Tundu Antipas Lissu special thread (CHADEMA CHAIRMAN)

Tundu Antipas Lissu special thread (CHADEMA CHAIRMAN)

HTy4nBuWQAAhhLj.jpg
 
ameandika wakili Paul Kisabo

Nimemtembelea Mhe. Tundu A. M. Lissu Antiphas Lissu leo gerezani.

Tumezungumza kuhusu kesi, tarehe 13 Oktoba ni uamuzi wa kesi yetu ya kikatiba itakuwa physical Mahakama Kuu Dar es Salaam.

Watu kwa wingi wetu tunapaswa kufika Mahakamani.

Kuhusu mume na mke waliouza mihogo kwa Tshs 45,000 amesema hivi!

Waambie imefika, siku nikitoka nikienda Mugumu, Serengeti wanikumbushe, ninashukuru sana, watu wa ukanda huo ni watu wangu sana, niliwatetea sana miaka ya 2003 na 2004 walipokuwa wakinyanyaswa na kuporwa maeneo yao :-Tundu .A. Lissu.

Follow Kuringe Sawere Wa Chadema✌🏽
1791331856850.jpg
 
Mwenyekiti wa Baraza la Vijana la Chama cha Demokrasia na Maendeleo (BAVICHA) Mkoa wa Mbeya, Elisha Chonya, amesema kesi inayomkabili Mwenyekiti wa CHADEMA, Tundu Lissu, si kesi ya wizi wa kuku, kushikwa ugoni wala uhujumu uchumi, bali ni kesi ya uhaini ambayo kwa mujibu wa maelezo yake inaweza kupelekea adhabu ya kunyongwa hadi kufa.

Akizungumza katika kikao cha ndani cha BAVICHA kilichofanyika Oktoba 6, 2026, Chonya amesema upande wa Serikali na vyombo vyake umeendelea kujaribu kuthibitisha mahakamani kuwa Lissu alitenda kosa la uhaini na kwamba anastahili adhabu hiyo.

“Serikali ya CCM na vyombo vyake vyote vinaangaika ili kuthibitisha mahakamani na wameshaangaika kadri walivyoweza ili kuonyesha Lissu alitenda uhaini na anastahili kunyongwa mpaka kufa. Kwa hiyo waliompiga risasi 16 mwilini, moja anaishi nayo, wanaoitwa wasiojulikana ila wanaotaka afe, anyongwe sasa hivi wanajulikana,” amesema Chonya.

Chonya amesema kauli hiyo inapaswa kuangaliwa pamoja na msimamo wa Lissu kwamba hatanyongwa kwa urahisi, akieleza kuwa endapo kuna nia ya kufikia hatua hiyo, basi wanaoendelea kusimamia msimamo wa CHADEMA nao watakabiliwa kwanza.

“Ili iwe rahisi kumnyonga Tundu Lissu, waanze kutunyonga sisi. Wakifanikiwa kutunyonga sisi, itakuwa rahisi kumnyonga Lissu,” amesema Chonya.

Aidha, amesema CHADEMA itaendelea kusimamia msimamo wake kuhusu kupinga kile anachokiita sheria kandamizi, sheria za uovu na sheria za uonevu, akisisitiza kuwa msimamo huo si wa Lissu pekee bali ni msimamo wa chama.

“Lakini tuko hai, tunaishi, hiyo haiwezi kuwa rahisi. Msimamo wa Tundu Lissu kuhusu suala za uasi dhidi ya sheria kandamizi, sheria za uovu, sheria za uonevu, huo ni msimamo wa chama chetu. Kwa hiyo kila mwana-CHADEMA anasimamia msimamo huo na kwa sera yetu tunayoisimamia, sera ya CHADEMA,” amesema.

Chonya amesema CHADEMA inaamini katika utawala unaozingatia uwazi na uwajibikaji, pamoja na kuwashirikisha wananchi katika kutoa maoni na kushiriki katika mchakato wa kutunga sheria ili sheria hizo ziweze kutenda haki kwa wananchi.
 
MWAMBIENI JAJI MUTUNGI, TUTAJIPATA

Baada ya Lissu kuwa huru,
Tume Huru ya Uchaguzi,
Katiba Mpya.

Hatutajipata kwa warsha, kubambikikiwa kesi nyingi, kusingiziwa, kufungiwa kufanya siasa, na mikakati ya vitisho.

Huzuni upande wetu ni kubwa. Tuna watu wasio jua waume zao wako wapi kwa mamia; achilia mbali wanaotafuta miili ya wapendwa wao mpaka sasa. Tunajipata Kwa furaha Gani ?

Tunao mahabusu wa kutosha, wastani kila gereza mbeya Geita ,shinyangai,iringa,Mwanza,musoma,UKONGA Aliko Lissu , na mengine yanatutabasamia kila siku tunapopita, maana ndiyo tuzo mwajiri wake ameamua iwe yetu kwa miaka yake yote.

Na kesi rasmi sasa ni uhaini, ugaidi, uhaini, uhujumu uchumi... Tunajipataje?

Kwa mujibu wa Jaji Mutungi (Msajili wa Vyama vya Siasa), na kwa mujibu wa macho ya kichawa na husda, hiki ndicho chama alichokitaja kwenye vikao vyake na vyama anavyoviamini 18 kuwa bado kinajitafuta.

Maana yake hakijakamilika.

Inajulikana dhahiri kwa nini anasema kinajitafuta, maana lugha za chama hiki zinamkera mwajiri wake abadani. Kinazungumza na kusanua wananchi sana, naye hapendi masanusi ya namna tunavyoporwa na uhalifu wote wananchi wanaofanyiwa.

Kwa maono hayo, wananchi wote hawa wanajitafuta isipokuwa yeye na vyama vya flash disk 18 ndio wako kwenye njia sahihi.

Rai yangu na ushauri wangu kwako, Jaji Mutungi: Kusanya hivyo vyama 18 vilivyojipata, ongoza wewe msafara, njoo uongee na wananchi uwaeleze namna gani huielewi CHADEMA Tanzania na kwa nini huielewi. Labda utushtaki kwa wananchi; wanaweza kutuelewesha uliposhindwa wewe.

Lakini muhimu, sisi tumeamua kusimama na wananchi. Ndio tumeamua kujitafutia huku, sio kwenye korido za serikali na warsha za bahasha za kaki. Hizo tukizikwepa, msituone watukutu.

Tutajipata mkimwachia Lissu.
#FreeLissu

Tutajipata mkikubali tuwe na Tume Huru ya Uchaguzi.

Tutajipata baada ya kuwepo #KatibaMpya.

Mwl. Chacha Heche
Mwenyekiti wa Mkoa wa Mara
1791470402270.jpg
 
Huyu ndiye Samwel Chacha maarufu kwa jina la Masaga; ni Dereva wa Bodaboda na Mwanachama wa CHADEMA Kata ya Kisangura Wilaya ya Serengeti Mkoani Mara ambaye alimtumia Mwenyekiti wetu Tundu Lissu kiasi cha Tsh.45,000/= baada ya kuuza 'mihogo' kwa kushirikiana na Mke wake.
1791793440954.jpg
 
Back
Top Bottom