Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Dah!!! nimeisikiliza hii hard talk lakini naona Mh. Lissu kaniangusha sana sehemu 1 muhimu, pale alipoulizwa atoe evidence kuwa wabunge wananunuliwa na sio kwamba wanaenda kuunga mkono juhudi za President Magufuli.
Nilitegemea swala la video ya uthibitisho iliotolewa na Lema na Nassari ambayo alikabidhiwa mkurugenzi wa takukuru ingetumika kama ushahidi wa kununuliwa kwa madiwani na kwa kuwa haikufanyiwa kazi na hakukuwahi kuwa na uthibitisho wowote kuwa ilikuwa fake kama alivyojitanabaisha mmoja wa wanunuliwaji Ole Sabaya ingetumika kama strong evidence lakini Mh. Tundu alimiss hyo opportunity. BTW maybe next time atajiandaa vyema maana hii mechi yake na Stephen ilikuwa kama AS Vita vs Simba walioenda na matokeo yao Kinshasa.

Sent using Jamii Forums mobile app
kweli angesema hayo lakini na waliotaka kununuliwa pia wamesema kupokea simu toka kwa magufuli mwenyewe
 
Watu kama kina Tony Blair walitaka kukimbia mule ndani ya HARDTALK...sio pa kawaida sana mule..unaweza ukaishia kuaibika bure ndani mule ukijua unaenda kutafuta popularity....

Maswali yao mara nyingi yanakuwa na majibu...kwa hiyo unapigwa swali ambalo ni Open ended ukishindwa anakushindilia kisha anakuambia wewe ni mwanasiaa au ...??

Yanahitaji Logic sana kuyadefend..

Huyo Stephen Sackur sio mtu wa mchezo mchezo ,hakwenda Havard kuuza sura...kapikwa akaiva...

Kwanza wengi wakipangwa nae HARDTALK wanadiverge wantamani bora wahojiwe na Zeinab Badawi au
Sarah Montague pamoja na
Shaun Ley lakini Nahisi uulizaji wa maswali wa Stephen Sackur unataka kufanana na ule wa Tim Sebastian ambao ni most interested na difficult kuhandle kwa baadhi ya wanasiasa....

But all in all Tundulisu Kajitahidi sana...Ana deserve kuwa hivyo alivyo...



Sent using Nokia 8 Plus
Tundu Lisu hajabanwa sana au kushika kigugumizi ijapokuwa kuna baadhi ya maswali hajajibu vizuri alionyesha kuwa ni mpinzani tu kwamfano kwenye jambo la maendeleo ambayo ameyaleta magu kagoma kabisa kuyasifia bila hoja za msingi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Elimu Bado Inahitajika Minyumbu Ya Ccm Imekomalia Ushoga Ambao Lisu Ajaukubali Wala Kuukataa, Wamesahau HAta bajet Yenui Ya Zaidi Ya Asilimia 40 Inatoka Kwa Hao Wazungu
kwa sabau wengi wao ni mashoga wanajificha humo humo
 
Tundu Lisu hajabanwa sana au kushika kigugumizi ijapokuwa kuna baadhi ya maswali hajajibu vizuri alionyesha kuwa ni mpinzani tu kwamfano kwenye jambo la maendeleo ambayo ameyaleta magu kagoma kabisa kuyasifia bila hoja za msingi

Sent using Jamii Forums mobile app
alisema maendeleo ni vipau mbele vyake mwenyewe kama uwanja wa chato sawa na ule wa mobutu ambao hauna tija kwa nchi wala maendeleo ya nchi
 
Wamemalizia kwa kusema magufuli dikteta ambaye anajulikana dunia nzima 2020 una mbinu gani za kumuondoa dah Magu saa hizi atakuwa ananyeswa uji wa ulezi dunia nzima watu milioni 320 wameshajuwa jamaa ni muuaji jambazi fisadi roho mbaya mshindwa kuinua uchumi wa nchi dakika 23 maliza magufuli
Na alianza kwa kusema kuwa watu wanampenda kwa kupambana na rushwa,mikataba ya hovyo,na kufukuza maelfu ya wafanyakazi hewa na uchunguzi wao unaonyesha anapendwa na asilimia kubwa ya wananchi na 2020 inaonyesha atashinda,Kamanda Lissu kimya.
 
Ukiwapeleka CCM kwenye hoja ndioumewakimbiza kabisaa ni sawa na kuwapeleka kwenye mdahalo hapo utakwenda kuwakamatia Lumumba wametumbua macho kama mjuzi kabanwa na mlango wa ofisi Lumumba.
 
Bali wanao mfukuza ubunge ndo wako pamoja na Lissu!. Kumfukuza Lissu ubunge ni kosa kubwa sanaaa kwa mamlaka, kubwa mnoo. Hivi ni kwanini serekali imepigwa upofu wa namna ya kuli chukulia swala hili?
Hapa ni wachache wataelewa ila nami naomba tu wafukuze halafu moto utaowaka hapo itakuwa ni aibu kwao
 
Wote wanosema arudi nia ni kummalizia na ujue ndiyo walihusika direct au indirect kwenye kutaka kumuua au walihusika japo ku'plan au at least walikuwa wanauju huo mpango.

Akichemka akarudi katika mazingira haya ya kisiasa Bongo basi ajue lazima genge la wahuni lililomshambulia ndiyo litaimalizia kazi ya kumuua,anaweza hata kutunguliwa wakati anshuka ngazi za kwenye ndege na watunguaji wakasepa taratibu kurudi zao Magogoni(or is it Kijitonyama?).
Wanajua wenyewe hilo.
nimependa uandishi wako ni kama unaongea hivi😀😀
 
Hii interview imethibitisha kuwa Lissu hajui walio mpiga risasi sema ana hisi tuu na amekuwa akihituhumu serikali bila ushahidi wowote hahahahah
Anaulizwa una ushahidi umepigwa risasi na serikali ana baki kujiuuma uma ooooh the area.... the area hahahah
 
Na alianza kwa kusema kuwa watu wanampenda kwa kupambana na rushwa,mikataba ya hovyo,na kufukuza maelfu ya wafanyakazi hewa na uchunguzi wao unaonyesha anapendwa na asilimia kubwa ya wananchi na 2020 inaonyesha atashinda,Kamanda Lissu kimya.
Afadhali haya mahojiano yamefanyika na kummaliza huyu jamaa mnyoa kiduku na kiherehere chake cha kujilengesha kwa wazungu.
 
Hivi anadhani hiyo hardtalk ameielewa peke yake..analeta siasa kwa mgongo wa ccm..nani mwanaccm mwenzake? Aende viunga vya ufipa wakapeane moyo kwa hiyo hardtalk.

Sent using Jamii Forums mobile app

Tofauti yake na wewe umeiona sasa.. Yeye ameandika kwa hoja, ametumia akili yake kuchambua na kutoa maoni yake kama mwanasisiemu.. Wewe umerukia na kuandika kiroja, akili yako umeacha mlangoni, umetumia akili ya kushikiwa, bila ya hata kujaribu kumkosoa kwa hoja.. Kwa maana nyingine unatumia tumbo kuchanganua mambo..
 
Ndugu zangu,

Kama wazungu wanatambua kuwa tuhuma za akina Tundu Lissu, Zitto Kabwe na wenzao kuwa ni za 'kutengeneza' basi wabadili mbinu.

kitendo cha waandishi wa media za kimataifa kuyaita madai ya Lissu kuwa ni ''base less allegations'' au ''inflamatory statement ni dhahiri wapo uchi.

Huenda Zitto Kabwe naye hajatupa mrejesho wa Mwenyekiti wa jumuiya za madola baada ya kuambiwa ''your allegations against Hon.Ndugai with respect to CAG are utter baseless''

Tuliwahi kusema hapa uongo haudumu na ndicho kilichotokea na zaidi umewaumbua watu mchana.

Ni dhahiri hata ule mpango wa akina Ngurumo kutafuta ''hadi ya ukimbizi'' Finland umeshindwa.

Tanzania yetu sote, tuipende,tuikumbatie.
 
Na alianza kwa kusema kuwa watu wanampenda kwa kupambana na rushwa,mikataba ya hovyo,na kufukuza maelfu ya wafanyakazi hewa na uchunguzi wao unaonyesha anapendwa na asilimia kubwa ya wananchi na 2020 inaonyesha atashinda,Kamanda Lissu kimya.
ha ha alisema tashinda magufuli ashinde kwao chato labda alisema kati ya viongozi wa africa magufli anaonekana ameweza kuwapambana na watu wa magaharibi kuhakikisha hapoli mali na kuendekeza rushwa Lissu akasema akasema huyu mtu alisema kwamba tumewaweza na tutarudishwiwa milioni 300 us dollars lakini hapa nikizungumza hatujapata hata senti tano(not a single peny) kwa maana hiyo magufuli kashindwa mimi naona magufuli kaatanua midomo mbavu lakini hola na yeye sasa kaamua kuungana na mabeberu anaibia nchi
 
Tundu Lisu hajabanwa sana au kushika kigugumizi ijapokuwa kuna baadhi ya maswali hajajibu vizuri alionyesha kuwa ni mpinzani tu kwamfano kwenye jambo la maendeleo ambayo ameyaleta magu kagoma kabisa kuyasifia bila hoja za msingi

Sent using Jamii Forums mobile app
Kajitahidi ila siku zote open ended questions( Interview) huwa ngumu sana hasa ukikutana na mbobezi na mfukunyuzi wa habari kama walivyo kina Tim Sebastian na Stephen Sackur.

Wanapokuuliza swali usifikiri wanahitaji majibu yako bali wanahitaji kuona umeenda mbali zaidi( Extraordinary defence) kwa kile unachokijua ...

Hata tundu Lisu alilitegemea hilo hata kabla ya mazungumzo kuanza kwani anamfahamu fika Stephen Sackur ndo mtu pekeee ambaye huwa anafanya research kuhusiana na taarifa nyingi za kiintelijensia na kidiplomasia huku akiwa amesheheni majibu na data tosha kuhusu mazungumzo yenu ..

HARDTALK ni kipindi au programme ngumu sana kuihandle kwa baadhi ya wanasiasa au watu ambao wanajikuta katika nafasi ile ,ndo mana wakati mwingine wataalamu wa kiplomasia wanakwambia kuwa HARDTALK ni kipindi ambacho unapaswa kujitoa mhanga kwani maswali yake huwa yanakulazimu kufunguka hata siri ambazo hukutegemea kama jamaa wangekuuliza ABC kuhusu inshu flani...

Ni kipindi ambacho mwanasiasa anaweza funguka mengi kutokana na system ya uendeshaji wa maswali kwani ni open ended questions...

Ni Provocative interview ambapo mhanga anaweza kujikuta analopoka mengi ila badae akitoka anaanza kujuta kwa alichofunguka...


Sent using Nokia 8 Plus
 
Tofauti yake na wewe umeiona sasa.. Yeye ameandika kwa hoja, ametumia akili yake kuchambua na kutoa maoni yake kama mwanasisiemu.. Wewe umerukia na kuandika kiroja, akili yako umeacha mlangoni, umetumia akili ya kushikiwa, bila ya hata kujaribu kumkosoa kwa hoja.. Kwa maana nyingine unatumia tumbo kuchanganua mambo..
Mkuu hawa ndio mfano wa aliowataja huyo kada

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom