TANESCO kuachana na Symbion na Aggreko?


Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
614
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 614 280
Inadaiwa Bodi ya wakurugenzi ya TANESCO imepania kuachana na Mikataba ambayo inaonekana kuwa mzigo kwa shirika kati yake na Makampuni ya Symbion Power na Aggreko mwezi Oktoba 2014, kutokana gharama kubwa zisizoshikika toka kwa Makampuni haya.

Nini hatma ya TANESCO?

Tunao mbadala wa makampuni haya?

Tutarajie mgao mkubwa kuelekea 2015?

Tumepata uhakika baada ya kupatikana kwa gesi?
 
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2011
Messages
1,502
Likes
1,504
Points
280
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2011
1,502 1,504 280
tanesco ni janga lingine kwa taifa
 
Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
614
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 614 280
tanesco ni janga lingine kwa taifa
Wakiweza kuvunja hii mikataba tutafungua ukurasa mpya, lakini wasiwasi wangu ni kama tunao mbadala wa makampuni haya ambayo kiukweli yanatia hasara kubwa sana japo yanasaidia.

Kumbuka, ni mwaka jana tu tuliambiwa kuwa TANSECO wanailipa kila siku Symbion Power milioni 152 na katika kila sh.100 zinzoingia TANESCO, sh.86 inaelekwzwa kwenye malipo hayo!
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,182
Likes
118
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,182 118 160
Kwa kiasi fulani kupanda kwa bei ya umeme kunachangiwa sana n mikataba hiyo oliyoingiwa kati ya TANESCO na makapuni hayo ya kitapeli.
 
Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
614
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 614 280
Kwa kiasi fulani kupanda kwa bei ya umeme kunachangiwa sana n mikataba hiyo oliyoingiwa kati ya TANESCO na makapuni hayo ya kitapeli.
Na kwa kiwango kikubwa watanzania wenyewe tunachangia kwa kukomaa na siasa ambazo zinatuondoa kwenye mambo ya msingi na kuacha mambo yaende kama yanavyokwenda.

Imagine, 152million kila siku kisha zidisha kwa siku 365 na hapo ni Symbion Power tu!
 
Invisible

Invisible

Admin
Joined
Feb 11, 2006
Messages
9,104
Likes
614
Points
280
Invisible

Invisible

Admin
Joined Feb 11, 2006
9,104 614 280
Simple, Wavunje mikataba na tuwe tayari kwa matokeo yake.

Sidhani kama hakuna mbadala wa huu unyonyaji.
Na wala sioni sababu ya kusubiri mwaka zaidi. Siamini kama kiasi kinacholipwa kwa Symbion ni kiasi ambacho ni stahiki.

Tunaihitaji nishati, hili halina mjadala lakini Nishati hii ikipatikana kwa maumivu kiasi hiki na kupelekea kufikiria kupandisha bei ya umeme huku raia wa kawaida akiumia na hata kutishia wawekezaji kufikiria kuja TZ ni kuliangamiza Taifa.

Watanzania nadhani mpaka mtu awatie vidole kwenye macho ndo wanashtuka kuwa anawachokoza!
 
B

Barasu

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
1,156
Likes
1
Points
133
B

Barasu

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
1,156 1 133
Ni aibu kwa nchi yetu kuwa na taasisi mbovu kama TANESCO. Viongozi wake wapo, wanajua mikataba mibovu ilivyo,wamekaa kimya tu.
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,336
Likes
463
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,336 463 180
Ni good move lakini bila maandalizi mbele ni giza!
Kama wabaonufaika hawatahujumu inawezekana..
Tanesco ilitakiwa kuwa shirika lenye uchumi imara kwa kuwa vyanzo vingi vipo
Gas
Coal
Hydro
Uranium
Wind
Thermal
Ni MIPANGO TU!!
 
M

Mlonga Hilo

New Member
Joined
Nov 30, 2013
Messages
3
Likes
0
Points
0
M

Mlonga Hilo

New Member
Joined Nov 30, 2013
3 0 0
Ni aibu kwa nchi yetu kuwa na taasisi mbovu kama TANESCO. Viongozi wake wapo, wanajua mikataba mibovu ilivyo,wamekaa kimya tu.
Mind games; Think again!

Siasa zimeingia kila sehemu. Tutazuiwa na wanasiasa kuongelea hata baadhi ya issues na usishangae kuwa unaweza kuwa branded 'msaliti' au 'unatumiwa' au 'hii hoja yetu' na wale wanufaika wanazidi kunufaika kutokana na kugawanyika kwetu!

Tunatakiwa kurejea kwenye mstari. Tunajenga nyumba moja, tusigombanie fito. Wanawekeza kwenye ujinga wa wachache, wanakatisha tamaa wale wenye kuweza kuyaona madudu na kuyakemea critically
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
13,927
Likes
8,869
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
13,927 8,869 280
Nimewahi kujiuliza,

Kama tukiamua kuvunja mikataba alafu tukaamua kukubali ujinga kwa muda lakini wenye gharama nafuu kwa kununua umeme kutoka nchi za jirani ili ibaki mikoa michache kutumia gridi ya taifa.

Nadhani kulaumiana sasa hakutabadili kitu zaidi ya mawazo mapya.
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,336
Likes
463
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,336 463 180
Na wala sioni sababu ya kusubiri mwaka zaidi. Siamini kama kiasi kinacholipwa kwa Symbion ni kiasi ambacho ni stahiki.

Tunaihitaji nishati, hili halina mjadala lakini Nishati hii ikipatikana kwa maumivu kiasi hiki na kupelekea kufikiria kupandisha bei ya umeme huku raia wa kawaida akiumia na hata kutishia wawekezaji kufikiria kuja TZ ni kuliangamiza Taifa.

Watanzania nadhani mpaka mtu awatie vidole kwenye macho ndo wanashtuka kuwa anawachokoza!
Hapo ndo kwenye tatizo
hizo capacity charges zingeweza hata kuinunua hiyo mitambo kabisa
 
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,164
Likes
713
Points
280
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,164 713 280
Wakiweza kuvunja hii mikataba tutafungua ukurasa mpya, lakini wasiwasi wangu ni kama tunao mbadala wa makampuni haya ambayo kiukweli yanatia hasara kubwa sana japo yanasaidia.

Kumbuka, ni mwaka jana tu tuliambiwa kuwa TANSECO wanailipa kila siku Symbion Power milioni 152 na katika kila sh.100 zinzoingia TANESCO, sh.86 inaelekwzwa kwenye malipo hayo!
Hawataweza, labda kutokee miujiza. Ukiangalia hata muundo sasa hivi ni kama makampuni haya binafsi yamepewa Kandahar zao za kuzalisha umeme. Tumeshuhudia jinsi serikali ilivyoachana na mpango wake wa wali wa kujenga kituo cha kuzalisha umeme Mtwara na badala yake wakaingia Mkataba na Symbion. Je wataachana nao ki vipi na nini mbadala wa hii?
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
61,467
Likes
29,586
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
61,467 29,586 280
Ikiwa waliisaini na mpaka ifikapo October 2014 itakuwa bado ni mikataba hai, hapo tutajiingiza katika gogoro lingine kama lile tililojiingiza na Dowans ya Al Adawi. Mpaka leo tunalipa kwa gharama kubwa sana, kwa kujidai kwetu kutaka kuvunja mkataba wa Kimataifa. Tutawalipa tu.

Lakini ikiwa mpaka ifikapo hapo October 2014 tutakuwa tumemaliza nao mkataba basi itakuwa ni sawa na hatuna lawama.

Ikumbukwe kuwa mikataba ya Aggreko na Symbion ni mikataba ya dharura mpaka pale tutakapoweza kujikimu na umeme wa uhakika. Kuna miradi mingi ya muda mrefu ambayo inatekelezwa kwa sasa. hakuna sababu kwanini tuendelee na mikataba ya dharura pale tutapokuwa tunajiweza wenyewe.

Isitoshe, ni rahisi sana kwa Symbion na Aggrekko kutuuzia mitambo yao kwa bei nafuu pale tutapokuwa tunajiweza kwa umeme wa uhakika na hiyo mi jenereta yao ikabaki kwetu kwa dharura tu, kwani mpaka wakati huo watakuwa wamesharudisha fedha zao na mifaida kibao.

Waafrika tuone hivi hivi tunajuwa sana kuongea, kupanga na kupangua lakini hatujuwi kutekeleza. Leo mchukuwe Mtanzania yeyote umuulize kuhusu ligi ya mpira wa Uingereza, basi utamkuta anaijuwa hiyo ligi na namna timu inatakiwa iwe kuliko Mourinho. Hiyo si kwenye mpira tu, ni kila pahali, tunajuwa kila kitu kwa midomo yetu lakini kutenda? Ng'oo.

Nchi hii muumba dunia na ardhi alitujaaalia kila kitu chema, maji mengi, madini mengi, ardhi nzuri inayo-limika miezi 12 kwa mwaka, misitu mizuri, mbuga nzuri, milima mizuri, mabonde mazuri, watu wazuri, wanyama wazuri. Kwa ufupi katupa pepo ya duniani, lakini kitu kimoja hatukupewa, nacho ni akili. Akili hatuna.

Binaadam hakosi kasoro na kasoro yetu ni akili.

Wakati sisi tutaanza kuwa na umeme wa uhakika (miaka 50-100 ijayo), kumbuka kuwa mpaka sasa ni 14% tu ya Watanzania wenye umeme tena sio wa uhakika, wenzetu watakuwa hawana haja ya maviwanda ya umeme, majumba na maviwanda yanayohitaji umeme yatakuwa yanajizalishia yenyewe umeme (haya yameshaanza kwa wenzetu, kuna majumba mapya huko yanajizalishia yenyewe umeme na ule wa ziada wanawauzia gridi zao) Hapo sasa.

Self-sufficient Urban Buildings | BETTER WORLD // ENGINEERING

Sosoljip is a Self-Sufficient Net Zero Energy House in South Korea | Inhabitat - Sustainable Design Innovation, Eco Architecture, Green Building

MenoMenoPiu Unveils Plans for Wind-Powered Alvar Aalto Campus Otaniemi | Inhabitat - Sustainable Design Innovation, Eco Architecture, Green Building
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
14,912
Likes
5,935
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
14,912 5,935 280
Hofu kubwa ni je itavunjwa kweli ? Maana hao Viongozi ndiyo wafanyabiashara hapo.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,564
Likes
69,106
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,564 69,106 280
Hizo gharama za kuvunja mikataba ziwekwe wazi na ikibidi ziwasilishwe bungeni ili watanzania wote tujue.

Vile vile kuna umuhimu wa kupitisha sheria itakoyolazimisha watu wote wanaoandaa na wale wanaoingia mikataba mibovu na ya kinyonyaji kwa niaba ya watanzania majina yao yatangazwe hadharani.
 
Ericus Kimasha

Ericus Kimasha

Verified Member
Joined
Oct 27, 2006
Messages
488
Likes
128
Points
60
Ericus Kimasha

Ericus Kimasha

Verified Member
Joined Oct 27, 2006
488 128 60
Wakiweza kuvunja hii mikataba tutafungua ukurasa mpya, lakini wasiwasi wangu ni kama tunao mbadala wa makampuni haya ambayo kiukweli yanatia hasara kubwa sana japo yanasaidia.

Kumbuka, ni mwaka jana tu tuliambiwa kuwa TANSECO wanailipa kila siku Symbion Power milioni 152 na katika kila sh.100 zinzoingia TANESCO, sh.86 inaelekwzwa kwenye malipo hayo!
Tunayo machaguo mawili tu kuwezesha Watanzania walipie umeme katika viwango stahiki; kuvunja mikataba na kuwa tayari kukabiliana na kesi au kuendelea kuumia kwa miaka iliyobaki takribani 10!

Kwa kiasi fulani kupanda kwa bei ya umeme kunachangiwa sana na mikataba hiyo oliyoingiwa kati ya TANESCO na makapuni hayo ya kitapeli.
HUO NDIYO UKWELI. Ndiyo maana napingana na pupa ya utekelezaji wa miradi ya PPP kwenye sekta zote kwa mkupuo wakati historia na uzoefu wetu katika Ubinafsishaji na mikataba ya PPP za awali (Reli-TRL, Ndege-SAA, TANESCO-Net Group Solutions, etc) zote zinaonyesha hakuna tulipofanikisha kuongeza ufanisi wala kuboresha huduma au kuboresha maisha ya mwananchi.

Invisible kwenye hili la TANESCO mzimu mkubwa ni IPTL na ndiyo iliyo na concession ya muda mrefu na capacity charge kubwa. Hivyo kugusa Symbion Power na Aggreko kunaweza kusilete noticable relief kwa mtumiaji. Na kwa upande wa Symbion Power sioni uwezekano kabisa wa Serikali yetu (hasa ya chama kinachotawala) kupata ujasiri wa walau kuingiwa na wazo la kuvunja mahusiano na Symbion Power katika miaka hata 10 ijayo!

Kunielewa vema unapaswa kuvuta kumbukumbu ya malengo yaliyotimizwa katika ziara ya Obama ya mwezi July mwaka huu. Jibu la haraka ni kwamba kugusa Symbion Power unamaanisha kukata mrija wa mabilioni ya Millenium Challenge Account na kukwamisha miradi mikubwa ambayo serikali inaikamilisha kuitumia kama turufu kwenye chaguzi kuu zijazo. Hii ni kiboko na karoti, punda anasogeza mzigo!

[video=youtube_share;UPMFuTX_-L8]http://youtu.be/UPMFuTX_-L8[/video]
 
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
6,549
Likes
1,470
Points
280
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
6,549 1,470 280
Inadaiwa Bodi ya wakurugenzi ya TANESCO imepania kuachana na Mikataba ambayo inaonekana kuwa mzigo kwa shirika kati yake na Makampuni ya Symbion Power na Aggreko mwezi Oktoba 2014, kutokana gharama kubwa zisizoshikika toka kwa Makampuni haya.

Nini hatma ya TANESCO?

Tunao mbadala wa makampuni haya?

Tutarajie mgao mkubwa kuelekea 2015?

Tumepata uhakika baada ya kupatikana kwa gesi?
Mikataba yote hiyo ni ya kinyonyaji kupindukia. Tanesco inaweza kuwa na mitambo yake na kuachana na kupe. Hata hivyo inabidi kwanza kuwakomesha mafisadi tanesco na serikalini wanaoingia mikataba kuwatoa damu wananchi. Tanesco ikiongozwa kiadilifu gharama za umeme zisizobebeka na wananchi zinaweza kushuka hata kwa nusu.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
491
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 491 180
Shirika la tanesco liuzwe kwa shirika la umeme la Zambia. Watanzania tutaufaidi umeme kwa bei poa

Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
 

Forum statistics

Threads 1,251,599
Members 481,811
Posts 29,777,366