Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Status
Not open for further replies.
Imeangukia kwenye wilaya mpya mkuu kuna mkuu wa wilaya ya Momba wilaya mpya simkumbuki jina anyemfahamu atuwekee hapa ambaye hazimtoshi badala ya kuzima moto yeye anachochea

Anaitwa Abiudi Saidea
 
Hivi kwanini Tanzania bara sehemu zote zenye watu wakorofi ni mikoa ambayo hipo upakani tu mara nyingi. Mbona hilo suala la kuchinja limekuwa issue kubwa sana huko utadhani wakiristo na waisalamu wapo huko tu Tanzania nzima.

Haya ndio matatizo ya kutokuwa na ajira and too many idle people. People have to much time to bother with what is not important in their lives and now it keeps them occupied in a bad way. Si kila mtu anunue n'gombe wake ajichinjie tatizo liko wapi.
 
Haya ni majibu ya ukimya wa wenye mamlaka!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Jamani mambo mengine Serkali huwa tunaibebesha lawama zisizo stahili. Sasa ulitaka Serkali itoe kauli gani? Wakati mulisha ambiwa kuwa mwenye haki ya kuchinja ni Muislam full stop.
 
Huu ni unafki, kwani mkristo kuchinja kitoweo kuna madhara gani, mbona sijawahi kusikia mtu aliyekula nyama iliyochinjwa na mkristo kaota manyoya au hata tu kufa? Huu ni ujinga usio tukuka, hapa unaweza leta nyama ya msaada iliyochinjwa na mashine au mkristu toka Ulaya na watu watakula bila pingamizi na wengi mitaani utawasikia kuwa duh hii nyama ni tamu kweli.
Mkristo hajakatazwa kuchinja. Achinje ila ale na wanawe hukoo nyumbani kwake sio apeleke mabuchani.
 
chonde chonde viongozi wa dini kutaneni haraka jamani nawaomba

wakutane wazungumze nini wakati waislamu waloko kwenye taasisi hasa za umma wanaajiriana wenyewe tu na kuwaacha wakristo nje eti wameshindwa usaili? Mie naona twende mbali kuwa wawepo wahasibu kwenye mabenki wanaolipa wakristo tu na wanaolipa waislamu tu kama benki ya nbc ilivyoamua kufungua sharia akaunti
 
Hizi vurugu zimesababishwa na wahuni wachache waliokunywa viroba.dini haihusiki hapo
 
Halafu wengine wameenda kwenye hizo vurugu huku majumbani kwao wameacha majungu ya maharagwe yakichemka....
To be honest, hata baadhi ya waislamu wanaona aibu san juu ya mambo wayafanyayo waislamu wenzao.....
1. Mbona kanisani hamuingii? kwa nini usiipite hiyo bucha yenye nyama iliyochinjwa na mkristu?
2. Kwa nini unitake nishiriki ibada ya kiislamu wakati mimi ni mkristu?
3. Tuwaletee na kitimoto mtuchinjie?
4. ..... waislamu mmezidi mno kulalama na kudai dai vimambo visivyowasaidia...

hili tatizo ni kubwa unaposikia kuvumiliana kuna maana kubwa,, ikiwa mkristo unataka kujinja,,,,,muislam atadai kwann jumapili wakristo wameekewa siku ya mapumzko na wafanye ibada zao vzur wkt Ijumaa siku ya kazi?? Kwann pasaka na crismac ofisi za serikali znapambwa wakat Eid haipo ivo? Ki msingi yapo mengi yatayofukunyuliwa ndomana tunasema tuvumiliane jaman maisha yaende hizo dini zmekuja tu zaman mlikuwa mna abudu miti na mapango yanini vurugu kama tuko somalia
 
Ikiwezekana wawe wanatuchinjia na NGURUWE maana wakati wa mfungo wa ramadhani mauzo hushuka kudhihirisha kuwa nao ni wadau wa kitimoto
Sasa na wewe Mbuzi katoliki anachinjwa bhanaa? Hupigwaga na kitu kizito tu.
 
Jamani mambo mengine Serkali huwa tunaibebesha lawama zisizo stahili. Sasa ulitaka Serkali itoe kauli gani? Wakati mulisha ambiwa kuwa mwenye haki ya kuchinja ni Muislam full stop.
Una uhakika na hiyo "full stop"?Haki ya kuchinja kitu gani?Kuku,Ng'ombe,nguruwe?
 
suluhisho sio viongozi wa dini bali ni serikali kuacha kigugumizi cha kuilinda na kuitetea katiba kwa kutamka kila mtu ana haki ya kuchinja kwa mujibu wa katiba. waliapa hivyo kwanini wawe na kigugumizi kuilinda na kuitetea katiba?
kuchinja unataka uruhusiwe iwe rasmi, shut up. mbona kuuoa huombi kibali? hao waislamu wanaooa wakristo au wakrist wanaooa waislamu wanaomba ruhusa wapi?
Mnaingiziana miili(uke na ume) kwa ruhusa ya naniii?
UJINGA,
 
Wajinga wachache wanaingiza dini katika hili wakati ni wala viroba tu
 
Mdau nashukuru umejibu sehemu ya sintofahamu yangu, mi ni mkristo lakini napata shida sana kuelewa ni kwanini wakristo wameibuka na hii hoja ya kutaka kuchinja? kwani kuna tija gani ktk kuchinja? hebu nijuzeni zaidi hapo kwenye bold jamani, nadhani niko gizani!
tafuta sredi za nyuma kuhusu ugomvi wa kuchinja kule mwanza na mauaji ya buserere kule mkoani geita,utapata majibu!
 
Hii ishu ya kuchinja mbona inalipeleka taifa pabaya sasa....
 
Kuna juhudi zimwfanyika kubwa sana pamoja na gharama kufanikisha hizi vurugu ndio mana washiriki ni wapigadebe wa stendi
 
Natamani nchi yangu ya zamani ambapo sikumtambua mtanzania mwenzangu kwa jina,wala nyama,wala rangi,wala alikotoka ,Mungu wangu simamia nchi hii tuna kiongozi mwenye mapepo hasikii wala hambiriki ,tatizo linasambaa yeye anaangalia tu

hiyo nchi haipo tena imebaki nchi ya manyani na mapunda
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom