Tanzania denies President bribe claims in U.S cable

Tanzania denies President bribe claims in U.S cable

Uongozi mgumu sana. Huku mtaani tunanunuliwa mpaka vitunguu na mambo kawaida tu hakuna majungu.

Kwa hii sasa ningeshauri Ikulu wajikaze kisabuni na kama watatoa ufafanuzi basi wajitahidi sana tena sana wasimshambulie huyu bwana wa Wikileaks. Wakiendelea na huu ukali wa mashambilizi huyu dogo si kazi akaja na picha ya 'kaburi la Balali'. Watahama watu nchi.
 
Mkurugenzi wa Mawasiliano Ikulu Bw. Salva Rweyemamu amekanusha vikali taarifa za Mtandao wa Wikileaks zinazodai kuwa Rais wa JMT Mh. Kikwete alinunuliwa suti tano huko London na aliyekuwa mmiliki wa hotel ya Kilimanjaro Kempinski.

Bw. Rweyemamu amedai taarifa hizo za Wikileaks ni za uongo na upotoshaji mkubwa na zinazomdhalilisha Rais wa JMT na akasema mwenye ushahidi wa tuhuma hizo aupeleke Ikulu!

Source:Chanel ten

Kazi ni kwenu watz!

Hahaha,eti kama nimekuibia niletee ushahidi,...
hakyanani,ili uupoteze au?
damn
 
Wazungu wapo smart kama mtu anaendekeza uswahili wake lazima ajiabishe mwenyewe, huwezi kukabidhiwa nchni alafu bado ukawa hauna break hata kidogo!

Kama umewai kuwa nao, hata ukiwa na dem wa kizungu mkiwa sehemu utasikia anamwai mhudumu "we pay separately!" na ukimlipia lazima akuruddishie fedha yako bila kujali anafanya kazi gani! ukitaka kumuhudhi ni kumnunulia kila kitu! Hawa watu wana keep record kila inapotokea mtu anajisahau na kufanya tamaa za kitoto. Qadhaffi na watoto wake walijichora hivyo hivyo UK.

Lawama zinapaswa kuwaendea jamaa zetu wa UWT, ambao wanashindwa kumzua Rais kufanya utoto, maana ndio kazi yao kudhibiti mamlaka ya Urais hisitumike vibaya.
 
Slidingroof said:
Inategemea duka gani unanunua Suti pale mfano mwisho wa huo mtaa kuna duka la mtu mweusi wa pili kuwa na duka Savile Row OZWALD BOATENG (jamaa ni mGhana) sometimes ukibahatisha unaweza kupata suti za mpaka paundi 600 lakini usithubutu kuingia Anderson & Sheppard, Dege, Huntsman, & Richard Anderson ...kwa hiyo uwe tayari kuspend about 3 K and above. Pia kuna mafundi wengine Fallan & Harvey ambao naweza kusema have never been on the Row ... but are indeed of high quality kwa hizo hizo Bespoke suits

my favorite has always been Huntsman lakini bei zao kaka utalia maana hupati suti pale bila £4k+ for a 2 piece bespoke lakini kaka pamba yake inakuwa imetulia sana.

Kinachoniudhi na huo mtaa pale kwenye kona kuna duka moja liko so tacky la wa America la ABERCROMBIE kwa hiyo vurugu mtindo mmoja pale nje ya ma teen kujazana nje na foleni zao


SlidingRoof, hebu tuelimisheni sisi wengine, whats so special kuhusu designers collection?, nikiwa huko nilipelekwa Bond Street nikanunua pair of socks kwenye sell kwa paund 10. Nikaonyeshwa duka la Harrods nikaambiwa huko usisogelee kabisa. Jumapili nikapelekwa Shephards Bush, nikakuta zile socks nilizonunua pair moja kwa paund 10, zimefungwa 5 pairs kwa paund 10!, nikajilaumu what a waste!.

Mbona mkitembea Kariakoo, suti zote zenye majina makubwa makubwa, mchina katumwagia kwa elfu 50,000 hansini tuu?!. What diference does it make kuvaa jeans ya Jeane Versace ya Italy na ile Vesace ya Mtaa wa Kongo?.


Sasa nyie Mnazidisha
Anzisheni uzi mtumbie mitaaa yote yote ya huko majuu na aina ya nguo wanazouza. na pamba kama wanatumia ya india au egypt na wanato waraant ya muda gani na mengineyo..........
 
Salva Hakustahili kutoa ufafanuzi wala kubebeshwa jukumu la kukanusha, nafikiri kwa uzito wa jambo hili katibu mkuu kiongozi angesema kwa niaba ya Rais/serikali. pili hainingii akilini kwamba president kapewa suti, sasa nafikiria mbuge atapewa nini kama si shati, diwani atapewa chupi, haya ni matusi si kwa raisi bali nchi kwa ujumla na watanzania wote, na pili nini hasa maslahi wanayopata hawa wikileaks?
Maslahi wanayopata ni makubwa kwanza wanaonyesha wanatujua hadi chumbani kwa hiyo wanauwezo wa kutufanya watakacho.
Pili hizi habari ni za kiinteligensia wanaweza kuziuza kwa mtu yeyote anayetaka kuja kuwekeza Tanzania kwamba ni watu gani na kitu gani na mahala gani watushike. Tatu hii wikilink inawezekana kabisa inatumiwa na mashirika ya kijasusi kama CIA au KGB nk kufanikisha mambo yao.
 
Huyo spy aliepeleka habari za suit naona kakosa cha kuandika.
ulitaka awaarifu nini wazungu juu ya kiongozi wa namna hii kama ni kweli ingawa siamini kuwa hazina yetu haitoshi mpaka zawadi hii itoke kwa mwarabu? mwarabu of all the people? utanisababisha niwe mkaburu sasa hivi. FazaFoxy hakiyamungu unaroho ya jiwe huna uchungu, kwamba umefumbua macho na kushika kalamu uandike! kumtetea anayehusika walah wewe unaweza kuchinja roho ya mtu. Wenzako nimeongea nao wamelala usingizi wanasema leo JF ni kona ya mkwe hawataki kuona kinachoendelea. Subiri makubwa yanakuja hapo walianza kutupia jiwe kwenye mkia ili nyoka anyanyue kichwa waone ukubwa wake. Acha kabisa kuwachokoza wapo hapo mlangoni Jamvini wanasubiri uchokozi uanze.
 
nguo? anahongwa nguo? suti......huyu jamaa hamna kabisa lol..analipiwa na chumba kwa hapa ndipo niechoka.....
 
Naanza kupata wasiwasi pia

inawezekana hizi $1M hazikuwasili kwenye mikoba ya chama.

Well somebody is playing with fire here!!!

For sure dat person is gonna get burnt!!

How severe?? Well lets wait and see!
 
Makosa mengine ya Salva na Ikulu yao, hawakupaswa kuisema hiyo kwani wengi walikuwa hawaijui {hatusomi weakleaks} sasa ametuagiza hata siye tusome hizo link za Weakleaks. J Asange ametikisa dunia sehemu kubwa au yote ya tuhuma zake nin sahihi.
 
salva kaandika kwa hasira na povu jingi.....huku aki sweat...........hahahhhahahahah
 
Jamani Fisadi papa anatuaibisha mpaka basi. Then hiki kijamaa kinakuja kuropoka kwenye TV. Na bado ngoja ya barrick na Sin bin Clair yaje aibu!Mswahili hana principal huyu.
 
This is why I like Wikileaks, vitu vinakuja moja kwa moja kutoka jikoni na moto wake.

Salva ananikumbusha mbunge mmoja wa viti maalum aliyedai Wikileaks wanataka kumchonganisha JK na Hoseah. Anadhani Wikileaks ni kama gazeti lao la Jamba Leo.
mkuu huyo mbunge unaemsema,alikuwa na kashfa ya kulamba mamilioni halmashauri ya tabora mjini.alikuwa ni mgawa fedha pale halmashauri wakashirikiana na mkurugenzi aliyekuepo by the mama khalfani wakazilamba. Diwani mmoja alipohoji usiku huo akauwawa kwa kupigwa risasi.inasemekana diwani alikuwa na ushahidi wa kutosha.

Baadae walisimamishwa kaz lakini pca wakaja wakawasafisha.kwenye a/c ya mtoto wa huyo mkurugenzi walikuta 700m.aliyekuwa mb wa tbra mjini prof..aliwai kutoa machoz bungeni kuhusu kifo cha diwani,tume iliundwa but hadi leo report haijatolewa.
 

"You see that suit its one of those I bought for Mr President at Uk last week"
yangekuwa ni maneno ya mwekezaji akimnongoneza mkewe baada ya kumuona Rais katinga moja ya suit alizomnunulia Rais wetu kipenzi.

Please kwa Sifa na thamani ya Nyumba yetu kuu ukweli hili la wikileaks ni aibu kwa Rais wetu na Taifa letu kwa ujumla.Lakini pia lawama ziende kwa Wanausalama.Hivi usalama wa Taifa moja ya kazi yake manake ni matukio kama haya na sio kusubilia espinonage.Dunia ya sasa espionage sio matendo ya kimikakati ya maguvu bali ni matendo ya kiakili kama hili. Ni aibu na ziaka mtu binafsi kumnunulia Rais wa Taifa suti,hata kama ni zawadi kamwe Usalama wa Taifa hawakupaswa kuliacha hilo kutokea, kumuacha Rais kupokea zawadi hiyo kwa namna yoyote hile.Kwa kuwa hata kama ni mapenzi ya Rais hakika wao wanajukumu la kumzuia kwa faida ya Taifa,na kumuelimisha faida na hasara za kupokea zawadi kama hizo za nguo.

Baadhi tunafahamu Rais wetu ni mpenzi wa mavazi,na hii sio ugonjwa wala kilema kwake ila ni haiba ya kibinadamu,kwani Mungu katuumba kila mmoja na ulevi wake,kuna wanywa pombe kali [whisky] lakini kuna wapenda vyakula kama Rais wa Venezuera.Ili la yeye kupenda mavazi ni haiba yake wala si kosa wala dhambi kwetu au kwa Mungu wake kwa kuwa ndio kilema chake yeye.Ndio maana Mwanamziki wa kizazi kipya Ali kibba aliimba akisema "usinisemee kama na penda kula".

Kwa ufahamu wangu mdogo,naamini Rais wa Nchi ni alama na heshima ya Taifa,hivyo mavazi yake na chochote kinachofunika mwili wake nni lazima kiwe kimepatikana kwa pesa halali ya walipa kodi wa Nchi ya Tanzania kwa ghalama ya thamani ya Wananchi wa Taifa hili.

Kitendo cha kumuacha Rais kupokea zawadi ya nguo,ni kuvunja heshima yetu kama Taifa,na haswa inaponunuliwa na mtu binafsi tena mfanyabishara ingeleta maana kama suti hiyo ingekuwa ni zawadi toka kwa kiongozi mwenzie wa Taifa jingine.Hapo tungesema tunabadilishana utamaduni kama Mwalimu JK Nyerere na suti za Rais wa china mao enzi hizo.

Na kitendo cha Ikulu kukanusha taarifa za Wikileaks ni kujichimbia kuchimbwa zaidi kwa kuwa imani ya dunia kwenye mtaandao huo ni kubwa sana kwa sasa,ukizingatia ndio chanzo cha mapinduzi [revolution] ya Nchi za uarabuni kwa sasa.Dunia inajua kuwa taarifa za wikileaks ni taarifa nyeti na za hakika,hivyo kupingana nzao ni dalili ya kuhamsha maswali na mahojiano yasiyo na majibu.

Ilikuwa ni vyema kutojibu na kuacha jamii kuchanganua na kukili kosa kiutu uzima kulikoni kukanusha ukweli ulio zahili na kuibua wadadisi wa mwenendo mzima wa serikali yetu kupata nafasi ya kuweka wazi aibu hiyo ya Taifa mbele ya umma wa Watanzania.

Eeeeh ndio kumekucha sasa waungwana,sio sawa kumuacha Rais kuvaa suti za mfanyabishara,Imagine anahutubia Taifa kwenye halaiki pembeni katika wageni waalikwa kuna tajiri anabonyeza rafiki yake "You see that suit its one of those I bought for Mr President at Uk last week"
 
  • Thanks
Reactions: EMT
mpaka mwaka uishe hizi movie zitakuwa nyingi...........kwa kweli jk ana bahati mbaya sana.......dah....ataondoka madarakani kichwa chni..nadhani ndiye raisi atakaye laumiwa sana


NB: hivi rejeo yuko wapi leo?
 
SlidingRoof, hebu tuelimisheni sisi wengine, whats so special kuhusu designers collection?, nikiwa huko nilipelekwa Bond Street nikanunua pair of socks kwenye sell kwa paund 10. Nikaonyeshwa duka la Harrods nikaambiwa huko usisogelee kabisa. Jumapili nikapelekwa Shephards Bush, nikakuta zile socks nilizonunua pair moja kwa paund 10, zimefungwa 5 pairs kwa paund 10!, nikajilaumu what a waste!.

Mbona mkitembea Kariakoo, suti zote zenye majina makubwa makubwa, mchina katumwagia kwa elfu 50,000 hansini tuu?!. What diference does it make kuvaa jeans ya Jeane Versace ya Italy na ile Vesace ya Mtaa wa Kongo?.


Unajua si wengi wanajua hata huo mtaa wa Sevile row ulipo .

In short ni mtaa unaotembelewa zaidi na old money

sasa if you are really looking for opulence then try st James street. HUko utakutana na wafalme (esp from Pacific kama Tonga) wakifanya shopping zao.

Unlike USA ambako its the color of your skin UK its always about CLASS...and this starts from where you were born, where you went to school, what you read (wenyewe huwa hawasemi what you studied), how you speak, the work you do and bila kusahau HOW YOU DRESS

Hivi unajua kama mtu kama Kate Middleton pamoja na kuleowa na Prince William doesnt even fit into the upper class? Yes, she went to one of the top private school (Marlborough) , Yes she wears Dubarry Boots, Yes, she gets the look absolutely right and yes she's had a long term relationship withe heir to the throne. But being in upper CLASS to my understanding is much more than that, after all one of her parents was an air hostess! Lets just say Marlborough alone doesn't make an instant Sloane kama alivyokuwa Princess Di na hiyo ndio UK.

you get the idea?
 
apart from suit.............a cool one milllion dollars had changed hands..............................that is how this country has been scrambled to shreds.........it is time for the House to kick out this imposter at our revered IKULU..............................

Unfortunately, it's not only HIM, its also the financiers(ppl) behind him. Look at the names of his top contributors to his campaign, his anti-corruption campaign to get elected. He, alone, is not to be blamed-there is a whole group of them. They ALL must be blamed!
The one who gives the bribe and the one who takes the bribe.
The problem today is that articles that reveal corruption in the GoT/BoT are suppressed, there is censorship going on.WHY? Journalists' life is threatened. WHY? If this Pres. ran on an anti-corruption platform than he should be happy that the media is revealing corruption in the government and the next step would be to prosecute these thieves in front of a corruption free Judiciary.
 
Kila habari ina umuhimu wake Kiitelijensia, hata hii ya Rwehemamu pia ni muhimu sana na inamtia Rais aibu bila kipimo! Ebu angalia hii "Directorate of presidential communication would like to deny these lies.." sina huakika kama wataalam wa Intelijensia katika Lugha watakosa la kuhifadhi katika hiyo sentensi!

Kwa taarifa yako Bwana Rwehemamu kutumia mamlaka ya serikali kukana shutuma iliyojengwa juu ya mtu binafsi ni mapungufu makubwa sana na na zaidi ni kumdhalilisha muhusika zaidi, na kuonyesha jinsi ambavyo anapenda kutumia mamlaka ya Umma kwa mambo yake binafsi. Hii pekee ni ushahidi kuwa Bwana Mkubwa hana ethics!

Mtu ambaye ana ethics na anajuwa maana ya ethics, alipaswa kujitokeza na kukana hayo mambo yeye mwenyewe au na familia yake, maana hizo shutuma ni zake peke yake na wala haziongelei serikali. Kwa wenzetu hii habari ya Rwehemamu ni vichekesho na kujidhalilisha zaidi maana hayo mambo yote anayoyakana ni mambo ambayo mtu hawezi kuyafanya adharani na ni mambo ambayo mtu anafanya kama mtu mtu binafsi, anayeweza kukana ni muhusika mweyewe maana ni mambo yake binafsi ya siri.
 
ile habari haikufutwa ila ilihamishiwa kwenye ile habari iliyosema ''wikiliks yaanika yote kuhusu tanzania..iko huko
 
Back
Top Bottom