Super El nino 2026/2027.. El nino ya kihistoria

Super El nino 2026/2027.. El nino ya kihistoria

El nino na ajari ya Mv bukoba ndio vitu ambavyo rais Benjamin mkapa analaumiwa na waathirika utadhani alisababisha yeye binafsi
Katika kumbukumbu zangu,ukiondoa vita vya Kagera,sidhani kama Kuna janga lilisababisha vifo vingi kama la mv bukoba.Ilishtua taifa sana
Halafu Kuna Ile ya treni
 
Japo kilevi ila ngoja niseme kitu, kipindi hicho nilikua na miaka 12 tu, ilipiga mvua ya mawe kama siku 5 mfululizo , siku ya sita ikapungua kidogo kutoka nnje tulikuta mashamba na uwanja umegeuka bahari, mifugo ilikufa , baadhi ya watu walio kuwa mabondeni walikufa , baada ya mvua kukata ikashuka njaa ya kufa mtu, wanyama na watu wengi walikufa , kitu kilituokoa ni mahindi ya yanga , na mchele wa kitumbo kw zile familia zilizo jiweza kidogo.



MwKa uliofuatakukashuka wale wadudu wanaoshambulia mazao wakijani , njaa ikawa juu ya njaa , hata mchicha pori ilikua ni ngumu kuupata
Daa umenikumbusha mbali chele kitumbo halikolei mafuta mama anapika aisee kile kipindi japo tulikua wadogo tulihisi something is wrong somewhere...wakubwa nadhani ndo walipata msongo wa mawazo zaidi maana sisi tunacheza tuu kwny mvua wazazi wanawaza tutakula nini😄😄
 
1998 hii ilikuwa balaah ikaja kujirudia 2012 , 2022 na kidogo 2024.

Ila 1998 ilikuwa mvua kubwa kuliko kawaida mkoani kwetu nilishuhudia mwezi December mvua haikunyesha siku mbili tu mwezi mzima.
Mvua ilikuwa ikianza kunyesha usiku mnanaamka nayo nje kila mahali maji yanatembea tuliteseka sana. Mazao mengine yote yalisombwa na maji watu wakaponea kulima viazi na maharage ya kiangazi. Wakulima wengi walihamia kuvua kambale.
Duh! MUNGU atusaidie...
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom