Tanzania denies President bribe claims in U.S cable

Tanzania denies President bribe claims in U.S cable

ndio maana sishangai kwa nini kampuni kama Chibuku wanalipa kodi kubwa kuliko Barick, Voda n.k
 
Let's discuss the updated rebuttal from Ikulu.

1. Was Retzer gossiping? Did he make any attempt to verify what Ms. Lisa Pile was telling him? I know certain kind of people, when in the company of powerful people such as the US Ambassador, would love to brag obscenely. As muich as I distrust Kikwete, I am not sure this Lisa character is above that caliber of individuals. How do we know that the US Ambassador was not taken for an influence peddling ride?

2. The Kikwete Ikulu has a question. If indeed Kikwete blocked this Albwardy character from building a hotel, how plausible are the allegations that Kikwete was bribed five suits and CCM a million USD? Given Kikwete's near "carte blanche" in Tanzania? Does this mean Kikwete is a "fisadi with limits"?"

Just looking at both angles so that we do not get carried away by some whimsical unproven cable from an unknown US Ambassador.

More importantly, is cable 06DARESSALAAM277 the most important/ controversial? I am still combing through, but if this is the worst, I am not sure we have much of an expose here. Maybe just a bit of eavesdropping, which is quite different.

As the cable noted, the 1 million USD was perfectly legal in TZ ( let's force a serious campaign finance legislation effort) and the five suits is rebutted, and I don't think the State Department is going to defend a former Ambassador's cable which wasn't supposed to even see the light of day beyond the -virtual- walls of State Department.
 
Mheshimiwa wa Magogoni mwe ndo kazi hiyooo!!!!! haya kazi kwenu watu wa ikulu toeni maelezo ya kutosheleza. kukanusha kama ilivyofanyika inaonekana wanoko hawajaridhika. Hivi kweli balozi tena wa nchi inayoaminika kama marekami anaweza kuzua kwa kiasi hicho. kumbuka Ili uongo upendeze unatakiwa kupambwa na chembe chembe za ukweli ua sio wana JF pambanua
 
Wamethubutu,wameweza na wanasonga mbele.

Me sijawahi kujua wana maanisha nini kusema haya.
==>wamethubutu kufanya nini?
==>wameweza nini?
==>wanaenda wapi?
 
Wakuu waswahili wanasema "MUUNGWANA AKIVULIWA NGUO HUCHUTAMA" sasa Salva sijui anatueleza vice versa?
 
Mimi niliishatoa hadhari tokea mapema kuwa ULEVI HUU WA SUTI za MAGHARIBI utajawotokwa puani siku moja!!! Baada ya kutelekeza SUTI yetu ya KAUNDA, Wabongo (ikiwa ni pamoja na Mkulu wetu) tumekuwa walimbukeni wa SUTI ya MALIKIA.

Na kwa vile SUTI ya MAMA MALIKIA ni lazima inunuliwe kutoka kwake - haya ndio matokeo. Hii ni tip of the iceberg kuhusiana na UFISADI uliojificha tu ndani ya SUTI za MALKIA. Mbali ya watawala wetu kuhongwa suti hizi, mabilioni ya pesa za walipakodi zinafujwa kwa manunuzi ya suti pengine kuliko mashangingi kana kwamba hakuna kesho.

Kwa wenzetu, ndicho wanachotafuta: SOKO LA BIDHAA ZAO. Na kwa hakika wamelipata. Pesa za walipakodi zinanunua suti za watawala, wakati watoto wa shule za msingi wanakalia mawe na vidumu darasani!!!!!!!!!!!
 
Nadhani hawajui hata kutumia stayle ya kunyamaza kama ya mkapa yangekwisha lakini hapa ndipo wanapo tuchokoza tuanze kuhoji kwa makini kuhusu Bilila Kempisk ya serengeti ni nani na Hotel 77 ni ya nani? Hebu waache kutufanya cc wapumbavu na wavivu wa kufikiria kama wao wanaonunuliwa suti na vikuku wanaume wazima hawana hata haya mpaka wanatoka mbele kukanusha goli la mbali namna hiyo?
 
Denial namba 8. ni kawaida kwa mzinzi kukanusha hata kama amekamatwa ready handed.

Haya mambo waitu kayakuza bila yeye kujua naona hadi Reuters wameinyaka hii habari.
 
Kila habari ina umuhimu wake Kiitelijensia, hata hii ya Rwehemamu pia ni muhimu sana na inamtia Rais aibu bila kipimo! Ebu angalia hii "Directorate of presidential communication would like to deny these lies.." sina huakika kama wataalam wa Intelijensia katika Lugha watakosa la kuhifadhi katika hiyo sentensi!

Kwa taarifa yako Bwana Rwehemamu kutumia mamlaka ya serikali kukana shutuma iliyojengwa juu ya mtu binafsi ni mapungufu makubwa sana na na zaidi ni kumdhalilisha muhusika zaidi, na kuonyesha jinsi ambavyo anapenda kutumia mamlaka ya Umma kwa mambo yake binafsi. Hii pekee ni ushahidi kuwa Bwana Mkubwa hana ethics!

Mtu ambaye ana ethics na anajuwa maana ya ethics, alipaswa kujitokeza na kukana hayo mambo yeye mwenyewe au na familia yake, maana hizo shutuma ni zake peke yake na wala haziongelei serikali. Kwa wenzetu hii habari ya Rwehemamu ni vichekesho na kujidhalilisha zaidi maana hayo mambo yote anayoyakana ni mambo ambayo mtu hawezi kuyafanya adharani na ni mambo ambayo mtu anafanya kama mtu mtu binafsi, anayeweza kukana ni muhusika mweyewe maana ni mambo yake binafsi ya siri.
Well said! yaani nimeanza kumkumbuka Januari Makamba alikuwa na akili kuliko salva nilikuwa sijajua huyu jamaa anaweza kuwa JINGA la namna hii anafuta namba mbili baada ya JK na hawana hata washauri kwani wangenyamaza ingekuwaje?
 
Natabiri yatakayojiri wiki ijayo kuanzia kesho!!!!!!!!!

1. Magazeti ya bongo kuna baadhi yataitoa habari hii, maana is just quoting wikileaks.

2. Magazeti kama habari leo, uhuru nao wanaweza kuja nayo kinamna nyingine ya kuipotosha.

3. Mwanahalisi au raia mwema kama kawaida wataingia deep juu ya habari hii.

4. Habari ikipamba moto kama kawaida wale jamaa wa kurugenzi ya habari ya ikulu watatoa press release kukanusha.

5. Kwa mara ya kwanza watanzania walio wengi watamuona mmiliki wa Kempinski luningani na kwenye magazeti naye akikanusha.

6. Dili ya kuibomoa forodhani hotel (mahakama ya rufaa) kupisha upanuzi wa Kempiski itatangazwa na waziri aidha wa sheria au kigogo mwingine kwamba haipo/ imesitishwa ili kupoteza the suspected link na hii scandal.

7. Huyo the so called Pile kama yupo bongo ndiyo kwa heri hiyo

8. Litaibuka liwaziri au jimwanasheria mkuu kutoa mwongozo kwamba habari kutoka wiki leaks zisichapishwe magazetini maana nyingi zinahusu usalama wa taifa mfano hii ya suti za JK

1. https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/167075-wikileaks-release-on-tanzania-tanzania%3B-august-2011-a-9.html#post2445692

2.
Taarifa za Wikileaks ni uzushi-Ikulu

3.
https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/170238-al-bawardy-wajibu-mapigo.html

4.
http://raiamwema.co.tz/kikwete-wikileaks-na-suti-za-mwarabuhttp://raiamwema.co.tz/kikwete-wikileaks-na-suti-za-mwarabuhttp://raiamwema.co.tz/kikwete-wikileaks-na-suti-za-mwarabu


Hahaha ahahaha naona utabiri wangu unaendelea kutimia!!!!!!!!!!!!
 
hahahahaaa! Tuache utani bana, kashfa ya kuhongwa sarawili ni mbaya bana!
Haijalishi!
Lakini Salva hajakanusha mkulu kulipiwa ''his private events in the hotel''



haaa haa Bigirita umenivunja mbavu.....nakubali hii kashfa noma, bora upewe kashfa ya kuhongwa mapesa, 000,000. mwanangu kuhongwa koti na suruwali, ili unarusuhusu hoteli kujengwa kwenye world heritage site ya Serengeti,......jamani tumekuwa cheap namna hii?
 
"This cable is as untruthful as it is outrageous. It is full of lies and innuendoes seeking to tarnish the good image and name of the president," Salva Rweyemamu, director of presidential communications, told a news conference on Monday.
Kama ni kweli hizi news zilikuwa classified na sasa ziko leaked,basi wa kusema ni waongo si cable. Hizi ni intelligence news ambazo rais wa marekani yuko nazo mezani.

Na kabla hajachukua maamuzi yoyote kuhusiana na taifa letu,basi ana consider news kama hizo, hata kabala hajakutana na rais wa nchi flani,lets say JK, basi hizo ni taarifa anazopewa kabla hajakutana naye,no wonder ile picha waliyopiga JK alipotembelea white house inaonyesha kabisa what was in Obama's mind.

Sasa labda iwe kuwa wana inteligensia wa marekani ndo waongo.
 
Tulishazoea, kama kawaida hakuna maamuzi magumu. baada ya wiki moja hili nalo litapita kama halikuwepo.
 
hao jamaa wa ikulu wamekuwa provoked kweli. suppose huo ukweli ukiwekwa wazi kama wanavyotaka, bado watakanusha tu au watakaa kimya?

its despicable kuhongwa suti.......!!mmh
 
Rweyemamu also said the Tanzanian president blocked plans by the UAE investor to build another hotel at the Ngorongoro crater due to environmental concerns.

Wakuu mi ndiyo naisikia leo hii, vp nyie wengine mmewahi kuisikia mahali pengine???????

Halafu kuna hii:

The Kilimanjaro Hotel was the country's flagship state-owned hotel until it was sold to Albwardy in 2002, under the previous CCM administration. Kikwete came to power in 2005.

Hivi hao jamaa wa ikulu wanataka kuwaambia watanzania kwamba JK hakuwemo kwenye third phase govt???? Na kama wanafikiri eti simply kwa sababu JK alikuwa waziri wa mambo ya nje basi haiwezekani alikuwa na influence. At the same tyme wanasahau jinsi hiyo CCM na serikali ilivyokuwa ya kirafikirafiki kwenye wizi, rushwa etc.

Halafu kuna hili jingine : "During his tenure as a foreign affairs minister he was given adequate allowance for clothing"
Hivi kweli hawa jamaa wa ikulu wanaweza kusema huu ni utetezi? Ina aana wala rushwa nni kwa sababu huwa wanakuwa hawana kitu or inadequacy in that matter?
 
Hivi salva anavuta bangi? Wikleaks hawaongopi kikwete chondechonde nasi usitupige bei kaka
 
Hivi mnategea nini kutoka kwa salva lyemamu hiyo ni obvious jk ndo anamweka mjini, na yeye ni mtetezi wa rais. Hawezi kusema ni kweli hata kama kuna ukweli.
 
Huyo Michael Retzer atoe ushahidi wa Kikwete kulipiwa safari ya London na kununuliwa hizo suti. Vinginevyo hii yote ni umbeya mtupu under guise of "intelligence". Hata huyo chanzo chake, Lisa whoever amekanusha kuhusika na tuhuma hizi.
 
Back
Top Bottom