TAHADHARI: Vijana wengi wanapoteza muda Dar es Salaam

TAHADHARI: Vijana wengi wanapoteza muda Dar es Salaam

Hata yule kijana aliyejirusha kutoka ghorofani pale Morogoro Road akaangukia kwenye Simtank na kufa, akiamini kwamba yale maji ya kwenye Simtank yangemuokoa asife, alikuwa na nia njema ya kutuonesha umahiri wake katika mchezo mpya wa kuruka kutoka ghorofani.

Nia njema inaweza kukuua, tuongelee usahihi na tija ya mantiki katika hoja, sio nia.

Na kwenye usahihi na tija ya mantiki kwenye hoja, ushakubali kwamba mtoa mada kakurupuka kuwahukumu watu kabla hata ya kuwahoji awaelewe.

Kwa mtaji huu, unaweza kumlaumu victim wakati anayestahili lawama umemuacha.
Kiranga huyo mtu alijirusha kwa bahati mbaya au makusudi kwa LENGO mahsusi ya kujiua?
 
Mafanikio ni nini?
Mafanikio ni vile vyote alivyonavyo mtu(kwa upande wa material things naelezea), ambavyo vinamrahisishia maisha na hivyo kuyakabili mazingira yanayomzunguka kwa urahisi.

Kila mtu anavyo vyake. Ila common kwa wengi ni nyumba bora, gari japo la kawaida la kutembelea, kula vizuri, kuvaa, ku save pesa ili ku invest n.k!

Kiranga bado una swali?
 
Hata yule kijana aliyejirusha kutoka ghorofani pale Morogoro Road akaangukia kwenye Simtank na kufa, akiamini kwamba yale maji ya kwenye Simtank yangemuokoa asife, alikuwa na nia njema ya kutuonesha umahiri wake katika mchezo mpya wa kuruka kutoka ghorofani.

Nia njema inaweza kukuua, tuongelee usahihi na tija ya mantiki katika hoja, sio nia.

Na kwenye usahihi na tija ya mantiki kwenye hoja, ushakubali kwamba mtoa mada kakurupuka kuwahukumu watu kabla hata ya kuwahoji awaelewe.

Kwa mtaji huu, unaweza kumlaumu victim wakati anayestahili lawama umemuacha.
Nia njema ya mtoa mada inawezaje kumuua msomaji?
 
Ukiwa sehemu ya starehe MC anasema hakuna nyumba ya laki moja nenda kaunta kanunue bia umwagilie moyo.. Kwa akili hizi sijui kama vijana watajenga

Sent from my SM-A032F using JamiiForums mobile app
 
Mafanikio ni vile vyote alivyonavyo mtu(kwa upande wa material things naelezea), ambavyo vinamrahisishia maisha na hivyo kuyakabili mazingira yanayomzunguka kwa urahisi.

Kila mtu anavyo vyake. Ila common kwa wengi ni nyumba bora, gari japo la kawaida la kutembelea, kula vizuri, kuvaa, ku save pesa ili ku invest n.k!

Kiranga bado una swali?
Umejiridhisha vipi kwamba hao watu wanatambua maana ya mafanikio kama wewe?

Umejiridhisha vipi kwamba hao vijana wanaweza kuyapata hayo mafanikio vizuri zaidi nje ya Dar?
 
Mafanikio ni vile vyote alivyonavyo mtu(kwa upande wa material things naelezea), ambavyo vinamrahisishia maisha na hivyo kuyakabili mazingira yanayomzunguka kwa urahisi.

Kila mtu anavyo vyake. Ila common kwa wengi ni nyumba bora, gari japo la kawaida la kutembelea, kula vizuri, kuvaa, ku save pesa ili ku invest n.k!

Kiranga bado una swali?
Alafu wewe mjinga Sana
Nyumba
Gari
Unaona ni Mafanikio ??? Ndo maana Mimi nawaona wabongo Kama Nguchiro tu


Mafanikio yenu ni upuuzi mtupu, baada uangalia utaacha vipi Legacy we unawaza kuwa msindikizaji katika hii dunia
 
Umejiridhisha vipi kwamba hao watu wanatambua maana ya mafanikio kama wewe?

Umejiridhisha vipi kwamba hao vijana wanaweza kuyapata hayo mafanikio vizuri zaidi nje ya Dar?
"Umejiridhisha vipi kwamba hao watu wanatambua maana ya mafanikio kama wewe?"
[emoji115]
Swali lako ni kama lina hang, kila mtu ana definition yake kuhusu mafanikio ya kimwili. Nimekaa na wengi waliotamani kufanikiwa japo kwa kula milo 3 tu kwa siku, japo kwa kuwa na hata gari tu dogo la M4 bovu bovu la usafiri, japo kwa kuwa hata na uhakika wa kuvaa vizuri na ku save kinachobaki baada ya matumizi yao ya msingi, kwa kuwa na nyumba japo chumba kimoja n.k


"Umejiridhisha vipi kwamba hao vijana wanaweza kuyapata hayo mafanikio vizuri zaidi nje ya Dar?"
[emoji115]

Kwa kuona maisha yao pia kwa kunisimulia wao wenyewe.
 
Alafu wewe mjinga Sana
Nyumba
Gari
Unaona ni Mafanikio ??? Ndo maana Mimi nawaona wabongo Kama Nguchiro tu


Mafanikio yenu ni upuuzi mtupu, baada uangalia utaacha vipi Legacy we unawaza kuwa msindikizaji katika hii dunia
Hujanielewa. Soma kwa umakini. Are you frustrated?
 
Back
Top Bottom