Tunakoelekea mmmh! (Only DIT, UDSM, IAA and Mzumbe graduates)

Tunakoelekea mmmh! (Only DIT, UDSM, IAA and Mzumbe graduates)

Elimu ipo kichwani na sio kwenye makaratasi...kuna mjomba wangu alipitia gereji miaka mingi iliyopita....baada ya kuona maisha ya ufundi hasa wa mitaani ni magumu sana akakimbilia mwanza kwa kaka yake....kwa kuwa hakuwa na elimu ya darasani....akafanikiwa kupata kibarua kwenye kampuni flani ya kuchimba madini kama mlinzi......alikaa getini kwa miaka minne....ndipo siku moja kuna mtambo mmoja ulileta hitirafu...yule injinia alihangaika sana na mavitabu yake....alipekuwa mpaka vidole vikatoa jasho.....ndipo yule bwana wakati anapiga doria za kawaida akapita karibu na hilo eneo yule injinia akamwita akiwa na mzungu ili amshikie vifaa wakati akiwa anahangaika....ulipotimia muda la lunch yule injinia akaenda kupata lunch kwa mbwembwe...huku nyuma alibaki yule mzungu na yule mlinzi....wakati yule mzungu akiwa anatafakali cha kufanya maana ule mtambo ni muhimu sana kwa shughuli za pale mgodini.....yule mlinzi ambaye alikuwa anautazama ule mtambo kwa umakini wa hali ya juu...akamwambia yule mzungu kuwa anaweza akamtengezea....yule mzungu bila ubishi akamkabidhi vifaa jamaa akazama uvunguni...ambapo alikaa kama dakika kumi...alipotoka uvunguni akamwambia mzungu awashe mtambo....katika hali iliyomshangaza yile mzungu ule mtambo uliwaka na kuanza kufanya kazi...mpaka anakuja yule injinia anakuta yule injinia anakuta mtambo unafanya kazi hakuyaamini macho yake pale alipoambiwa kuwa aliyefanya kazi hyo ni huyo mlinzi alichoka kabisa....kiilichotokea baada ya hapo ni kuwa mjomba ambaye ni mlinzi alikabidhiwa mitambo yote ya pale aisimamie......alilipwa mshahara ambao kwake ulikuwa kama ndoto...

saafi hiyo
 
Hizoo ni bwebwe tuu ndugu yanguu in short
Unaposikia nafasi za kazi zimetangazwa kwa mfumo huoo.... ujue kuna ndugu wameshandaa ndugu zao... kwa ajili ya hiyo
Kazi.....

Hata ukisikia umeitwa katika interview
Usije ukajipa moyo eti umesoma udsm
Una g.p.a kali upoo nondoo utapata hiyo kazi ..... lakini huwezi amini unaulizwa
Ukiwa kwenye panel unaulizwa maswali
Unajibuu kwa mbebwee .... kumbe
Watu wanakuchoraa tuu wameshandaa mtu wao.....

Huu ndo ukweli hii nchi kama huna mtu unayefahamiana ....katika ajira
Utazunguka vyuo vyotee mwisho wa siku utarudi nyumbanii

Kuna sababu! Ni sawa na gari huwez kulipeleka garage yoyote tu au kituo cha mafuta, mteja anakuwa selective kutokana na ubora anaouamini yeye. Sasa ukiona hivyo hao wahusika labda huko nyuma walishawah recruit watu kutoka sehem tofauti lakini wakajiridhisha pasi na shaka watu wa vyuo hivyo walideliver au degree ya competence ilikuwa kubwa.

Mwisho, najivunia kuwa ni product ya mojawapo ya Taasisi Tajwa, ni heshima tu kwangu, japo hai justify kuwa Taasis zingine siyo bora, ila kwa muktadha wa thread hii tu!
 
Kuna sababu! Ni sawa na gari huwez kulipeleka garage yoyote tu au kituo cha mafuta, mteja anakuwa selective kutokana na ubora anaouamini yeye. Sasa ukiona hivyo hao wahusika labda huko nyuma walishawah recruit watu kutoka sehem tofauti lakini wakajiridhisha pasi na shaka watu wa vyuo hivyo walideliver au degree ya competence ilikuwa kubwa.

Mwisho, najivunia kuwa ni product ya mojawapo ya Taasisi Tajwa, ni heshima tu kwangu, japo hai justify kuwa Taasis zingine siyo bora, ila kwa muktadha wa thread hii tu!

ila mimi DIT nawakubali saana
 
Jamani me nmesoma udom na nmekutana interview utumishi na graduates wa ardhi, udsm, mucobs, tia n.k. lucky enough nmeitwa na hao wa mentioned vyuo wameishia kutoa macho, so tusikariri majina ya vyuo tu. Nawasilisha wakuu

nyie si naskia hata kwenye interview huwa hamuitwi,ilikuaje we ukaitwa?
 
nyie si naskia hata kwenye interview huwa hamuitwi,ilikuaje we ukaitwa?

Mkuu kile ni public university na hao waliokijenga ndo waajiri wenyewe serikalini. Serikali ikianzisha jambo lake ata kama lina mapungufu wanajua watalitetea vp. Afu mbona juzi tu udom walikuwepo usaili magereza, polisi na utumishi me ndo nlikopatia post uko. Kumbuka usome udsm, mzumbw, dit, tia n.k but "it does not matter wat u know but whom u know". Watu wanaitwa usaili na kazini kwa conections na kwa juhudi binafsi. So usikremishe maisha. Afu jua kila chuo kina weakness na strengths za ata chako utathibitisha hilo.
 
Mkuu acha dharau!! ukijua chuo nilichosoma utajiona mjinga..
Nimesoma computer science hii field naijua vizuri tu, natetea watu ambao watakua wananyimwa chance sababu ya ujinga kama huu, nimesoma na watu ambao wameingia chuo wakadrop baada ya kuona hamna kipya wanachoambulia na wakatoka wakafanikiwa...

What do u know about computers kukaa unaita wenzako vilaza? watu kama akina John Carmack geniuses wenye experience miaka na miaka wanaheshimu wenzao ambao ndo wameanza coz siku zote kuna jipya la kujifunza.. Who are u kuja unaongea ujinga?

Usirudie kudharau mtu tena najua utakua umesoma moja ya hivyo vyuo ndo maana unajitapa kdg.. nimesoma chuo kikali duniani siwezi nikakaa na kujitapa hata siku moja au nikamdharau mtu aliyesoma UDSM au chuo kingine bongo kama ujinga unaoufanya wewe sasa hivi...

Halafu anaona ana akili kweli kujiita msomi...
 
Ingekuwa mtajwa ni mfanyabiashara flani wala isingekuwa ishu.By the way,hata jirani yako akinunua nyumba huna haki ya kujua katoa wapi fedha za kununlia nyumba hiyo.Anaezungumziwa hapa ni Ben William Mkapa ambaye tangu 1995 hadi 2005 ni wazazi,familia,jamaa na ndugu zako DrWho,pamoja na wangu na wa Watanzania wengine waliokuwa wakimlipa mshahara na marupurupu mengine in the form of tax.As taxpayers,kwanini tusihoji?Commonsense can tell you that,cant it DrWho?

I see a loser in you aseee...pole sana na ufaulu wako mkubwa ila akili kisoda.
 
Hahaha, sijajitapa mtanzania, we ndo umekuja na kuanza kutamba ati udsm vimenipita pembeni.. na ninaona dharau zako bado hujaacha, sasa kwa taarifa yako sijawahi kua na ufaulu mdogo toka nazaliwa, ka ni special nimepiga toka chini na chuo sikwenda hivo vyuo mkwara unavoita, na sijatumia hela ya mzazi hata kumi, yote nimelipiwa na chuo 100% scholarship haitolewi kwa wajinga, kwa hiyo kama unadhani mi ni kilaza endelea kufikiria hivo.. Sina muda wa kujitapa chuo nlichosoma kama wewe unapiga sijui UdsM au DIT unajiona elimu ndo umemaliza kila kitu, afu kilaza lazima utakuwa wewe hapo, nyie ndo mnapata one za mwisho afu mnadhani wanaopiga one kali wameisha mnahisi mmesimama juu ya dunia.. wewe nani unaita wenzako humu ndani vilaza? kwa kipi ulichofanikiwa hadi leo hii?

I see a loser in him msamehe bure tuu...mm na GPA yangu kama ya profesa kimwete lakini namzidi akili huyuu Mr right.
 
Nina uhakika huyu jamaa(norkim)ni completely layman.kwa mtu mwenye uelewa mpana na aliyesoma vizuri hawezi ongea ushudu na kudharau other universities.Binafsi nimemaliza Udsm miaka 4 iliyopita,lakini nina friends ambao wamemaliza vyuo vya binafsi,they're very competent na wanafanya kazi taasisi kubwa tu za serikali.sasa sjajua huyu ndugu norkim anapata wapi huo ujasiri wa kuwadharau watanzania.
 
Hizoo ni bwebwe tuu ndugu yanguu in short
Unaposikia nafasi za kazi zimetangazwa kwa mfumo huoo.... ujue kuna ndugu wameshandaa ndugu zao... kwa ajili ya hiyo
Kazi.....

Hata ukisikia umeitwa katika interview
Usije ukajipa moyo eti umesoma udsm
Una g.p.a kali upoo nondoo utapata hiyo kazi ..... lakini huwezi amini unaulizwa
Ukiwa kwenye panel unaulizwa maswali
Unajibuu kwa mbebwee .... kumbe
Watu wanakuchoraa tuu wameshandaa mtu wao.....

Huu ndo ukweli hii nchi kama huna mtu unayefahamiana ....katika ajira
Utazunguka vyuo vyotee mwisho wa siku utarudi nyumbanii

Daaaaaah mi kiukweli hua naenda kwenye panel just kwa ajili ya posho tuuu..
Bt inaskitisha kuna watu wanafunguka vitu deep saanaaa bt ndo vileee tenaaa preselection inakua ishafanya kazi
 
Mimi nimemaliza udom 2013 Bcom finance nipo nmb mwanza vijana msikariri kwenye interview wanakupima uwelewa wako ni si chuo ngoja mkikaa mtaani ndo mtayaelewa haya tunayosema
 
Ila serikalini nako kuna wa vyuo vingine kama IDM Mzumbe (ya enzi hizo), Mzumbe University (ya leo) na IFM. But anyways, since sijafanya research naomba nikae kimya kwanza; but wewe je mwenzangu, umefanya research kujua ratio ya UDSM graduates versus other colleges kwenye ofisi za serikali..?
Kinachoongelewa si uhalali wa kuwepo wanafunzi wengi wa UDSM katika ofisi za serikali ninachosema kama kigezo cha ufanisi katika kazi ni chuo mbona hao tunaowaita mafisadi wamesoma hivyo vyuo bora kama UDSM? Utaelewa taratibu tu
 
Back
Top Bottom