Tatizo la Ng'ombe ni kumpuuza Kupe maishani

Tatizo la Ng'ombe ni kumpuuza Kupe maishani

nani tumbili wa kuniua sombetini, wewe ni kamanda njaa tu na nitaenda pale sombetini karibu na uwanja wa mpira nitasema hivyo kwamba alphonce mawazo ni mganga njaa,halafu ngedere yeyote anisogelee kama sijamlima risasi ya mdomo,unaijua dola ya serikali ya ccm wewe?

Wenye akili ndogo kama wewe hujisifu hata kwa ujinga! Ndio maana mnajikomba na kutokwa povu hapa jf kwa sababu ccm ndio kila kitu kwenu na bila ccm mnakufa njaa.Siku ccm ikitoka madarakani sipati picha,mtaishi maisha ya shida kama sungura porini.
 
nani tumbili wa kuniua sombetini, wewe ni kamanda njaa tu na nitaenda pale sombetini karibu na uwanja wa mpira nitasema hivyo kwamba alphonce mawazo ni mganga njaa,halafu ngedere yeyote anisogelee kama sijamlima risasi ya mdomo,unaijua dola ya serikali ya ccm wewe?

Ulivyo mjinga unadhani nchi hii yenu peke yenu mainterahamwe! Kuna siku tutawaamulia na kuwashikisha adabu,tutawanyofoa filigisi wapuuzi nyie mliolewa madaraka hadi mkasau kuwa nyie ni wapangaji tu hapo magogoni,Shnzzz taipu!
 
hilo la rasilimali zetu, SAWA. ila mengine yote utumbo tu.
unaongelea huduma zipi chaliii? zakutembea km10 kwenda shule? za kwenda kupanga foleni kwenye maduka ya ushirika kununua sabuni/chunvi/mafuta ya taa? unajua deni lilikuwa kiasi gani mpaka nyerere anaondoka madarakani? na mpaka mwinyi anaondoka madarakan? kutuvalisha matairi ya magari miguuni? na mama zetu kuvaa makaniki na mawingu? utakuwa hujaishi kipindi cha mchonga wewe. tunashida ya maji kila kona ya nchi, unataka kutuambia kuwa baada ya mchonga mabomba ya maji yaling'olewa kama yeye alivyong'oa reli ya kusini iliyojengwa na wakoloni? au visima vilifukiwa baada yake? naona unaandika kama umevuta vile. labda ulihadithiwa tu na hujui ulisemalo.

eti sioni hizi hela zinachofanya? kweli kabisa? hivi ni kweli kabisa huzioni hata hizi barabara ambazo ziko wazi, nikweli kabisa huoni hata upanuzi wa miundombinu mbalimbali? ama kweli wewe huna tofauti na mbwa.

Pamoja na umaskini uliokuwepo lakini bado huduma muhimu zilikuwa zinapatikana.Serikali ilijenga viwanda,ilijenga nyumba za wafanyakazi wake,iliweka usawa na kupunguza rushwa,deni la taifa halikuwa kama lilivyo leo,madini na maliasili zetu hazikutoroshwa na kuibwa kama ilivyo sasa,tuliosoma tulipata vifaa vyote shuleni lakini leo hii deni la taifa kubwa na hatujui zimetumikaje,kila kiongozi ni tajiri mkubwa ili hali hamiliki hata kibanda cha mchicha,wanyama wanatoroshwa,viwanda vyetu vilivyojengwa kwa pesa za mamilioni vimegeuzwa magodauni ya mafisadi,nyumba za umma wamepeana na madini yetu hayawanufaishi wananchi bali katabaka kadogo ka mafisadi.Ndg yangu think big
 
alphonce unataka kutuaminisha kuwa vifo vya akina mama vilikuwa vichache kuliko vilivyopo sasa hivi? wewe unatumia data za wapi?
kwenye hii post yako, sentensi ya kwanza tu ndo imebeba maana halisi. na nakushauri uhubiri hivyo majukwaani kuliko kuaminisha watu eti walikuwa na maisha bora sana huko nyuma kuliko ilivyo sasa. sijui unaongelea kwenye aspect ipi? ya kusafiri kutoka hapo kanda ya ziwa kwenda dar kwa kupitia kampala na nairobi? kusafiri kwa siku mbili au tatu kutoka songea mpaka dar? au kutoka dar mpaka tabora? kuvaa matairi miguuni? kupanga foleni ya kununua sabuni/mafuta ya taa/chumvi kwenye maduka ya ushirika? kusafiri km 10 kwenda shule msingi? mawazo usifikiri kwa kusimama majukwaani basi una akili au unajua sana kuliko wengine. jifunze kusema ukweli utakuweka huru.


Kwa hiyo unachotaka kutuaminisha ni kwamba tulizaliwa masikini kama taifa, na kwamba haya ndo maisha yetu... wakati elimu inazidi kuporomoka wewe huoni,nchi yetu inatajwa kama kinara wa rushwa husikii,pengo kati ya walichonacho na wasionacho linakuwa kubwa masikini wewe huna taarifa,vifo vya mama wajawazito vinatisha wewe uko usingizini,tukusaidieje sasa
 
nani tumbili wa kuniua sombetini, wewe ni kamanda njaa tu na nitaenda pale sombetini karibu na uwanja wa mpira nitasema hivyo kwamba alphonce mawazo ni mganga njaa,halafu ngedere yeyote anisogelee kama sijamlima risasi ya mdomo,unaijua dola ya serikali ya ccm wewe?

Mpaka hapo umejitanabaisha kuwa wewew ni kilaza original
 
dah! huyu Ng'ombe wa wapi, mwenye uwezo au mikono ya kumtoa kupe mgongoni?
 
Hakika umenena
mkuu suala la elimu kwa mpiga kura ndio kila kitu nilazima tuwakumbushe
wapiga kura maumivu ya kuhongwa kanga, kofia na ubwabwa kwa siku moja
then maumivu tunayapata kwa zaidi ya miaka mitano

Tukifanikiwa kuwaelewesha hilo twende tudai mabadiriko ktk tume ya
uchaguzi, kudai usawa kati ya mpiga kura na mpigiwa kura, serikali
kuboresha miundombinu na vitendea kazi ktk chaguzi mbalimbali.
Tukifanikuwa hayo hata tusipopiga kampeni yoyote bado ccm itatoka
madarakani.

Kila lakheri mlioko ktk nafasi za uwajibikaji kwaajili ta demokrasia.

BACK TANGANYIKA

l better die with u becoz u know the truth rafiki
 
Tatizo ni wanasiasa
nyie, almost wote mnasema yaleyale na wote mkipata nafasi mnageuka
makupe tuu. Sioni nani wa kumwamini na wala siabudu siasa. Makupe
yamejaa ccm, cdm, nccr, tlp n.k so hatuchagui chama tunachagua mtu. Ni
mtazamo tuu!!

Wewe ndo mwanasiasa,umefanya nini zaidi ya lawama?.,fu..u bit..h
 
Wenye akili ndogo kama wewe
hujisifu hata kwa ujinga! Ndio maana mnajikomba na kutokwa povu hapa jf
kwa sababu ccm ndio kila kitu kwenu na bila ccm mnakufa njaa.Siku ccm
ikitoka madarakani sipati picha,mtaishi maisha ya shida kama sungura
porini.

Huyu hata ccm hawamjui naapa kwa jina la mwenyezi Mungu,ni panya buku tu...mbona jina lake halionekani kwa wana ccm?stupid goat!
 
Ulivyo mjinga unadhani nchi
hii yenu peke yenu mainterahamwe! Kuna siku tutawaamulia na
kuwashikisha adabu,tutawanyofoa filigisi wapuuzi nyie mliolewa madaraka
hadi mkasau kuwa nyie ni wapangaji tu hapo magogoni,Shnzzz
taipu!

Huyu mjinga hata ccm hawamjui walahi...ni mchambia mchanga huyu pimbi.
 
hilo la rasilimali zetu,
SAWA. ila mengine yote utumbo tu.
unaongelea huduma zipi chaliii? zakutembea km10 kwenda shule? za kwenda
kupanga foleni kwenye maduka ya ushirika kununua sabuni/chunvi/mafuta ya
taa? unajua deni lilikuwa kiasi gani mpaka nyerere anaondoka
madarakani? na mpaka mwinyi anaondoka madarakan? kutuvalisha matairi ya
magari miguuni? na mama zetu kuvaa makaniki na mawingu? utakuwa hujaishi
kipindi cha mchonga wewe. tunashida ya maji kila kona ya nchi, unataka
kutuambia kuwa baada ya mchonga mabomba ya maji yaling'olewa kama yeye
alivyong'oa reli ya kusini iliyojengwa na wakoloni? au visima vilifukiwa
baada yake? naona unaandika kama umevuta vile. labda ulihadithiwa tu na
hujui ulisemalo.

eti sioni hizi hela zinachofanya? kweli kabisa? hivi ni kweli kabisa
huzioni hata hizi barabara ambazo ziko wazi, nikweli kabisa huoni hata
upanuzi wa miundombinu mbalimbali? ama kweli wewe huna tofauti na
mbwa.

Huyu anaugomvi na mwalimu Nyerere tumwache zake
 
hilo la rasilimali zetu,
SAWA. ila mengine yote utumbo tu.
unaongelea huduma zipi chaliii? zakutembea km10 kwenda shule? za kwenda
kupanga foleni kwenye maduka ya ushirika kununua sabuni/chunvi/mafuta ya
taa? unajua deni lilikuwa kiasi gani mpaka nyerere anaondoka
madarakani? na mpaka mwinyi anaondoka madarakan? kutuvalisha matairi ya
magari miguuni? na mama zetu kuvaa makaniki na mawingu? utakuwa hujaishi
kipindi cha mchonga wewe. tunashida ya maji kila kona ya nchi, unataka
kutuambia kuwa baada ya mchonga mabomba ya maji yaling'olewa kama yeye
alivyong'oa reli ya kusini iliyojengwa na wakoloni? au visima vilifukiwa
baada yake? naona unaandika kama umevuta vile. labda ulihadithiwa tu na
hujui ulisemalo.

eti sioni hizi hela zinachofanya? kweli kabisa? hivi ni kweli kabisa
huzioni hata hizi barabara ambazo ziko wazi, nikweli kabisa huoni hata
upanuzi wa miundombinu mbalimbali? ama kweli wewe huna tofauti na
mbwa.

Umerogwa haki ya Mungu,hujui barabara zote zenye lami feki zimejengwa kwa mkopo ambao mwanao rofa atalipa?
 
alphonce unataka
kutuaminisha kuwa vifo vya akina mama vilikuwa vichache kuliko vilivyopo
sasa hivi? wewe unatumia data za wapi?
kwenye hii post yako, sentensi ya kwanza tu ndo imebeba maana halisi. na
nakushauri uhubiri hivyo majukwaani kuliko kuaminisha watu eti walikuwa
na maisha bora sana huko nyuma kuliko ilivyo sasa. sijui unaongelea
kwenye aspect ipi? ya kusafiri kutoka hapo kanda ya ziwa kwenda dar kwa
kupitia kampala na nairobi? kusafiri kwa siku mbili au tatu kutoka
songea mpaka dar? au kutoka dar mpaka tabora? kuvaa matairi miguuni?
kupanga foleni ya kununua sabuni/mafuta ya taa/chumvi kwenye maduka ya
ushirika? kusafiri km 10 kwenda shule msingi? mawazo usifikiri kwa
kusimama majukwaani basi una akili au unajua sana kuliko wengine.
jifunze kusema ukweli utakuweka huru.

Kaka hizo barabara ni mkopo wa wajukuu zako...acha kufikiri kwa kutumia masaburi..
 
Watanzania tunatakiwa kuwa aggressive kudai haki zetu maana wakati mwingine tunatambua kwamba mambo hayaendi lakini hakuna wa kuchukua hatua. Naamini kila moja ana nafasi ya kufanya mabadiliko kuanzia kwenye familia zetu tusikubali kulea uovu kisa tu aah hainihusu sana hii au wengine watalifanyia kazi. Ni mambo mengi yako ovyo kwa kuwa hata wasomi tumekubali status quo. Rasilimali ziko nyingi but inatumika vibaya.

Let us be part of the change we want to enjoy. Play your role it can be done
 
Tatizo ni wanasiasa nyie, almost wote mnasema yaleyale na wote mkipata nafasi mnageuka makupe tuu. Sioni nani wa kumwamini na wala siabudu siasa. Makupe yamejaa ccm, cdm, nccr, tlp n.k so hatuchagui chama tunachagua mtu. Ni mtazamo tuu!!

Iiishi, mi nilifikiri hata uchaguzi haushiriki kabisa, huyo mtu unayemchagua sio mwanasiasa? au sijakuelewa?
 
Kupe hana jeuri wala uwezo wa kusababisha homa na kukondeana kote kunakomtesa ng'ombe,ng'ombe ni mkubwa kwa umbo na anaweza kumkandamiza kwenye mti au ukuta kupe akafa, tatizo ni kufikiri hana madhara makubwa maishani mwake na kumbe homa zote na vifo vingi ni vya kupe.

Kwa upande mwingine watanzania wanachukulia kirahisi rahisi mambo kama RICHMOND, IPTL, EPA, MEREMETA, nk makupe yanayofadhiliwa na CCM hawayatazami kwa jicho stahiki, wanacheka nayo huku wanayaita ndugu, rafiki, kada, mwenzetu nk.

Tunapumbazwa na ugali wa muhogo yunaoupata kila jioni kabla ya kulala bila kuitazama elimu yetu, afya ya Jamii,miundo mbinu ya barabara, utawala bora nk.

Dharau yetu hii kwa kupe imeleta homa kali na kukongoloka kwa maendeleo ya watanzania, siku ng'ombe akichachamaa kwa wiki moja tu asimpe kupe damu ndo kiama cha makupe kitakapo wadia.

INYIMENI KURA CCM SERIKALI ZA MITAA NA SERIKALI KUU MUONE KAMA HAIJAFA NDANI YA MWAKA MMOJA.

Hakutakuwa na kasuku Nape Nauye,Kupe Kinana,nk na nchi itarejesha afya yake tena.

mkuu watanzania siku moja watakuelewa tu...natamani iwe kabla ya 10/2014
 
dah! huyu Ng'ombe wa wapi, mwenye uwezo au mikono ya kumtoa kupe mgongoni?

yaani na uwezo wako wa akili umegota kung'amu kitu kidogo kiasi hicho au mahaba ya tawi la ccm yanakupofusha ubongo wako..
 
Watanzania tunatakiwa kuwa aggressive kudai haki zetu maana wakati mwingine tunatambua kwamba mambo hayaendi lakini hakuna wa kuchukua hatua. Naamini kila moja ana nafasi ya kufanya mabadiliko kuanzia kwenye familia zetu tusikubali kulea uovu kisa tu aah hainihusu sana hii au wengine watalifanyia kazi. Ni mambo mengi yako ovyo kwa kuwa hata wasomi tumekubali status quo. Rasilimali ziko nyingi but inatumika vibaya.

Let us be part of the change we want to enjoy. Play your role it can be done
Salute kaka
 
Back
Top Bottom