Suala la ESCROW, Ikulu yabanwa zaidi

Suala la ESCROW, Ikulu yabanwa zaidi

Masikini Tanzania as poor as we are, as beggars as we are, we can not be choosers!, tunasubiri kupangiwa!, hizi kelele za kulalamikia rushwa huku we don't do anything, hazitusaidii kabisa!, IPTL ni rushwa mwanzo mwisho!, Escrow sio rushwa bali ni utapeli tuu, sasa MCC wanasubiria utekelezaji wa maazimio ya Bunge!. Yaani kufuatia umasikini wetu, rais wetu sasa analazimishwa lazima afanye kitu ndipo MCC ipite!. Kiukweli mimi sijaipenda kabisa release hii, na hata kama JK alipanga to do something, he should have done before, lakini akifanya sasa itaonekana ni to bow down to pressure za mabeberu hawa na wakoloni mamboleo simply because we have to beg!.

If I ware him, I would have said, to hell with MCC, kama Escrow was a clean deal, it is clean!. If it is dirty, then it needs cleaning, but escrow ni matokeo tuu na sio chanzo, sijaona any efforts to deal na chanzo!.

We are real ignorants!.

Poor we!.

Pasco

Haya mambo yamelelewa sana na serikali hadi yamepitiliza, hivi inakuwaje mtumishi wa umma kama TRA na Tanesco ambaye anaiwakilisha serikali on one hand halafu the same person ameingiziwa hela na rugemalira?
Huyu mtu by any means alitoa favour sasa analipwa fadhila hii ni rushwa ya wazi kabisa, cha ajabu hawa watu hadi leo wapo kwenye kazi zao na wanaendelea kuitia serikali hasara kwa mikataba mibovu, mcc wana haki ya kutushurutisha maana bila ya hivyo wananchi masikini ndio wanateseka kwa kulipishwa madeni ambayo wameiba watu wengine.
 
Umasikini mbaya sana aisee, yaani mwenye fedha ndo anakupangia ufanye nini! Lakini hili pia liwe fundisho kwa serikali yetu, kuchukua maamuzi siyo lazima msubiri shinikizo la mataifa ya nje, wakati mwingine muwe hata mnasikiliza vilio vya watanzania masikini. Watu wamepiga kelele weeeeee lakini jamaa wapo kimya tu. Kwa vile sasa tajiri kasema utasikia kuna kitu kimefanyika. Lazima kuna mtu atatolewa kafara tu ili tupate msaada.
 
Masikini Tanzania as poor as we are, as beggars as we are, we can not be choosers!, tunasubiri kupangiwa!, hizi kelele za kulalamikia rushwa huku we don't do anything, hazitusaidii kabisa!, IPTL ni rushwa mwanzo mwisho!, Escrow sio rushwa bali ni utapeli tuu, sasa MCC wanasubiria utekelezaji wa maazimio ya Bunge!. Yaani kufuatia umasikini wetu, rais wetu sasa analazimishwa lazima afanye kitu ndipo MCC ipite!. Kiukweli mimi sijaipenda kabisa release hii, na hata kama JK alipanga to do something, he should have done before, lakini akifanya sasa itaonekana ni to bow down to pressure za mabeberu hawa na wakoloni mamboleo simply because we have to beg!.

If I ware him, I would have said, to hell with MCC, kama Escrow was a clean deal, it is clean!. If it is dirty, then it needs cleaning, but escrow ni matokeo tuu na sio chanzo, sijaona any efforts to deal na chanzo!.

We are real ignorants!.

Poor we!.

Pasco

Pasco, kama hatutaki watu wawe wakali na pesa zao basi tufanye juhudi kwenye zile philosophy zetu za ujamaa na kujitegemea. Sasa watu waweke sheria kali nchini kwao za kukusanya kodi, wakusanye kodi, kisha walete hizo kodi zao kwetu kwa mfumo wa misaada na mikopo. Pesa hizo hizo ziishie kutumiwa na watu wachache kwa utaratibu usioeleweka, na bado waliopewa dhamana ya kukaripia hawakaripii!

Hapo hata mimi napiga mkwara na hela zangu bwana...aah...mkiona ni ukoloni mamboleo tafuteni means zenu za kujitegemea....
 
Kwa dizaini hii tutauza nchi yote.

SAA nyingine na waza hivi tungekuwa bado tunatawaliwa na wakoloni hii nchi ingekuwa hivi kweli?

Maana sasa tunatawaliwa na wa Tanzania nchi inazidi Ku didimia, maliasili ( wanyama) hawalindwi,elimu yetu inazidi kushuka thamani, mahospitalini wagonjwa wanalala chini, vijijini wamama wanajifungua nyuma ya baiskeli. Maji shida, umeme nao mgao ajira huko wala siingi..

Siku itakuja hawa wazungu watataka turudishe fedha tulizo kopa. Kwa speed hii ambayo tunazidi Ku kopa tutaweza kweli kurudisha? Na je wakisema tuwape sehemu ya nchi (ardhi) tutakataa?
 
Wakati wa world cup,mpira ulipofika kupiga penati,akina BAK na Heaven on Earth walikuwa na kamsemo kao,kwamba ni wakati wa "kubinya" kende hadi kieleweke.
Nadhani sasa ni wakati wa penati ikulu,wanabinya tezi dume saa hizi!
 
Last edited by a moderator:
Huyu maji taka ya ccm leo kajifia,anatafuta uwongo alete huko jf,yaani nawachukia hawa waajiriwa wa Lumumba! kuna wengine;mwanadiwan,laki si pesa, msalan na vibaraka wengine,hawa hata ccm ikinya wanasema sio mavi bali ni keki imeharbika wakati sote tunajua mavi ni nini na keki ni ipi, nawalaani kwani hawatetei maslahi ya nchi bali maslahi ya matumbo yao.
 
  • Thanks
Reactions: SMU
Masikini Tanzania as poor as we are, as beggars as we are, we can not be choosers!, tunasubiri kupangiwa!, hizi kelele za kulalamikia rushwa huku we don't do anything, hazitusaidii kabisa!, IPTL ni rushwa mwanzo mwisho!, Escrow sio rushwa bali ni utapeli tuu, sasa MCC wanasubiria utekelezaji wa maazimio ya Bunge!. Yaani kufuatia umasikini wetu, rais wetu sasa analazimishwa lazima afanye kitu ndipo MCC ipite!. Kiukweli mimi sijaipenda kabisa release hii, na hata kama JK alipanga to do something, he should have done before, lakini akifanya sasa itaonekana ni to bow down to pressure za mabeberu hawa na wakoloni mamboleo simply because we have to beg!.

If I ware him, I would have said, to hell with MCC, kama Escrow was a clean deal, it is clean!. If it is dirty, then it needs cleaning, but escrow ni matokeo tuu na sio chanzo, sijaona any efforts to deal na chanzo!.

We are real ignorants!.

Poor we!.

Pasco
Bhebhe Pasco bhebhe...
#Escro deal safi kabisa,leo unasema utapeli?
 
Last edited by a moderator:
Hii nisawsawa na akina Rugemalila kuvaa misalaba mikubwa kumbe wezi tu. Yaana watu wangesutuka na kung'amua kwamba kwenye dini ndo huko kumejaa uozo labda nchi tungeikomboa. Kikwete kaalikwa kwenye mkesha wa kuombea taifa na yeye kakubar kule wanomba nini wakti mgeni rasmi ndo mwizi na mtetezi wa wezi mkubwa.
Hijabu siku hiz fasion kama fashion zngine tu
 
Tunatia aibu sana,nchi inaibiwa halafu hatuna uwezo wa kuwawajibisha wahusika mpaka wazungu watushupalie kuchukua hatua,inaonekana wana uchungu zaidi wao kuliko sisi wenye nchi yetu,sasa hebu tuone kama tutachukua hatua za kuwajibishana au tuache tukose misaada ya wahisani.Taifa lina watu walioweka akili mfukoni na sasa tunafikirishwa na akili za wazungu.
 
Kikwete mwanaume siyo kama wewe akili zake nyingi sana hata kama utachukua wanaukoo wenu wote kamwe hamtaweza kumfikia upeo wake.

wambie kabisa na wenzako kuwa jk hajwahi kushinikizwa hata siku moja tena pasipo sababu thubutu.

Kama ana akili kubwa mbona wizi wa ESCROW umetokea tena yeye akiwa rais??
 
Nadhani sasa ni wakati mwafaka viongozi wetu walichukue hilo kama changamoto. Wakati tukielekea kwenye uchumi wa gesi tujipange ili yasitupate yaliyotupata kwenye madini. Ubinafsi wa viongozi wetu utaimaliza nchi hii. Haiingii akilini kwamba kiongozi mkubwa wa umma anapewa bure kabisa kiasi kikubwa cha fedha na mfanyabiashara na serikali haishituki. Mfanyabiashara anampa kiongozi wa umma zaidi ya sh bilioni moja serikali haiulizi ni biashara gani imefanyika, watu wanasonga mbele. Nyerere aliwahi kusema 'serikali corrupt haikusanyi kodi' mimi naongezea serikali corrupt haiwahoji mafisadi, na ndicho kinachoendelea sasa. Mtu anapewa mabilioni halafu anasema hivyo ni visenti, serikali iko kimya na kuwaacha watu waendelee kutumbua walivyovuna kifisadi, ulitegemea nini, Wamarekani watuletee fedha za walipakodi wao halafy watu wachache waje wagawane na serikali ikae kimya, safari hii wamesema no! mpaka kieleweke.
 
Masikini Tanzania as poor as we are, as beggars as we are, we can not be choosers!, tunasubiri kupangiwa!, hizi kelele za kulalamikia rushwa huku we don't do anything, hazitusaidii kabisa!, IPTL ni rushwa mwanzo mwisho!, Escrow sio rushwa bali ni utapeli tuu, sasa MCC wanasubiria utekelezaji wa maazimio ya Bunge!. Yaani kufuatia umasikini wetu, rais wetu sasa analazimishwa lazima afanye kitu ndipo MCC ipite!. Kiukweli mimi sijaipenda kabisa release hii, na hata kama JK alipanga to do something, he should have done before, lakini akifanya sasa itaonekana ni to bow down to pressure za mabeberu hawa na wakoloni mamboleo simply because we have to beg!.

If I ware him, I would have said, to hell with MCC, kama Escrow was a clean deal, it is clean!. If it is dirty, then it needs cleaning, but escrow ni matokeo tuu na sio chanzo, sijaona any efforts to deal na chanzo!.

We are real ignorants!.

Poor we!.

Pasco

I think you are so right. The president had his share and time to clean himself up and may be change the stage to restore trust among his people and the world. As usual,kikwete anafurahisha kila mtu. Mwisho wa siku inakula kwakwe.

For the last ten years this country has been in decline both social and moral doctrine.
 
Nadhani sasa ni wakati mwafaka viongozi wetu walichukue hilo kama changamoto. Wakati tukielekea kwenye uchumi wa gesi tujipange ili yasitupate yaliyotupata kwenye madini. Ubinafsi wa viongozi wetu utaimaliza nchi hii. Haiingii akilini kwamba kiongozi mkubwa wa umma anapewa bure kabisa kiasi kikubwa cha fedha na mfanyabiashara na serikali haishituki. Mfanyabiashara anampa kiongozi wa umma zaidi ya sh bilioni moja serikali haiulizi ni biashara gani imefanyika, watu wanasonga mbele. Nyerere aliwahi kusema 'serikali corrupt haikusanyi kodi' mimi naongezea serikali corrupt haiwahoji mafisadi, na ndicho kinachoendelea sasa. Mtu anapewa mabilioni halafu anasema hivyo ni visenti, serikali iko kimya na kuwaacha watu waendelee kutumbua walivyovuna kifisadi, ulitegemea nini, Wamarekani watuletee fedha za walipakodi wao halafy watu wachache waje wagawane na serikali ikae kimya, safari hii wamesema no! mpaka kieleweke.

Wafaa njaa wengi tu kama kina faiza (dume jike) wanaona sawa kabisa yani. Hawashtuki kabisa.
 
wapige ban safari zote za viongozi kwenda ulaya ndio watakuwa wamewakomoa otherwise hiyo ya kuzuia hela haisaidii jamani
cc: Obama na watu wa ulaya
 
"...While the Board voted to allow Tanzania to continue working to develop a compact proposal given its passage on MCC's policy scorecards and its strong previous performance as an MCC partner-the Board stated its expectation that the Government of Tanzania must take firm, concrete steps to combat corruption before a compact is approved.

Further, the Board voted to continue MCC's engagement with Tanzania with the understanding that, in accordance with the Tanzanian State House December 9 statement, the Tanzanian government would act promptly and decisively on the late November parliamentary resolutions regarding IPTL......"

Naam, ameiona "the Board voted to continue MCC's engagement with Tanzania ".
 
Back
Top Bottom