Ubaguzi wa rangi kwenye kubeba boksi Ulaya

Ubaguzi wa rangi kwenye kubeba boksi Ulaya

Bro ukweli ni huu hapa. Sasa hivi ufanikiwe kuja ulaya ni mbili tu kuoa ama shule baas. Mimi nilikuja huku nikawa on my late teens sasa hiv na 26 yrs kama wewe. Vizio hao mamama ya kizungu ondoa mshipa wa aibu piga saundi. Wagambia wengi wamekuja huku kwa njia iyo iyo maamaee
wewe uliowa mzungu ndo akakupeleka huko?
 
Mimi nilikwenda kwa norad ,kila kitu ilikuwa juu yao na nilipomaliza kilichonipeleka nilirudi nyumbani,kama unataka kwenda kuishi huko hilo ni jambo lingine,kufanya kazi huko ni mpaka uwe na kibali cha kuishi huko.NA KWENDA HUKO NI MPAKA UWE NA VISA NA KUPATA VISA HAPO NDO KAZI MIMI NILIKWENDA KAMA MWANAFUNZI TU
na Norway ukitaka kubaki baada ya kumaliza shule lazima uwe na kazi na ulichosomea ili wakupe permit. Sweden wamepitisha sheria migrant students wakimaliza nduki. Finland nao wanaintroduced tuition fees kwa migrants. Denmark wenyewe toka zaman wanabana. Ila ukiwa na elimu nzuri na mshahara wako ni tzs 1.8m + huna aja ya kusumbuka kuja huku.
 
Kuna kazi flan ya kufagia ya masaa matatu jion nilikuwa namkavia rafik yangu mnepali mwez mmoja alipata dharura na mimi nilikuwa likizo ilikuwa kusafisha showrooms ya valkswagen na KIA. Licha ya kusafisha show room wana dining room kitchen na toilets zote nilikuwa nuclean siku za kwanza walikuwa wafanyakaz humo wananiangalia with strange looks nakuwaona wananifuatilia sana ila sikumaind kwasababu nawajua sana hawa watu.

Siku ya pili cctv iliwekwa jikon nikasema kazi ipo. Nikiwapa hi wanakausha nami nikawapotezea. Wiki ya kwanza nilikuwa naenda slow. The following week nikawa namaliza mapema sometimes 20 mins or 15 mins to go.

Baada ya wiki mbili mmoja wa wafanyakaz humo akaanza kuwa karibu nakuniongelesha nimetoka nchi gani. Akaniambia tangu uwanze hapa pamekuwa pasafi sana hasa kwenye corners na edges. Ndio akaniuliza unamudu vipi kwasababu zamani kidogo mdenmark alikuwa anafanya hapo tena masaa sita hakumudu kampuni yao ikanyanganywa kontrakti kwasababu ya complains. Cha kushangaza kampuni hii nyingine nilipokuwa namkavia mnepali mnepali anafanya 3hrs. Mniga mimi nakupigia China ya matatu maamae na hamna complains ni indirect slavery kabisa

Cc Benny


Hahahahaha nachokukubali ni unajua kuwanyoosha mkuu unajua kilichokupeleka na unajua kuwahandle hao wabaguzi hahahahah kwa jinsi hiyo hata mnepali uliyemkavia angeweza kupoteza hiyo ajira yake vipi alivyorudi aliendelea hapo hapo?
 
26 Yrs Mkuu Lugha Ni Kiswahili Ila English Siko deep ki vle!

Jigo


Mkuu ushauri wa blaza Copenhagen hapo juu ni wa maana sana japo umri wako umesogea kidogo ila kama Ipo ipo tu pambana utoboe!
 
Ukiwa na malengo tu mazur hizi kazi za boksi hela yake nyumbani unaweza ukafanya makubwa sana. Hili uweze kufankiwa kwenye kubeba boksi hakikisha unasehem nzuri ya kulala nyumba. Una kibali cha kuishi permit Huna bills nyingi za kulipa.
Kabisa mkuu, hii kazi imenitoa sana. Nimefanya mambo ya kutosha home.
 
mkuu kubeba boksi ni kufanya kazi inayohitaj elimu ndogo kabisa ama uzoefu mdogo ama bila elimu ama uzoefu. Kama cleaning dishwashing housekeeping seasonal agricultural kubeba snow wakati wa winter chicken processing construction kubeba zege. Lakin hasa hasa cleaning na dishwashing
mimi nawashaurini mrudi home hapa tufanye mapinduzi kwenye vitu kama kilimo na kuanzisha processing industries kwa mazao yetu, tuache kutaka mteremko huko hadi tunadhalilika hadi basi
 
mkuu we inaonesha ni mzoefu sana nchi za ulaya huko, so unaweza kunipa idea namna ya kuishi huko na kupenyeza ndani ya mifuko ya wenyeji
mi naweza kushoeshine,kufua, kuchunga mifugo hasa ng'ombe hata uyaya mi napiga mkuu!

Jigo
baki tz bro, tz na africa ndio kuna potential nyingi kuliko ulaya ambako kila mahali wamekaba na uchumi wao unakua kwa rate ndogo sana ( below 2%) nashangaa tunakimbilia huko badala ya kuchangamkia fursa hapa kwetu na kupeleka bara letu mbele
 
Kuna kazi flan ya kufagia ya masaa matatu jion nilikuwa namkavia rafik yangu mnepali mwez mmoja alipata dharura na mimi nilikuwa likizo ilikuwa kusafisha showrooms ya valkswagen na KIA. Licha ya kusafisha show room wana dining room kitchen na toilets zote nilikuwa nuclean siku za kwanza walikuwa wafanyakaz humo wananiangalia with strange looks nakuwaona wananifuatilia sana ila sikumaind kwasababu nawajua sana hawa watu.

Siku ya pili cctv iliwekwa jikon nikasema kazi ipo. Nikiwapa hi wanakausha nami nikawapotezea. Wiki ya kwanza nilikuwa naenda slow. The following week nikawa namaliza mapema sometimes 20 mins or 15 mins to go.

Baada ya wiki mbili mmoja wa wafanyakaz humo akaanza kuwa karibu nakuniongelesha nimetoka nchi gani. Akaniambia tangu uwanze hapa pamekuwa pasafi sana hasa kwenye corners na edges. Ndio akaniuliza unamudu vipi kwasababu zamani kidogo mdenmark alikuwa anafanya hapo tena masaa sita hakumudu kampuni yao ikanyanganywa kontrakti kwasababu ya complains. Cha kushangaza kampuni hii nyingine nilipokuwa namkavia mnepali mnepali anafanya 3hrs. Mniga mimi nakupigia China ya matatu maamae na hamna complains ni indirect slavery kabisa

Cc Benny
Soma basi angalau oiletry science" au
kweli nilipokuwa bongo nilikuwa low life. Kwa maisha niliyonayo sasa hivi nimelamba bingo. Kwa taarifa yako hundreds of thousands desperately wanavuka Mediterranean kutoka afrika walau wapate nafas kama yangu. So am lucky

Haya osha vyombo kwa juhudi huko uliko uongeze idadi ya mabanda ya kuku na bata kwenu
 
Ebwana wanaJF mzuka!

Hii hali sometimes inanisikitisha sana na inanifanya nitaman homu. Kamwe muafrika mweusi hatutaheshimiwa. Black person is the most least respected person.

Kuna ubaguzi sana wa rangi Scandinavia hata kwenye kuajir low skilled or unskilled labour ama ubebaji boksi. Hawa jamaa wako comfortable sana kufanya kaz na more light skinned person. Inawachukua mda mrefu sana kumuamin nigga kazin.

Mimi niko active kwenye gemu toka mid 2009 wananipenda ndio na kuniamin lakini Hii mentality yao towards black people kwenye kubeba boksi Kamwe haitaisha na inaniuma.

Ila siwalaumu sana utakuta wengi hawajasafir barani au ni mentality waliozaliwa nayo na kulelewa na wazaz wao. Pia manigga kazin ethics za kazi ni zero wizi wizi kutongoza bila mpangilio uvivu kulalamika.

Wanepali Bangladeshi Vietnamese chinese n.k wanatupa upinzan mkubwa.


Pata elimu yao huko rudi nyumbani, huko sio kwenu jua hilo
 
mkuu kubeba boksi ni kufanya kazi inayohitaj elimu ndogo kabisa ama uzoefu mdogo ama bila elimu ama uzoefu. Kama cleaning dishwashing housekeeping seasonal agricultural kubeba snow wakati wa winter chicken processing construction kubeba zege. Lakin hasa hasa cleaning na dishwashing
Mwanzoni sikuelewa ila sasa nimekupata Mkuu.
 
Back
Top Bottom