Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Status
Not open for further replies.
Bucha zenye nyama iliyochinjwa kwa ibada ya kiislam zijitangaze kuwa nyama yao ni "Halal",ili wale wenye kutaka kula nyama zilizochinjwa kwa iabada hiyo watambue pa kwenda kununua kitoweo.Simple.

Yani serikali inatuma polisi kuwalazimisha raia wake kuchinjiwa kitoweo?Na kuna watu humu wanatumia nguvu zote kueteta ujinga huo.Na vitoweo vya supermarkets wanajuwa vilichinjwa na nani?

Ujinga ungekuwa na world cup tungekuwa kama Brazil kwenye soccer.
 
Kwann serikali isiweke mambo wazi,hii hali hadi lin jaman.na pia kila mtu achinje vya kwake kwa sababu waislam wameishaona kuwa ndio wenye haki.pia bado swala la kuvaa hijabu mashulen kwann wanafunzi wote wasiwe sawa,lakin wenye haki sana.
 
Naskia m
Kuu wa mkoa jana alikwenda kutuliza but wakamkatalia wakasema wanataka kauli ya rais khs masuala haya.leo asb fujo zimeibuka matairi yachomwa moto barabaran,polisi wapiga mabomu,vibaka wapora madukani.....

Watanzania bwana. Tunataka tamko la Raisi, kwani Raisi ndo sheria?

Baada angalau kudemand labda tamko la bunge, au hata kufungua kesi Mahaka kuu kulitolea uamuzi suala hili, wanataka tamko la Rais.

Haya ni matatizo ya kuishi kwa kudra za Viongozi. Wanatoa matamko reja reja ambayo hayajafanyiwa uchunguzi wa kina kuhusu tatizo lenyewe na kutumika kama sheria.

Nchi haiendeshwi kwa misingi ya sheria bali kwa misingi ya viongozi.
 
ni lazima tutetee imani yetu ila kwa kufunga na kusali zaidi na si vurugu.
kufunga na kusali huwezi ukamzidi Yohana aliyeenda kumkemea Herodi ikulu aache uzinzi! Akakatwa kichwa! Yesu mwenyewe hakuka mbinguni kufunga na kusali kwa ajili ya ukombozi bali alikuja duniani akamwaga damu! Ufahamu usifurahie Ufufuko bali Yesu ana msalaba pia!
 
Mkristo hajakatazwa kuchinja. Achinje ila ale na wanawe hukoo nyumbani kwake sio apeleke mabuchani.


Ndiyo maana yake kuwa wamekatazwa. Vitu vingine ni ujinga tu kwani muislam anapochinja yule mnyama anakuwa anamwongezea utamu mnyama au? Huko Israel wayahudi wanachinja wanyama na wanauza wenyewe kwenye mabucha yao japo kuna waislam na waislam wananua nyama bila pingamizi. Muislam kama hataki kununua nyama si lazima aende bucha la mkristo. Mimi hii napinga kabisa na lazima nije nifungue bucha huko na kuchinja mwenyewe. Sheria mikononi mwangu.
 
MTANZANIA unaependa aman,huwez kukubal mgogoro huu uendelee.vita yadini nimbaya.haitaangalia ccm wala cdm.tutaangamia
 
wakitangaza ivyo kuna mengi yatazuka na waislam kuyadai wanayowafeva wakristo hili swala ni zito hila nyie mnaliona jepesi ndomana wanasema kuna kuvumiliana,,,,waislam watataka nao Ijumaa wapumzke kama ilivyo kwa wakristo jumapili

brasy coco,

Try to think big. Swala la kuchinja haliko Kisheria wala Kikatiba. Wewe unaposema serikali ikitangaza ruksa kwa Wakristo kuchinja ati itapelekea Waislamu kudai ati nao wapumzike Ijumaa haingii akilini. Kusali Ijumaa,Jumamosi na Jumapili ni maswala ya kila madhehebu na halina uhusiano na kuchinja!

Kuna watu wanaosali Jumamosi(wasabato) mbona huwa hawafanyi kazi Jumamosi kulingana na imani yao na hakuna anayewalamisha kufanya kazi?? Waislamu tunajua wanasali Ijumaa lakini sijasikia hata siku moja wanadai kwenda kupumzika!!!Hili labda unataka kuanzisha chokochoko nyingine!!!

Nijuavyo mimi Waislamu kulingana na Imani yao hawana mapumziko siku ya Ijumaa. Wao wakishamaliza swala ya Ijumaa wakitoka msikitini tu wanaendelea na shughuli zao kama kawaida.Kama ni kufungua biashara ya duka, gereji,shamba,madrasi n.k. wanaendelea. Bila shaka wanajua umuhimu wa kazi.

Tofauti na Wakristo ambao kulingana na Imani yao imeelekeza kabisa kwenye misahafu kuwa siku ya SABATO ni mapumziko. Sasa usitake kuchanganya imani na kazi hapa kwa kutaka kuanzisha vurugu maana ndiyo tabia ya Uislamu!
 
Bucha zenye nyama iliyochinjwa kwa ibada ya kiislam zijitangaze kuwa nyama yao ni "Halal",ili wale wenye kutaka kula nyama zilizochinjwa kwa iabada hiyo watambue pa kwenda kununua kitoweo.Simple.

Yani serikali inatuma polisi kuwalazimisha raia wake kuchinjiwa kitoweo?Na kuna watu humu wanatumia nguvu zote kueteta ujinga huo.Na vitoweo vya supermarkets wanajuwa vilichinjwa na nani?

Ujinga ungekuwa na world cup tungekuwa kama Brazil kwenye soccer.

Mpaka sasa tunashikilia record ya wajinga bora wa world.
 
Jamani huu udini ulioanzishwa na ccm unatupeleka wapi? Je mnang'ang'ania madaraka kwakutugawa kiimani?
 
Hivi kinachobishaniwa ni nini hapa. Kwa nini ionekane ni halali (Kiserikali) kwa waislamu kuwachinjia wakristo nyama halafu iwe ni tatizo kwa wakristo kuwachinjia wakristo wenzao nyama? Mabucha ya serikali kwa nini yasitumiwe na watu wa dini zote mbili kwa kutenganishwa upande utumiwe na wakristo na upande waislamu!? Tatizo liko wapi?
 
  • Thanks
Reactions: HT
Haya matatizo yataendelea kwa sababu viongozi wetu wa juu hawatoi maamuzi magumu na wmebaki kuegemea upande mmoja wa takbir. Waislamu kuwachinjia wakristo serikali inaona sawa, wakristo kuchinja balaa. Hili halitakwisha kama serikali isipotoa maamuzi ya haki.
 
SWALI LA KIZUSHI kule Ulaya nako wanachinja waislamu kama ilivyo machinjio ya mombasa au vingunguti?
 
Hata hivyo hawakufanikiwa kuondoka nayo baada ya polisi kuwahi.Kwa mujibu wa kamanda Diwani.
 
Hivi watanzania tunakubali kugawanyika kwa mambo ya kipuuzi kama ya kuchinja! Siamini hata kidogo.kuna jambo lipo nyuma ya haya mambo,na serikali kama haitafanya uchunguzi wa kina na kuchukua hatua,hakika tz.itakuja kuwa historia.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom