Tuwashitaki Oman kwa biashara haramu ya utumwa

Tuwashitaki Oman kwa biashara haramu ya utumwa

Kama 'oman' ilikua rafiki mwema wa mtu mweusi na zanzibar,basi waliofanya mapinduzi matukufu 1864,walikua wendawazimu! Msimfanye hayati karume akakosa amani huko aliko.
 
¶Kuiga, ni jambo moja......
¶Nia ya kulifanya jambo ni ishu nyingine.......
¶Uwezo wa kulikabili jambo lenyewe ndo muhimu zaidi...

Msilinganishe ishu ya Kenya na hiki kitu mnachotaka kukipandikisha kwa wayi sasa.
Hapa mi'naona ni mambo ya kuhisi jinsi ya kupata hela kwa staili ya Wakenya. Wakenya walikuwa na nia ya dhati kws kitendo walichofanyiwa ktk vita ya Maumau.
Mi najua hili ni jambo ambalo, hata likianzishwa, ni nguvu ya soda, litaishilia njiani
 
Waarabu,tena wa oman wAlikuja kutuletea maendeleomengi sana,na mpaka sasa tunafaidi matunda ya waarabu,kuanzia mashamba ya minazi,karafuu,pilipi,iliki,na hata mahindi,walichukuwa mazao haya kutoka india na kuja kupanda afrika mashariki.?wacha utajiri mkubwa wa historia waliotuachia ya mambo ya kale,yanayotuingizia fedha za kigeni.waambie wasome Historia vizuri waache chuki zisizo na msingi.
Ahsante kaka/Shkraani nyingi Kikwajuni ONE; Wafahamishe wandugu kuwa lugha tunayoitumia sasa kuelewana na kuzungumuza na wana jamii humu na kote afrika mashariki ni mwana wa kiarabu( OMAN ) katuachia zawadi ya milele
na hata tunapo kwenda kwenye ibadaa zetu kuomba mungu kwa lugha ambayo walitupa hao Waalabu, au bado niwaengezee hayo majina ya miji yetu tunayojivunia eti Dar-es-Salaam ,Tanga, Arusha, Tabora, Mafiya, kilwa,Mutawara, Rufiji,kighoma,Zanjibar,nk. ni ya kiarabu je tuwaambie wa Omani wayachukuwe kwao halafu watulipe fidia. Yaani sisi acha tu ni watu hatuna la maana ni vigeugeu, kila siku mbili zikipita ati Ooo tulifanywa watumwa Ooo tulisijui nini, Hebu tuache
upuuzi usio kuwa na ukweli wala misingi hiyo ya aina yeyote wengi wetu tulikuwa watemi na makabila lukuki kiuzito wa influensed society na kihistoria na kujiamini kuwa rangi zetu zisituprosecute kutudhalilisha tuliishi na watu wote bila kuogopana. Heshima to all mankind with african huminity.
 
Haihitji tafakuri ya kina tena kutuma uzi au kutoa mawazo yako ndani ya jamii forum , Ndio, wala huihitaji kufanya utafiti, sasa unachotakiwa kufanya ni kutuma uzi wowote wenye uelekeo wa kibaguzi hata kama Historia iko wazi inafahamika, Hivi ni kweli mleta uzi ameshindwa au hajasoma kitabu cha Walter Rodnney " How Europe underdevelop africa" na kuona ni namna gani Wazungu walivyo wachukua waafrika kwa mamilioni na kuwapeleka kuwatumikisha kwa mateso na ukatiri mkubwa Maerekani? au hata hakupata kusikia hotuba ya Rais wa Uganda Museveni kwa juzi tu katika halfa ya miaka 50 ya Umoja wa Afrika akiwalaumu mababu zetu kwa kuhalalisha na kushiriki moja kwa moja katika biashara ya utumwa na hatimae ukoloni { machifu}? siamini kama mleta thread hayajui hayo , Kuna mchangiaji mmoja anasema waafrika hawapo wengi Arabuni eti kwa kuwa walikuwa wana hasiwa hata kama ni ukweli uchache wao haitokanani na sababu hiyo bali ni ukweli kwamba Bara Arabu lilikuwa linnapokea watumwa wachache sana wa shughuli za ndani { domestic slaves} kwa vile hakufikia hatua kubwa ya maendeleo ya kiuchumi.
Inashangaza kwa mtu kuacha kulaani kitendo cha mamilioni ya watu weusi waliotoswa baharini na wakaachwa kuwa chakula cha samaki na kulaani kitendo cha kuhasiwa, watu hawa wanaona kuhasiwa ni kubaya zaidi kulikokutolewa uhai { kichekesho}.
Hayo yote hayakatai ukweli kuwa waarabu nao { sambamaba na machifu wetu} walihusika na biashara ya Utumwa lakini tutajigeuza ghala la kicheko kama tutawashitaki wa Oman kwa Biashara ya Utumwa na kujiacha sisi wenyewe na zaidi kuwaacha wazungu. Narudia tena ni bahati mbaya sana mijadala humu jf sasa imetekwa na ukereketwa wa kidini kuliko tafakuri na kugeuza kila mjadala ni wa kristo na waislamu , ni jukumu letu la ki Historia sisi ambao hatufungamani na fikra hizo mgando kuitetea Historia. " HISTORICAL FACTS DOES NOT SHAY OF OR SCARES RELIGION OR RACE , ARE THERE FOR EVERY ONE TO SEEN"

mleta mada hajakosea hata kidogo. Amezungumza 'biashara ya utumwa' na uhusika wa oman. Hajasema 'wazungu ' walikuwa ni wakoloni bora la! Kama unadhani unataka kuanzisha thread ya ukoloni wa 'kiingereza na kijerumani' uhuru unao!
 
Kwa mwenendo wa majadiliano haya ,sitashangaa kupata washabiki wa MOROCO hapa!..(waarabu(moroco) vs taifa starz ) leo satano usiku
 
nimeshaelewa 'degree of ur understanding'. I cant say any word anymore! 'kujitambua ni uhuru'.
Mkuu, mie wako bado usinichoke kwa kuwa mie siAmini uongo wa UTUMWA wetu siye tulikuwa superior na tuliwazuia hao wageni ( 1st commers waarabu) wasiondoke pwani yetu, Tukaamua kuishi nao na kujenga ONE society na kuendelea kujiongoza kama taifa mmoja. ila ukweli tuliwapa madaraka ya uongozi " kama kawida ya Uafrika wetu huwa akija mgeni hata shambani hupewa takrima ya juu na ukaribisho wa utu" sasa wenzetu madamu walitokea NORTH (tazama mara nyingi watu wa kaskazini huwaje) wakawa wana ueleo na almaarufu kuhukumu zaidi yetu wakachapa kazi za kuongoza...Hayo wewe uliza utajibiwa. kingine tukawapa udugu wenyewe (wake) tukawiita wajomba na mashameji.!!
Sasa vipi unataka kugeuza HISTORIYA?
 
hivi haiwezekani kuwashtaki wa oman au mjeruman na mwingreza kwa sababu ya biashara ya utumwa? kwa vile wametajwa wa oman bas inaonekana umeingilia Uislam,mawazo mgando kabisa. kulinganisha mau mau haifai au haiwezekani kwa kwanini? si ni juzi juzi tu tumerudishiwa fuvu la Mkwawa? unaijua maji maji? tatizo watz tunajisahau hatujitambui,sasa wanataka kuforce tujitambulishe kwa dini?! nonsense,bure kabisa
 
Haya sasa;Ngoma Inogile.Sultani Barghash alikuwa Mzanzibari.Hili ni Somo Jipya kwangu.

Ahsante kaka/Shkraani nyingi; Wafahamishe wandugu kuwa lugha tunayoitumia sasa kuelewana na kuzungumuza na wana jamii humu na kote afrika mashariki ni mwana wa kiarabu( OMAN ) katuachia zawadi ya milele
na hata tunapo kwenda kwenye ibadaa zetu kuomba mungu kwa lugha ambayo walitupa hao Waalabu, au bado niwaengezee hayo majina ya miji yetu tunayojivunia eti Dar-es-Salaam ,Tanga, Arusha, Tabora, Mafiya, kilwa,Mutawara, Rufiji,kighoma,Zanjibar,nk. ni ya kiarabu je tuwaambie wa Omani wayachukuwe kwao halafu watulipe fidia. Yaani sisi acha tu ni watu hatuna la maana ni vigeugeu, kila siku mbili zikipita ati Ooo tulifanywa watumwa Ooo tulisijui nini, Hebu tuache
upuuzi usio kuwa na ukweli wala misingi hiyo ya aina yeyote wengi wetu tulikuwa watemi na makabila lukuki kiuzito wa influensed society na kihistoria na kujiamini kuwa rangi zetu zisituprosecute kutudhalilisha tuliishi na watu wote bila kuogopana. Heshima to all mankind with african huminity.
 
kwahiyo unatamani utawala wa 'oman' urudi? .
Sio kutamani utawala urudi,ninamfahamisha aliyesema wazungu walijenga,reli,shule nk,lkn mwarabu hakufanya lolote.ndio namfahamisha uchumi aliyotuachia,na twapata pesa za kigeni kwa utalii,kutokana na historia ya mambo ya kale,aliyotuachia.
 
Nakuelewa vema Kiongozi,unadhani kuna jipya? tunakoenda yaliyopita yatajadiliwa upya tena,hakuna kinachokamilika humu hata mods wanyofoe uzi wenyewe,kesi zikianza zitarudi habari IPTL hapa na mengine mengi yaliyojiri na yanayojiri,Mola ayape tu mafisadi maisha marefu.

Mimi sikuwepo wakati uzi ukianza, ngoja na mimi niandike upuuzi wangu baada ya kusoma upuuzi wa wachache.
Kabla ya kuwashitaka hao waarabu na wengine kwa waliyotufanyizia babu na bibi zetu. Kwanza nataka tuishitaki CCM kwa waliyotufanyia tangu wazungu watuachie nchi ( sio uhuru kwa kuwa bado)
 
Kama 'oman' ilikua rafiki mwema wa mtu mweusi na zanzibar,basi waliofanya mapinduzi matukufu 1864,walikua wendawazimu! Msimfanye hayati karume akakosa amani huko aliko.
kwa maswala ya mapinduzi hata wenyewe kwa wenyewe waafrika twapinduana.
 
Mkuu, mie wako bado usinichoke kwa kuwa mie siAmini uongo wa UTUMWA wetu siye tulikuwa superior na tuliwazuia hao wageni ( 1st commers waarabu) wasiondoke pwani yetu, Tukaamua kuishi nao na kujenga ONE society na kuendelea kujiongoza kama taifa mmoja. ila ukweli tuliwapa madaraka ya uongozi " kama kawida ya Uafrika wetu huwa akija mgeni hata shambani hupewa takrima ya juu na ukaribisho wa utu" sasa wenzetu madamu walitokea NORTH (tazama mara nyingi watu wa kaskazini huwaje) wakawa wana ueleo na almaarufu kuhukumu zaidi yetu wakachapa kazi za kuongoza...Hayo wewe uliza utajibiwa. kingine tukawapa udugu wenyewe (wake) tukawiita wajomba na mashameji.!!
Sasa vipi unataka kugeuza HISTORIYA?

unaunga mkono mapinduzi ya 1964?. Zipi unadhani zilikua sababu za mapinduzi?
 
Ahsante kaka/Shkraani nyingi Kikwajuni ONE; Wafahamishe wandugu kuwa lugha tunayoitumia sasa kuelewana na kuzungumuza na wana jamii humu na kote afrika mashariki ni mwana wa kiarabu( OMAN ) katuachia zawadi ya milele
na hata tunapo kwenda kwenye ibadaa zetu kuomba mungu kwa lugha ambayo walitupa hao Waalabu, au bado niwaengezee hayo majina ya miji yetu tunayojivunia eti Dar-es-Salaam ,Tanga, Arusha, Tabora, Mafiya, kilwa,Mutawara, Rufiji,kighoma,Zanjibar,nk. ni ya kiarabu je tuwaambie wa Omani wayachukuwe kwao halafu watulipe fidia. Yaani sisi acha tu ni watu hatuna la maana ni vigeugeu, kila siku mbili zikipita ati Ooo tulifanywa watumwa Ooo tulisijui nini, Hebu tuache
upuuzi usio kuwa na ukweli wala misingi hiyo ya aina yeyote wengi wetu tulikuwa watemi na makabila lukuki kiuzito wa influensed society na kihistoria na kujiamini kuwa rangi zetu zisituprosecute kutudhalilisha tuliishi na watu wote bila kuogopana. Heshima to all mankind with african huminity.
Yote haya hawajui,ni mpaka wapate mtu wa kuwafundisha,ndio waelewe,na mambo yako wazi,haitaji uwe na degree.
 
Sio kutamani utawala urudi,ninamfahamisha aliyesema wazungu walijenga,reli,shule nk,lkn mwarabu hakufanya lolote.ndio namfahamisha uchumi aliyotuachia,na twapata pesa za kigeni kwa utalii,kutokana na historia ya mambo ya kale,aliyotuachia.

mimi ,siamini kama hao wazungu au waarabu walikuja 'kutuendeleza' sisi waswahili. Karafuu,nazi na hayo majengo ya 'utalii' hawakujenga ili mje kuyatumia kwa 'utalii' walijenga kwamatumiz yao tu. Hayo mazao,walilima huku,kwasababu ya ardh ye2 nzuri,lengo ni kujinufaisha wao kibiashara(tena sisi waafrika tuli2mikishwa kwenye hayo mashamba). Huku bara,wajerumani walijenga reli ya 'kati' ambyo inatumika hadi leo. Walianzisha kilimo cha kahawa,chai,mkonge n.k. Je,tuwasifie kwakua 2navyo hadi leo? Hapana. Walianzisha hayo,si kwalengo la ku2anzishia. Hapana. Kwa malengo ya kuendeleza uchumi wao kule ujerumani! Tena walitutumikisha pia! Mimi sioni sababu ya kutetea watu waliopora rasilimal ze2 na kudhalilisha utu wetu.
 
shilanona, life is Short, Kikwajuni one, Kanuniya68,

..nadhani unajenga hoja yako kwa kuchukua mfano wa Maumau, au Wayahudi wanaoshtaki makampuni ya Kijerumani kwa kushiriki genocide.

..sasa kwa hapa kwetu unapaswa kujua fact moja kwamba kulitokea mgogoro ktk kutafuta mrithi wa Sultani wa Zanzibar/Oman. Katika mgogoro huo ikalazimika kiti cha Usultani kigawanywe. Matokeo yake Zanzibar na Oman zikawa na masultani tofauti.

..zaidi nadhani ili uwezo kushtaki kunatakikana wahusika wenyewe au warithi wao wawepo. Kwa mfano: Church of England walifaidika na biashara ya utumwa, kwa hiyo majuzi wamelazimika kuomba radhi. pia kuna makampuni ambayo yalikuwepo tangu enzi za genocide ya wayahudi yamelazimika kulipa fidia kiasi fulani.

..je, kwa hapa kwetu tumejiridhisha kwamba utawala wa Oman wa sasa hivi ndiyo mrithi wa utawala uliokuwepo enzi za biashara ya utumwa? je, tunaweza kuthibitisha ushiriki wa utawala wa Oman ktk biashara ya utumwa na jinsi ulivyoneemeka kutokana na faida zinazotokana na biashara hiyo? Utawala wa Sultani wa Zanzibar haupo tena. Tatizo hapa ni ku-trace warithi wa utawala huo, na kuweza kuthibitisha kwamba walishiriki au walifadika na biashara ya utumwa.

..jambo lingine linalowezekana ni tawala hizo au warithi wao kulazimishwa kuomba radhi kwa kushiriki ktk biashara ya utumwa.
 
Last edited by a moderator:
Ndugu yangu hakuna thawabu kubwa kama kutoa msamaha kwa adui.


Kwa kifungu gani na cha kitabu gani unatuambia hivyo? Ustaadh Ilunga alitufundisha kupitia Al baqara 178 na 179 kwamba uhai wetu uko kwenye kulipiza kisasi, sasa wewe huku kusameheana unakutoa wapi?

Au vitabu viko vingi na kila kimoja kina lwake...don't serve the same purpose?
 
Ukifungua mashtaka itabidi waingizwe ma chief wote wao walikua wakikamata wattu na kuwapa hao wanunuzi
Machief walikua wakipewa vioo na wanawake
Waliokua wwkilamata na kueahifadhi ni ma chief so kazi kwako
 
wewe jamaa kwanza ukisoma vizuri biashara ya utumwa utagunduwa kuwa nyinyi watanganyika muliuzwa na wajerumani wafaranca na waingereza

tipu tipu hakuwa muingereza alikuwa ni mzanzibari hata uraiya wake ni wa zanzibar
 
Back
Top Bottom