Tundu Lissu apinga vikali adhabu ya Mdee na Bulaya

Tundu Lissu apinga vikali adhabu ya Mdee na Bulaya

Hiki ndio kichwa pekee katika nchi hii.

Perhaps he is the most intelligent MP so far.

I also think the same.....

Jamaa chochote anachoongea iwe ktk namna ya kukosoa, kuelewesha, kulaani ama vyovyote hueleweka kwa urahisi sana.

Nadhani kwa uwezo wa kupambanua mambo alionao huyu jamaa, ujasiri na kutokumwogopa awaye yeyote ndiko hasa ambako humfanya aonekane kikwazo nambari wani kwa utawala wa kishetani wa maCCM wa kuendelea kufanya mambo yao ya kishetani!!

Hebu mtazame na umsikilize tu hapa.

Kiukweli kwa mtu yeyote anayemtazama na kumsikiliza, hata kama hajawahi kuingia darasani kujifunza elimu ya Uraia na sheria hata kidogo (kama vile DAUDI Albert Bashite a. k. a Paul Christian Makonda) , anaweza kumwelewa kwa urahisi sana tu huyu ndugu.....

Tundu Lissu might have some weaknesess as à human being just like everyone else, however his better side is more stronger than worse side.....

Napenda sana ujasiri wake wa kutokuogopa chochote, kutokumwogopa yeyote na kusimamia yale anayoyaamini.....

To me, he's my model.....
 
Kwikwikwi Lisu lini amewahi kushinda kesi yoyote!? Lisu ni mweupe sana.
Kwenye hili atatoka kapa. Mwanasheria gani huyo anaogopa kushitakiwa!?
Sijakuelewa mkuu? Unamaanisha ukiwa daktari hutakiwi kuogopa (kujihadhari na) ugonjwa wowote hata kama ni HIV, kimeta au kipindupindu kwa kuwa u-dokta utajitibu na kupona.
 
TLS.....Nimemsikia. Hoja zinaTIRIRIKA kwa mpangilio safi. Wangekuwa wengine wangeandikiwa na kuishia kusoma... Kwa maelezo haya, Ndugu Gai, Mzee wa kucharaza wenzake bakora, ana kesi ya kujibu....Ila sijui AKIPATIKANA na HATIA adhabu yake itakuwa nini. Yawezekana ikawa KUFUNGIWA KULIONGOZA BUNGE kwa VIKAO 20!

Haa haa haa😀😀😀😀 haa haa !!!

Vikao 20!!??..... Itakuwa mwisho wa CCM....

Let's wait and see.....
 
Nimoja ya neema aliyo tubarikia mungu hapa Tanzania kwa kixazi hiki na kijacho swali ni anatupa changamoto gan ss
 
Safi sana Mh. Tundu Lissu kutupatia ufafanuzi wa ''adhabu'' hii isiyozingatia kanuni, taratibu, bila fursa ya wabunge kujitetea kwa ''kosa lao'' na pia katiba ya nchi.
Mkuu nimefanikiwa kuona video clip moja ya taarifa ya habari Azam TV. Kaimu KUB Ally Saleh amesema wameshawasilisha malalamiko yao kwa katibu wa bunge. Katika ufafanuzi wake kadai kwanza ni makosa kuwahukumu bila kuwasikiliza ukizingatia kuwa wito wa kuja mbele ya kamati haukuwafikia kwa sababu ya spika kuharakisha hili jambo. Pili ni makosa kumuhukumu Bulaya kwa kosa la kuwahimiza wenzake watoke nje kwasababu aliyetoa agizo hilo ni yeye Ally Saleh.
Tatu kasema haiwezekani marekebisho ya adhabu aliyopendekeza Juliana Shonza yapite na kwenda moja kwa moja kuhoji wanaoafiki na wasioafiki bila kwanza kutoa nafasi kwa wabunge kuyachangia. Iweje ripoti ya kamati ijadiliwe alafu marekebisho ya mbunge mmoja tu yafute kabisa mapendekezo ya kamati juu ya adhabu stahiki na yapite bila kujadiliwa? Na hapa mimi nakubaliana naye. Huwa tunaona marekebisho yote wanavyodaliwaga kwa vuta nikuvute japo walio wengi huishia kushinda.
Vilevile amegusia adhabu iliyopendekezwa na kamati kuwa ilivuja kabla kwa wana CCM...maana haiwezekani Juliana asome toka kwenye karatasi iliyochapishwa kabisa. Aliichapisha saa ngapi kama kweli aliyasikia mapendekezo ya adhabu ya kamati wakati mwenyekiti anapresent?
Kitu kingine nadhani ndicho hicho alichokisema Lissu. Sasa naelewa kwanini kamati ilipokuwa inapendekeza adhabu ilisema mpaka kikao cha siku ya mwisho cha mkutano wa tisa wa mwezi October. Nadhani hapo ndio idadi ya vikao 20 anavyosema Lissu vinaangukia. Wakizuiwa na kikao cha mwisho cha mkutano wa 9 maana yake kamati ingekuwa imekiuka kanuni ya not more than vikao 20.
Kuna uwezekano Ndugai alishtukia makosa au alishtuliwa kwa kimemo ikawa too late. Akaishia kutishia kuwa wakienda mahakamani yuko radhi izuke constitutional crisis...kuliko kula matapishi yake.
Kimsingi anajua amechemsha. Hata kwenye katiba imesemwa kuwa mbunge atapoteza ubunge wake iwapo atakosa kuhudhuria mikutano mitatu mfululizo (sio vikao) bila taarifa. Sasa iweje kanuni zikuruhusu umwadhibu mbunge kukosa mikutano mitatu mfululizo? Huoni hapo kuwa umekuwa umekiuka hata lengo la sheria.. yani la kuwaacha waliomchagua muda mrefu bila uwakilishi? Nini maana ya kujaza nafasi iliyoachwa wazi na mbunge as soon as possible? Nadhani huwa ni ndani ya siku 90 lazima mchakato uwe umeanza.
Wamechemka big time...
 
Kuna watu hata wakielewa wanajifanya hawaelewi. Wamesaini mikataba mibovu wakati huo wakitetea kwa kuwaaminisha wananchi kwamba inafaa, hao hao leo hii wanakuja na drama za ajabu ajabu. Elimisha Lisu elimisha
 
Huyo jamaa ni zero haswa, bila Shaka ni BASHITE huyu, kila mahali anaprove namna ALIVYO zero!
Kwikwikwi. Ngoja nikucheke tu. Maamuzi yameshatolewa sasa Lisu issue iko kwake aende aendako. Apeleke kesi mahakamani utaona nguvu ya spika. Hapo anabwatuka tu baada ya hapo atajifungia shimoni kama panya kasikia paka.
 
Hata Enzi za NCCR, walikuwepo manguli wa sheria akina Lamwai. Leo wako wapi?
 
ILI WATANZANIA WAONJE MATUNDA YA UHURU LAZIMA CCM IWE CHAMA CHA UPINZANI JAPO MIAKA MITANO TU TAIFA LITAZALIWA UPYA KABISA
wabunge wa CCM hasa wanawake wengi ni vilaza na wana roho mbaya sana yaani badala ya kuwalaani wabunge wenzao waliomtukana mnyika mwizi wakaanza kuwashambulia mdee na bulaya kana kwamba wao ndiyo chanzo cha vurugu
 
Back
Top Bottom