Tuuze tembo halafu tununue matrekta

bigmukolo

JF-Expert Member
Mar 6, 2012
499
1,000
H
Kwani wamekwambia wanashindwa kulima sababu matrecta hakuna

Inavyoonyesha tu wewe si mkulima ma tracta hayajawahi kua kikwazo kwa vijana kujikita kwenye kilimo

Tatizo lipo kwenye masoko ya hizo bidhaa za kilimo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Trekta moja sh 20 millions sasa kwa kijana yupi ambaye ametoka shule ataweza kununua? Au unataka walime na jembe la mkono
 

Executive Diary

JF-Expert Member
Sep 19, 2019
328
1,000
H

Trekta moja sh 20 millions sasa kwa kijana yupi ambaye ametoka shule ataweza kununua? Au unataka walime na jembe la mkono
Mkuu fanya utafiti tracta halijawahi kua kikwazo kwa vijana kujikita kwenye kilimo

BTW hivi unaijua SAGCOT ,SAGCOT kupitia benk ya kilimo wana billions of money kwa ajili ya kukopesha wakulima hususan vijana ila ndio hvo wakopaji hakuna so kama kuna vijana wanakwama sababu ya trecta watembelee hizo office za SAGCOT kupata mwongozo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

bbc swahili

Senior Member
Jul 17, 2017
175
250
nyumbu atakua na thamani ndogo sana
sema ile stock ya meno ya tembo
kwenye ghara la kuifadhia meno ya tembo yaliyokamatwa kutoka kwa majangiri na tembo wazee wa waliokufa pekeyao
iuzwe

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Anithape

Senior Member
Nov 14, 2018
123
250
Kutokana na uhaba wa ajira na uchumi kuwa mgumu mimi nashauri kama itawezekana tuwe tunavuna tembo au nyumbu au nyati kwa kipindi fulani then tunafanya barter trade na Wachina wanatupa matrekta na vifaa vingine vya kilimo ili vijana waweze kujishughulisha na kilimo. Tembo mmoja=trekta 1, nyumbu 20=trekta 1au nyati 5 =trekta 1.

Mimi nadhani itasaidia kupata matrekta kwa urahisi zaidi, mnaonaje wadau?
Tembo mmoja thamani ni zaidi ya trekta elfu moja za horsepower mia mia za kichina.
Labda mkitaka swala mmoja kwa trekta 10 za horsepower 100 kila trekta.
 

Viol

JF-Expert Member
Dec 15, 2009
22,663
2,000
Barabara zinapita mbugani ukigomgonga tembo unalipa $20000 sawa na million 45,kwahiyo tembo mmoja trekta mbili,na kuleta trekta hakuna kodi

Sent using Jamii Forums mobile app
 

bigmukolo

JF-Expert Member
Mar 6, 2012
499
1,000
Mkuu fanya utafiti tracta halijawahi kua kikwazo kwa vijana kujikita kwenye kilimo

BTW hivi unaijua SAGCOT ,SAGCOT kupitia benk ya kilimo wana billions of money kwa ajili ya kukopesha wakulima hususan vijana ila ndio hvo wakopaji hakuna so kama kuna vijana wanakwama sababu ya trecta watembelee hizo office za SAGCOT kupata mwongozo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hizi ndio info ninazozutafuta
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom