Tundu Lissu apinga vikali adhabu ya Mdee na Bulaya

Tundu Lissu apinga vikali adhabu ya Mdee na Bulaya

kiukweli inauma sana mbunge achaguliwe na wananchi halafu kikundi cha wabunge kimsimamishe kuhudhuria bungeni. hili ni muhimu kujaribu kulipeleka mahakamani kupatata tafsiri.
 
Ngoja nijiimbie wimbo nyumba ndogo nyumba ndogo mwenye nyumba ndogo aja juu baada ya nyumba ndogo kulalamika kuwa usipinitetea nakubwaga nyumba ndogo nyumba ndogo oya oya nyumba ndogo nyumba ndogo everybody sing nyumba ndogo oya oya oya oya oya nyumba ndogo
zimelala naon... [emoji9] [emoji9] [emoji9]
 
Hata uchaguzi wa EALA alitoa vifungu vya sheria na kudai atakwenda mahakamani,lakini hakwenda wakaongeza majina.
Mtu yoyote anaetanguliza jazba hawezi kuaminika
Kati ya lisu na ndugai ni nani katanguliza jazba?
 
Nilsha sema huyu jamaa hayupo vizuri ape saa moja tu ya kuendesha kikao baada ya hapo mwenyekiti ampokee. Toka arejee ana ropoka, jazba, ubabe na kuchanganya mada. Msaidieni nadhani anatumia dawa kali zinamchanganya kama yule wa magazeti na ngoma
uvivu kufukiri umejishikiza ubongoni mwako
 
Huyu jamaa nilipenda sana asiwe mbunge ,angekuwa free na mshauri wa kisheria serikalini
 
Kweli mkuu,kauli ile ya ndungai eti waende popote na itakuwa mwanzo wa constitutional crisis ktk nchi sijaelewa kabisa
WA nje walomkashifu eti aliwasikia, lakini yule aliemtukana Mnyika ndani ya Bunge hakumsikia wala hakukubali kufuatilia kwa vyombo/vifaa hivyo hivyo anavyo sifu wanavyo.
 


Tundu Lissu anasema huo sio uamuzi wa bunge ni uamuzi wa wabunge wa CCM, pili amesema kuna kanuni za kibunge za kutoa adhabu kwa wabunge wanaokosea na kanuni ya kumfungia mbunge kwa miezi 10 hiyo kanuni haipo.

Ila inapofika kwenye masuala yanayowahusu wabunge wa upinzani wanapewa adhabu kubwa ambazo hazipo kwenye kanuni
Kanuni zinasema kiwango cha juu cha idadi ya vikao anavyoweza kufungiwa mbunge ni vikao 20.

Kanuni zinasema pia bunge linaweza kutoa adhabu nyinginezo ila adhabu nyinginezo haiwezi ikawa sawa na hiyo iliyotamkwa na sheria, kwa hiyo kama adhabu ni ya kufungiwa, adhabu nyinginezo haiwezi ikawa ni kumfungia mbunge kwa muda mrefu zaidi.
Ameendelea kusema bunge la Ndungai wanaelekea kufikiri kwamba bunge linaweza kumsimamisha mbunge kwa kipindi watakachojisikia wenyewe
Kwa tafsiri hiyo ya Ndungai ni kuwa mbunge anaweza kufungiwa kwa miaka 5 maana yake ni kukufungia usiwe mbunge kabisa.

Katiba inasema mbunge anaweza kuondolewa kwenye ubunge wake kwa shauri la uchaguzi linalofunguliwa mahakama kuu.

Ila kwa sasa watu wanazuiwa kuwa wabunge sio kwa shauri la mahakama kuu bali kwa udikteta wa watu walio wengi, udiktetea wa wabunge wa CCM

Jambo jingine ni mbunge anayeadhibiwa na bunge ni lazima apewe nakala ya mashtaka dhidi yake, apelekwe kwenye kamati ya haki kinga na mamlaka ya bunge akasililizwe na kamati ilete mapendekezo bungeni yanajadiliwa na mbunge apate haki ya kujitetea lakini waliofungiwa hawajapewa nafasi ya kujitetea.

Amesema Zitto Kabwe alipofungiwa miezi kadhaa mwaka 2007 alipewa nusu saa ya kujitetea lakini Ndungai anafikiri kwamba anaweza kuamua anavyotaka

Na kwa sababu ni makosa wataenda mahakamani, anasubiri warudi kutoka msibani na mahakama iwaambie bunge linaweza kumfutia mbunge ubunge wake kama Ndungai alivyotafsiri?
Bunge linaweza kutoa adhabu ambayo haipo kwenye kanuni? Bunge linaweza kumuadhibu mbunge bila kumpa nafasi ya kujitetea kwenye kamati wala bungeni?

Amesema tukiendelea hivi wabunge wa CCM wanaweza kuamua mbunge asiingie bungeni kwa miaka 5

Amesema mkakati wa kuuwa bunge ni mkubwa sana, umeanzia kwenye kulizima wananchi wasilione, kuvuruga uteuzi wa kamati zake, kamati za bunge zimeteuliwa na Magufuli Ikulu, Nfungai kazi yake ni kupiga mhuri tu

Serikali ndio inayoamjua wapinzani wake waikosoe vipi, wapinzani wanapeleka hotuba zao kisha wanaamua kipi kiondolewe kipi kibaki, wanawafundisha jinsi ya kuwa wapinzani

Amesema huo ni mkakati wa kuuwa bunge sio kuuwa upinzani, hawawezi kuuwa upinzani, wanalifanya lisiwe na maana halafu hata kulipiga marufuku inakuwa ni rahisi

BADO YEYE LISSU IPO SIKU ATAADHIBIWA TU MAANA HAKUNA NAMNA. TUMEMVUMILIA SANA
 
hivi hiyo kesi anashitakiwa spika au bunge?kama ni bunge,watawakilishwa na wakili gani(wa akina mdee ni tundu lisu),najua masaju hata wamshikie bunduki hatakubali kuingia kwenye mtanange na lisu..kesi tamu sana hii
Vipi zile kesi za kumshitaki bashite?
 
Kuna haja kamati ya maadili kuundwa na wanasheria


Ndugai kasema wakienda mahakamani atawaleta bungeni na kuwapiga mwaka mmoja zaidi,akasisitiza katika hilo akiwa amekalia kiti basi kutatoa "constitutional crisis"!
"Ufalme ukikuwa sana huanza kujifitini wenyewe"
 
Kweli mkuu,kauli ile ya ndungai eti waende popote na itakuwa mwanzo wa constitutional crisis ktk nchi sijaelewa kabisa

It was just defense mechanism sababu anajua kuwa amevunja sheria na haki za bunge so anajua hawa jamaa hawatakubali kijinga lazima wataenda mahakamani.
 
hahahaha mwezi mchanga

Mtanzaniwa wa kwanza kujua tunapigwa kwenye madini kupitia mikataba na miswada mibovu ni Tundu Lissu,aliweza kutetea hoja yake pamoja na kumweka kizuizini miesi mitatu bado aliendelea kutetea hoja yake.

Leo baada ya migodi kuanza kufungasha virago ndiyo mnakumbuka kuibiwa,na bado anaelekeza njia ya kupita ili kuwashinda mnamuona hamnazo,mtarudi kuitafuta njia ile ile anayosema mpitie ili mshinde.

Na bado anaeleza njia nyepesi ni kutafuta kama kulikuwa na rushwa kubwa au ndogo ambazo anajua zipo zinazoweza kutufanya tushinde kirahisi zaidi,bado mnamuona hamnazo,ila wale waliotusababishia hasara hizi mnawapa UNAIBU Waziri wa Nishati na Madini,kweli Tanzania ya Vi-wonder.

Hope angakuwa kaka yake Lissu kaongea alichoongea Lissu mngempa full support sababu ni KADA wa CCM.Mnatia aibu
 
Kwani kuna kitu ambacho hajawahi kupinga huyu mtu yupo addictade kupinga yaani huwa hatafakari jambo ndivyo alivyo zaliwa shauri lenu mnao mfuata nyuma hata ukimwambia wewe ni Tundu atapinga tu.
 
Uwekewe wewe nani? Hukumu yao ni maamuzi ya bbunge akiwamo na yeye Lisu, Mnyika na Upendo peneza. Kura zikikubaliwa na Spika ndio azimio la bbunge. Nenda kwenye hansadi ukasome.
Kama yawezekana weka hiyo softcopy haya ni majadiliano tu.
 
Back
Top Bottom