Tabia ya Watanzania wengi kupenda kusalimiwa!

Tabia ya Watanzania wengi kupenda kusalimiwa!

na huko ulaya walianza hivi hivi, hakuna umuhimu wa salamu tunapoteza muda, sasa hv wamefikia kuwarundika wazee kwenye nyumba moja wahudumiwe huko, wao wapo wanatafuta pesa wafurahie maisha. Muda si mrefu tunawafikia wao.
 
Binafsi i don't care kabisa coz salam siyo lazima aisee, but kwa upande wangu kuna baadhi ya watu huwa nikikutana nao nisipomsalimia huwa nafeel guility na huwa sielewi why hiyo hali ina happen?
 
Mkuu haimaanishi hamsaidiani kwenye dharula,hapo lazima ufike,nami nishapata zangu nao lazima wafike.
Hakuna chokochoko.
Salimia mkuu..
Kuna mambo mengine ujifanya upungukuwi kitu zaidi unaimarisha uhusiano na wanao kuzunguka
 
Kipindi niko mdogo mdingi tukiongozana kwenda kijijini kwao alikua anaweka kiti kabisa nje.
Basi siku nzima itakua ni kusalimia watu tu.
Na wanakuja na zawadi chochote walichonacho kasoro hela
Sijui hata walikua wanajuaje kaja
Watakuja watampigia magoti watatua mzigo ataongea nao
Mpk jioni aende kulala.
Sasa utakataa vipi baraka hizo
 
Siku ukihitaji msaada toka kwa usiyemsalimia, ndo utaelewa maana ya kusalimia..!! Kama unajitoshereza, sawa.
Mimi hizo mambo Sina.. unisalimie , usinisalimie, Huwa naona fresh tu, na Sina kinyongo kabisa, na siwezi kukuiliza.. na msaada nakusaidia kiroho safi
 
[emoji16][emoji16][emoji16][emoji16], nzuri tu naona unapita pita humu,

Uwe na siku njema secretary akee [emoji847][emoji847]
Soma kuwa boss, nije kupanga mafaili, kwa style tatu, nitumze Siri za ofisi yako[emoji16]
 
Habari za asubuhi Jambo Forums!

Wengi nimeshuhudia wakisemwa vibaya kwenye mikusanyiko mbali mbali kwa sababu ya kutosalimia aidha kwa bahati mbayaau makusudi.

Hivi kwa nini imefika kipindi ni bora Mtanzania umnyime chakula ila si salamu?
Yaani hata ukiwa ndani ya gari ukampita mtu bila kumsalimia atasambaza maneno mtaa wote na wote watakuona unajivuna.

Hata ukikuta tu 'wasela' wamekaa basi ukiwapa salamu wanaweza hata kutokukukaba kabisa.

Ingawa salamu ni nzuri ila ni kwa nini Watanzania wengi wanailazimisha na kuifanya kama chakula?

Mpaka kufikia watu kuchukiana na kujengeana husuda kwa ajili ya salamu si dalili nzuri. Tujithamini!.
ndo mambo ya waswahili hayo utafanyaje?
 
Mimi hizo mambo Sina.. unisalimie , usinisalimie, Huwa naona fresh tu, na Sina kinyongo kabisa, na siwezi kukuiliza.. na msaada nakusaidia kiroho safi
Katika hali ya kawaida. kusalimia humfanya msalimiwaji ajisikie kuheshimika. Sasa unayemuheshimu, ni rahisi sana kukupa msaada. Nikupe mfano mmoja; kuna jamaa, kule Mbeya, alikuwa anatoka Mwanjelwa na anakwenda soko la makungulu kupitia vichochoroni kwa mguu. Kuna vichochoro vinginge vipo kama unafika mwisho wa njia, ni kama havitokei upande wapili. Sasa mwamba huyo aliwakuta watu wamekaa pembeni ya kichochoro na hakuwasalimia. Kufika mbele akahisi kukwama, akaona arudi akawaulize wale aliowapita kama NGUZO YA UMEME..!! Jamaa alijikakamua akawauliza kama kile kinjia kinatoka au la. Walimpa kwanza vipande vyake na baada ya hapo wakampa msaada. Wakati anapewa vipande jamaa alibaki kuomba msamaha tu..!!

HATA HUKO MAOFISINI, HUWEZI ACHA SALIMIA MTU UNAYEKWENDA KUOMBA MSAADA AU KUPATA HUDUMA KWAKE, KIBINADAMU LAZIMA UKWAME..!! HATA KAMA KUTOA MSAADA AU HUDUMA HIYO NI WAJIBU WAKE. SALIMIA WATU UPATE MSAADA KIRAHISI..!! AU SALIMIA WATU UISHI MAISHA YASIYO NA MAKWARUZANO NA WATU. TUNAHITAJIANA..!!!
 
Kumsaidia mtu akidondoka ni jukumu la mtu aliye karibu naye kwa wakati huo, iwe aliyeanguka alisalimia au hakusalimia. Mbali na hapo, huo utakuwa si msaada bali ni unafiki.

Yaani kumsaidia mtu aliyeanguka ni mpaka usalimiwe?
Kumsaidia mtu aliyedondoka ni utu. Matendo ya utu yapo mengi, la kusalimia ni mojawapo katika hayo. Kutosalimia ni alama mojawapo kati ya alama zinazoonyesha uadui. Na ndiyo maana kumsalimia uliye na uadui naye ni kazi sana..!!

Kuna wazee ukiwaamkia wanakaa kimya, watoa salamu hufikia mahala hujiuliza, huyu mzee sijui nimemkosea nini, kila nikimsalimia haitikii..!!

KUNA MSEMAO UNAOSEMA, ADUI MUOMBEE NJAA..!!
 
Mi salamu natoa tena kwa hilo nina juhudi sana

Tatizo linakuja wanapotaka kunichagulia aina fulani ya salamu. Hususani hawa walionizidi umri.

Kuna wengine hadi ni masheikh tukiwasalimia Asalam Aleikum wanaona kama tumewadharau eti tu kwakua hatujaunganisha na Shikamoo.

Wamenifanya niwe na ulimi mzito, Shikamoo ni neno gumu sana kwangu kulitamka niwe mkweli.

Kuna watu natamani sana niwe charming nao ila bahati mbaya tumetenganishwa na falsafa moja ambayo kwangu naichukia mno
 
Katika hali ya kawaida. kusalimia humfanya msalimiwaji ajisikie kuheshimika. Sasa unayemuheshimu, ni rahisi sana kukupa msaada. Nikupe mfano mmoja; kuna jamaa, kule Mbeya, alikuwa anatoka Mwanjelwa na anakwenda soko la makungulu kupitia vichochoroni kwa mguu. Kuna vichochoro vinginge vipo kama unafika mwisho wa njia, ni kama havitokei upande wapili. Sasa mwamba huyo aliwakuta watu wamekaa pembeni ya kichochoro na hakuwasalimia. Kufika mbele akahisi kukwama, akaona arudi akawaulize wale aliowapita kama NGUZO YA UMEME..!! Jamaa alijikakamua akawauliza kama kile kinjia kinatoka au la. Walimpa kwanza vipande vyake na baada ya hapo wakampa msaada. Wakati anapewa vipande jamaa alibaki kuomba msamaha tu..!!

HATA HUKO MAOFISINI, HUWEZI ACHA SALIMIA MTU UNAYEKWENDA KUOMBA MSAADA AU KUPATA HUDUMA KWAKE, KIBINADAMU LAZIMA UKWAME..!! HATA KAMA KUTOA MSAADA AU HUDUMA HIYO NI WAJIBU WAKE. SALIMIA WATU UPATE MSAADA KIRAHISI..!! AU SALIMIA WATU UISHI MAISHA YASIYO NA MAKWARUZANO NA WATU. TUNAHITAJIANA..!!!
Sio kwamba nimekataa, na mm Huwa nasalimia..na kusalimiwa

But in reality, naona sio ishu sana kwangu..
Mm binafsi hata usipo nisalimia fresh, na siwez kusema , umenidharau.
 
Iliwahi kunikuta mahala, enzi hizo ni kachalii nilienda wanapotengeneza baskeli bila kusalimia nikaomba wanijazie upepo baiki yangu.

Wote walinikata jicho bila kujibu kitu, mmoja wao ndo akafunguka kua dogo salamu kwanza ndo ueleze shida yako, ila nilisaidiwa.

Kiukweli haikupunguzii chochote ukisalimia na ni mwanzo mzuri wa mazungumzo na mtu awaye yote.
 
Back
Top Bottom