adhabu ya kifo ukiacha islam, nchi 11 kuna surprises!

adhabu ya kifo ukiacha islam, nchi 11 kuna surprises!

Kijakazi

Platinum Member
Joined
Jun 26, 2007
Posts
10,792
Reaction score
18,719
nchi zifuatazo utahukumiwa adhabu ya kifo mpaka ufe kama ukiacha/kataa islam (kuritadi) i.e kama usipotaka kuwa muslim tena basi kisheria unauliwa na state, nchi hizo ni kama zifuatazo (btw tanzagiza tayari kuna sharia law at least in banking):


  • afghanistan: Mamlaka zilizopo sasa zinatekeleza sheria kali za kidini zinazochukulia kuacha uislamu kama kosa la jinai linalostahili kifo.
  • brunei: Kanuni ya adhabu ya sharia ya nchi hiyo inajumuisha vifungu vya kisheria vinavyofanya kuritadi (kuritadi maana yake ni kukataa islam) kuwa kosa linaloadhibiwa kwa kifo.
  • irani: mahakama hutumia sheria za kidini ambazo zinaweza kusababisha adhabu ya kifo kwa watu wanaokataa islam.
  • mauritania: kanuni ya adhabu ya kitaifa inaamuru adhabu ya kifo ya lazima kwa mtu yeyote anayepatikana na hatia ya kuritadi.
  • nigeria: Ingawa sheria ya shirikisho inalinda uhuru wa kidini, majimbo 12 ya kaskazini yanatumia sheria za sharia ambazo zinaruhusu hukumu ya kifo kwa kuacha uislamu.
  • pakistan: Hakuna sheria ya moja kwa moja ya kifo kwa kuritadi, lakini sheria kali za kukufuru (blasphemy) hubeba adhabu ya kifo kwa maneno au vitendo vinavyoonekana kutukana Uislamu.
  • katar: Sheria zinazotegemea sharia zinaainisha kuritadi kama kosa la kifo, ingawa utekelezaji rasmi wa serikali ni nadra sana.
  • saudi arabia: Mifumo ya jadi ya kimahakama inaruhusu mahakama kutoa adhabu ya kifo kwa kuritadi, ingawa mabadiliko ya hivi karibuni yamepunguza utekelezaji wa moja kwa moja.
  • somalia: Sheria rasmi zinaharamisha kuritadi, na makundi yenye msimamo mkali kama Al-Shabaab hutekeleza mauaji nje ya mfumo wa kisheria katika maeneo wanayodhibiti.
  • united arab emirates (uae): Kanuni ya adhabu ya kitaifa inahifadhi adhabu ya kifo kwa kuritadi chini ya vifungu maalum vya Sharia, ingawa nchi hiyo haijawahi kutekeleza adhabu hiyo rasmi kwa kosa hilo.
  • yemen: Sheria za kitaifa zinaainisha kuritadi kama kosa la kifo, ingawa mahakama hutoa muda wa toba kabla ya kuchukua hatua kali.

    chanzo: ai ...
 
Halafu ndio wanadai ni dini ya amani kweli?
 
Kabla hujauliza kwanini ni rahisi kusikia Mkristo kahamia upande wa pili kuliko wa upande wa pili kuhamia Ukristo ni lazima ufanye rejea ya adhabu za pande zote mbilu kwa mtu atakayeasi imani.
 
Back
Top Bottom