Tuwashitaki Oman kwa biashara haramu ya utumwa

Tuwashitaki Oman kwa biashara haramu ya utumwa

Mkuu nilijua kabisa mapema lengo la uzi kushambulia upande flani wa imani na wewe mlengo ni uleule na hata wazungu waliowachora waarabu wakiwakung'uta waafrika lengo still ni lilelile. Hivi unamtaja muarabu kama mtesi mkuu wa mababu zetu halafu ukaacha kuonyesha ukweli wa watu waliowatesa wazee wetu km historia inavyoonyesha kweli utakuwa unalenga nini?
heshima kwa wakuu na wanajf,
Nafikiri tulishaga funga uzi huu na kumaliza comments maridhia.
 
Hawa jamaa wa Oman siwezi kuwasahau maana umaskini wangu unatokana na biashara haramu ya watumwa walioifanya nchini Tanzania miaka ya 1700. Waliwachukua ndugu zangu wote na hivyo ukoo wetu ukaanza moja. Wakiongozwa na Mheshimiwa Tip Tip, walifika mpaka kwetu Ujiji na kuzoa ndugu zangu wote.

Nisaidieni kupata mwanasheria tuishikaki Oman ili itulipe fidia na kisha iombe radhi kwa unyama iliyotufanyia sisi Watanzania.
Mkuu, hakuna fidia NG'OO
 
Sultan said sayid aliehamishia makao yake zanzibar mwakA 1840 kutoka Muscat hakuwa muoman? Na unajua ukoron unekuja lin? Africa? Unajua kuwa waarab walikuwa wakiendeleza biashara ya utumwa kabla ya mzungu kuja? Unajua kuwa biashara ya utumwa ilifungwa mwaka 1873 lkn masultan wakawa wanaendelea tu kuwatoboa ankle ndugu zetu? Sasa sjui wamekup nn hao jamaa had useme wa oman hawakuendesha biashara ya utumwa bongo.

nnachokwambia ni kuwa biashara ya utumwa iligwa marufuku zanzibar kwanza iliyokua na utawala wa ndani wa kisultani kuliko tanganyika ya muingereza.

Inawezekanaje kama warabu waendeshe biashara ya utumwa wakati wao ndio wameanza kuipiga vita?
 
Kamwe hutapata picha ya kupigwa kwa kamera ya muarabu akimtesa mtumwa wa africa labda picha ya kuchora lkn picha za kupigwa kwa kamera za wazungu wakiwatesa waafrika zipo nyingi tu.

unajua Wazungu unaweza kuwaita wajinga? ni watu wa kurekodi na kumbumbu. unajua wanapicha za waafrica wako zoo kama wanyama na kuna wazungu wanawashangaa?! hilo tuwaachie maniga. ivi ni kweli waarabu hakufanya biashara ya watumwa?
 
ulifunga na nani? si huu hapa,wewe tu ndo uliacha kuupitia.

Mh.kizotaka mambo vipi?
Huu umeaanza jana nasi tulisha maliza mkubwa kuliko huu! Sasa wataka tuanzie wapi.. Nipo tayari, Labda mwnzangu una
data zaidi mkuu let s go on!! kila la heri tutafika...
 
Hakuna mkoloni aliemjali mwafrika! .mtu mweusi usijidai unapendwa na 'mzungu' wala 'mwarabu'...kujipendekeza ni dhambi! ...rejea historia ya bagamoyo na zanzibar utaujua unyama 2liofanyiwa sisi watu weusi. Dini zisiwapumbaze mkasahau 'unyama' ule.
 
Mh.kizotaka mambo vipi?
Huu umeaanza jana nasi tulisha maliza mkubwa kuliko huu! Sasa wataka tuanzie wapi.. Nipo tayari, Labda mwnzangu una
data zaidi mkuu let s go on!! kila la heri tutafika...

Nakuelewa vema Kiongozi,unadhani kuna jipya? tunakoenda yaliyopita yatajadiliwa upya tena,hakuna kinachokamilika humu hata mods wanyofoe uzi wenyewe,kesi zikianza zitarudi habari IPTL hapa na mengine mengi yaliyojiri na yanayojiri,Mola ayape tu mafisadi maisha marefu.
 
Mkuu nilijua kabisa mapema lengo la uzi kushambulia upande flani wa imani na wewe mlengo ni uleule na hata wazungu waliowachora waarabu wakiwakung'uta waafrika lengo still ni lilelile. Hivi unamtaja muarabu kama mtesi mkuu wa mababu zetu halafu ukaacha kuonyesha ukweli wa watu waliowatesa wazee wetu km historia inavyoonyesha kweli utakuwa unalenga nini?

Zanzibar ina waita Oman waje warudi kutawala!
 
Hakuna mkoloni aliemjali mwafrika! .mtu mweusi usijidai unapendwa na 'mzungu' wala 'mwarabu'...kujipendekeza ni dhambi! ...rejea historia ya bagamoyo na zanzibar utaujua unyama 2liofanyiwa sisi watu weusi. Dini zisiwapumbaze mkasahau 'unyama' ule.

Kweli tupu.
 
Hakuna mkoloni aliemjali mwafrika! .mtu mweusi usijidai unapendwa na 'mzungu' wala 'mwarabu'...kujipendekeza ni dhambi! ...rejea historia ya bagamoyo na zanzibar utaujua unyama 2liofanyiwa sisi watu weusi. Dini zisiwapumbaze mkasahau 'unyama' ule.
NIKUSALIMIA KWANZA; Ivo tulifanyiwa unyama gani? au tulifanyiwa matendo gani vile? Naona wewe una historiya kabla ya sisi watu weusi kuumbwa? ivo palikuwa na watu wengine kabla yetu? kwa hiyo tulipo kuja siye tukafanyiwa nini / ILI TUSIWEPO/AU kudumu? ACHA UONGO NA kuzua yasiyomo!! maana ya BAGAMOYO ni ukifika hapo ni kuubwaga moyo wako chini " kuwa umefika peponi ya pwani" yaani tuliza roho!! vipi pawe pana UOVU? na zanzibar ni kisiwa cha wana wazawaa!! kuwa kuna kila kitu cha asili humo!! naona utakufa na kiherehere!!
 
Nakuelewa vema Kiongozi,unadhani kuna jipya? tunakoenda yaliyopita yatajadiliwa upya tena,hakuna kinachokamilika humu hata mods wanyofoe uzi wenyewe,kesi zikianza zitarudi habari IPTL hapa na mengine mengi yaliyojiri na yanayojiri,Mola ayape tu mafisadi maisha marefu.
Ok kwa kifupi wapo wandugu zetu wa huko oman wenye rangi kama zetu nyeusi tuwaulize je, mnataka kurudu huku???
au tuwaulize mnataka haki za mababu yenu mufidiwe...hapo tutapata jibu... Siyo wewe ushindwe na maisha hapa alafu udai haki isiyoyako!! acheni utapeli ! huo ni uzushi, Acha ije hiyo mahakama na hata muandike mods za vipi ikiwa waOmani walo kama sisi wakikata kutambua, tutalala kwetu! ziiii, mnapenda kujiaybisha na kujichafua dhana zisizo na MSINGI.
 
Kweli tupu.
Wakuu jioni njema,
wengi sasa tunajidanganya eti tujilinganishe na MAu mau, hawa maumau kesi yao ni tafauti na yetu.
wenzenu wanao ukuweli, Lakini yetu ni ya kutungwa na kuzushiwa ku-kitabu na kuhadithi.( mbona chukikuu hawafundishi hayo) kwa kuwa wakubwa hawadanganyiki ila utoto chchote ukipewa yana jaa moyoni hakuna kufikiri!!
 
Lakini mbona wazungu wamejenga reli,shule,barabara,hospitali,vyuo vikuu nk,wakati wao waarabu wameishia kutuachia mashombeshombe kibao!!!!!
Waarabu wametuachia utajiri mkubwa sana,ukisikia watalii wanakuja Bagamoyo,Tanga,Pangani,zanzibar,Mtwara,kilwa,lindi na baadhi ya maeneo ya Dar es salaam,wanakuja kuona majumba,misikiti,makaburi ya ajabu,na vyombo kadhaa vya matumizi ya zamani,yaani kwa jumla mambo ya kale,pamoja na ujenzi wa kizamani,hao watalii wanatuingizia pato kubwa la pesa za kigeni kupitia urithi wa mambo ya kale waliotuachia waarabu.Mbali ya mazao ya biashara walonzisha ukanda wa pwani wa Minazi na karafuu,Tanga na pemba,na mazao ya iliku na pilipuili manga maeneo ya milimani Tanga.
Na upande wa elimu,walianzisha elimu ya kusoma na kuandika kwa lugha ya kiswahili,kwa kutumia herufi za kiarabu,wajerumani walipofika sehemu za mwambao walikuta wenyeji,tayari wanajuwa kusoma na kuandika,kwa kutumia herufi za kiarabu,alipokuja mngereza ndio akabadilisha herufi kwa kutumia herufi za kilatini.soma historia,jinsi mwarabu alivyoindeleza Tanganyika na visiwa vya zanzibar na Pemba.
 
NIKUSALIMIA KWANZA; Ivo tulifanyiwa unyama gani? au tulifanyiwa matendo gani vile? Naona wewe una historiya kabla ya sisi watu weusi kuumbwa? ivo palikuwa na watu wengine kabla yetu? kwa hiyo tulipo kuja siye tukafanyiwa nini / ILI TUSIWEPO/AU kudumu? ACHA UONGO NA kuzua yasiyomo!! maana ya BAGAMOYO ni ukifika hapo ni kuubwaga moyo wako chini " kuwa umefika peponi ya pwani" yaani tuliza roho!! vipi pawe pana UOVU? na zanzibar ni kisiwa cha wana wazawaa!! kuwa kuna kila kitu cha asili humo!! naona utakufa na kiherehere!!

nimeshaelewa 'degree of ur understanding'. I cant say any word anymore! 'kujitambua ni uhuru'.
 
Jamani Someni historia vizuri. Waafrika wenyewe walijihusisha na biashara ya utumwa kwa kuwakamata wenzao na kuwauza. Wakina Mirambo na wengineo ndio walikua wahusika wakuu kuliko waarabu.
Hakuna ushahidi unaoonesha kuwa waarabu walivamia vijiji na kuwakamata watu kwa nguvu. Ni waafrika wenyewe ndio walifanya kazi hiyo. Kwa hiyo madai yaanze kwa waafrika wenyewe.

Waarabu walifika Tanzania au Afrika mashariki kabla ya wabantu na walileta maendeleo ya kwanza hapa , watu kutumia kalamu na karatasi na watu kujifundisha kuandika na kusoma kwa maandishi ya kiarabu , biashara baina ya makabila , Kufungua biashara na nchi mbali mbali , Kuifungua Afrika kwa walimwengu wa magharibi, Umeme ,Tram ( treni ndogo ya mjini ), maji ya mifereji, posta, telegraph - zanzibar chini ya waarabu ilikua ni katika nchi za kwanza za Afrika kufanya hivi vitu - hayo ni maendeleo.

Waarabu walishikiana na waafrika kupambana na ukoloni katili wa kijerumani na katika vita ya majimaji. Baadhi ya waarabu wanatambulika kuwa ni mashujaa wa taifa - kama Bushiri.

Yaliopita si ndwele tugange yaliyopo na yajayo
Waarabu,tena wa oman wAlikuja kutuletea maendeleomengi sana,na mpaka sasa tunafaidi matunda ya waarabu,kuanzia mashamba ya minazi,karafuu,pilipi,iliki,na hata mahindi,walichukuwa mazao haya kutoka india na kuja kupanda afrika mashariki.?wacha utajiri mkubwa wa historia waliotuachia ya mambo ya kale,yanayotuingizia fedha za kigeni.waambie wasome Historia vizuri waache chuki zisizo na msingi.
 
Waarabu,tena wa oman wAlikuja kutuletea maendeleomengi sana,na mpaka sasa tunafaidi matunda ya waarabu,kuanzia mashamba ya minazi,karafuu,pilipi,iliki,na hata mahindi,walichukuwa mazao haya kutoka india na kuja kupanda afrika mashariki.?wacha utajiri mkubwa wa historia waliotuachia ya mambo ya kale,yanayotuingizia fedha za kigeni.waambie wasome Historia vizuri waache chuki zisizo na msingi.

kwahiyo unatamani utawala wa 'oman' urudi? .
 
Unakosea.. hebu pita moshi na arusha kwenye club wanazopenda kuhang wazungu utagundua wadada wakizungu wanawazimikia sanaaa weusi kuliko hata wazungu wenzao.. that is simple observation. HATA MAREKANI IS THE SAME. Wanawake wa kizungu wanapenda wanaume weusi kuliko wazungu wenzao sembuse waarabu.
Wayahudi wengi ni wazungu na ndio adui namba moja wa mwarabu..

Kwa hiyo kwa sababu umeona Wazungu wa kwenye bar wanatembea na wanawake wa kiafrika ndio unafikiri Wazungu wanapenda Waafrika?

Unajua maana ya neno Niga? limetoka wapi? Unajua Apartheid wewe maana yake nini? Kama Wazungu wanawapenda Waafrika kwa nini Afrika Kusini wakati wa Apartheid Waafrika tulikuwa daraja la mwisho, Kwanza Wazungu, pili Wahindi, Waarabu Wachina, Machotara halafu ndio Watu weusi kwa nini ilikuwa hivyo?

Ulishawahi kuona au kusikia mahali kwenye nchi ya Wazungu wameandika NO ARABS allowed lkn mara ngapi unaona Bar au Hotel zimeandikwa No BLACKS allowed?

Kama Wazungu wanapenda Waafrika kuliko Waarabu ulishasikia Zinedine Zidane au Mchezaji yoyote wa kiarabu akizomewa uwanjani Ulaya? lakini mara ngapi unasikia Mchezaji wa kiafrika Mweusi anatupiwa ndizi na kuzomewa Uwanjani?
kuanzia mastaa kama akina Samuel Etoo mpaka Baloteli, sasa ni kwa nini kama Wazungu wanawapenda Waafrika kama ulivyoandika? Mbona hawawarushii ndizi wachezaji wa kiarabu kutoka Afrika Kaskazini?
 
Haihitji tafakuri ya kina tena kutuma uzi au kutoa mawazo yako ndani ya jamii forum , Ndio, wala huihitaji kufanya utafiti, sasa unachotakiwa kufanya ni kutuma uzi wowote wenye uelekeo wa kibaguzi hata kama Historia iko wazi inafahamika, Hivi ni kweli mleta uzi ameshindwa au hajasoma kitabu cha Walter Rodnney " How Europe underdevelop africa" na kuona ni namna gani Wazungu walivyo wachukua waafrika kwa mamilioni na kuwapeleka kuwatumikisha kwa mateso na ukatiri mkubwa Maerekani? au hata hakupata kusikia hotuba ya Rais wa Uganda Museveni kwa juzi tu katika halfa ya miaka 50 ya Umoja wa Afrika akiwalaumu mababu zetu kwa kuhalalisha na kushiriki moja kwa moja katika biashara ya utumwa na hatimae ukoloni { machifu}? siamini kama mleta thread hayajui hayo , Kuna mchangiaji mmoja anasema waafrika hawapo wengi Arabuni eti kwa kuwa walikuwa wana hasiwa hata kama ni ukweli uchache wao haitokanani na sababu hiyo bali ni ukweli kwamba Bara Arabu lilikuwa linnapokea watumwa wachache sana wa shughuli za ndani { domestic slaves} kwa vile hakufikia hatua kubwa ya maendeleo ya kiuchumi.
Inashangaza kwa mtu kuacha kulaani kitendo cha mamilioni ya watu weusi waliotoswa baharini na wakaachwa kuwa chakula cha samaki na kulaani kitendo cha kuhasiwa, watu hawa wanaona kuhasiwa ni kubaya zaidi kulikokutolewa uhai { kichekesho}.
Hayo yote hayakatai ukweli kuwa waarabu nao { sambamaba na machifu wetu} walihusika na biashara ya Utumwa lakini tutajigeuza ghala la kicheko kama tutawashitaki wa Oman kwa Biashara ya Utumwa na kujiacha sisi wenyewe na zaidi kuwaacha wazungu. Narudia tena ni bahati mbaya sana mijadala humu jf sasa imetekwa na ukereketwa wa kidini kuliko tafakuri na kugeuza kila mjadala ni wa kristo na waislamu , ni jukumu letu la ki Historia sisi ambao hatufungamani na fikra hizo mgando kuitetea Historia. " HISTORICAL FACTS DOES NOT SHAY OF OR SCARES RELIGION OR RACE , ARE THERE FOR EVERY ONE TO SEEN"
 
Back
Top Bottom