Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Magu anaita wale wa Barrick wanaume! Mwanaume huyo hapo, anajibu maswali ya mtangazaji mzoefu ambaye mezani kajiandaa na makaratasi kibao.
Tuwe wakweli katika top cream ya uongozi wetu nani anaweza kukabiliana na hard talk? Jee ni magu? Samia au Majaliwa? Nani sasa? Mambo ya ndani Lugola au IGP? Labda Mahiga? Hata yeye tukumbuke hiyo ni hard talk.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
"Interviewer" alikuwa akikimbizana na muda kuuliza maswali yake, na kumnyima "interviewee" muda wa kutosha kujibu.
Muuliza maswali alichukua muda mwingi kueleza upande wa serikali kuliko kuuliza maswali mafupi ili yajibiwe kiasi cha kutosha.

Jambo muhimu zaidi wanaloweza kuwasaidia waTanzania, (na sio wazungu peke yao, bali jumuia nzima ya kimataifa) watusaidie kuhakikisha kwamba chaguzi zetu zote zinazofuata zinakuwa huru na matokeo yake yawe ndio matakwa hasa ya wananchi wapiga kura wenyewe.

Watusaidie pawepo mazingira yatakayohakikisha matakwa hayo, ikiwa ni pamoja na uwepo wa 'Tume Huru ya Uchaguzi'.

Tanzania hatuhitaji msaada mwinge wowote kuliko hili la kutuwezesha kuchagua viongozi wetu tunaowataka bila ya mizengwe yoyote, toka serikalini au kwenye chama chochote.

Kuingia katika uchaguzi wowote wakati mazingira yaliyopo sasa hayajafanyiwa marekebisho ni kupoteza muda na raslimali, kwa sababu inajulikana dhahiri ni nani atakuwa mshindi.

Ni bora hata pasiwepo na uchaguzi kabisa, kwa sababu tunaweza hata kuepusha madhara, hata ya uwezekano wa kupoteza uhai wa baadhi ya wananchi wetu.

Tuiombe dunia itusaidie.
Nafasi kama hii anayopata Mh Tundu Lissu wakati akiwa huko, ingefaa pia hili alitangaze zaidi kupitia kwenye mahojiano kama haya yaliyofanyika hapa.

Jumuia ya kimataifa ikisikia kilio chetu hiki, Magufuli na CCM yake hawana uwezo wa kutukatalia ombi letu hili.
 
Hapa ninahasira sana
Lissu na wapambe wako nakuuliza ni faida gani umeipata kuichafua Tanzania hii na kumchafua Rais Magufuli?
Kweli umeshindwa kuelezea hata jema moja alilofanya huyu Rais?kweli tunamponda magufuli lakini sio huko mnakoenda huo sii utamaduni wetu watanzania.
Kumiminia watu risasi ndio utamaduni wetu? Kwa hiyo ukitaka naye wamfanyie hivyo badala ya kusema mabaya yake?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Magu anaita wale wa Barrick wanaume! Mwanaume huyo hapo, anajibu maswali ya mtangazaji mzoefu ambaye mezani kajiandaa na makaratasi kibao.
Tuwe wakweli katika top cream ya uongozi wetu nani anaweza kukabiliana na hard talk? Jee ni magu? Samia au Majaliwa? Nani sasa? Mambo ya ndani Lugola au IGP? Labda Mahiga? Hata yeye tukumbuke hiyo ni hard talk.

Sent using Jamii Forums mobile app
$300,000 za kishika uchumba wanaume hawajatupa bado 😂
 
true ...hawako pamoja Lissu na wapambe wake.....
Bali wanao mfukuza ubunge ndo wako pamoja na Lissu!. Kumfukuza Lissu ubunge ni kosa kubwa sanaaa kwa mamlaka, kubwa mnoo. Hivi ni kwanini serekali imepigwa upofu wa namna ya kuli chukulia swala hili?
 
Je wakubwa wa Lumumba kutoelewa kilichoongelewa ktk HardTalk na majukwaa ya namna hiyo kimataifa, kitazidisha kiburi na ukandamizaji ?

Au watapunguza kubanwa kwa upinzani na kujirekebisha kwa serikali ya CCM 'mpya' inayozingatia katiba, sheria, utawala bora unaozingatia demokrasia ya vyama vingi na uhuru wa kupashana habari.
 
Magu anaita wale wa Barrick wanaume! Mwanaume huyo hapo, anajibu maswali ya mtangazaji mzoefu ambaye mezani kajiandaa na makaratasi kibao.
Tuwe wakweli katika top cream ya uongozi wetu nani anaweza kukabiliana na hard talk? Jee ni magu? Samia au Majaliwa? Nani sasa? Mambo ya ndani Lugola au IGP? Labda Mahiga? Hata yeye tukumbuke hiyo ni hard talk.

Sent using Jamii Forums mobile app
Katika wote hao, labda tumjaribu Philip Mpango
 
Tundu Lissu ameyasema hayo wakati akihojiwa na mwandishi wa habari wa shirika la utangazaji la Uingereza (BBC), Stephen John Sackur.

Pamoja na kuulizwa maswali mengi yanayohusu siasa za Tanzania na Rais Magufuli. Mengi ya majibu ambayo ameyasema sio mapya kwa sababu amekuwa akiyasema tokea utawala wa awamu ya tano ulipoingia madarakani.

Swali ambalo lilikuwa ni jipya lakini pia hajawahi kuliongolea sana ilikuwa ni pale alipoulizwa kama akiwa Rais wa Tanzania ataweza kufuta sheria inayozuia ushoga nchini ambayo adhabu yake ni miaka 30.

Tundu Lissu alijaribu kuliepuka swali hilo lakini baada ya kubanwa sana na mtangazaji atoe jibu la ndio au hapana hatimaye Lissu alisema kama akiwa Rais wa Tanzania ataifuta sheria hiyo kwa sababu inakiuka haki za binadamu ambazo zinatambuliwa na Katiba ya Tanzania.

Tundu Lissu amedai Katiba ya Tanzania inatambua uhuru wa wananchi na haki ya faragha. Katika Ibara ya 16 inasema. ‘’Kila mtu anastahili kuheshimiwa na kupata hifadhi kwa nafsi yake, maisha yake binafsi na familia yake na unyumba wake, na pia heshima na hifadhi ya maskani yake na mawasiliano yake ya binafsi.

Tundu Lissu amedai kwa sababu Katiba inatambua haki ya faragha kwa sababu hiyo atafuta sheria inayopingana uhuru wa fargha ikiwa ni pamoja na sheria inayozuia Ushoga.

Mtangazaji Sackur alimuuliza, ''Many around the world they would like to know is a senior Africa opposition politician prepared in public to say this law we have currently in our country on homosexuality punishment up to 30 years are utterly unacceptable and if I achieve power we will get lid of those law''.

Tundu Lissu alijibu, ‘’If they violate and I think they violate the right to privacy that is protected by the constitution then those laws are definitely unconstitutional’’.

Kwa wale wenye MB chache wanaweza kuangalia kuanzia dakika ya 20:40

VIDEO:

Kampotoshe jiwe lenu asiyejua kiingereza.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hapa ninahasira sana
Lissu na wapambe wako nakuuliza ni faida gani umeipata kuichafua Tanzania hii na kumchafua Rais Magufuli?
Kweli umeshindwa kuelezea hata jema moja alilofanya huyu Rais?kweli tunamponda magufuli lakini sio huko mnakoenda huo sii utamaduni wetu watanzania.
Huwezi kumchafua muuaji, once ukiwa muuaji unajichafua kwa damu ya unaowaua.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Uraisi apate wapi nae huyo bana, wamemdanganya tu, kama sivyo waliomtuma wanapima upepo, sasa mtu mwenyewe anaongea kwenye hard talk kiingereza tena usiku mkubwa, waliokuwa macho ni vijana wake wa mitandaoni tu, mbaya zaidi kiingereza, yaani kiufupi ujumbe wake haujafika, umepotea teyari, labda kama wapiga kura wake ni wazungu!
Wewe na Mwesiga ndio kiingereza kimegoma wengine wameelewa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hapa ninahasira sana
Lissu na wapambe wako nakuuliza ni faida gani umeipata kuichafua Tanzania hii na kumchafua Rais Magufuli?
Kweli umeshindwa kuelezea hata jema moja alilofanya huyu Rais?kweli tunamponda magufuli lakini sio huko mnakoenda huo sii utamaduni wetu watanzania.
Amemchafuaje mkuu?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
..nadhani wengi humu wamezoea kuangalia interviews zinazoongozwa na waandishi wa habari wa Tz.

..waandishi wa habari ya nje ni lazima wakutingishe-tingishe ili kuona kama hicho unachowaambia ni kitu unachokiamini kwa dhati kabisa-kabisa.

..yule mtangazaji alijaribu kumbabaisha TL ili amuone kama yuko madhubuti. Na kilichokiona ni kwamba TL hakutetereka. Zaidi hakupandwa na jazba.

..Nakumbuka Raisi Mkapa alikwenda kwenye Hardtalk na alipandwa na jazba kwelikweli.

..Jiwe aliulizwa swali moja akiwa Uganda ikabidi Mzee Museveni amsaidie kuli-simplify na kumtafsiria swali.

..Kwa maoni yangu TL amethibitisha kwamba anaweza ku-handle vyombo vya habari vya ndani na nje ya nchi.
 
Asante kwa video nimeiangalia yote... Huyu mzungu kafeli kwenye hard talk yake na hayuko neutral, na maswali yake yamebase kwenye takwimu zinazotolewa na serikali na organs zake.... Lissu anaongelea uhalisia wa Tanzania na Mtanzania, point kwa point ana msingi wa kile anachojibu lakini mzungu anauliza vile anavyovisikia bila kuhoji uhalali na uhalisia wake

Jr[emoji769]
Upo correct Mkuu..

But TL was very good in responding..
(Nimewahi kusikia PK aliwahi kutaka kurusha ngumi kwenye hii Hard Talk)

Zaidi ya hapo nimefurahi kwamba TL amepata very right platform ya kueleza what real happened to him plus what's happening in Tanzania now.
 
Back
Top Bottom