Tanzania na magrill milangoni na madirishani

Tanzania na magrill milangoni na madirishani

Mkuu ni kwa ajili ya usalama , Nenda Balozi zote hapa dar es salaam uone wanavyoji protect

Ukiachana na issue za grill, Angali magari ya watu yanavyopigwa pop rivert kila sehemu ili kuzuia kung'olewa vitu km side mirror n.k
 
Hii akili ya kuweka magrill kwenye milango na madirisha tumeipatia wapi? Nyumba nyingi zimejengwa vizuri lakini ukikaa humo ni kama jela.
Ajali ya moto ikitokea ni ngumu sana kupona?

Mbona nchi nyingi hawaweki magrill je hawahofii usalama wa mali zao?
Miaka ya 2000 watu walikuwa wanachonga grills kwenye taa za nje na taa za magari lakini mwisho wameona ni kitu cha kijinga, kwanini kwenye nyumba hawabadiliki?

Nyumba ni ya ghorofa floor ya tatu kuna grill la nini?

Nyumba ina fence ya ukuta na umeme grills za nini?
Kwa nchi hii hiyo ni Lazima
 
Nikweli usemavyo😄 sijui ni ushamba!

Ila kwenye nyumba za kuishi mfano Bungalow ni muhimu kwa usalama, especially kwa hapa bongo.

Tukija kwenye Storeys sioni sababu ya kuweka hayo magrils, kwanza yanapoteza mvuto wa ghorofa lako, linaonekana la kizamani😄
 
Magrill yakizidi ni dalili kuwa GAP la wenye nacho na wasionacho limefikia pabaya.
Singapore hakuna Grill hiki Chama cha Kikoministi Uchwara kimefeli pakubwa hata hawajui Itikadi yao😆
 
Hahhahha ghafla umenikumbusha miaka ile deki za VHS vilikuwa a big deal mjini. Zilikuwa kipusa kweli kweli. Matokeo yake mkimaliza kuangalia video inapelekwa kulala chumbani kama mtoto.
 
Siku hizi naona watu wengi ni mwendo wa sliding glassdoors kwa maeneo yenye usalama mkubwa
 
Hii akili ya kuweka magrill kwenye milango na madirisha tumeipatia wapi? Nyumba nyingi zimejengwa vizuri lakini ukikaa humo ni kama jela.
Ajali ya moto ikitokea ni ngumu sana kupona?

Mbona nchi nyingi hawaweki magrill je hawahofii usalama wa mali zao?
Miaka ya 2000 watu walikuwa wanachonga grills kwenye taa za nje na taa za magari lakini mwisho wameona ni kitu cha kijinga, kwanini kwenye nyumba hawabadiliki?

Nyumba ni ya ghorofa floor ya tatu kuna grill la nini?

Nyumba ina fence ya ukuta na umeme grills za nini?
Hata mimi huwa sielewei kabisa. Nilipobomoa nyumba yangu ya kijijini niliyojenga zamani na kujenga ya kisasa, nikashangaa kuwa katika bajeti ya ujenzi kulikuwa na Tsh millioni 2.8 kwa ajili ya magrili ikiwa ni pamoja na vile vidirisha vidogo vya chooni ambako mtu hawezi kupenya navyo viiliwekewa magrill; nikauliza ya nini wakasema ndio ujenzi wa kisasa. Kwa hiyo nyumba yangu ya kijijini nayo ina eti magrili wakati hutegemei kabisa wizi utokano na kubomoa madirisha huko vijijini. lakini bado wajenzi wanasema ndio ujenzi wa kisasa.
 
Kwanza hata kuweka ukuta ni kugaribu shoo ya nyumba. Nyumba inatakiwa ionekane yenyewe tu. Kama ni magari yaonekane kwenye parking yake, maua yaonekane. Hofu ya wezi na wahalifu wengine wafungia alarm na cctv camera kila kona. Magrili na ukuta ni shughuli pevu endapo moto utawaka ndani au kukimbia hatari iliyojitokeza ndani
 
Kingine tena umezuka mtindo wa kujenga jumba kubwa paa refu kwenda juu. Cha ajabu ataweka seiling board, sasa hiyo nafasi ya juu ataweka nini wakati nyumba hiyo si ghala? Nyumba si kanisa wala msikiti wala ghala, paa refu kwenda juu la nini ? Bora ujenge ghorofa tu hiyo nafasi kubwa juu. Halafu jumba lenyewe kubwa lina vyumba vingi wakati mtu anaishi na mke wake na watoto wawili na kijakazi wao hata ndugu zao hawataki waje wamtembelee walau wafurahie mafanikio ya ndugu yao. Wanaweka magrili kuanzia getini mpaka milango na madirisha, ukuta mrefu ongeza na electric fense plus security camera/alarm. Majirani hawaingii, hakuna kuomba hata kiberiti na chumvi. Wakipata msiba hema hufungwa barabarani na njia hufungwa na kusababisha usumbufu kwa wapita njia wasiohusika na msiba huo kupita hapo.
 
Ukichunguza hawa wanaojenga majumba makubwa wala hawana familia kubwa. Zamani nyumba ndogo ilitosha kujaza familia kubwa baba, mama, watoto kuanzia watano na kuendelea ongeza na ndugu wengine. Ajabu siku hizi watu wanajenga majumba makubwa huku wakiishi wenyewe tu na watoto wao wawili ongeza na house girl na shamba boy. Haya ni maisha gani hata hawataki ndugu zao waje wafurahie ndugu yao kujenga kasri/hekalu kubwa. Wakifa wasihangaishe ndugu zao kuja kushughulikia mazishi yao, wazikwe na haohao waliowaona ni type yao. Why upate mafanikio makubwa ujenge kasri/hekalu halafu ujitenge na ndugu zako?
 
Back
Top Bottom