Suala la ESCROW, Ikulu yabanwa zaidi

Suala la ESCROW, Ikulu yabanwa zaidi

Tatizo ni kwamba pamoja na kwamba ina katiba yake, haina hela za kutosha kujihudumia na inategemea misaada !.

Unapokula kwa kutegemea hela ya mwanaume mwenzako huwezi kujifanya jeuri.......

Ndio wameshasema hivyo, kama hamtaki sawa, ila tu mjiandae kula hiyo katiba yenu !


Wapuuzi tz nchi ina katiba yake wasitupangie it's not just as easy as taking a walk in the park.
 
Si u quote cha ajabu basi kama faiza foxy alivyosema? Blaablaa za nini?


Mbowe alifanya kazi bank kuu kipindi ambacho mtei hakuwepo baada ya kustaafu. Acha kupotosha umma mkuu.
 
wanatakiwa wapigwe stop hata kwenda huko marekani na huku tuwapige mawe maana wezi kichapo chao siku zote ni mawe tu !!
Mkuu sio Marekani tu hata Ujerumani,India kwani wanatumiakidogo tulichonacho huku wengine wakimwaga hela kama njugu makanisani lakini kutibiwa wanatibiwa na hicho kidogo cha serikali,kila leo wapo Ujerumani na India.
 
Masikini Tanzania as poor as we are, as beggars as we are, we can not be choosers!, tunasubiri kupangiwa!, hizi kelele za kulalamikia rushwa huku we don't do anything, hazitusaidii kabisa!, IPTL ni rushwa mwanzo mwisho!, Escrow sio rushwa bali ni utapeli tuu, sasa MCC wanasubiria utekelezaji wa maazimio ya Bunge!. Yaani kufuatia umasikini wetu, rais wetu sasa analazimishwa lazima afanye kitu ndipo MCC ipite!. Kiukweli mimi sijaipenda kabisa release hii, na hata kama JK alipanga to do something, he should have done before, lakini akifanya sasa itaonekana ni to bow down to pressure za mabeberu hawa na wakoloni mamboleo simply because we have to beg!.

If I ware him, I would have said, to hell with MCC, kama Escrow was a clean deal, it is clean!. If it is dirty, then it needs cleaning, but escrow ni matokeo tuu na sio chanzo, sijaona any efforts to deal na chanzo!.

We are real ignorants!.

Poor we!.

Pasco
Pasco ndo unaamka nini?
Makelele yamepigwa nchi nzima for JK to do something, even indicative in solving this mess, yuko kimya!

Wanasiasa, wapinzani, wakuu wa dini wanafunzi na hata wananchi wa kawaida, wamepiga kekele sana juu ya kuchukua hatua mapema, lakini wapi!

Sasa ntu mwenye akili za kawaida kabisa atajua kuwa hii issue isipokomaliwa, ita die down na things ni as usual.
Kama EPA, kama Vijisenti, kama Rada!

No wonder wafadhili have given JK enough rope to hang himself kisiasa, sasa ni kunyoa au kusuka, hatua lazima zichukuliwe OR ELSE!

Or else tunawaminya wananchi wako kwa kuwakosesha misaada uliyokuwa unaifuata kila kukicha huku ulaya na Marekani.
 
Nimependa masharti ya wakubwa:
Moja Chapisha ripoti ya Escrow,pili wajibisha majizi or else........
Watanzania kaeni mkao wa kula wiki ijao ripoti ya Escrow nje nje,na wezi wetu wanakwenda na maji. Chezea Obama.
 
Huyu jamaa pale Ikulu ni hopeless kabisa, kuwepo kwake madarakani kumeiathiri sana Tanzania. Angalia kwa uchafu alionao na hivyo kushindwa kuchukua hatua muafaka dhidi ya mafisadi na wezi na pia kushindwa kupambana na rushwa nchi sasa hivi inakosa US 1 Trilioni kutoka kwa nchi Wafadhili na US.

Wakati wa world cup,mpira ulipofika kupiga penati,akina BAK na Heaven on Earth walikuwa na kamsemo kao,kwamba ni wakati wa "kubinya" kende hadi kieleweke.
Nadhani sasa ni wakati wa penati ikulu,wanabinya tezi dume saa hizi!
 
katika yote haya kwa nini watu hawajadili role ya Kikwete. Wanaogopa nini? Kweli scandal kama hii inaweza kutokea bila yeye kujua? Wakati mpinzani akijamba Arusha anajua?
Acheni. Huu ni wakati wa kusema ukweli na uwazi.

Hawa MCC lazima wa factor source hasa ya corruption in Tanzania. All past presidents with the exception of Mwalimu. Pengie tuzungumzie tu nani kawashinda wengine, lakini wote ni corrupt, inept and dyed-in-wool spineless hyenas feeding on the flesh and blood of the poor and the dispossessed...........akh, niache jinsi niavyowachukia
 
Mzee Tupatupa mbona mie nampongeza sana,na hao wafadhili washike hapohapo mpaka na UCHAGUZI walazimeshe uwe HURU na wa HAKI.

Sijui kama kuna watu watapona UGONJWA wa moyo

Afadhali wafadhili washikilie fedha zao kuliko kuletwa hapa ziliwe na Manyang'au yaliyoona wananchi wa taifa hili kama tumbili wao wa kuwachezea shere...! Afadhali wakoloni wazungu washikilie 'kodi za watu wao' zisije mikononi mwa hawa wakoloni majizi meusi yanayoongozwa na gende la chama zumbukuku-CCM!
 
Afadhali wafadhili washikilie fedha zao kuliko kuletwa hapa ziliwe na Manyang'au yaliyoona wananchi wa taifa hili kama tumbili wao wa kuwachezea shere...! Afadhali wakoloni wazungu washikilie 'kodi za watu wao' zisije mikononi mwa hawa wakoloni majizi meusi yanayoongozwa na gende la chama zumbukuku-CCM!

Habari za vyama baadae, serikali nyingi za kiafrika tabia zao zinafanana kwa hiyo hapa issue siyo chama, mtu anapoiba irrespective ni chama gani tujenge utamaduni wa kuwajibishana bila ya kupepesa macho, hizi hoja za vyama hazina nafasi kwenye maswala ya kitaifa haya, mkishagawanyika na kuanza kuonyesheana vidole thats a weakness na ni furaha kwa mtawala
 
Afadhali wafadhili washikilie fedha zao kuliko kuletwa hapa ziliwe na Manyang'au yaliyoona wananchi wa taifa hili kama tumbili wao wa kuwachezea shere...! Afadhali wakoloni wazungu washikilie 'kodi za watu wao' zisije mikononi mwa hawa wakoloni majizi meusi yanayoongozwa na gende la chama zumbukuku-CCM!

Mkuu kwa kweli Not Yet Uhuru
 
Statement is loud and clear.Cc: Mzee Mwanakijiji Pasco Nguruvi3
Kauli za bodi ya MCC ni kali kuliko za Ikulu yetu.

Ni jambo la kusikitisha sana, miaka 50 ya Uhuru bado hatuwezi hata kujisimamia hadi wazungumze wazungu.

Ni kweli miaka 7 ya Kikwete imelichafua taifa sana. Huo ni ukweli hauhitaji bodi ya MCC

Juzi nimewaona wamevaa tai na suti wanaangalia gwaride.
Nilishangaa sana, hivi wana nguvu gani za kusimama na kusema ni viongozi katika hali hii ya bodi ya ''NGO'' kuwakaripia?

Ningefurahi kama wafadhili wangekata kabisa misaada. Hakuna tofauti ya kukata misaada au kupokea.
Sasa hivi wanapokea na kupiga mabilioni bila kumfikia mwananchi, wafadhaili wasipoleta ni sawa tu.

Huyu Kikwete ndiye anapita akiomba miaka 7, hawezi kushughulikia wezi anaokula nao kila siku. Miaka 50 ya UHURU!

JK ni aibu ya taifa
 
Itabidi tu mkuu wa kaya afanye maamuzi magumu maana asipofanya hivyo ataendaje tena kutembelea nchi zao na kutembeza bakuli?
Ni sawa na ombaomba anakuja kwako kalewa chakari halafu anakuambia watoto wake wanakufa njaa anaomba msaada. Sijui kama utamsaidia...
 
Afadhali wafadhili washikilie fedha zao kuliko kuletwa hapa ziliwe na Manyang'au yaliyoona wananchi wa taifa hili kama tumbili wao wa kuwachezea shere...! Afadhali wakoloni wazungu washikilie 'kodi za watu wao' zisije mikononi mwa hawa wakoloni majizi meusi yanayoongozwa na gende la chama zumbukuku-CCM!

Umenena sawa sawa.Wakati kodi zetu zinapigwa na za wazungu nazo vivyo hivyo,ila walichelewa kugundua.
 
Kauli za bodi ya MCC ni kali kuliko za Ikulu yetu.

Ni jambo la kusikitisha sana, miaka 50 ya Uhuru bado hatuwezi hata kujisimamia hadi wazungumze wazungu.

Ni kweli miaka 7 ya Kikwete imelichafua taifa sana. Huo ni ukweli hauhitaji bodi ya MCC

Juzi nimewaona wamevaa tai na suti wanaangalia gwaride.
Nilishangaa sana, hivi wana nguvu gani za kusimama na kusema ni viongozi katika hali hii ya bodi ya ''NGO'' kuwakaripia?

Ningefurahi kama wafadhili wangekata kabisa misaada. Hakuna tofauti ya kukata misaada au kupokea.
Sasa hivi wanapokea na kupiga mabilioni bila kumfikia mwananchi, wafadhaili wasipoleta ni sawa tu.

Huyu Kikwete ndiye anapita akiomba miaka 7, hawezi kushughulikia wezi anaokula nao kila siku. Miaka 50 ya UHURU!

JK ni aibu ya taifa

Tatizo la kutaka vyeo vikubwa bila kuwa na VISION,mwenzetu alitaka CV yake ionyeshe aliwahi kuwa RAIS wa WADANGANYIKA,na out of them akajitengenezea kwa ufalme na utajiri wa kutosha ,tena toka kwa pesa zao wenyewe wafadhili.
 
Dar es Salaam. Wakati Serikali ya Marekani ikisema haitatoa fedha za Changamoto za Milenia (MCC) hadi utekelezaji wa maazimio ya Bunge kuhusu ufisadi katika akaunti ya Tegeta Escrow wa Sh306 bilioni utakapofanyiwa kazi, Ikulu imesema, Rais Jakaya Kikwete hatatekeleza agizo hilo kwa shinikizo la msaada huo.

MCC ni taasisi ya Serikali ya Marekani inayotoa misaada kwa nchi zinazoendelea. Shughuli za MCC zinajengwa katika msingi kwamba msaada utaleta ufanisi na matokeo makubwa zaidi pale tu unapoimarisha utawala bora, uhuru wa kiuchumi na uwekezaji katika watu ambao unakuza uchumi na kuondoa umaskini.

Taarifa hiyo ilisema Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika la MCC kupitia taarifa yake kwa umma iliyotolewa jana na Ubalozi wa Marekani nchini ilisema, katika mkutano wa bodi hiyo uliokutana Desemba 10 mwaka huu nchini Marekani, ulielezea hofu na masikitiko kuhusu hali ya rushwa inavyoendelea Tanzania.

Fedha ambazo Tanzania ilipaswa kupata kupitia mradi huo wa MCC awamu ya pili ni Dola 450 milioni ambazo ni sawa na Sh765 bilioni.

"Japokuwa bodi ilipiga kura ya kuiruhusu Tanzania iendelee na maandalizi kwa ajili ya mkataba wa pili kwa dhati kabisa, inaihimiza serikali ya Tanzania kuchukua hatua thabiti na mahsusi za kukabiliana na rushwa kama sharti la msingi kwa bodi hiyo kufanya uamuzi wa mwisho wa kuidhinisha mkataba huo.

"Bodi ilieleza kutambua umuhimu wa kusubiri na kuona utekelezaji kamilifu wa tamko lililotolewa na Ikulu ya Tanzania hapo Desemba 9 mwaka huu kwamba itachukua hatua za haraka na kutoa uamuzi dhahiri na thabiti kuhusu maazimio ya Bunge juu la suala la IPTL," ilieleza taarifa hiyo.

Katika tamko hilo kwa umma, Balozi wa Marekani nchini, Mark Childress alisema "Kupigwa hatua katika mapambano dhidi ya rushwa ni muhimu sana kwa mkataba mpya kati ya MCC na Tanzania na katika kuboresha mazingira ya ufanyaji biashara Tanzania."

Aliongeza: "Tunatoa wito kwa serikali kuchukua hatua za haraka kuhusu suala hili hasa kutokana na uzito wake katika masuala muhimu kadhaa ya maendeleo," ilisema taarifa hiyo.

Hali kadhalika, Bodi iligusia makubaliano kadhaa yaliyofanyika na Tanzania iliahidi kufanya mageuzi ya kisera, kimuundo na kitaasisi ili kuongeza ufanisi na uwazi katika taasisi zake na katika sekta ya nishati.

Balozi Childress aliendelea kusema, "Tunafurahi kwamba mchakato wa majadiliano ya maandalizi ya mkataba wa pili utaendelea kwa miezi kadhaa ijayo. Tunapenda kusisitiza kuwa ni lazima ahadi hizi zitekelezwe kabla Marekani haijafanya uamuzi wa mwisho kuhusu mkataba wowote mpya na Tanzania."

Katika mkutano huo, Tanzania ilikuwa miongoni mwa nchi 10 zilizojadiliwa na Bodi ya MCC iliyokutana kuangalia kama nchi hizi zimekidhi vigezo vya kuendelea na mchakato wa kuandaa mikataba mipya.

Iwapo mkataba huo utapitishwa, utakuwa wa pili wa MCC kwa Tanzania kati ya mwaka 2008 na 2013 ambao ulitekeleza mkataba wa uwekezaji wenye thamani ya Dola za milioni 698 sawa na Sh1.18 trilioni ambao uliowezesha utekelezaji wa miradi ya maji, barabara na nishati ya umeme nchini kote Tanzania


Chini ya mkataba huo, mtandao wa nyaya za umeme wenye zaidi ya kilomita 3,000 ulijengwa, jumla ya kilomita 450 za barabara pia zilijengwa, kadhalika mitambo mikubwa miwili ya usafishaji maji na njia ya kurukia ndege katika kiwanja kimoja cha ndege ilijengwa.

Kauli ya Ikulu

Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Ombeni Sefue alisema hilo ni jambo la kawaida kwani ili uweze kupata msaada huo ni lazima uwe umetimiza masharti na vigezo ambavyo miongoni ni masuala ya utawala bora na rushwa.

"Kabla ya kutia saini wanaangalia masuala ya utawala bora na rushwa na kama walivyosema wanasubiri kuona utekelezaji wake ni jambo la kawaida duniani kutokea."

Kuhusu Rais Jakaya Kikwete kuchukua hatua za haraka dhidi ya waliohusika na sakata hilo, Balozi Sefue alisema, "MCC ipo au haipo Rais (Kikwete) anachukulia suala hili kwa umakini na atachukua uamuzi kwa misingi ya ushahidi uliotolewa."

Mvutano bungeni

Katiba Bunge la 16/17 lililomalizika mjini Dodoma mwishoni mwa mwezi uliopita, Mbunge wa Ubungo (Chadema), John Mnyika na Waziri wa Fedha, Saada Mkuya walivutana kuhusu ufadhili huo wa MCC uliokwama kutokana na ufisadi wa akaunti ya Tegeta Escrow.


Wakati wabunge wakiomba kiti cha Spika kiruhusu kujadiliwa bungeni kwa ripoti ya Kamati ya Hesabu za Serikali (PAC) kuhusu ufisadi wa akaunti ya Tegeta Escrow, Mnyika alisimama na kusema, "kama ripoti hii haitajadiliwa basi fedha zinazotolewa na MCC tutazikosa."

Baada ya kauli hiyo, Mkuya alisimama na kusema, "Si kweli kwamba tutazikosa fedha hizo kwani taratibu zinaendelea vizuri na mkataba utasainiwa Desemba mwaka huu na fedha hizo zitatoka Desemba."

Kafulila

Mbunge wa Kigoma Kusini (NCCR-Mageuzi), David Kafulila akizungumzia uamuzi huo wa bodi ya MCC alisema, "taarifa hiyo imekuja wakati mwafaka...imenivisha nguo baada ya kuwa nimevuliwa bungeni na kuitwa mimi mwongo."

Alisema, "Nilisema bungeni kwamba hasara tunayoipata kutokana na ufisadi huo wa Escrow ni zaidi kwani misaada tuliyokuwa tunaisubiri ya Sh900 bilioni kutoka Ulaya, Marekani Dola milioni 700 na ukijumuisha Sh306 bilioni ni zaidi ya Sh2 trilioni."

Kafulila alisema fedha hizo zilikuwa zitoke tangu Septemba mwaka huu kama ambavyo Ghana imezipata lakini kutokana na uzembe wa Serikali ya Tanzania, imepoteza kiasi hicho cha fedha.

"Waziri wa fedha (Saada Mkuya) na Profesa Muhongo (Waziri wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo) walikana bungeni kwamba ninasema uwongo sasa ukweli umejulikana nani ni mkweli na nani ni mwongo," alisema Kafulila jana.

MWANANCHI
 
watanzania chukueni nchi yenu kutoka kwa majizi.vijitu vichache vilivyo lainiwa vinataka kuwahenyeshaa na nyie.mnaviangalia vinanawiri kwenye mashangingi.watanzania waajabu sana
 
Back
Top Bottom