Tanzania kuwa na Rais mwanamke?

Tanzania kuwa na Rais mwanamke?

hapana kama hii hali ingekuwa imetokea 2022 angeruhusiwa katiba inasema kama atakaimu urais kwa miak mitatu baada ya kifo ataruhusiwa kugombea mihula miwili ila kama ni zaidi ya hapo ataruhusiwa mmoja tu unaona kwamba huyu atatawala miaka 4 kwa hiyo akitaka 2025 ni muhula mmoja tu..HIYO NI KWA MUJIBU WA KATIBA AMBAYO KWA HII MIAKA 6 IMESIGINWA VYA KUTOSHA SO KAMA IKIFATWA INASEM AHIVYO
Mkuu naomba nikurekebishe hapo kwenye kukaimu miaka mitatu baada ya kifo ataruhusiwa kugombea mihula miwili ni chini ya miaka mitatu ndipo ataruhusiwa kugombea mihula miwili
 
Wote tume huzunika my dear, hopeful Mama Samiah Suluhu ataishi kwenye maono yake..
 
Awamu (miaka mitano au chini ya hapo) inaendena na rais aliyepo. Awamu ya 5 ya Magufuli imeisha baada ya kufa. Hii ni awamu ya 6 ya rais wa 6 Samia na muhula wake wa kwanza kutawala.

Magufuli angeshindwa kwenye uchaguzi mwaka jana ingekuwa mwisho wa awamu yake ya 5, ingeanza awamu ya 6 na muhula wa kwanza wa rais ambaye angeshinda.

Nyerere alikuwa rais wa awamu ya kwanza na mihula zaidi ya.miwili. Waliofuata walitawala mihula miwili tu kulingana na katiba isipokuwa Magufuli ambaye katawala muhula mmoja na miezi minne na siku 12. Upo hapo?
Raisi wa awamu ya sita vipi wakati ni rahis wa 6 awamu ya tano
 
Awamu (miaka mitano au chini ya hapo) inaendena na rais aliyepo. Awamu ya 5 ya Magufuli imeisha baada ya kufa. Hii ni awamu ya 6 ya rais wa 6 Samia na muhula wake wa kwanza kutawala.

Magufuli angeshindwa kwenye uchaguzi mwaka jana ingekuwa mwisho wa awamu yake ya 5, ingeanza awamu ya 6 na muhula wa kwanza wa rais ambaye angeshinda.

Nyerere alikuwa rais wa awamu ya kwanza.na.mihula zaidi ya.miwili. Waliofuata walitawala mihula miwili tu kulingana na katiba isipokuwa Magufuli ambaye katawala muhula mmoja na miezi minne na siku 12. Upo hapo?
Bado unanichanganya tu ngoja wenye kujua waje wanijuze
 
mkuu uliona nani mwingine kwenye hiyo ndoto tujue mapema [emoji16]
Screenshot_20210413-211705.jpg
 
Back
Top Bottom