Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Status
Not open for further replies.
Mungu aepushe vurugu hizi zisifike Mbeya mjini,Mbona itakuwa balaah!
 
Haya sasa !kila mtu achinje mwenyewe kitoeo chake jamani.Yanini marumbano?
Mi nashangazwa sana! Nafikiri pana haja ya kuekwa butcher zenue Halal Certification na za kikristo, za kiyahufi, kihindu na nyengine, muhimi ziwe na nembo tu ya kila dini, na butcher 1 isiruhusiwe kuuza nyama kwa dini mbili tofauti!
 
Hoja hapa ni kwa nini wakristo wazuiliwe kuchinja? Kama waislamu wanaona wenzao wakichinja ni haramu basi kuwe na mabucha yanayouza nyama zilizochinjwa na wakristo na zile zilizochinjwa na waislam!! Tatizo liko wapi?

Na mimi ndiyo nimesema hivyo hivyo mkuu kama umeielewa vizuri comment yangu!!Nimetoa option simple tu kwamba kwanini mabucha ya kitimoto yasianze kuuza na nyama nyingine ambazo mnazitaka ili muwe mnakwenda kununua hapo tena bila bugudha ya mtu wa imani nyingine??
 
Kama hii ndio hoja, wakristo wazuiliwe kuchinja; watakacho kichinja wao, si halali kwa waislamu na watakacho kichinja waislamu; ni halali kwa wote kwani hakuna maandiko yanayo wakataza wakristo kula kitakacho chinjwa na waislamu.

Less talk about facts; tuache ushabiki wa kidini.

Mimi napata shida kama kazini kwangu, t ukiamua kufanya kasherehe nyama tutanunua bucha ya mdini yupi ?

Hii inatokana na kukosa ajira wala siyomungu
 
jk ndo anaendekeza huu upuuzi,coz ana uwezo wa kutoa tamko km kiongozi haya mambo yakaisha!Halafu na hawa waislam aliowaambia kuwa wenyewe ndo wanamamlaka ya kuchinja ni nani?,kila m2 achinje mwenyewe bana tusizinguane kabisa
Tujiulize, wakiristo walikuwa wapi enzi za nyerere katika suala hili? Enzi za mwinyi? Mkapa? Waliokuwa wakichinja machinjioni ni wa dini gani katika zama hizi?? Hapa hamna lolote zaidi ya siasa tu.
 
hiyo ni sawa iwe wazi ili waislamu nao wasionewe au kula vitu visivyo sawa katika imani zao!
 
kwani hayo mabucha mnayotumia nyie yako kwenye misikiti?serikali imetumia kigezo gani?na hilo ni tamko la serikali au wahuni fulani?Ktiba inatangaza uhuru wa kuabudu,so hakuna suala la imani kwenye kuchinja.


Kwani mabucha ya kitimoto yapo kanisani tu??? Nenda kanunue kitimoto ule kwani kuna tatizo gani??
 
Na mimi ndiyo nimesema hivyo hivyo mkuu kama umeielewa vizuri comment yangu!!Nimetoa option simple tu kwamba kwanini mabucha ya kitimoto yasianze kuuza na nyama nyingine ambazo mnazitaka ili muwe mnakwenda kununua hapo tena bila bugudha ya mtu wa imani nyingine??
Kwani mabucha ya Umma ni mali ya Waislamu!
 
Tunduma iko katika wilaya ya Mbozi Mkuu wa wilaya hiyo anaitwa Kadege.

Imeangukia kwenye wilaya mpya mkuu kuna mkuu wa wilaya ya Momba wilaya mpya simkumbuki jina anyemfahamu atuwekee hapa ambaye hazimtoshi badala ya kuzima moto yeye anachochea
 
tanzania bila baba wa taifa (hayati mwl. J.K. Nyerere) ni MKIWA:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::: ni ujinga mkubwa kama taifa kukumbatia vitu vinavyotugawa badala ya vile vinavyotuunganisha kama taifa.
 
Acha kupotosha mkuu hili wala halisaidii badala yake unazidi kuharibu tu!! Serikali ilisema kwa matumizi ya umma ndiyo wachinje waislamu lakini kwa matumizi ya kifamilia hapo hauingiliwi na mtu!! Wewe nunua ka kuku kako au ka nguruwe then chinja na ule na familia yako uone kama kuna mtu atakuhoji!!
Chanzo cha mauaji ya buselesele unakifahamu? Jamaa alichinja kwa matumizi ya kumaliza msiba nyumbani kwake na ndugu zake.Msimamo wa serikali unafahamika na uko hivyo kama ulivyosema, lakini hapa issue si msimamo wa serikali.Waislamu wanataka kuchinja wao iwe ni kwa matumizi ya biashara ama household na walitoa tamko la kupingana na serikali
 
Jamani tunaelekea wapi? Hawa wakuu wa wilaya bendera fuata upepo wanaitakia amani nchi hii kweli? Dini na machinjio vimekuwa very sensitive issue kwa sasa na ni bora visitamkwe bila sababu ya msingi.
 
Tujiulize, wakiristo walikuwa wapi enzi za nyerere katika suala hili? Enzi za mwinyi? Mkapa? Waliokuwa wakichinja machinjioni ni wa dini gani katika zama hizi?? Hapa hamna lolote zaidi ya siasa tu.
ndio hapa ujiulize watu walimuonya mwenyekiti wa CCM alipokuwa anagombea kipindi cha pili alipojitanabaisha na udini mambo yamemzidi yako nje ya uwezo wake ajitafakali amekosea wapi
 
Kamata huyo,piga ingiza kny gari.....takbiir,tumsifu yesu kristo....kila mtu anasema lake

Na magari ya polisi yapo ya wakristo na waslamu? au wanaweza kuendelea kuzichapa chini ya uangalizi wa polisi? Na polisi hawana dini?
 
Inakuaje wale waliotumwa na jamhuri kwenda kutuliza ghasia zilizosababishwa na udini wao ndio wamegeuka waporaji wa mali za raia mpakani tunduma? central government inafanya nin mpaka kunatokea eruption ya haya mambo tena? wananchi waelewe nini hapo? Wanatumia nguvu nyingi wananchi wamekimbia wameacha biashara zao,wao badara ya ulinzi wanageuka kua wezi? ni nini kama sio kwamba siku hizi CCP wanatrain wezi? Je tutafika?


Kwanini wassibe? Umesahau mmesemo wao wa WAKALE WAPI!
They are LOW paid personnel.
They are LOW thinking capacity people;but
They are MOST corrupted people in Tanzania.
They are the MOST dictators in Tanzania.
They are the MOST Robbers and Stealers!
 
Serikali ndo inaendekeza huo uozo. Kama mwanaume anakula mmbwa na Mimi unataka Nile pia....? Kama nakula paka niache nile paka na wewe Kama unakula mmbwa endelea kula mbwa tusilazimishe upande mmoja ufuate upande mwingine. Pili sioni sababu yakulazimia uchinjaji. Wakristo ni wengi kuliko waislamu je waislam wakichinja na kuwasusiwa watapeleka wapi hizo nyama? Tatu mimi ni mkristo na dini yangu Ina ruhusu kula nguruwe je waislam watukubali kuwachinjia kafiri ' Kama wanavyotuita' nguruwe pia?
 
jk ndo anaendekeza huu upuuzi,coz ana uwezo wa kutoa tamko km kiongozi haya mambo yakaisha!
Halafu na hawa waislam aliowaambia kuwa wenyewe ndo wanamamlaka ya kuchinja ni nani?,kila m2 achinje mwenyewe bana tusizinguane kabisa
 
tatizo si Mkuu wa Wilaya, ni muendelezo wa chadema kuifanya nchi Isitawalike.

Tafadhali elezea vizuri jinsi CHADEMA inavyofanya nchi isitawalike na inahusikaje na vurugu hizi?
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom