TAHADHARI: Vijana wengi wanapoteza muda Dar es Salaam

TAHADHARI: Vijana wengi wanapoteza muda Dar es Salaam

Nipo Dar es Salaam ni wiki ya pili sasa toka nimetoka Dodoma kuja huku Dar es Salaam kushughulikia mambo yangu ya kikazi.

Nimefuatilia na kuchunguza kusema ukweli vijana wengi wanapoteza muda, vibarua wanavyofanya wanaishia kulipwa 4,500 mpaka 7,000 na hapo ale chakula avae apendeze na mengineyo

Jioni vijana wanataka wale starehe za Dar es Salaam, mwisho kijana anabaki hana kitu huku akijipa matumaini ya ipo siku kutoboa.

Umri wa miaka 35 mpaka 45 unaona ramani haisomi hama haraka hapo Dar es Salaam utakuja kudhalilika
umenishema mimi nafanya kazi sokota kwenye kiwanda cha nondo kutwa sh 8000 kazi ngumu moto mkali sana

nauli kwenda na kuludi sh 1200
chai 1000
mchana 1500
maji 1000

salio 3700

bado familia inataka kula kodi ya nyumba kutibiwa kuvaa

nauli ya juludi kijiini kwetu sina umri wenyewe umesha nipa kwaheli miaka 40 sasa hehe hatari
 
umenishema mimi nafanya kazi sokota kwenye kiwanda cha nondo kutwa sh 8000 kazi ngumu moto mkali sana

nauli kwenda na kuludi sh 1200
chai 1000
mchana 1500
maji 1000

salio 3700

bado familia inataka kula kodi ya nyumba kutibiwa kuvaa

nauli ya juludi kijiini kwetu sina umri wenyewe umesha nipa kwaheli miaka 40 sasa hehe hatari
Pole sana..
Mie nalima viazi na mihogo..
 
Kuna wengine hapo Arusha anakwambia siwezi kuishi sehemu nyingine zaidi ya Arusha na wakati huo huo anakung'uta vumbi.

Ila kuna kitu wengi hawakijui, ukitoka sehemu moja kwenda nyingine kuna kitu utakiona na kama akili yako ipo sawa hicho unachokiona ndiyo fulsa yako, tatizo wengi hawaongei na nafsi zao, wanadhani atashuka malaika kumwambia "... wewe pesa ile pale.."
Sawasawa mkuu..
 
Huu ni ubinafsi, wewe hufai hata kuwa kiongozi. Mleta mada amewasaidia vijana kwa walau kuwapa maono ya ni nini kufanya katika hatua fulani.

Sasa wewe hutaki wenzako wagutushwe eti.

Amewasaidia nini, kwani wao hawana maono hadi waamue kukaa Dar es salaam kutafuta hayo maisha.

Huwezi kujudge watu namna iyo.
 
Wajaamua tu kujikita katka kutafuta pesa, wapo mahali sahihi kwa utafutaji ila tu hawajafanya maamuzi sahihi katka life style zao.
 
umenishema mimi nafanya kazi sokota kwenye kiwanda cha nondo kutwa sh 8000 kazi ngumu moto mkali sana

nauli kwenda na kuludi sh 1200
chai 1000
mchana 1500
maji 1000

salio 3700

bado familia inataka kula kodi ya nyumba kutibiwa kuvaa

nauli ya juludi kijiini kwetu sina umri wenyewe umesha nipa kwaheli miaka 40 sasa hehe hatari
Hama daressalam
 
Endelea kujidanganya,wajomba zangu waliondoka home wakiwa wadogo kabisa ,tumeletewa maiti TU,
Mkuu, inategemea na shughuli unayofanya pamoja na kiwango cha elimu na exposure uliyo nayo. Kwa mfano ukija dar huna elimu ni kazi sana kufanikisha malengo yako. Au ukija dar within 5-10 years hujafanya cha maana basi jitafakari upya.
 
Mkuu, inategemea na shughuli unayofanya pamoja na kiwango cha elimu na exposure uliyo nayo. Kwa mfano ukija dar huna elimu ni kazi sana kufanikisha malengo yako. Au ukija dar within 5-10 years hujafanya cha maana basi jitafakari upya.
Dar Ni jiji Safi kwa wenye pesa TU Ila kwa mtu anayeanza kupambana life...sio mahali pake
 
Back
Top Bottom