndiye ilikuwa mbinu ya mafisadi hakuna
hii ni kwa sababu ya jamii tunayoishi ndivyo ilivyo.

How you can deploy synthesis followed by analysis?

kweli kaka ni kosa tulifanya, japo personally kwenye ile thread niliuliza maswali kama haya hakuna aliyejibu wala kusikiliza , ni kama vile unaenda safarini unataka kuchimba dawa unamwambia dereva asimamishe hataki!

Kama usemavyo, hatutakiwi kuvutwa na upepo, ila bado kama alivyosema JK kuna watu wanafuata mkumbo accidentally , ila kuna wale wenzangu na mie hata ufanye nini atafuta tu mkumbo, bila sababu bila nini.

Yaani unachosema ni kuwa hata kama post imechangiwa na watu 100 na wote wanaongea kitu hicho hicho still usiwaamini! Kibaya ni kuwa zikitokea issue kama hzi watu wanakuwa wagumu kuubadilika na kukiri, so kwa anae ona ukweli, that is good,, ila kuna waliokimbia hawaonekani kabisa ambao wangefanyika msaada kutujibia baadhi ya maswali.

weekend njema,
 
Haya wajameni...imetosha sasa. Furahieni weekend.....

kweli kaka weekend njema na wewe, acha na mimi nipumzike!

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=MAoiv2011-s&feature=related"]YouTube- Imagine- Snoop Dogg, Dr.Dre, D'angelo[/ame]
 
Kwa kuanza tuu napenda niwafahamishe kuwa namfahamu BINAFSI huyu NEHEMIA hivyo sina kinyongo wala matatizo naye if anything nilimfahamisha what to expect alipopewa taarifa ya uteuzi huu miez kadhaa iliyopita.

By definition UFISADI pamoja na kuibia serikali ..tunaweza kusema ni kurudisha maendeleo nyuma na kuwa na upendeleo wa dhahiri kwenye ajira serikalini including NHC!

Nadhani mnakumbuka takriban miezi sita iliyopita nilileta thread ya uteuzi wa DG mpya wa NHC na nikaelezea jinsi uhuni ulivyokuwa umefanywa ili kukidhi profile ya baadhi ya watu. Uhuni huu haukufanywa na mwingine bali IKULU ambako walitoa maagizo kuwa tangazo la awali la nafasi hii iliyotolewa gazetini ibadilishwe...in short tangazo la nafasi ya hii la mwanzo lilitaka mtu mwenye qualifications kem kem baadae tangazo la pili lililotoka likawa limepunzuza sifa za anayetakiwa ...bila maelezo yoyote ile.


Ukweli wa uteuzi huu wa nehemia ni kama ufuatavyo:


1.Nehemia HAKUOMBA kazi hii kama ambayo sheria ilitaka afanye

2. Nehemia hakuitwa kwenye USAILI kama ambavyo sheria ilitaka ifuatwe

3. Nehemia kamapata kwa sababu ya presha na ufisadi wa hali ya juu uliyofanywa na Katibu Mkuu wa Ikulu bwana LUHANJO

4. Ambao walioomba na wakaitwa kwenye usaili hawajaandikiwa barua ni sababu zipi walikosa halafu kazi akaewa ambaye hakuomba hiyo kazi in the first place.



Sasa in the wake of haya ya kumsifia Nehemia na mengineyo tusisahau kuwa kuna uteuzi kama huu unaweza kuja kufanywa na rais na nadhani ni muhimu watu wasilalamike kuhusu FAIRNESS kama ambavyo hawalalamiki kuhusu procedures zilizotumika kumpata huyu Bwana NEHEMIA....isije ikawa Mkuki Kwa Nguruwe...


If anything hata kama Luhanjo alikuwa anamtaka kijana wake what was so difficult or worong UTARATIBU ukafuatwa?



- GT, this is strong na ni very convincing, ubarikiwe tu!

Respect.


FMEs!
 
CBA ni ya nani?

Mkuu GT na Keil tunashukuru kwa kutuletea upande wa pili wa hili jambo..............je mwaweza kutuwekea matangazo ya kazi (hayo mawili) yaliyotolewa
 
Haya wajameni...imetosha sasa. Furahieni weekend.....

YouTube- American Idol - Pants On The Ground


11539516.gif
 
"maisha bora ziaid kwa viongozi wote" hio ndio sera 2010.jamaa wanachota hela za kujenga taifa hili wakatumie kupata uongozi wa kubomoa taifa zaidi.

kwahio wanatumaliza kila kona wanaakikisha tumebaki weupe.
 
Ukweli utabaki kuwa: Kila uteuzi unaofanywa na serikali ya CCM utazingatia mambo yafuatayo (kuanzia the most important kushuka chini less important)
1. Je mtu huyu ana kadi ya CCM?
2.
Je mtu huyu atakisaidia vipi chama pindi tukihitaji pesa za kuimarisha uwepo wetu madarakani
3.
Je mtu huyu anaweza kutusikiliza sisi tunayotaka hata kama kwa kufanya hivyo yeye ndiyo ataonekana kituko kwa wananchi (Yupo tayari kubeba msalaba kwa niaba yetu) (e.g Hosea, Late Balali et al)
4.
Je hana uhusiano na wapinzani ili asiwachangie kisirisiri kutoka katika mshahara wake mkubwa tutakaompatia?
5.
Je ni mtoto wa nani miongoni mwetu sisi wateuzi wake
.
.
.
20. Je ana-qualifications za kuwadanganyia wananchi kuwa mtu huyu anafaa kwa nafasi hiyo?
.
.
.
100. Je ataweka maslahi ya nchi mbele katika maamuzi yake?
Ktk mlinganyo huu, wewe peke yako ndo umekuja na jibu sahihi. Wengine wote wanapaka rangi upepo tu badala ya kwenda kwenye bottom line.

Sielewi watu walitegemea kipi kipya hapa?

CCM kaa genge la watawala will not accept mtu asiye ktk ranks zake kuingia ktk kuila kek ya taifa. Lakini kaa kawaida hapa naona wadanganyika walikua wanasubiria kuvuna madafu kwa kupanda chelewa.
 
Nominal money - the amount of money you earn regardless of what the power it has on purchasing. If you earn what you are earning while living in Tanzania where the cost of living is LOW, I can agree. But if earning what you are earning where the cost and standard of living is HIGH probably your "Real income" will be less than his. kwani wewe una-dili zozote za kifisadi huko? kama hawa wa huku?
Nielimishe, hivi cost of living is Tanzania is low? Au, tuseme standard of living is low na vile vile cost of living is high!! Au??
 
Nielimishe, hivi cost of living is Tanzania is low? Au, tuseme standard of living is low na vile vile cost of living is high!! Au??

Mkuu Merchant,

I would think both cost of living and standard of living in Tanzania are low.

Tiba
 
wakubwa, tuache kukurupuka, Nehemia is the right guy for the job. Mwingine ambaye angefaa ni Yacoub Kidulla wa NSSF. Lakini Nehemia anafaa zaidi hasa katika zama hizi za NHC kujenga na kuuza nyumba. Nehemia aalikuwa very instrumental katika kuwezesha ujenzi na uuzaji wa nyumba South Beach Resort zilizopo Kigamboni zilizojengwa kwa mkataba na Wachina na Mutual Developers Limited ya Tanzania. Kwa yule anyeona Nehemia kapendelewa kwa ajili ya Ufisadi apande Pantoni (ferry) aende kilometa 15 baada ya kushuka kwenye Ferry akaoni jinsi Mtu kama Nehemia na watu wa aina yake walivyowezesha kama huo kuwepo Tanzania. Kama haupo Bongo ingia kwenye Google Earth. Ukimaliza kuangalia huko rudi hapa Jamvini tujadili kuhusu huu uteuzi.
,
 
CBA ni ya nani?

Mkuu GT na Keil tunashukuru kwa kutuletea upande wa pili wa hili jambo..............je mwaweza kutuwekea matangazo ya kazi (hayo mawili) yaliyotolewa

- Yaani wakufanyie kila kitu duh!, kina GT pumzikeni sasa.

FMEs!
 
wakubwa, tuache kukurupuka, Nehemia is the right guy for the job. Mwingine ambaye angefaa ni Yacoub Kidulla wa NSSF. Lakini Nehemia anafaa zaidi hasa katika zama hizi za NHC kujenga na kuuza nyumba. Nehemia aalikuwa very instrumental katika kuwezesha ujenzi na uuzaji wa nyumba South Beach Resort zilizopo Kigamboni zilizojengwa kwa mkataba na Wachina na Mutual Developers Limited ya Tanzania. Kwa yule anyeona Nehemia kapendelewa kwa ajili ya Ufisadi apande Pantoni (ferry) aende kilometa 15 baada ya kushuka kwenye Ferry akaoni jinsi Mtu kama Nehemia na watu wa aina yake walivyowezesha kama huo kuwepo Tanzania. Kama haupo Bongo ingia kwenye Google Earth. Ukimaliza kuangalia huko rudi hapa Jamvini tujadili kuhusu huu uteuzi.
,

Kama he is the right guy for the job kwanini hakupatikana kwenye mchakato wa E&Y kama ilivyotakiwa?

Na swali kubwa zaidi ni WHY wameamua kumchomeka yeye hapo?
Unaniambia Ikulu imemweka kwa sababu "he is the right guy"? bado tuna ndoto kuwa Ikulu inaweka maslahi ya Taifa mbele kweli?
 
CCM wanastrategy za kuchukua nchi....kila wanalofanya ni kwa hesabu...!!!

Wakati Upinzani upo HOI wala hawaelewi nini cha kufanya...Upinzani upo ktk Frustrations...!!!

It was a nice time kujipanga na kuondoa Hitilafu zao. Mnapokuwa wengi lazima hitilafu ziwepo...km hamuweki chini differences zenu..Adui yenu ataendelea kupeta. Mbakie kuitana kila mmoja pandikizi...!!!

Kijana Endelea kukamua NHC...km walivyo..wanavyo..watakavyo kamua wengine Taasis za Serikali kwa Matumbo yao na Vizazi vyao. Kizazi cha MTz hadi kitakapokuwa ready kukataa kudhulumiwa....

Kama ni Ushauri wangu ....kuhusu NHC.....kila MKOA ungekuwa na NHC yake...sio branch...Kwa utaratibu huu CEO/DG wa Kila MKOA angepimwa kwa ufanisi wake...na Hii ingerahisisha sana maendeleo ki-NCHI na kupunguza watu kujaa DSM!!!
 
wakubwa, tuache kukurupuka, Nehemia is the right guy for the job. Mwingine ambaye angefaa ni Yacoub Kidulla wa NSSF. Lakini Nehemia anafaa zaidi hasa katika zama hizi za NHC kujenga na kuuza nyumba. Nehemia aalikuwa very instrumental katika kuwezesha ujenzi na uuzaji wa nyumba South Beach Resort zilizopo Kigamboni zilizojengwa kwa mkataba na Wachina na Mutual Developers Limited ya Tanzania. Kwa yule anyeona Nehemia kapendelewa kwa ajili ya Ufisadi apande Pantoni (ferry) aende kilometa 15 baada ya kushuka kwenye Ferry akaoni jinsi Mtu kama Nehemia na watu wa aina yake walivyowezesha kama huo kuwepo Tanzania. Kama haupo Bongo ingia kwenye Google Earth. Ukimaliza kuangalia huko rudi hapa Jamvini tujadili kuhusu huu uteuzi.
,
Mkuu kwanza karibu jamvini.
Pili,sidhani kama wewe bado ni 'kuku mwenye kamba mguuni" hata hivyo unaweza kunisahihisha kwenye hilo,madhali sitaki ama siwezi ku conclude otherwise bila input yako kwenye hilo...Isipokuwa nimeonelea kugusia hilo kutokana na ukweli kwamba umeignore either kwa makusudi ama kwa bahati mbaya,posting za wengine kabla haujaposti ya kwako kwasababu huko "kufaa" ama "kutokufaa" certainly kwenye mjadala huu hakujapimwa only kwa vigezo hivyo vya uchapakazi bali na mambo mengine kama involvement in an unethical practices,the merit of the vetting process,the really motive behind it etc etc.

Hayo yote uliyoyasema tayari tunayajua,ni vyema umeyasema tena lakini ni vyema zaidi ukaongezea pande zote za mjadala halafu uweke conclusion kwamba anafaa zaidi kwasababu hiyo issue ya EPA amepakaziwa,na pia unatakiwa ku counter attack hiyo pointi ya kwamba amewekwa tena hapo kufacilitate "mambo flani flani" kwa manufaa "flani flani" ya "chama flani"

Hivyo basi unaweza kujikuta wewe ndiyo umekurupuka,pole sana.
 
Back
Top Bottom