TAHADHARI: Vijana wengi wanapoteza muda Dar es Salaam

TAHADHARI: Vijana wengi wanapoteza muda Dar es Salaam

Ni kweli nawaona wengi wananawiri wanawake wanapendeza kweli. Tatizo maisha wame ya frame kwenye kula na kuvaa hata akilala chooni anaona sawa haya mambo yana mwisho huko mbele utakuja kudhalilika
Ndio maana kwa Dar hukaribishwi home, unakaribishwa mkutane mahali na muachanie huko.

Tunapolalia tunapajua wenyewe..
 
"Umejiridhisha vipi kwamba hao watu wanatambua maana ya mafanikio kama wewe?"
[emoji115]
Swali lako ni kama lina hang, kila mtu ana definition yake kuhusu mafanikio ya kimwili. Nimekaa na wengi waliotamani kufanikiwa japo kwa kula milo 3 tu kwa siku, japo kwa kuwa na hata gari tu dogo la M4 bovu bovu la usafiri, japo kwa kuwa hata na uhakika wa kuvaa vizuri na ku save kinachobaki baada ya matumizi yao ya msingi, kwa kuwa na nyumba japo chumba kimoja n.k


"Umejiridhisha vipi kwamba hao vijana wanaweza kuyapata hayo mafanikio vizuri zaidi nje ya Dar?"
[emoji115]

Kwa kuona maisha yao pia kwa kunisimulia wao wenyewe.
Ikiwa hayo unayosema ndiyo mafanikio yenyewe, unajuaje kwamba hao Watanzania wanataka mafanikio kweli, na hawapigi hadithi za kutaka mafanikio tu bila kutaka mafanikio kweli?
 
Kiranga mbona unapoteza kumbu kumbu kiasi hiki? Umekuwa na tabia kama za pitbull?[emoji38]
Nimekuuliza hivii.

Kwani wapi nimesema nia njema ya mtoa mada inaweza kumuua msomaji?

Unajua kusoma kwa ufahamu?

Unaweza kunipa nukuu ya sehemu ambayo nimeandika nia njema ya mtoa mada inaweza kumuua msomaji?

Au wewe una matatizo yako ya kusoma na kuelewa tu halafu mzigo unanipa mimi?
 
Ikiwa hayo unayosema ndiyo mafanikio yenyewe, unajuaje kwamba hao Watanzania wanataka mafanikio kweli, na hawapigi hadithi za kutaka mafanikio tu bila kutaka mafanikio kweli?
Kwa sababu wanasema wanataka mafanikio na hawapati. Kuhusu nitajuaje hiyo ni juu ya Mungu usiyemuamini wewe, aonaye moyoni mwa mtu na kuona mawazo yake.
 
Kwa sababu wanasema wanataka mafanikio na hawapati. Kuhusu nitajuaje hiyo ni juu ya Mungu usiyemuamini wewe, aonaye moyoni mwa mtu na kuona mawazo yake.
Mmejipa kazi sana kusimamia maisha ya watu baki badala ya kushikilia maendeleo ya maisha yenu.

Waacheni waishi wanavyotaka. Hao wengi ni wahanga, matatizo mengi ni ya kimfumo na hao watu mnaowalaumu hawana nguvu z akubadili matatizo ya kimfumo.

You are basically barking up the wrong tree.

Huu ni mfano mmoja wa "the road to hell is paved with good intentions".
 
Nimekuuliza hivii.

Kwani wapi nimesema nia njema ya mtoa mada inaweza kumuua msomaji?

Unajua kusoma kwa ufahamu?

Unaweza kunipa nukuu ya sehemu ambayo nimeandika nia njema ya mtoa mada inaweza kumuua msomaji?

Au wewe una matatizo yako ya kusoma na kuelewa tu halafu mzigo unanipa mimi?
Hapana, sikupi mzigo wewe ila ni kama mzigo unajipa mwenyewe hivi.
 
Nipo Dar es Salaam ni wiki ya pili sasa toka nimetoka Dodoma kuja huku Dar es Salaam kushughulikia mambo yangu ya kikazi.

Nimefuatilia na kuchunguza kusema ukweli vijana wengi wanapoteza muda, vibarua wanavyofanya wanaishia kulipwa 4,500 mpaka 7,000 na hapo ale chakula avae apendeze na mengineyo

Jioni vijana wanataka wale starehe za Dar es Salaam, mwisho kijana anabaki hana kitu huku akijipa matumaini ya ipo siku kutoboa.

Umri wa miaka 35 mpaka 45 unaona ramani haisomi hama haraka hapo Dar es Salaam utakuja kudhalilika
Mkuu Mwizukulu mgikuru natamani nisikubaliane na wewe ila sasa najikuta sina budi nikubaliane na wewe maana uhalisia unaongea kuliko longolongo.

Watakubishia wengi hapa jamvini na hawatakuelewa ila sasa naomba tu niwaulize wadau mafanikio ni nini ? Na ndoto ni nini ? Hasa za vijana .

Kibongo mafanikio ni pale kijana awe na nyumba , aoe ili jamii imuheshimu na pia aweze kutoa msaada mdogo mdogo katika jamii yake alikotoka ili jamii ione fahari kuwa na mtoto kama huyo .

Sasa kijana wa mkoa aliyemaliza chuo akasema wacha nitafute maisha mjini

Mfano yuko kiwanda cha Cello analipwa kwa wiki elfu (21000) baada ya makato au yupo viwanda vingine ila kaeni mkijua hakuna kiwanda utalipwa zaidi ya elfu saba hapo bado makato ya hapa na pale lakini pia usisahau yawezekana anatumia usafiri kufika sehemu takiwa .

Ndugu huyu kijana unahisi hata akifanya kazi miaka kumi anatengeneza nini ? Je atakuwa na mpango wa kuhama hapo kwa baba mwenye chumba ambaye kamstiri maana hata kusema ataishi kwenye chumba cha elfu hamsini ni uongo .

Ila ikiwa anatoka mikoa yenye kilimo mfano mbeya na wana vipindi vya mavuno na pia wanaingiza hela kiasi kizuri kila kipindi cha mavuno je ni sahihi kubaki mjini kupambania kula na kuvaa huku akiiishi nyumba asiyokuwa na matumaini yake mvua ikinyesha sana huko keko , Tandika na Mwananyamala?

Vijana mwenye shibe hamkumbuki mwenye njaa wasikudanganyeni hawa kaka zenu hapa jukwaani kwakuwa wao walitoboa wakiwa mjini miaka hiyo ila jueni zama zimebadirika siku hizi mjini kazi ni huko viwandani na kwingine kwenyewe makampuni ya usafi tu hivyo haiwezi kuwafanya kutobaoa .

Hao zamani walipiga dili feki wakapata hela , zamani ujanja wako ndiyo hela yako ila sio sasa mambo yamebadilika sana .

Ukiweza rudi kijijini kajipambanue vizuri kule kula uhakika maana vyakula mnalima wenyewe uzuri vijijini mnakotoka hakuna habari za kuwa na mtaji ndiyo ufanye biashara maana wazee wenu wangali na mashamba hivyo kilimo bado kina unafuu kwenu hivyo kalimeni .

Mimi nawakumbusha kuwa mjini bila hela ya uhakika au mzunguko mzuri ni kupoteza muda na kujizeesha kwa kazi za wahindi na mtazeeka mkiwa vibarua maana hata connections hamna hivyo nisiwadanganye mtapata ajira ni uongo nisiotaka kuwaaminisha .

Japo maamuzi ni yenu kuendelea kuvaa nguo nzuri huku una uhakika na future yako au kuwa na uhakika wa future yako ukiwa uko sawa kabisa.

Asanteni.
 
Hujajibu swali langu. Jibu kwanza hilo then tuendelee! Ni swali hilo.
Unanipaje jukumu la kujibu swali hilo kama mimi sijatoa dai hilo?

Yani hapa ni sawa niwe najua wewe si Rais Samia, halafu nakuuliza kwa nini umemteua fulani kuwa DC?

Utajibu vipi wakati wewe si Rais Samia na hujafanya uteuzi?

Swali linageuka kuwa kichekesho.
 
Mmejipa kazi sana kusimamia maisha ya watu baki badala ya kushikilia maendeleo ya maisha yenu.

Waacheni waishi wanavyotaka. Hao wengi ni wahanga, matatizo mengi ni ya kimfumo na hao watu mnaowalaumu hawana nguvu z akubadili matatizo ya kimfumo.

You are basically barking up the wrong tree.

Huu ni mfano mmoja wa "the road to hell is paved with good intentions".
"
Waacheni waishi wanavyotaka. Hao wengi ni wahanga, matatizo mengi ni ya kimfumo na hao watu mnaowalaumu hawana nguvu z akubadili matatizo ya kimfumo."
[emoji115]
Sasa Kiranga utajuaje kuwa matatizo yao ni ya kimfumo na hawana nguvu za kubadili?
 
Kulingana na uzoefu wangu, nadhani ni muhimu kwa vijana kuzingatia kujenga ujuzi wao na kupata fursa za kazi za muda mrefu, badala ya kufanya kazi za kawaida ambazo hulipa kidogo sana. Ingawa inaweza kuwa kivutio kufuatilia raha za jiji, tunahitaji kuwa na maono halisi kwamba inachukua kazi ngumu na uaminifu ili kufikia malengo yetu.

Ninaamini pia kwamba kamwe haipo wakati mbaya wa kujifunza ujuzi mpya na kuzoea mazingira mapya. Hata ikiwa una umri wa kati ya miaka 35 na 40, daima kuna fursa za kukua na kuendeleza kama mtu. Kitu muhimu ni kuwa na mtazamo mpana na kuwa tayari kufanya juhudi.

Kwa ujumla, nadhani tunahitaji kuwa na mkakati zaidi katika mtazamo wetu kwa kazi na maisha kwa ujumla. Badala ya kwenda na mkondo na kumtumaini Mungu, tunapaswa kuwa wa proactive na kuchukua udhibiti wa mustakabali wetu. Kwa njia hiyo, tunaweza kujenga kazi na maisha yenye kuridhisha ambayo tunaweza kujivunia.
 
Unanipaje jukumu la kujibu swali hilo kama mimi sijatoa dai hilo?

Yani hapa ni sawa niwe najua wewe si Rais Samia, halafu nakuuliza kwa nini umemteua fulani kuwa DC?

Utajibu vipi wakati wewe si Rais Samia na hujafanya uteuzi?

Swali linageuka kuwa kichekesho.
"Unanipaje jukumu la kujibu swali hilo kama mimi sijatoa dai hilo?"
[emoji115]
Kuna ulazima gani wa wewe kutoa dai? Na kwa nini uwepo huo ulazima Kiranga?
 
"
Waacheni waishi wanavyotaka. Hao wengi ni wahanga, matatizo mengi ni ya kimfumo na hao watu mnaowalaumu hawana nguvu z akubadili matatizo ya kimfumo."
[emoji115]
Sasa Kiranga utajuaje kuwa matatizo yao ni ya kimfumo na hawana nguvu za kubadili?
Nchi haijaweka kipaumbele kwenye kutatua matatizo ya kimfumo ya ajira kwa vijana vijijini, ndiyo maana watu wanajazana mijini.

Bila ya kipaumbele hiki kuwekwa kimkakati, kibajeti, kimfumo, mtawalaumu wahanga hawa bure tu.
 
Nchi haijaweka kipaumbele kwenye kutatua matatizo ya kimfumo ya ajira kwa vijana vijijini, ndiyo maana watu wanajazana mijini.

Bila ya kipaumbele hiki kuwekwa kimkakati, kibajeti, kimfumo, mtawalaumu wahanga hawa bure tu.
Nimekuelewa.
 
"Unanipaje jukumu la kujibu swali hilo kama mimi sijatoa dai hilo?"
[emoji115]
Kuna ulazima gani wa wewe kutoa dai? Na kwa nini uwepo huo ulazima Kiranga?
Mkuu,

Nikikutaka wewe unithibitishie kwamba una hela kuliko Elon Musk, wakati wewe hujasema kwamba una hela kuliko Elon Musk, utaona swali langu hilo lina mantiki?
 
Back
Top Bottom