TMA: October kuna mvua za El Nino zinakuja

TMA: October kuna mvua za El Nino zinakuja

Frank Wanjiru

Platinum Member
Joined
Apr 12, 2012
Posts
25,577
Reaction score
46,556
Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA) imetoa angalizo kuhusu uwezekano wa kuwepo kwa mvua kubwa zinazohusishwa na hali ya hewa ya El Niño kuanzia Septemba na kuendelea hadi Oktoba, Novemba na Desemba 2026, huku athari zake zikitarajiwa kuendelea hadi mwanzoni mwa mwaka 2027.

Akizungumza na Waandishi wa Habari leo Agosti 18, 2027 Mkurugenzi Mkuu wa TMA, Ladislaus Chang’a amesema uwepo wa El Niño yenye nguvu unaweza kusababisha vipindi vya mvua kubwa pamoja na kuanza mapema kwa mvua za msimu katika baadhi ya maeneo.

Chang’a amezitaka Idara na Taasisi mbalimbali Nchini, ikiwemo Mamlaka za Bandari, reli, usafiri wa anga pamoja na Sekta ya Afya, kuchukua tahadhari na kujiandaa mapema kukabiliana na athari zinazoweza kujitokeza kutokana na mvua hizo.

“Tunatoa maangalizo mawili la kwanza ni kutokana na uwepo wa El Nino yenye nguvu kubwa kuelekea Mwezi Oktoba, Novemba na Disemba na mwanzoni mwa 2027 vipindi vya mvua kubwa vinaweza kuanza Septemba pamoja na mvua za vuli, pia kuwepo kwa El Nino kunaweza kusababisha kuanza mapema kwa mvua za msimu,”.
 
Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA) imetoa angalizo kuhusu uwezekano wa kuwepo kwa mvua kubwa zinazohusishwa na hali ya hewa ya El Niño kuanzia Septemba na kuendelea hadi Oktoba, Novemba na Desemba 2026, huku athari zake zikitarajiwa kuendelea hadi mwanzoni mwa mwaka 2027.

Akizungumza na Waandishi wa Habari leo Agosti 18, 2027 Mkurugenzi Mkuu wa TMA, Ladislaus Chang’a amesema uwepo wa El Niño yenye nguvu unaweza kusababisha vipindi vya mvua kubwa pamoja na kuanza mapema kwa mvua za msimu katika baadhi ya maeneo.

Chang’a amezitaka Idara na Taasisi mbalimbali Nchini, ikiwemo Mamlaka za Bandari, reli, usafiri wa anga pamoja na Sekta ya Afya, kuchukua tahadhari na kujiandaa mapema kukabiliana na athari zinazoweza kujitokeza kutokana na mvua hizo.

“Tunatoa maangalizo mawili la kwanza ni kutokana na uwepo wa El Nino yenye nguvu kubwa kuelekea Mwezi Oktoba, Novemba na Disemba na mwanzoni mwa 2027 vipindi vya mvua kubwa vinaweza kuanza Septemba pamoja na mvua za vuli, pia kuwepo kwa El Nino kunaweza kusababisha kuanza mapema kwa mvua za msimu,”.
Soma hapa Wanasayansi wa Hali ya Hewa Waonya kwamba EL-Nino Itakayotokea Mwaka Huu Itakuwa Mbaya kuliko Zote Zilizowahi Tokea hapa Duniani | JamiiForums Tanzania https://share.google/fjcF74ttlqhewYueM
 
uwepo wa El Nino yenye nguvu kubwa kuelekea Mwezi Oktoba, Novemba na Disemba na mwanzoni mwa 2027 vipindi vya mvua kubwa vinaweza kuanza Septemba pamoja na mvua za vuli, pia kuwepo kwa El Nino
September imepita hakuna kitu zaidi ya mawingu tu asubuhi mchana jua kali sana

October ndio hii naona nayo itapita na jua kali sana bila mvua yoyote

November nayo jua kali tu hakuna mvua hata tone

December ndio mvua zinanyesha kuelekea January hii ni kila mwaka lazima mvua zinanyesha December sio mwaka huu tu ni kila mwaka
 
Kumbe walisema kunzia septemba?
Sasa tuko octoba 3 dalili bado hazijajitokeza!
Hatukatai uwepo wa hizo mvua ila zinaweza kuwa si mvua kubwa kama wanavyo tabiri
 
Kumbe walisema kunzia septemba?
Sasa tuko octoba 3 dalili bado hazijajitokeza!
Hatukatai uwepo wa hizo mvua ila zinaweza kuwa si mvua kubwa kama wanavyo tabiri
Mshukuruni Mungu hata kwa hapa, bado kuna watu wanakesha wanaombea nchi, so mvua kuwepo or kutokuwepo ni jambo la kupiga magoti kwa Mungu kuomba toba aturehemu.

Lakin haimaamishi TMA ni waongo. Ukiona haijaja , upige goti kwa Mungu na kusema Asante
 
Mshukuruni Mungu hata kwa hapa, bado kuna watu wanakesha wanaombea nchi, so mvua kuwepo or kutokuwepo ni jambo la kupiga magoti kwa Mungu kuomba toba aturehemu.

Lakin haimaamishi TMA ni waongo. Ukiona haijaja , upige goti kwa Mungu na kusema Asante
Naam ashukuriwe sana mwenyezi Mungu na watiwe nguvu wote wanao omba kwa Mungu hali iwe kawaida.

Ila upande wa serikali wamevumisha sana pengine kuliko kawaida, nadhani ulimsikia yule alie sema itanyesha mvua ambayo haijawahi kutokea mvua ya namna hio miaka 500 iliopita!

Sasa kwa muktadha huo unaweza kusema si wakweli.
 
Na jirani kuna hizi hekaheka au nvua itanyesha bongo tu.
 
Back
Top Bottom