Tundu Lissu apinga vikali adhabu ya Mdee na Bulaya

Tundu Lissu apinga vikali adhabu ya Mdee na Bulaya

sasa huyu mnyiramba akiambiwa athibitishe kua ni Magufuli kateua kamati za bunge Ikulu anaweza au ndio kaona kiki zinaisha anataka akamatwe ili apate chakusema, Hivi kwani huwezi kukaa kimya kama cha kuongea huna au kuuza nyago, mwandishi kanjanja nae anauliza swali la farasa la pili daaaj
Kwani wewe ukiambiwa uthibishe kama Lisu ni mnyiramba unaweza?
 
Kamati za Ikulu tena ndiyo zip?,tunazungumzia Bunge na siyo Ikulu
Mkuu usijifanye huelewi Huyo mwanasheria wako kasema Kamati za Bunge zimeteuliwa na Magufuli Ikulu namimi nikasema akiambiwa athibitishe anaweza? wee umeniambia simwelewi sasa wewe uliyeelewa nithibitishie kwamba ni kweli kamati hizo zimeteuliwa na Rais
 
Mkuu usijifanye huelewi Huyo mwanasheria wako kasema Kamati za Bunge zimeteuliwa na Magufuli Ikulu namimi nikasema akiambiwa athibitishe anaweza? wee umeniambia simwelewi sasa wewe uliyeelewa nithibitishie kwamba ni kweli kamati hizo zimeteuliwa na Rais
Kwa hilo namuunga mkono TL,we unataka uthibitisho gani? ilhal kuna mfano hai kwa Naibu Spika Tulia,Bunge limeshikwa na Magu
 
Hata uchaguzi wa EALA alitoa vifungu vya sheria na kudai atakwenda mahakamani,lakini hakwenda wakaongeza majina.
Mtu yoyote anaetanguliza jazba hawezi kuaminika
Preach!
 
Hivi ile issue ya wabunge wa Africa Mashariki mbona aliangukia pua!?.
Mwambie akafungue hiyo kesi. Ninakuhakikishia hao akina Bulaya na Mdee wanakosa ubunge. Hapo anaongea siasa tu. Mwambie apige hatua yoyote kishitaki. Maana hayo ni maamuzi ya bunge akiwamo yeye.

Hapo anabwabwaja tu.
Eti anabwabwaja! Hahahaha
 
I also think the same.....

Jamaa chochote anachoongea iwe ktk namna ya kukosoa, kuelewesha, kulaani ama vyovyote hueleweka kwa urahisi sana.

Nadhani kwa uwezo wa kupambanua mambo alionao huyu jamaa, ujasiri na kutokumwogopa awaye yeyote ndiko hasa ambako humfanya aonekane kikwazo nambari wani kwa utawala wa kishetani wa maCCM wa kuendelea kufanya mambo yao ya kishetani!!

Hebu mtazame na umsikilize tu hapa.

Kiukweli kwa mtu yeyote anayemtazama na kumsikiliza, hata kama hajawahi kuingia darasani kujifunza elimu ya Uraia na sheria hata kidogo (kama vile DAUDI Albert Bashite a. k. a Paul Christian Makonda) , anaweza kumwelewa kwa urahisi sana tu huyu ndugu.....

Tundu Lissu might have some weaknesess as à human being just like everyone else, however his better side is more stronger than worse side.....

Napenda sana ujasiri wake wa kutokuogopa chochote, kutokumwogopa yeyote na kusimamia yale anayoyaamini.....

To me, he's my model.....
Huyu bwana nahakika hata CCM wanatamani angekuwa Mwanasheria wa Serikali.
 
Wapinzani wasipokuwa mkini huu mchezo w kufungia wabunge utaendelea. Nilimwona Ndugai akisema na wakiendelea anaweza kufungia mbunge muda mrefu zaidi ya ule waliopewa akina Halima. Tundu Lissu ana hoja ya msingi. Hapa kuna kesi kabisa ya kupeleka mahakamani.
 
Shauri mahakamani lazima litimize kigezo cha "case or controversy" requirement. Yani ulete kesi, umeonewa unataka haki. Sio mafunzo.

'Kigezo' cha "case or controversy" 'requirement'?

[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Huyu jamaa aisee ni hazina kubwa ya Taifa. Chadema kuna haja sasa Kamanda Lissu apewe ulinzi wa kutosha nyumbani kwake na kila anapokuwepo. Huyu Kamanda ana umuhimu mkubwa sana kwa Chadema na pia kwa nchi yetu.

amesema adhabu ya juu kabisa mbunge kufungiwa no vikao 20

 
Flashback: Julai 29, 2015...

Mbunge wa Kongwa aliyemaliza muda wake ambaye pia ni naibu spika wa Bunge la jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Job Ndugai amempiga mgombea mwenzie kwa nafasi ya ubunge, Dk. Joseph Chilongani kwa madai ya kumpiga picha wakati anafanya fujo.

Tukio hilo limetokea jana jioni wakati wagombea wa ubunge kwa tiketi ya CCM wakiwa kwenye mkutano na wanachama wa CCM kwa ajili ya kujinadi kwenye kata ya Ugogoni iliyopo Wilayani Kongwa Mkoani Dodoma.

Kwa mujibu wa shuhuda wa tukio hilo ambaye pia ni mdogo wa Dk. Chilongani, Michael Chilongani, Ndugai alichukua uamuzi huo baada ya mmoja wa wagombea anayeitwa Simon Ngatunga kusema kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Kongwa kuwa na ubadhirifu mkubwa wa fedha za umma na kuahidi kuwa kama atakuwa mbunge atahakikisha kuwa anaziba mianya yote ya ubadhirifu kauli iliyomkera Job Ndugai.

Ilipofika zamu ya Ndugai kujinadi kwa wanachama wa CCM alimtuhumu Ngatunga kwa kusema uongo na kwamba hakuna ubadhirifu wa aina yoyote ndani ya Halmashauri hiyo.

Ndugai aliposhuka jukwaani alianza kumtafuta Ngatunga ili ampige kwa fimbo ambayo huwa anatembea nayo kwenye kampeni hizo.Wakati akifanya fujo za kumpiga mgombea huyo, Dk. Chilongani alikuwa anampiga picha kwa kutumia simu yake ya mkononi.

Ndugai alipomwona alianza kumshambulia kwa fimbo katika maeneo ya tumboni na kichwani hali iliyomfanya mgombea huyo kupoteza fahamu papo hapo.

Kamanda wa Polisi mkoa wa Dodoma, David Misime alipoulizwa kuhusiana na tukio hilo alisema kuwa hana taarifa kuhusiana na tukio hilo ambapo Job Ndugai simu yake ya mkononi ilikuwa haipatikani.


mtia%2Bnia.jpg


Mh. Ndugai baada ya kutoa kipigo...
​
Fast Forward: Nov 16, 2015...

Wabunge wateule wa Bunge la 11 la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wamemchagua Mh. Job Ndugai kuwa spika wa bunge hilo baada ya kupiga kura ya kumchagua spika wa bunge hilo nafasi iliyokuwa inawaniwa na wagombea wanane kutoka vyama mbalimbali vya siasa nchini.

Akitoa matokeo hayo mwenyekiti Mwenyekiti wa Uchaguzi huo, Mhe. Andrew Chenge amesema spika Ndugai amechaguliwa na kushinda kwa jumla kura 254 ya idadi ya wabunge ambayo ni sawa na asilimia 70% ya kura zote.

Tumekwisha...!

Ni Tanzania pekee ambapo vichaa badala ya kupelekwa Mirembe, wanapewa rungu...laana ya kuchagua hovyo itatutafuna hadi siku tutakapozinduka na kutambua tuko Karne ya 21!

Nimesikia tetesi kwamba kanuni za Bunge zitafanyiwa marekebisho ili fimbo ziweze kutumika dhidi ya wabunge wa Upinzani kama wataendelea kukaidi amri za kichaa huyu.
 
~~~>>Kwakuwa sifa kuu ya Mbunge ni Kusoma, Kuandika na Kuhesabu ndio maana wanafikia maamuzi ya kihayawani kama haya.



Wengine walifikia kutoa ushauri kuwa Mdee & Bulaya wafukuzwe...... Hawa walionyesha kiwango cha juu kabisa cha Ujinga wao

Kuna MTU kasema wanaosema wafukuzwe ni makanikia mi namuunga mkono,maana Juliana shoza huyu no likanikia hata umchambueje huwezi pata ni jinsia gani
 
Kwani kupinga ni ajabui? kila mtu anaweza kupinga na kwa mtu wa mrengo tofauti ni rahisi kupinga. Tatizo ni kuchukua hatua!! Lissu na wenzake wamepinga vingapi? Ya Bashite kashindwa anataka aanze kuingilia maamuzi ya Bunge? Akili za Kuambiwa...
 
Back
Top Bottom