Taifa kwanza: Rais na mawaziri 2015

Taifa kwanza: Rais na mawaziri 2015

kijana wa cigwiyemisi, unaziamini mahakama za tanzania kwa kiwango ambacho slaa anaweza kufungua kesi hizo na akashinda? Kama unaziamini hizi mahakama za huku kwa kiwango hicho nakusihi kwa unyenyekevu wote, fanya upya homework yako. Huyo mtikila si unaona kesi zake zinavyochezewa mchezo mchafu? Ile kesi ya mgombea binafsi si umeona ilikoishia? Usijifanye huyajui magamba bana

neno zito hili.
 
- Prof. Lipumba: anafaaa kuwa Waziri wa uchumi; msomi, mfuatiliaji, na ni mkali sana!

Willie @ NYC, USA.
 
Msidhani kuwa hamna watu wanaofaa kuwa viongozi wetu nje ya hawa wanasiasa waliopo hivi sasa wengi hawa wa sasa ni vilaza tu!

Mi nashauri Mwanakijiji pia aje agombee ubunge sasa ili aingie uwanjani kucheza sita au nane tuone michango yake live Bungeni akiwa PM

List yangu mimi ni hii hapa:
  1. Rais: Dr.Slaa
  2. PM: Mwanakijiji
  3. Spika: Marando
  4. Sheria na Katiba: Lissu
  5. Serikali za Mitaa ofisi ya PM: Mbunge wa Ubungo
  6. Mambo ya nje: Zitto Kabwe Naibu Arafat
  7. Ujenzi Uchukuzi: Magufuri
  8. Fedha na Uchumi: Tuta tangaza watu walete CV zao ilitupate mtu ambaye atapewa terms za kufanyia kazi kunyanyuwa Uchumi local na forex experts
  9. Kilimo na Umwagiliaji: Pinda Naibu bado hajaonekana
  10. Maji na mazingira ofisi ya Waziri Mkuu: tuta tangaza kuchambuwa CV ndani Local experts
  11. Futa wizara ya jinsia na watoto shughuli zake ziamie Elimu
  12. Elimu tutangaze pia Local experts;
  13. Mambo ya ndani: Mbowe Naibu Mchungaji Peter wa Iringa
  14. Ulinzi na JWTZ nadhani waunganishwe na Mambo ya ndani... Discuss!
Kwasasa wabunge wengi tuliona nao hawafai kuwa viongozi serikali na hasa CDM inamkosi huo wengi wa Wabunge wake wanafaa kuwa wabunge tu lakini hawawezi kuongoza wizara hata kidogo.

Sitegemei kama kuna mtu anafikiria Mbunge wa Mbeya mjini, Musoma, Arusha, Viti maalum, na type hiyo kuwa Mawaziri?!

ntakuwa kama mwanaccm kwa ili kwa kuwa nataka nikuunge mkono mia kwa mia ila nikukosoe kidogo. Hapo sitajua kama nikikusoa bado ntakuwa naunga mkono hoja asilimia ngapi,ila ivo ivo kwa kuwa wabunge wa ccm bungeni wametufundisha ivo. Nasema kuwa ktk vitu vya kisiasa tutaendelea kuwateua mawaziri hata kama ni nje ya bunge ila si kwa kuapply. Watu wengi tuna sifa na tukiapply hatutakosa nafasi,ila je kama tutakuwa mamluki?je kama tutakuwa hatumpendi rais ajaye,tukiomba tutamsapoti? Hapana,tuzidi kuteua ila tupendekeze wenye sifa,si kumchukua mtu kama william lukuvi mwenye ya kisanii na elimu kukaa utawala bora,ni kulidhalilisha taifa. Tusiwashambulie wabunge wasio na uwezo wa kuwa mawaziri kama uliowataja,kama hawawezi basi watapotea wenyewe kama wasomi watajitokeza. Mh.6 anaweza kutusaidia kama waziri ktk ofisi rais ila akiwa aidha ccj au akiwa mgombea binafsi ktk jimbo lake. Sitegemei kukutana na jina la ndugu yeyote wa chenge,rostam,malecela,kikwete na makamba ktk siasa safi kwa kuwa hawa ndo wameiua Tanzania. Dr Slaa asipokuwa ikulu walau kwa kipindi kimoja,ijulikane wazi hamna wa kuisimamia Tanzania. Matapeli kama waliouza ela yetu kwa skrepa ya radar,walioleta dowans mpaka leo tuko gizani,watu wa iptl,meremeta n.k hawatapata wa kuwadhibiti wala kuwakemea. Jamani,ni nani anayesema wazi kuwa radar tuliibiwa kwa kuwataja majina?nani aliyeleta epa juani mpaka watu wako kisutu,ni nani aliyetaja uhuni wa Twin towers,ni nani aliwataja wezi wakuu 11,ni nani aliyeleta kujivua gamba? Ni nani alishusha bei ya sukari toka 2000sh. mpaka 1700 mwezi mei? Sasa tuna majuha wanaodhani uchakachuaji wa mafuta utaisha kwa kuuza lita ya mafuta ya taa sh.2500 na petroli 1800sh? Wanaokataza kukata miti,ila wamepandisha unit cost ya umeme na mafuta ya taa? Wanaodhani sheria inatosha kuzuia mahindi kuuzwa uganda kwa kutunga sheria badala ya kumletea mkulima bei stahiki,equitable pricing? Tanzania bila wanaccm Inawezekana.
 
- Sema nani anafaa au hafai kua Rais au Waziri, kama huwezi kaa pembeni achia wanaoweza mimi sigombei urais wala anything, uwe na siku njema sana mkuu!Willie @ NYC, USA.
vizuri dereva etu magari mabovu park pembeni. Dr.Slaa ndie anafaa hatakama haja wachukulia ha2a yeyote lakini ka2 toa matongotongo cc wana nchi.
 
vizuri dereva etu magari mabovu park pembeni. Dr.Slaa ndie anafaa hatakama haja wachukulia ha2a yeyote lakini ka2 toa matongotongo cc wana nchi.

- Ok sikatai hoja yako kwamba Dr. Slaa anafaa, imeeleweka!

Willie @ NYC, USA.
 
Inawezekana kabisa kuna watanzania wenye uwezo zaidi ya Dr. Slaa lakini kinacho wa ponza ni uoga. Hivyo Dr. Slaa anabakia kuwa chagua langu kwa sasa
Mkuu kuwa na uwezo ni pamoja na kutokuwa muoga, kwa misingi hiyo sidhani kama ni sahihi kusema kuwa kuna wenye uwezo ila waoga.
 
- Tunaaangalia viongozi sio vyama vyao, sio CDM yote ni Wachagga na sio CCM yote ina wezi, ni common sense tu kidogo!

Willie @ NYC, USA.


- Unasema Mwenyekiti akiwa Mchagga iina maana wote ni Wachagga? Is that right?, kwenye hii thread tunachagua kiongozi sio chama, unawza kunaisha thread ya chama kwanza, hapa ni taifa kwanza, karibu sana mkuu!

Willie @ NYC, USA.


Una ugomvi gani na wachaga wewe?
wanaongelea wezi "tendo" wewe unaweka kabila "ukabila" wapi na wapi?
jamani mbona unaonekana mkubwa sana kufanya mambo kinape nape?

kabila na wizi unavilinganisha kwa kipi kilicho common hapo?
please think think think,kutenga kabila fulani na kutenga wezi ni vitu viwili tofauti
na la kwanza ni baya na hata Mungu halipendi
 
Tunajua wamarekani na waingereza wana prority zao. Mfano UK wizara ya fedha ni muhimu kuliko hata ya Ulinzi. Kwa US nadhani ya ulinzi kiprotocali iko juu kuliko hata ya fedha.

Sasa je sisi watanzania tukimbiwa kupanga wizara tano muhimu zaidi tutataja zipi. Napenda nione Great thinker mtasemaje? Priority zetu zikoje?

Sababu sometime inasikitisha miaka karibu 50 baada ya uhuru bado hata hatujawa na stable governemnet structure. Kila anayeingia ikulu anachezea chezea structure anavyotaka.

So kabla ya kujua watu kwanza tuanze na idaidi na mjina ya wizara. Sababau nayo yanaweza kuwa kigezo cha x kuwa bora zaidi ya Y


Inasikitsha kwenye wizara zinazopewa kipaumbele wizara ya kilimo inaonekana kama ni mzigo. wakati zile wizara mabzo ndio mzigo kwa taifa kama mambo ya nje ndio eti kipimo cha marais wetu.............
 
Katiba ya nchi ikibadirishwa na kuwa na kipengele kinachotamka Mawaziri asiwe abunge,ili wakiteuliwa na Rais wakadhibitishwe na bunge kwanza, na waweze kuwajibishwa na bunge, pale wasipotimiza wajibu wao.Hapo nina uhakika tutapata mawaziri safi.
 
kama uongozi wanchi ungepangwa kama timu ya mpira wamiguu, mimi ni hawa:
1. Salim Ahmed Salim (Dr) --- Rais
2. Wilbroad Slaa (Dr) - Vice President
3. John Magufuli - PM
4. Freeman Mbowe - Fedha
5. Asha Rose Migoro - Foreign
6. Tindu Lissu - Katiba
7. Halima Mdee - Home Affairs
8. Joseph Mbilinyi - Utamaduni na Michezo
9.Lembeli Jamees - Utalii
10. Mwakyembe - Nishati na Madini
11. Kabwe Zitto - Ulinzi na JKT
Ni mtazamo tu
 
kama uongozi wanchi ungepangwa kama timu ya mpira wamiguu, mimi ni hawa:
1. Salim Ahmed Salim (Dr) --- Rais
2. Wilbroad Slaa (Dr) - Vice President
3. John Magufuli - PM
4. Freeman Mbowe - Fedha
5. Asha Rose Migoro - Foreign
6. Tindu Lissu - Katiba
7. Halima Mdee - Home Affairs
8. Joseph Mbilinyi - Utamaduni na Michezo
9.Lembeli Jamees - Utalii
10. Mwakyembe - Nishati na Madini
11. Kabwe Zitto - Ulinzi na JKT
Ni mtazamo tu

- Very interesting!

Willie @ NYC, USA.
 
- Mh. Mbowe ni waziri wa utamaduni wa tauifa na vijana! anfaa sana huko ambako ana uzoefu wa asili sana!

Willie @ NYC, USA.
 
Haya tunayojadili yanaweza kuwa tija...ila kwangu tija kuu ni kuona adui wetu namba moja amekaa pembeni ....Na huyu si mwingine ni hili kusanyiko la wabaka uchumi wanaojiita wana wa Magamba! Nje yao tunao watu genuine wanaoweza kuvusha katika safari yetu ya kutoka kwenye matope tuliyozama kwa miaka 50 sasa!!

Dr Slaa ni mmoja wa wazalendi wanaoweza kutusaidia!
 
WJ Malecela, kama vipi namtoa Mbowe nampachika Hamad Rashid _ Fedha. Hapo VIPI? Mbowe balozi huko kwako DC
 
WJ Malecela, kama vipi namtoa Mbowe nampachika Hamad Rashid _ Fedha. Hapo VIPI? Mbowe balozi huko kwako DC

- MH. Mbowe ni mhamasishaji mkubwa sana unamuhitaji sana karibu na wananchi, kwa hiyo unampa Wizara inayogusa wananchi moja kwa moja!

Willie @ NYC, USA.
 
Back
Top Bottom